ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4387039 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xzibitz

• Edge LED TV member
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2574 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 09:34:47 am »
ถามง่ายๆครับ แต่ผมทำไม่เป็น 42 LE 5500 อยากเปลี่ยนช่อง เช่น av hdmi สถาณี  ทำไมต้องกด input ทุกครั้งเลยครับ

กดช่อง เลยไม่ได้เหรอครับ  ไม่ชิน

ต้องกด input ทุกครั้งครับ

ออฟไลน์ promkhun

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2575 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 10:57:07 am »
จะขาย PJ-650 ไม่รอ PT-560 เหรอครับ ผมอ่านคู่มือของผม (PT-350) มีรายละเอียดของ PT-560 ด้วย คงจะมาแทน PJ-650 แน่ แต่ยังไม่ออกตอนนี้มั้ง คงเอาไว้กระตุ้นตลาดตอนหลัง เห็นมีลำโพงด้านข้างจอ 2 ข้างด้วย

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #2576 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 01:05:53 pm »
ขายเหมือนกัน ครับ LG 42PJ650  สภาพ กิ๊บๆ  อยู่โคราช ครับ มาขนไปได้เลย พร้อม บัตรสิทธิประโยชน์ ลงทะเบียนแล้ว
พ้น RUN IN แล้ว  081-9556605   
ขายเพราะ จะไปซื้อ จอใหญ่ ๆ ครับ จะหนีไปเล่น 50 -60 นิ้ว ครับ ต้องหาทุนก่อน
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ patnologo

« ตอบกลับ #2577 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 02:38:57 pm »
จะขาย PJ-650 ไม่รอ PT-560 เหรอครับ ผมอ่านคู่มือของผม (PT-350) มีรายละเอียดของ PT-560 ด้วย คงจะมาแทน PJ-650 แน่ แต่ยังไม่ออกตอนนี้มั้ง คงเอาไว้กระตุ้นตลาดตอนหลัง เห็นมีลำโพงด้านข้างจอ 2 ข้างด้วย

ตาลุก วาว  [หื่น]
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #2578 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 06:12:43 pm »
มีรูปป่ะครับ กลัวจะไม่ไร้ขอบอ่ะครับ เพราะ
PJ650 เรียกว่า P6 series ครับ
PT560 น่าจะรหัส P5 series หรือเปล่าครับ
ดีไซน์จะไม่เหมือนกันหรือเปล่าท่าน
และมี PZ570 ปล่อยมาแล้ว น่าจะดีไซน์เทียบเคียงตัวนี้มากกว่าครับ

ออฟไลน์ torres09

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2579 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 07:34:03 pm »
ท่าน fmt ระหว่าง PJ650 กับ PW450 ตัวไหนภาพดีกว่าครับ ถ้าไม่นับฟังค์ชั่น 3D อ่ะครับ

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #2580 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 10:15:16 pm »
ติดไว้ก่อนท่าน torres09 เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปดูให้ครับ พอดีวันที่ไปดู 50PW450 ต้องไปธุระต่อ เลยเน้น 3D อย่างเดียว

แต่ดูจากสเปค น่าจะเหมือน PJ350 ภาพจะปรับง่ายกว่า PJ650 แต่กินกันไม่ลงครับ

PJ650 สะท้อนน้อย ปรับดี ๆ ก็แหล่มครับ ได้อรรถรสชัดเจน

PJ350 ถ้าคุมแสงได้ ภาพมันเคลียร์กว่าเพราะฟิล์มที่ปิดกั้นความชัดของภาพน้อยกว่า ปรับง่าย ใสชัด แต่ถ้าแสงสาดมามีตะหงิด ๆ

ถ้าไม่ติดอะไร พรุ่งนี้จะไปเก็บงานมาให้ครับ

ราคาขนาดนี้ ถ้ากำลังมองหา ไม่ต้องลังเลเลยครับ เกินคุ้ม 25,900 ร้านในเวป แถมแว่น 1 อัน ซื้อเพิ่มอันละ 2,500

ยี่ห้ออื่น ไม่แถม และขายเป็นคู่ด้วย

ที่สำคัญ ไม่เวียน ไม่มึน ไม่กระตุก ไม่หลุด 600Hz สบายตามาก

ท่าน fmt ระหว่าง PJ650 กับ PW450 ตัวไหนภาพดีกว่าครับ ถ้าไม่นับฟังค์ชั่น 3D อ่ะครับ

ออฟไลน์ ton2206

• Flat TV member
  • *
    • MSN Messenger - ton-2206@hotmail.com
« ตอบกลับ #2581 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 10:58:37 pm »
 ;D  ขอสมัครเข้าชมรมคนรัก LG ด้วยคนครับ ตอนนี้ใช้ 42PQ10R มานานพอดูครับ แต่เพิ่งเข้ามาศึกษาเรื่อง tv plasma ก็ในเว็ปนี้แหละครับ ตอนนี้มองๆจะเปลี่ยนไปเล่น 50" แล้วหล่ะครับ รอฟังข้อมูลท่าน fmt ก่อน แต่คงไม่พ้น 50PW450 แหง๋ๆเลย (โดดจาก plasma โบราณไป 3D เลย) ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้และข้อมูลในเว็ปนี้ครับ ขอบคุณครับ  ;)

ออฟไลน์ ekalak

• *
« ตอบกลับ #2582 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 07:51:27 am »
มีใครรู้บ้างไหมครับ ว่า เจ้า LG LE7500 นี่ Login เข้า Twitter ยังไงครับ ผมพยายาม Login แล้วมันขึ้น Error ทุกทีเลย ส่วน Facebook กับ Picasa ผม Login ได้ไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ Binladen_911

• @@ ˹ѧ 3D âËÅ´àͧâÁàͧ¤ÃéÒº @@
« ตอบกลับ #2583 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 09:11:00 am »
เซงกับช่าง LG จริง ๆ แจ้งซ่อมไป 2 ครั้ง ครั้งแรกช่างมาบอกซ่อมไม่เป็นแล้วจะส่งมาทำไม ครั้งที่ 2 มา 2 คน ก็ไม่รู้สาเหตุเครื่องมือคือรีโมท service ตัวเดียว -*- อะไรก็ไม่มี สุดท้ายบอกว่าจะลองเอาบอร์ดมาเปลี่ยนดูแต่ไม่ชัวน่าเปลี่ยนแล้วหายไหม ไอ้เราก็ใจเสียซื้อมา เกิน 7 วันไปหน่อยเดียวจะได้เครื่องซ่อมเหรอนี่ รอไปเกือบเดือน หายไปเลยไม่มา เลยโทรไป call center แม่งบอกว่าช่างปิดงานแล้ว โดยแนะนำวิธีใช้ให้ลูกค้าแล้ว โคตรชุ่ยเลย สาเหตุคือดูจานดำแล้วไม่มีสัญณาน ให้เราไปซื้อกล่องมาเปลี่ยน 3-4 กล่องสุดท้ายไล่กูไปติดทรู ที่ชุ่ยสุด ๆ คือปิดงานหนีนี่แหละ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #2584 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 01:07:28 pm »
ปวดตับด้วยเลยครับแบบนี้ แล้วอาการ TV เป็นไงเหรอครับ รุ่นไหนอ่ะครับ

เซงกับช่าง LG จริง ๆ แจ้งซ่อมไป 2 ครั้ง ครั้งแรกช่างมาบอกซ่อมไม่เป็นแล้วจะส่งมาทำไม ครั้งที่ 2 มา 2 คน ก็ไม่รู้สาเหตุเครื่องมือคือรีโมท service ตัวเดียว -*- อะไรก็ไม่มี สุดท้ายบอกว่าจะลองเอาบอร์ดมาเปลี่ยนดูแต่ไม่ชัวน่าเปลี่ยนแล้วหายไหม ไอ้เราก็ใจเสียซื้อมา เกิน 7 วันไปหน่อยเดียวจะได้เครื่องซ่อมเหรอนี่ รอไปเกือบเดือน หายไปเลยไม่มา เลยโทรไป call center แม่งบอกว่าช่างปิดงานแล้ว โดยแนะนำวิธีใช้ให้ลูกค้าแล้ว โคตรชุ่ยเลย สาเหตุคือดูจานดำแล้วไม่มีสัญณาน ให้เราไปซื้อกล่องมาเปลี่ยน 3-4 กล่องสุดท้ายไล่กูไปติดทรู ที่ชุ่ยสุด ๆ คือปิดงานหนีนี่แหละ

ออฟไลน์ topman

« ตอบกลับ #2585 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 06:56:17 pm »
ถ้าไม่ดี บริการ ไม่ดี ก็ต้อง แจ้งบอกสมาชิกันครับ จะได้ทราบว่า เขาบริการ กันแบบนี้
อีกอย่าง อยากให้แจ้งร้องเรียน ปัญหา ของท่าน ไปที่ ศูนย์บริการ ข้อมุล เลยครับ
เขาจะได้ทราบ ว่า ช่างและ พนักงานของบริษัท บริการ แบบ เอาตัวรอดไปที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2011, 08:17:15 pm โดย topman »
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #2586 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 11:04:15 pm »
วันนี้ครบรอบ 2 ปีที่ตั้งกระทู้นี้ LG FanClub ขอให้สาวก LG และชาว LCDTVTHAILAND ทุกท่านจงเจริญ ไชโย

[รัก]                    [มากมาย]                     [โย่ว]                      [เท่ห์]                       [จุ๊บ]                      [ปลื่ม]                  [yes]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2011, 12:20:02 am โดย fmt »

ออฟไลน์ patnologo

« ตอบกลับ #2587 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 09:18:47 am »
เย้ๆ ทุกท่านจงเจริญ ไชโย  [กระโดด]
 [รัก]                    [มากมาย]                     [โย่ว]
วันนี้ครบรอบ 2 ปีที่ตั้งกระทู้นี้ LG FanClub ขอให้สาวก LG และชาว LCDTVTHAILAND ทุกท่านจงเจริญ ไชโย

[รัก]                    [มากมาย]                     [โย่ว]                      [เท่ห์]                       [จุ๊บ]                      [ปลื่ม]                  [yes]

SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

ออฟไลน์ wingsniper

• *
« ตอบกลับ #2588 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 09:30:18 am »
พอดีมีปัญหาเรื่องเกี่ยวกับ LED LG มาสอบถามหน่อยอ่ะครับผม  ว่า .......... หน้าจอผมพอดีเพิ่งซื้อมาเมื่อพฤหัสที่แล้วนี่เอง พอเมื่อคืนนี้ เปิดดูทีวี ตามปกติ แต่ดันมีเสียงเหมือนไฟฟ้าในจอ มันสปาร์คดังอยู่ตลอดเวลาที่เปิดเครื่อง ดัง อีดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ดังเป็นเสียงยาว ไม่ดังมากแต่ก็ไม่เบา   ไม่ทราบว่าอาการนี้เป็นปกติหรือเปล่าครับ   แล้วพอจะมีวิธีแก้ไขเกี่ยวกับเสียงนี้หรือไม่ครับ   ตั้งแต่ซื้อมาจนถึงเมื่อคืนนี้ เปิดดูทีวีได้ปกติ ไม่มีเสียงดังอีดๆๆๆๆๆ อะไรเลยครับ

จอที่ผมใช้อยู่ LG LED LE4500 32นิ้ว ครับผม ................

ออฟไลน์ LuCreThia

• *
« ตอบกลับ #2589 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 12:18:06 pm »
กำลังสนใจ 50PW450 ครับ
ใครไปดูตัวจริงมาแล้วบ้าง ภาพแหล่มมั้ยครับ

ออฟไลน์ sport_man

• *
« ตอบกลับ #2590 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 12:26:58 pm »
รบกวนสอบถามครับว่า 42PJ350 กับ 42PT350 มีความแตกต่างกันมากไหมครับด้านคุณภาพของภาพหรือการสะท้อนแสงผมสนใจแค่สองประเด็นนี้ครับ รบกวนผู้รู้ครับกำลังจะทุปปะปุกแล้ว ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #2591 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 02:52:13 pm »
ถ้าดังมาจากบริเวณปลั๊กไฟหลังเครื่อง ก็เป็นที่ภาคจ่ายไฟ(Power supply)มันยังไม่เข้าที่ หรืออาจจะเสีย

ลองดูไปอีกสัก 1-2 วัน ถ้ายังไม่เงียบ ติดต่อร้านที่ซื้อ ขอเปลี่ยนเครื่องใหม่เลยครับ

พอดีมีปัญหาเรื่องเกี่ยวกับ LED LG มาสอบถามหน่อยอ่ะครับผม  ว่า .......... หน้าจอผมพอดีเพิ่งซื้อมาเมื่อพฤหัสที่แล้วนี่เอง พอเมื่อคืนนี้ เปิดดูทีวี ตามปกติ แต่ดันมีเสียงเหมือนไฟฟ้าในจอ มันสปาร์คดังอยู่ตลอดเวลาที่เปิดเครื่อง ดัง อีดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ดังเป็นเสียงยาว ไม่ดังมากแต่ก็ไม่เบา   ไม่ทราบว่าอาการนี้เป็นปกติหรือเปล่าครับ   แล้วพอจะมีวิธีแก้ไขเกี่ยวกับเสียงนี้หรือไม่ครับ   ตั้งแต่ซื้อมาจนถึงเมื่อคืนนี้ เปิดดูทีวีได้ปกติ ไม่มีเสียงดังอีดๆๆๆๆๆ อะไรเลยครับ

จอที่ผมใช้อยู่ LG LED LE4500 32นิ้ว ครับผม ................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2011, 03:07:49 pm โดย fmt »