ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4405232 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanyapun

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #5274 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 08:57:05 pm »
สอบถามหน่อยครับ

ผมจะซื้อโฮมเธียเตอร์ panasonic sc-xh330 ชุดนี้ http://hdplayerthailand.com/review_detail.asp?topic_id=1177

ระบบเสียงเป็นยังไงบ้างครับ มันตูมตามไหม เพราะราคามันน่าสนใจ

เอามาดูหนังโดยเล่นผ่าน hdd 1TB เสียบเข้าช่องusbของ led แล้วต่อสาย optical จากชุดโฮมเธียเตอร์ไปเข้า led ระบบเสียงมันจะออกครบ5.1ไหม

หนังแต่ละเรื่องรองรับเสียงdts-hd 5.1 หมดทุกเรื่องครับ

ที่ชุดโฮมมันมีช่องHDMIด้วย หรือ ผมต้องต่อผ่านช่องHDMI เสียงถึงจะออกดีกว่าช่องoptical งงไปหมดแล้วครับมือใหม่หัดเล่น

*******หรือว่าผมควรเก็บตังไปเล่นonkyo 4505 เลย แนะนำผมหน่อยครับ

ออฟไลน์ iamkak

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #5275 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 01:03:28 am »
ใช้ LB582T เวลาที่ดูภาพที่มืด ปรากฏว่าทีวีมันปรับแสงเองซึ่งมันปรับภาพให้มืดกว่าเดิมอีก  [เศร้า]
มีใครเป็นบ้างครับและมีวิธีแก้ยังไงครับ  [ปาดเหงื่อ]

เข้าไปตั้งค่าดูครับ ค่าที่ปรับอัตโนมัต ให้เปลี่ยนเป็นค่าอื่นครับ
ไม่ได้ตั้งค่าอัตโนมัติครับ เช็ตเองในโหมดเชี่ยวชาญครับ แล้วก็เลือกประหยัดพลังงานเป็น ไม่เลือก
แต่เหมือนมันทำงานเองตลอด ลองคืนค่าโรงงานก็ยังเป็นอยู่ เคยใช้รุ่น LS4600 มาก็ไม่มีปัญหานี้
ไม่รู้เป็นที่ซอฟแวร์รึเปล่า

ตั้งค่าตามนี้พอช่วยได้นะครับสำหรับฟรีทีวี ส่วนตัวผมปิดไฟดูหนังคุมแสงก็จะไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องจอมืดนะครับ

การปรับภาพ >> ควบคุมแบบผู้เชี่ยวชาญ
ปรับความเข้มแบบไดนามิก >> ต่ำ
ความละเอียดสูงพิเศษ >> ต่ำ

ตัวเลือกของภาพ
ระดับสีดำ >> สูง
LED Local Dimming >> ปานกลาง

*ปล. ผมใช้ LB670T นะครับ
 [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

ขอบคุณครับ ช่วยได้เยอะเลย ดูเนียนตาขึ้นเยอะ

ออฟไลน์ Krit-888

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #5276 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 07:16:08 am »
ตั้งค่าตามนี้พอช่วยได้นะครับสำหรับฟรีทีวี ส่วนตัวผมปิดไฟดูหนังคุมแสงก็จะไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องจอมืดนะครับ

การปรับภาพ >> ควบคุมแบบผู้เชี่ยวชาญ
ปรับความเข้มแบบไดนามิก >> ต่ำ
ความละเอียดสูงพิเศษ >> ต่ำ

ตัวเลือกของภาพ
ระดับสีดำ >> สูง
LED Local Dimming >> ปานกลาง

*ปล. ผมใช้ LB670T นะครับ
 [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]
แจ่ม [เท่ห์]

ออฟไลน์ ss04

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #5277 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 01:24:45 pm »
สอบถามการตั้งค่าเสียง 42lg670t ให้ออกที่ avr หน่อยครับ
ผมใช้ avr onkyo 525 ตั้งค่าตามคู่มือแล้วโดยต่อสาย hdmi ที่ hdmi out ของ525 เข้าที่ hdmi in1(arc)ของ lg670t ใช้ ext hdd เล่นไฟล์หนังเสียบเข้าที่usb ของ 670t ตั้งค่าเสียงของทีวีให้ออกลำโพงภายนอกแล้วแล้วก็ยังไม่มีเสียงออกที่ avr ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tummer

• *
« ตอบกลับ #5278 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 01:58:43 pm »
สอบถามการตั้งค่าเสียง 42lg670t ให้ออกที่ avr หน่อยครับ
ผมใช้ avr onkyo 525 ตั้งค่าตามคู่มือแล้วโดยต่อสาย hdmi ที่ hdmi out ของ525 เข้าที่ hdmi in1(arc)ของ lg670t ใช้ ext hdd เล่นไฟล์หนังเสียบเข้าที่usb ของ 670t ตั้งค่าเสียงของทีวีให้ออกลำโพงภายนอกแล้วแล้วก็ยังไม่มีเสียงออกที่ avr ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ต้องต่อสาย Optical Audio Out ของ TV ออกไปอีกเส้นครับ มันไม่ออกทาง hdmi ครับ

แนะนำ HD Player ดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2014, 01:59:43 pm โดย tummer »

ออฟไลน์ dadkawhom

• *
« ตอบกลับ #5279 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 10:55:13 pm »
50lb650t ครับ ดิจิตอลทีวีช่องชอบหาย
ต้องจูนใหม่เรื่อยๆเลย(ความแรงและคุณภาพสัญญาณมาเกือบ100ตลอด)
ทำยังไงให้ช่องไม่หายครับ ใครทราบบ้าง
ใช้เสาก้างปลาบนหลังคาบ้านครับ
ปล.ดูกับกล่องดิจิตอล ช่องทีวีไม่หายนะครับ

« ตอบกลับ #5280 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 10:55:44 pm »
LB670T ขอคำแนะนำเล่นหนังผ่าน LAN ด้วยครับ
(ลองดูเองแต่หาไม่เจอครับ) [กระดึบ]
ทำได้แล้วครับ สามารถทำให้ LB670T เล่นไฟล์หนังที่แชร์ไว้ในเครื่อง Notebook  [yes]
เสียอย่างคือสะสมหนัง ISO ไว้เยอะซึ่ง LB670 เล่นไม่ได้  [โขก]

« ตอบกลับ #5281 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 11:05:40 pm »
ขั้นตอนต่อไปลง app LG Cloud และทดลองเล่นใน 47LB670T , Android, Notebook  [กระดึบ]

ออฟไลน์ Mochiz

• *
« ตอบกลับ #5282 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 05:10:24 pm »
ถามคนใช้ LB670t หน่อยครับ

พอดีเสียบ HD External ไว้ เวลาเสร็จปิดเครื่อง HD จะกระพริบรัวๆ แล้วก็ เหมือนโดนตัดไฟเข้าไปเลยอะครับ แล้วจะมีเสียงดังกึ๊ก ตอนใช้ LA690 ไม่เป็นนะ  [เศร้า] [เศร้า]

« ตอบกลับ #5283 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 05:53:41 pm »

พอดีเสียบ HD External ไว้ เวลาเสร็จปิดเครื่อง HD จะกระพริบรัวๆ แล้วก็ เหมือนโดนตัดไฟเข้าไปเลยอะครับ แล้วจะมีเสียงดังกึ๊ก ตอนใช้ LA690 ไม่เป็นนะ  [เศร้า] [เศร้า]
กล่อง USB 3 ที่เสียบอยู่ก็ไม่มีอาการอะไรนะครับ พอปิด TV ไฟแสดงสถานะก็ดับไปด้วยกัน

ออฟไลน์ gentpk

• *
« ตอบกลับ #5284 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 10:06:23 pm »
LB670T ขอคำแนะนำเล่นหนังผ่าน LAN ด้วยครับ
(ลองดูเองแต่หาไม่เจอครับ) [กระดึบ]
ทำได้แล้วครับ สามารถทำให้ LB670T เล่นไฟล์หนังที่แชร์ไว้ในเครื่อง Notebook  [yes]
เสียอย่างคือสะสมหนัง ISO ไว้เยอะซึ่ง LB670 เล่นไม่ได้  [โขก]

ทำยังไงครับ สอนหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Mochiz

• *
« ตอบกลับ #5285 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 01:15:02 am »

กล่อง USB 3 ที่เสียบอยู่ก็ไม่มีอาการอะไรนะครับ พอปิด TV ไฟแสดงสถานะก็ดับไปด้วยกัน

ไฟดับคับ แต่ก่อนดับจะมีเสียง เหมือนหัวอ่านกระแทกอะครับ

ต่อคอมไม่มีเสียงนะ เวลาปิดเครื่อง หรือ Eject หรือดึงสาย USB ออก

670 มีฟังชั่นให้ Eject Harddisk ไหมครับ

HD ของผมมัน WD อะครับ 2TB ใช้ไฟจาก USB

ออฟไลน์ baskajang

• *
« ตอบกลับ #5286 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 08:56:02 pm »
42LB670T กับ 42LA690T

แนะนำหน่อยครับ

« ตอบกลับ #5287 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 03:02:34 am »

มีให้เลือก 2 แบบคือจะลง SmartShare หรือว่าลง Plex Media Server ใน lan เดียวกันกับ LB670 ก็จะหาเจอเองครับ

ออฟไลน์ ManTech

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #5288 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 08:43:08 am »

มีให้เลือก 2 แบบคือจะลง SmartShare หรือว่าลง Plex Media Server ใน lan เดียวกันกับ LB670 ก็จะหาเจอเองครับ

ติดตั้งตัว Media Link ใช่ไหมครับ หรือตัว DLNA

ออฟไลน์ jackyzaaa

• *
« ตอบกลับ #5289 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 09:22:13 pm »
สอบถามหน่อยครับ LB670T ดูหนังควรปรับค่า TruMotion เท่าไร ดีครับ

ออฟไลน์ tentenkung

• *
« ตอบกลับ #5290 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 02:57:55 pm »
รบกวนหน่อยครับ ผมซื้อ 42LB650T มาใหม่ ไม่ทราบว่าเราสามารถใช้ screen share จาก samsung s3 ได้หรือไม่ครับ
นอกจากใช้มือถือ LG หรือของ SONY
เพราะผมลองหาข้อมูลแล้ว ต้องซื้ออุปกรณ์เพื่มทั้งนั้นเลยน่ะครับ

ออฟไลน์ romanista1

• *
« ตอบกลับ #5291 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 05:43:25 pm »

ไฟดับคับ แต่ก่อนดับจะมีเสียง เหมือนหัวอ่านกระแทกอะครับ

ต่อคอมไม่มีเสียงนะ เวลาปิดเครื่อง หรือ Eject หรือดึงสาย USB ออก

670 มีฟังชั่นให้ Eject Harddisk ไหมครับ

HD ของผมมัน WD อะครับ 2TB ใช้ไฟจาก USB
ของผมเป็นเหมือนกันครับเสียงดังกิ๊กเลย กลัวมันจะไปเร็วเหมือนกันเห็นในคู่มือบอกว่าเพื่อเป็นการรักษา hdd ให้ปิดเครื่องแล้วค่อยถอด แต่ผมดูแล้วไม่ต่างกันเลย อยากให้มีเฟิร์มแวร์สำหรับปิด hdd หน่อยครับ