ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4385806 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf_corolla

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #5490 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 02:13:25 pm »
ผมใช้ 42LB670T ได้ทำการอัพเฟิร์มแวร์ใหม่ รู้สึกว่าภาพของดิจิตอลทีวีไม่คมเหมือนเดิม สีก็เข้มขึ้น สีดำก็ดำแบบสนิทเลยครับ เข้าไปปรับสีดำมันก็ไม่ให้ปรับครับ ไม่ทราบว่าพี่ๆท่านไหนเป็นแบบผมบ้างครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ออฟไลน์ peatsu

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #5491 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 12:10:27 pm »
55UB850T ราคาควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ และ รุ่นนี้โอเคไหมครับมีปัญหาไรบ้างที่เจอกัน

ออฟไลน์ charnwit

• *
« ตอบกลับ #5492 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 12:36:04 pm »
สมาชิกใหม่ ขอสอบถามหน่อยนะครับ
พอดีได้ 55lb750 มา จะมาส่งวันพรุ่งนี้ครับ
อยากถาม ว่าต้องเช็คตัวเครื่องตรงไหนบ้างครับ
- ช.ม การใช้งาน
- มุมดำ4มุม
- แล้วยังขอ ดูแพคเกจgmmz hd 2เดือนได้อยู่ไหมครับ
- เช็คสินค้าว่าผลิตเดือนไหนเช็คยังไงครับ

ต้องเช็คอย่างอื่นนอกจากที่ผม่าวมาไหมครับ

ถามเยอะหน่อยนะครับ ไม่มีความรู้จริงๆ  ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

ออฟไลน์ lattlatt

• *
« ตอบกลับ #5493 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 12:30:39 am »
55LY340C ในlazada ลดเหลือ 18,711บาท ผ่อน 0% 6เดือน

หารีวิวไม่ค่อยเจอ รุ่นนี้น่าเล่นไหมครับ เน้นดูฟรีทีวีอย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ gamezeza

• *
« ตอบกลับ #5494 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 10:09:28 pm »
LB670T ลอตหลังๆมุมดำน้อยลงเยอะครับ ดี -*-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 03:48:40 pm โดย gamezeza »

ออฟไลน์ Weerakit

• *
« ตอบกลับ #5495 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 09:51:08 pm »
น้องใหม่ขอสอบถามเกียวกับการเล่นไฟล์หนัง ผ่าน usb ของรุ่น 42LB561T  http://www.lazada.co.th/lg-led-tv-42lb561t-434201.html

พอดีลองดูหนังที่โหลดผ่าน บิท มาหรือเวบต่าง ดูได้ปกติ แต่มีหนังที่โหลดมาจากบางเวบเช่น  mfvi...  หรือ http://www.nungmo... มาทีวีกลับมองไม่เห็น

ใน usb ทั้งที่เป็น mp4 ผมลองสลับ usb หรือ ลองแปลงไฟล์ แล้ว ก็ยังมองไม่เห็น เฉพาะหนังจากเวบข้างต้น ปล เล่นในคอมได้หมดทุกไฟล์

รบกวนชี้แนะทีครับ ว่าเป็นที่ไหน

[ปลื่ม]

ออฟไลน์ iladreams

• *
« ตอบกลับ #5496 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 11:39:06 am »
ใช้ 55UB850T มีเรื่องสอบถามหน่อย เวลาเล่น web youtube ทำไมถึงโชว์ให้เลือกความละเอียดได้แค่ 720 เอง แต่ถ้าเปิดกับคอม คลิปเดียวกันมีให้เลือก 4k ทำยังไงให้ tv ดู 4k ผ่านเวป youtube ได้ครับ
 แล้วอีกข้อ เวอร์ชั่น software ของ 55UB850T เวอร์ชั่นเท่าไหร่ครับ ดูในเวป LG อยู่ที่ 4.33.15 แต่ในเครื่องผมมันโช์ว 4.60 ลองกดอัพเดตผ่านแลนแล้วไม่มีให้อัพ งง เลยไม่รู้ต้องใช้เวอร์ชั่นไหน

ออฟไลน์ ArShuRaZ

• *
« ตอบกลับ #5497 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 03:35:57 pm »
55LY340C ใน[^_^] ลดเหลือ 18,711บาท ผ่อน 0% 6เดือน

หารีวิวไม่ค่อยเจอ รุ่นนี้น่าเล่นไหมครับ เน้นดูฟรีทีวีอย่างเดียวครับ

ผมเพิ่งซื้อรุ่นนี้มาเลยครับ เห็นว่าราคาไม่แพงและขนาดใหญ่สะใจดี และปกติที่บ้านก็มีกล่อง IP TV ต่อทีวีใช้แต่ช่อง HDMI กับ VGA อยู่แล้ว

ปรากฎว่า IP TV ที่เคยดูได้ดีกับทีวีเครื่องเก่า ถ้าเซตความละเอียดภาพเป็น 1080p จะดูกับเครื่องนี้ไม่ได้เลยครับ (ทั้งช่อง HDMI 1 และ HDMI 2) ภาพจะกระพริบหายเป็นช่วงยาวๆตลอดเวลา (เช่น ภาพและเสียงหายไป 3 วิฯ และติดกลับมาครึ่งวิฯ ละก็หายใหม่)

เปลี่ยนเป็น 1080i ก็ช่อง HDMI 2 ภาพจะกระพริบเป็นช่วงๆ และ HDMI1 ก็กระพริบเหมือนกัน แต่นานๆทีถึงจะกระพริบ

สรุปว่าถ้าอยากดูแบบภาพและเสียงครบ ไม่มีกระพริบ จะต้องตั้งความละเอียดเป็น 720p

อาการนี้มีใครเคยเจอบ้างครับ และแก้ไขกันอย่างไรครับ??

//

ผมแจ้งทาง LG แล้ว เค้าจะส่งช่างเข้ามาดูวันเสาร์นี้ ช่างบอกว่า ถ้าต้องเปลี่ยนอะไหล่อะไร อาจจะนานหน่อยนะครับ เพราะต้องสั่ง(นำเข้า)มา เนื่องจากรุ่นนี้เป็นรุ่นโครงการ (เค้าใช้คำนี้ ไม่รู้เหมือนกันว่าแปลว่าอะไร จัดโครงการพิเศษ หรือขายให้โครงการนั้นโครงการนี้ ฯลฯ)

สอบถามกับทางร้านที่ซื้อ ก็ไม่มีนโยบายเปลี่ยนสินค้า แต่คืนสินค้าได้ แต่ต้องส่งเอง เดี๋ยวเค้าคืนค่าส่งให้ทีหลัง แต่สินค้าต้องยังไม่แกะออกจากกล่อง หรือจากซอง ยังไม่มีการเปิดใช้งาน ......... ทีวีถ้าไม่เปิดใช้ละจะรู้ได้ไงว่าใช้ได้หรือเปล่า T_____T ..... ตอนนี้รอคำตอบจากร้าน.....เค้าอยู่ ว่าตกลงจะให้ส่งคืนได้หรือไม่  [โขก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2015, 04:20:18 pm โดย ArShuRaZ »

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #5498 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 12:18:13 am »
55LY340C ใน[^_^] ลดเหลือ 18,711บาท ผ่อน 0% 6เดือน

ผมเพิ่งซื้อรุ่นนี้มาเลยครับ เห็นว่าราคาไม่แพงและขนาดใหญ่สะใจดี และปกติที่บ้านก็มีกล่อง IP TV ต่อทีวีใช้แต่ช่อง HDMI กับ VGA อยู่แล้ว

ปรากฎว่า IP TV ที่เคยดูได้ดีกับทีวีเครื่องเก่า ถ้าเซตความละเอียดภาพเป็น 1080p จะดูกับเครื่องนี้ไม่ได้เลยครับ (ทั้งช่อง HDMI 1 และ HDMI 2) ภาพจะกระพริบหายเป็นช่วงยาวๆตลอดเวลา (เช่น ภาพและเสียงหายไป 3 วิฯ และติดกลับมาครึ่งวิฯ ละก็หายใหม่)

เปลี่ยนเป็น 1080i ก็ช่อง HDMI 2 ภาพจะกระพริบเป็นช่วงๆ และ HDMI1 ก็กระพริบเหมือนกัน แต่นานๆทีถึงจะกระพริบ

สรุปว่าถ้าอยากดูแบบภาพและเสียงครบ ไม่มีกระพริบ จะต้องตั้งความละเอียดเป็น 720p

อาการนี้มีใครเคยเจอบ้างครับ และแก้ไขกันอย่างไรครับ??

//

ผมแจ้งทาง LG แล้ว เค้าจะส่งช่างเข้ามาดูวันเสาร์นี้ ช่างบอกว่า ถ้าต้องเปลี่ยนอะไหล่อะไร อาจจะนานหน่อยนะครับ เพราะต้องสั่ง(นำเข้า)มา เนื่องจากรุ่นนี้เป็นรุ่นโครงการ (เค้าใช้คำนี้ ไม่รู้เหมือนกันว่าแปลว่าอะไร จัดโครงการพิเศษ หรือขายให้โครงการนั้นโครงการนี้ ฯลฯ)

สอบถามกับทางร้านที่ซื้อ ก็ไม่มีนโยบายเปลี่ยนสินค้า แต่คืนสินค้าได้ แต่ต้องส่งเอง เดี๋ยวเค้าคืนค่าส่งให้ทีหลัง แต่สินค้าต้องยังไม่แกะออกจากกล่อง หรือจากซอง ยังไม่มีการเปิดใช้งาน ......... ทีวีถ้าไม่เปิดใช้ละจะรู้ได้ไงว่าใช้ได้หรือเปล่า T_____T ..... ตอนนี้รอคำตอบจากร้าน.....เค้าอยู่ ว่าตกลงจะให้ส่งคืนได้หรือไม่  [โขก]
ผมใช้ 670 ตอนแรกก็มีปัญหากับช่องต่อเหมือนกัน..
ของผมขึ้น.."การเชื่อมต่อไม่ถูกต้อง" ติดๆ ดับๆ.. งมหาสาเหตุตั้งนาน..
ลองทำตามวิธีแก้ไขของผม "อาจ"ช่วยได้..?
ตั้งค่าความชัดของกล่องเป็น AUTO ก่อน แล้วเปิดชมไปสักพัก..
แล้วก็เปลี่ยนความชัดของกล่องเป็น 576 แล้วเปิดชมสักพัก..
เพิ่ม..ความชัดที่กล่อง ทีละขั้น ทำเหมือนเดิม ไปเรื่อยๆ..
เพิ่มความชัดที่กล่องจนถึง..1080p พอภาพมา ปิดทีวี ถอดปลั๊กไว้สักสิบนาที แล้วเปิดใหม่..
คาดว่า..น่าจะรับชมได้ปกติ..?
หมายเหตุ..ไม่ทราบว่าช่องต่อทีวีมันฉลาด หรืองี่เง่า..?
เพราะว่า..ตอนแรกผมทดสอบช่องต่อต่างๆ ด้วยกล่องทรู ซึ่งความชัด 1080i
พอเอากล่องดาวเทียมที่ตั้ง 1080p มาต่อ มันดันขึ้นเชื่อมต่อไม่ถูกต้อง..(มันจำแต่ค่าเดิม ที่ต่อตั้งแต่หนแรก)
ทดลองตามที่แนะนำดูก่อนครับ อาจจะใช้ได้ จะได้ไม่เสียเวลาและอารมณ์ ในการชมทีวี..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2015, 12:30:27 am โดย KVYoung »

• *
« ตอบกลับ #5499 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 09:33:26 am »
[55LY340C]

ขอบคุณครับ เพิ่งเข้ามาเห็นเลยยังไม่ได้ลองทำดู เมื่อวานผมนั่งเสิชใน Internet เห็นมีหลายคนแนะนำให้เปลี่ยนสาย HDMI ในใจผมก็คิดว่าสายผมก็เพิ่งซื้อไม่นานนะ แพงด้วย เส้นเกือบพัน ยังต้องเปลี่ยนอีกหรอ แต่ก็ยังลองไปเดินดูในห้างแถวบ้าน เห็นมีสาย HDMI version 2 ออกมาละ (ของเก่าผมน่าจะไม่ 1.2 ก็ 1.4) ก็เลยลองซื้อแบบสั้นๆไม่แพงมาก 500 บาท มาลองดู ปรากฎว่าถาพและเสียงไม่กระพริบแล้วครับ 1080p ดูได้ดีทั้ง HDMI1 กับ HDMI2 เลยครับ

ตอนนี้เหลือปัญหาเดียวคือช่องต่อ speaker out ที่เห็นในเว็บ LG ก็ลงไว้ว่าเป็นแบบ Jack 3.5 mm แต่เสียบแล้วต่ออกโฮมเธียเตอร์ ละไปตั้งค่าช่องทางออกของเสียงในทีวีลองเลือกทีละอันทุกหัวข้อที่เลือกได้ละ เร่งเสียงโฮมเธียเตอร์จนเกือบสุดก็ละ ก็ไม่ได้ยินเสียงอะไรเลย >.<

ออฟไลน์ E_Noo

• *
« ตอบกลับ #5500 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 11:00:06 am »
น้องใหม่มารายงานตัวค่ะ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
50 LB650T รายงานตัวจ้า
 [เท่ห์]

« ตอบกลับ #5501 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 10:01:02 pm »
[55LY340C]

ขอบคุณครับ เพิ่งเข้ามาเห็นเลยยังไม่ได้ลองทำดู เมื่อวานผมนั่งเสิชใน Internet เห็นมีหลายคนแนะนำให้เปลี่ยนสาย HDMI ในใจผมก็คิดว่าสายผมก็เพิ่งซื้อไม่นานนะ แพงด้วย เส้นเกือบพัน ยังต้องเปลี่ยนอีกหรอ แต่ก็ยังลองไปเดินดูในห้างแถวบ้าน เห็นมีสาย HDMI version 2 ออกมาละ (ของเก่าผมน่าจะไม่ 1.2 ก็ 1.4) ก็เลยลองซื้อแบบสั้นๆไม่แพงมาก 500 บาท มาลองดู ปรากฎว่าถาพและเสียงไม่กระพริบแล้วครับ 1080p ดูได้ดีทั้ง HDMI1 กับ HDMI2 เลยครับ

ตอนนี้เหลือปัญหาเดียวคือช่องต่อ speaker out ที่เห็นในเว็บ LG ก็ลงไว้ว่าเป็นแบบ Jack 3.5 mm แต่เสียบแล้วต่ออกโฮมเธียเตอร์ ละไปตั้งค่าช่องทางออกของเสียงในทีวีลองเลือกทีละอันทุกหัวข้อที่เลือกได้ละ เร่งเสียงโฮมเธียเตอร์จนเกือบสุดก็ละ ก็ไม่ได้ยินเสียงอะไรเลย >.<

ยินดีด้วยครับ ที่รับชมได้แล้ว..
เรื่องเสียงออก..
เสียบแจ็คแล้ว ต้องเข้าไปที่เมนูตั้งเสียง
แก้ไขค่า..เสียงออก.. จากลำโพงทีวี เป็นหูฟัง..ครับ

« ตอบกลับ #5502 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 10:01:44 pm »
น้องใหม่มารายงานตัวค่ะ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
50 LB650T รายงานตัวจ้า
 [เท่ห์]
ยินดีต้อนรับ..ครับ

• *
« ตอบกลับ #5503 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 08:51:34 am »

ยินดีด้วยครับ ที่รับชมได้แล้ว..
เรื่องเสียงออก..
เสียบแจ็คแล้ว ต้องเข้าไปที่เมนูตั้งเสียง
แก้ไขค่า..เสียงออก.. จากลำโพงทีวี เป็นหูฟัง..ครับ

เลือกทุกอันแล้วครับ ช่อง speaker out ยังไงก็ไม่มีเสียง ช่าง LG เข้ามาดูก็แล้ว ก็แก้ไม่ได้เหมือนกัน แนะนำให้ผมลองเปลี่ยนสายใหม่ เลยลองเอาสายนั้นต่อกับมือถือ ฯลฯ ให้ช่างดู เสียงมันก็ดังปกติ สุดท้ายก็ไม่รู้จะแก้ยังไง ต้องย้ายไปใช้ช่อง HP (Head Phone) แทน -.-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2015, 09:16:26 am โดย ArShuRaZ »

ออฟไลน์ chnam0002

• *
« ตอบกลับ #5504 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 10:15:01 am »
สำหรับคนที่อยากทำSEO หรือหา Backlink
backlink
backlink
backlink

ออฟไลน์ pooturbo

• *
« ตอบกลับ #5505 เมื่อ: มีนาคม 21, 2015, 02:00:58 am »
ผมเพิ่งซื้อ LG42 670T มา
อยากสอบถามครับ ผมเอา Ex Harddisk มาต่อเข้าช่อง USB (Harddisk 2.5 นิ้วใช้ไฟเลี้ยงจาก USB 500GB) แต่ต้องรอนานมากๆ เลยครับว่าจะขึ้นมาให้เลือกเข้าไปดูข้อมูลได้ มันปกติไหมครับ (แต่ถ้าเสียบ Flash drive ขนาด 8GB จะเห็นทันที)
ผมได้ลองทดสอบด้วย Ex Harddisk 3 ลูก 3 ยี่ห้อด้วยกัน เป็นแบบนี้หมดเลยครับ ไม่แน่ใจว่าพอจะมีทางแก้ไขไหมครับ

ปล.ผมอัพ firmware ล่าสุดแล้วนะครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำไว้ล่วงหน้าด้วยนะครับ

ออฟไลน์ golf_corolla

• *
« ตอบกลับ #5506 เมื่อ: มีนาคม 22, 2015, 10:10:21 am »
อยากสอบถามครับ ผมเอา Ex Harddisk มาต่อเข้าช่อง USB (Harddisk 2.5 นิ้วใช้ไฟเลี้ยงจาก USB 500GB) แต่ต้องรอนานมากๆ เลยครับว่าจะขึ้นมาให้เลือกเข้าไปดูข้อมูลได้ มันปกติไหมครับ (แต่ถ้าเสียบ Flash drive ขนาด 8GB จะเห็นทันที)
ผมได้ลองทดสอบด้วย Ex Harddisk 3 ลูก 3 ยี่ห้อด้วยกัน เป็นแบบนี้หมดเลยครับ ไม่แน่ใจว่าพอจะมีทางแก้ไขไหมครับ

ปล.ผมอัพ firmware ล่าสุดแล้วนะครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำไว้ล่วงหน้าด้วยนะครับ
เฟริ์มแวร์รุ่น 04.30.16 รึป่าวครับ รบกวนถามหน่อยครับ ถ้าดูช่องฟรีทีวีปกติแล้วกดเป็นภาพ 3D ขอบภาพด้านข้างหดเข้ามารึป่าวครับ

ออฟไลน์ pooturbo

• *
« ตอบกลับ #5507 เมื่อ: มีนาคม 22, 2015, 03:37:36 pm »

เฟริ์มแวร์รุ่น 04.30.16 รึป่าวครับ รบกวนถามหน่อยครับ ถ้าดูช่องฟรีทีวีปกติแล้วกดเป็นภาพ 3D ขอบภาพด้านข้างหดเข้ามารึป่าวครับ

firmware 04.30.16 ครับ
ผมดูฟรีทีวีผ่าน app cth ภาพด้านข้างไม่หดนะครับ
แต่ยังไม่ได้ลองจาก digital tv กับกล่อง gmmz เลยครับ เพราะห้องยังทำไม่เสร็จ ยังไม่ได้เดินสายครับ

ปล. คุณ golf_corolla ต่อ ex harddisk ใหญ่ๆ แล้วช้าไหมครับ