ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4385781 ครั้ง)

ออฟไลน์ oun270

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #252 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 12:57:03 pm »
เรื่องเครื่องเสียงเห็นเค้าชอบเล่น  ออนเคียว กันน่ะครับ เรื่องเเผ่นไม่เเน่ใจครับเเต่ราคาผมว่าพอฯ กับ onkyo เลยนะครับ onkyo ผมว่าเสียงดีกว่าพอสมควรเลยครับเเต่ onkyo ไม่มีเครื่องเล่นเเผ่นครับต้องซื้อเเยกต่างหากครับ.ส่วน LG ผมก็ว่าโอเลยนะครับเเถมเข้าชุดกับ ทีวีอีกด้วยยังงัยเรื่องเเผ่นรอเซียนเครื่องเสียงมาตอบอีกทีนะครับ
 [เท่ห์]

ขอบคุณครับ ผมก็ได้ยินแต่ onkyo เหมือนกัน แต่ดีไซท์ไม่มีแบบขาตั้งเข้าชุดเหมือนแอลจี ต้องแขวนเอา ไว้จะไปลองดูร้านเฮียแสงดูต้องฟังด้วยหูตัวเองล่ะมั้งครับ

ออฟไลน์ milakilis

• *
Re: เพิ่งถอย Plasma TV LG 42" 42PQ30R มีคำถามเกี่ยวกับการต่อกับ PC ครับ
« ตอบกลับ #253 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 02:38:40 am »
พอดีผมลองจาก PC ผ่าน Port DVI และแปลงเป็น HDMI ต่อเข้ากับ TV ครับ แต่ปรากฏว่า ภาพมันไม่เต็มจออะครับ อยากขอความช่วยเหลือหน่อยอะครับ

1. มีวิธีการตั้งค่ายังไงบ้างครับ ที่จะให้มันเต็มจออะครับ

ปล. ขอขอบคุณมากๆครับ

อ่า มีคนเป็นเหมือนกันเลย ผมพยายามมาตั้งแต่วันแรกที่หิ้วกลับบ้าน (Commart วันสุดท้ายเมื่อต้นเดือน 11) ก็ยังทำไม่ได้สักที ไม่รู้ว่าจะ set ที่ไหนดีของ PC ผม ของผมใช้ 37LH50 ครับต่อจาก PC ผ่าน DVI > HDMI การ์ดจอเป็น ATI HD4850 Catalyst 9.7
แต่พอลองต่อ HDMI จาก PS3 ก็ขึ้นเต็มจอครับ เหอะๆๆ

ออฟไลน์ gamersoul

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #254 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 09:47:19 am »
PC ปรับ resolution เป็น 16:10 หรือเปล่าครับ
เพราะ resolution ส่วนมากจะเป็น 16:10 นะ
ลองตั้งเป็น 16:9 ดูครับ เช่น 1280x720
1920x1080

ออฟไลน์ milakilis

• *
« ตอบกลับ #255 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 05:38:35 pm »
PC ปรับ resolution เป็น 16:10 หรือเปล่าครับ
เพราะ resolution ส่วนมากจะเป็น 16:10 นะ
ลองตั้งเป็น 16:9 ดูครับ เช่น 1280x720
1920x1080

เพิ่งมานึกได้ว่าลืมบอกตรงที่ผมใช้แบบ extended mode คือจอ LCD 19" wide res เป็น 1440*900 ส่วนจอ LCD TV 37" เป็น extended res ที่ 1920*1080 ไม่แน่ใจว่าเพราะแบบนี้รึเปล่าเลยทำให้ไม่เต็มที่จอ 37" น่ะครับ

ออฟไลน์ oun270

• *
« ตอบกลับ #256 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 01:43:12 pm »
ถอย 47 LH50 มาแล้วครับอยากถามเพื่อนสมาชิกหน่อย [กระโดด]

- สวิต power ต้องปิดรึป่าวครับ หรือว่าปิดที่รีโมตก็พอแล้วดึงปลั๊กออก
 [เหม่อ]
- ดู UBC เซตค่าแบบไหนถึงได้ภาพสวยสุดอ่ะครับ ตอนนี้ผมเลือกแบบเกมแบบสวยดีแต่เวลาเจอฉากที่มีแดดส่องที่หน้าภาพจะขาวไปครึ่งหน้าเลยครับ  [เศร้า]

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gatai

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #257 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 09:03:04 pm »
ไม่ต้องดึงปลั๊กออกครับ ปิดที่รีโหมด หรือที่ ไฟวงแหวน แล้ว ลองดูข้างใต้ขอบจอจะมีสวิทเปิดปิดอยู่ครับ  ก็ปิดซะแต่สวิทใต้ขอบจอเวลากดปิดแล้วต้องรอสัก 1 นาที ไฟที่วงแหวนถึงจะดับนะครับ ส่วนเรื่องการตั้งค่าลองหาดูกระทู้เก่าๆครับลองค้นหาเกี่ยวกับการตั้งค่าภาพเคนลงเอาไว้นานแล้วครับลองดูครับ

ออฟไลน์ PHX-EnixmA

• *
« ตอบกลับ #258 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2009, 09:15:16 am »
ขอรบกวนนิดนึงครับ พอดีมือใหม่น่ะครับ แหะๆ

สิ้นปีนี้มีงบประมาณอยู่ก้อนนึงอยากจะถอย lcd tv ซักเครื่อง แต่ดูไปดูมางบมันก็ไปตกอยู่ที่ 32นิ้วแค่นั้นเองอ่ะครับ การใช้งานหลักก็เล่นเกมอ่ะครับ xbox360 ps3 ทนเล่นจอ 21 นิ้วมานานแล้วครับ เหอๆๆๆๆ

ในงบประมาณ 16xxx-17xxx นี่มีท่านใดแนะนำรุ่นไหนมั่งครับผม

รบกวนบอกชื่อร้านด้วยนะครับผม เพราะว่าเท่าที่สำรวจดูหลายๆร้านราคาก็ต่างๆกันไป ชักมึนๆเหมือนกัน

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ eaknee

• *
« ตอบกลับ #259 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2009, 10:57:28 am »
สอบถามครับผม พอดีผมพึ่งซื้อ lg 32 นิ้ว lf20 มา เห็นช่อง usb แต่เสียบแล้วมันไม่ขึ้นอะไรเลย ลองหาในเน็ตมีวิธีปลดล๊อคให้ใช้ usb ได้ โดยกด menu ที่ รีโมทกับตัวเครื่อง พร้อมกัน แต่ผมลองทำแล้วไม่เห็นได้เลยไม่ทราบว่ามีใครพอมีวิธีทำให้ใช้ usb ด้านหลังเครื่องได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ jre680

• *
« ตอบกลับ #260 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 04:06:13 am »

เพิ่งสอบ LED SL90 มา
ขอลงชื่อเป็น Fanclub ด้วยคนนะครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=1584.0

ออฟไลน์ sinbat

• *
« ตอบกลับ #261 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 07:13:43 am »
ขอรบกวนนิดนึงครับ พอดีมือใหม่น่ะครับ แหะๆ

สิ้นปีนี้มีงบประมาณอยู่ก้อนนึงอยากจะถอย lcd tv ซักเครื่อง แต่ดูไปดูมางบมันก็ไปตกอยู่ที่ 32นิ้วแค่นั้นเองอ่ะครับ การใช้งานหลักก็เล่นเกมอ่ะครับ xbox360 ps3 ทนเล่นจอ 21 นิ้วมานานแล้วครับ เหอๆๆๆๆ

ในงบประมาณ 16xxx-17xxx นี่มีท่านใดแนะนำรุ่นไหนมั่งครับผม

รบกวนบอกชื่อร้านด้วยนะครับผม เพราะว่าเท่าที่สำรวจดูหลายๆร้านราคาก็ต่างๆกันไป ชักมึนๆเหมือนกัน

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับผม

• *
« ตอบกลับ #262 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 07:25:40 am »
ตอบคุณ phx-  ผมซื้อ lh70 32 นิ้ว(โปรโมชั่น the mall บางแค 16600 บาท) มาเพื่อใช้เล่น xbox360   ต่อด้วยสาย hdmi  tributaries series 5 ไฮสปีด 10.2 g ยาวสองเมตรสามพันกว่าภาพดีมากครับสวยงาม ผมนังห่างจากจอ 2 เมตร เคยได้ลองสาย hdmi แบบถูกจากจีน ภาพไม่ขึ้น ขนาดเวอร์ชั่น1.3a น่าจะเป็นสเปกหลอก ส่วนการชมภาพยนต์ ต่อคอม ถือว่าดีมากครับภาพใหญ่สะใจ สรุปสำหรับผม คุ้มค่าตามราคาครับ

ออฟไลน์ eaknee

• *
« ตอบกลับ #263 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 09:10:14 am »
สอบถามครับผม พอดีผมพึ่งซื้อ lg 32 นิ้ว lf20 มา เห็นช่อง usb แต่เสียบแล้วมันไม่ขึ้นอะไรเลย ลองหาในเน็ตมีวิธีปลดล๊อคให้ใช้ usb ได้ โดยกด menu ที่ รีโมทกับตัวเครื่อง พร้อมกัน แต่ผมลองทำแล้วไม่เห็นได้เลยไม่ทราบว่ามีใครพอมีวิธีทำให้ใช้ usb ด้านหลังเครื่องได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ  [ปลื่ม]

ไม่มีใครพอทราบเลยเหรอครับ

ออฟไลน์ PHX-EnixmA

• *
« ตอบกลับ #264 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 03:15:26 pm »
ตอบคุณ phx-  ผมซื้อ lh70 32 นิ้ว(โปรโมชั่น the mall บางแค 16600 บาท) มาเพื่อใช้เล่น xbox360   ต่อด้วยสาย hdmi  tributaries series 5 ไฮสปีด 10.2 g ยาวสองเมตรสามพันกว่าภาพดีมากครับสวยงาม ผมนังห่างจากจอ 2 เมตร เคยได้ลองสาย hdmi แบบถูกจากจีน ภาพไม่ขึ้น ขนาดเวอร์ชั่น1.3a น่าจะเป็นสเปกหลอก ส่วนการชมภาพยนต์ ต่อคอม ถือว่าดีมากครับภาพใหญ่สะใจ สรุปสำหรับผม คุ้มค่าตามราคาครับ

ขอบคุณมากครับ แล้วไอ้โปรนี้มันหมดไปรึยังเนี่ย โอ้มาย...

ราคาถูกสะใจ แถวนี้(เซ็นทรัลปิ่น) ราคายัง 19999 อยู่เลยครับ

ข้ามไปสอยตรงนู้่นดีมั้ยเนี่ย

• *
« ตอบกลับ #265 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2009, 05:31:18 am »
ผมให้เบอร์โทรเซล lg ที่เดอะมอลล์ บางแค ไว้นะครับ 0832749157 คุณลิขิต  คุณโทรถามได้เลยว่าจะมีโปรโมชั่นอีกเมื่อไหร่   ส่วนข้อเสียที่เดอะมอลล์คือของถูกขายดีไม่มีของให้ ผมต้องรอ ถึง  9 วันกว่าจะได้รับของ แต่บริการดี ราคานี้ส่งถึงบ้านเลย

ออฟไลน์ Mhatthew

• *
« ตอบกลับ #266 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 04:22:48 pm »
สอบถามด้วยครับ...??

พอดีผมซื้อรุ่น LG 32" 32LF15R  อยากถามว่า สวิตท์ปิด-เปิด ทำไมไฟมันไม่ดับครับ ขึ้นแดงตลอดเลย ไม่ว่าจะปิดที่รีโมท หรือจะปิดที่เครื่อง ก็ยังขึ้นแดงค้างไว้อยู่ครับ มันเป็นแบบนี้ของมันเหรอครับ หรือว่ามีวิธีแก้ไขใดๆรึ

ปล..สรุปรุ่นนี้ HDMI ของรุ่นนี้ต่อคอมฯเข้าได้ป่าวครับ ฝากถามท่านด้วยนะครับ [ปาดเหงื่อ] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ gatai

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #267 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 08:29:44 pm »
สอบถามด้วยครับ...??

พอดีผมซื้อรุ่น LG 32" 32LF15R  อยากถามว่า สวิตท์ปิด-เปิด ทำไมไฟมันไม่ดับครับ ขึ้นแดงตลอดเลย ไม่ว่าจะปิดที่รีโมท หรือจะปิดที่เครื่อง ก็ยังขึ้นแดงค้างไว้อยู่ครับ มันเป็นแบบนี้ของมันเหรอครับ หรือว่ามีวิธีแก้ไขใดๆรึ

ปล..สรุปรุ่นนี้ HDMI ของรุ่นนี้ต่อคอมฯเข้าได้ป่าวครับ ฝากถามท่านด้วยนะครับ [ปาดเหงื่อ] [ร้องไห้]

ถ้าปิดที่เครื่องแล้ว ลองรอสัก 2 นาทีนะครับ  ถ้า 2 นาที แล้วไม่ดับอีกศูนย์เลยครับ

hdmi ถ้าที่คอมมีก็ต่อได้ครับ

ออฟไลน์ finnbkk

• *
« ตอบกลับ #268 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 11:10:51 pm »
รายงานตัวครับผม!?! เพิ่งได้ 42LH50YR เมื่อวันก่อนครับ

สินค้าไม่มีปัญหาครับไม่มี dead pixel ตอนนี้กำลังก็ลองเปิดหนัง DVD ผ่าน soundbar ของ Philips ภาพก็นวลๆ ok ครับ

แล้วก็ถอย Playon HDD Player มาเล่นหนัง Hi-Def เรียกว่าประทับใจทีเดียวครับ!?!

ไว้จะลองเล่นเกมส์ผ่าน PS3 ดูครับ

ไม่ประทับใจพนักงานส่งของเท่าไหร่ครับ เพราะว่าห้อยพระเครื่องเต็มคอ แล้วพระเครื่องก็กระแทกหน้าจอไปมา2-3ครั้งตอนประกอบ/ติดตั้ง  [ร้องไห้]

โชคดีที่ไม่เป็นรอยครับ!?! ฝากบอกร้านค้าทุกๆร้านเลยนะครับให้ระวังเวลาขนของ/ส่งมอบด้วยครับ ลูกค้าเห็นแบบนี้แล้วหัวใจจะวายครับ  [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ warin2531

• *
« ตอบกลับ #269 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 11:49:37 pm »
ผมอยากถามว่าระหว่าง 37LH70YR กับ 37LH50YR ตัวไหนดีกว่าสกันคับเอาด้านความสามารถนะคับ ขอบคุณคับ