ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4400609 ครั้ง)

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3150 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:31:22 pm »
ขอผมลองอีกสักรุ่นนะ แล้วเดี๋ยวจัดให้ครับ ผมลองมาแล้ว มี 47LX9500/55C8000/42PW450/50PW450/42LW6500

ต่างช่วงเวลา ต่างวาระน่ะครับ ถ้าสรุปส่สนตัวแค่ที่ลองนะ ยังไม่ถึงเวลาสำหรับ 3D ครับ

ผมลองเล่นเป็นชม.เลยครับ พอเล่นเป็นแล้ว คล่องแล้ว เปรียบอย่างกับตอนได้ Nokia C7-00 Symbian^3

เล่นเป็นหมดแล้ว ก็แค่โทรเข้าโทรออก ขายทิ้งไปแล้วด้วย อิอิ

คิดว่า 3D ยังมีมึนอยู่นะ แล้วแต่คนด้วย มึนมากมึนน้อยไม่เท่ากันน่ะท่าน

3D PDP ก็ยังได้เปรียบอยู่ดี และ LG กำลังยัดเยียดความสุขให้ชาวโลกอีกแล้วด้วยครับ

เค้ากำลังพัฒนา PDP ให้เป็น 3D Passive เหมือนอย่าง LW6500 น่ะครับ

LX9500 & C8000 >>  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=5634.0

50PW450 + 42PW450  >>  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=8563.0

LW6500 >>  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=9363.0

:Dคุณfmt ครับมีขอชี้แนะหรือให้ข้อคิดเกี่ยวกับ จอ3d ที่ใช้แว่น active กับ passive อย่างไรบ้างแล้วจริงๆอันไหนดีกว่ากัน ภาพอันไหนดีกว่าครับหรือว่าแล้วแต่รุ่น   ทำเป็นบทความเลยก็ดีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3151 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:11:42 pm »
[โย่ว]เรียนท่าน fmt ได้อ่าน 10 ริกเตอร์ของท่านรอดยากจริงๆ มีคำถามขอความรู้หน่อยครับ   1.พลาสม่า ทำ3Dเป็นแว่น passive ได้ไหมครับ
มีแววว่าจะออกหรือไม่ครับ 2.  ระยะนั่งห่าง 2.5-3 เมตร ใช้จอ 60นิ้วดูรายการปกติจะงงไหมครับ 3.จานdtv ผมดูแล้วมีอาการเสียงกระตุกของท่านเป็นหรือเปล่าเครื่องรุ่นไหนละ ครับ กล่องสีขาว หรือกล่องสีดำ ครับ ตอนนี้ DTV เสียงปรกติทั้งสองรุ่นครับมีวิธีแก้ไหมครับตัวกล่องdtvเสียบไฟเปิดเครื่องไว้ตลอดหรือเปล่าเลิกรับชม ก็ต้องถอดปลั๊กไฟตัวเครื่องออกซิครับ ไม่งั้น เครื่องก็ใช้งานไม่ถึงปี หรอกครับ เพาเวอร์ซัพพลายเสียก่อนอันดับแรก ของผมถ้าปิดสวิทไฟแล้วเปิดมันจะโหลดซอฟแวร์ทุกครั้ง บ้างครั้งช่องที่ตั้งไว้ก็หายแน่ใจหรือครับ ว่า มันอัพเฟิร์มแวร์ เพราะเครื่องมันอัพ เฟิร์มแวร์ แค่ครั้งเดียวปัจจุปัน ไม่อัพเฟิร์มแวร์กันแล้ว เพราะ ล่าสุดแล้ว ยกเว้น ช่องรายการมีการเปลี่ยนแปลงเชาจะอัพ ช่องกรายการใหม่ ตลอด เมื่อเราทำเสร็จขั้นตอน เราก็ไปคืนค่าโรงงานให้เครื่องจดจำค่าเอาไว้ ทุกครั้งที่เปิดเครื่องมา กรณีในเครื่อง เฟิร์มแวร์เป็นตัวเก่า เราสามารถ อัพ ได้ด้วยตัวเราเอง ทางรีโมท ฯ อัพเสร็จ ก็คืนค่าโรงงานเพื่อให้เครื่องจดจำหลังจากนั้น ก็ดึงปลั๊กออกทุกครั้งที่เลิกใช้งาน เคยถามศูนย์เขาบอกว่าห้ามปิดเครื่องห้ามดึงปลั๊ก ศุนย์ที่ไหนหรือครับ ตอบอย่างนั้น ก็ดู กล่องแล้วไม่ถอดปลั๊กออกเลย ไม่ต้อง DTV หรอกครับ ถ้าเป็นเครื่องอื่นๆ ก็พัง เร็วเหมือนกัน สงสัยที่ถาม เขาไม่เรียกศุนย์แล้วกระมั่งครับ น่าจะเป็นร้านจานดาวเทียม ที่ขาย DTv หรือปล่าวครับ ถ้าเป็นกล่องสีขาว ใช้เกิน 1 ปี ก็เตรียมเสียได้เลยครับ
ผมซ่อมมาเยอะแล้วครับ
ขอบคุณท่านมากครับ
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #3152 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:41:14 pm »
ขอโทษครับ ที่ไม่เห็นคำถามนี้อ่ะครับ ท่าน topman ตอบหมดแล้วสินะ

DTV ผมเคยเจออาการภาพกระตุกครับ คือผมเปลี่ยน LNB เป็นแบบออก 2 จุด

หัว LNB ผมมันเป็นรุ่น Universal ภาพเลยกระตุก ร้านเอารุ่นที่ตรงรุ่นมาเปลี่ยนให้ก็หายครับ

อาจจะเป็นที่หัว LNB เหมือนที่ผมเคยเจอก็ได้นะครับ

[เขย่า]

[โย่ว]เรียนท่าน fmt ได้อ่าน 10 ริกเตอร์ของท่านรอดยากจริงๆ มีคำถามขอความรู้หน่อยครับ   1.พลาสม่า ทำ3Dเป็นแว่น passive ได้ไหมครับ
มีแววว่าจะออกหรือไม่ครับ 2.  ระยะนั่งห่าง 2.5-3 เมตร ใช้จอ 60นิ้วดูรายการปกติจะงงไหมครับ 3.จานdtv ผมดูแล้วมีอาการเสียงกระตุกของท่านเป็นหรือเปล่าเครื่องรุ่นไหนละ ครับ กล่องสีขาว หรือกล่องสีดำ ครับ ตอนนี้ DTV เสียงปรกติทั้งสองรุ่นครับมีวิธีแก้ไหมครับตัวกล่องdtvเสียบไฟเปิดเครื่องไว้ตลอดหรือเปล่าเลิกรับชม ก็ต้องถอดปลั๊กไฟตัวเครื่องออกซิครับ ไม่งั้น เครื่องก็ใช้งานไม่ถึงปี หรอกครับ เพาเวอร์ซัพพลายเสียก่อนอันดับแรก ของผมถ้าปิดสวิทไฟแล้วเปิดมันจะโหลดซอฟแวร์ทุกครั้ง บ้างครั้งช่องที่ตั้งไว้ก็หายแน่ใจหรือครับ ว่า มันอัพเฟิร์มแวร์ เพราะเครื่องมันอัพ เฟิร์มแวร์ แค่ครั้งเดียวปัจจุปัน ไม่อัพเฟิร์มแวร์กันแล้ว เพราะ ล่าสุดแล้ว ยกเว้น ช่องรายการมีการเปลี่ยนแปลงเชาจะอัพ ช่องกรายการใหม่ ตลอด เมื่อเราทำเสร็จขั้นตอน เราก็ไปคืนค่าโรงงานให้เครื่องจดจำค่าเอาไว้ ทุกครั้งที่เปิดเครื่องมา กรณีในเครื่อง เฟิร์มแวร์เป็นตัวเก่า เราสามารถ อัพ ได้ด้วยตัวเราเอง ทางรีโมท ฯ อัพเสร็จ ก็คืนค่าโรงงานเพื่อให้เครื่องจดจำหลังจากนั้น ก็ดึงปลั๊กออกทุกครั้งที่เลิกใช้งาน เคยถามศูนย์เขาบอกว่าห้ามปิดเครื่องห้ามดึงปลั๊ก ศุนย์ที่ไหนหรือครับ ตอบอย่างนั้น ก็ดู กล่องแล้วไม่ถอดปลั๊กออกเลย ไม่ต้อง DTV หรอกครับ ถ้าเป็นเครื่องอื่นๆ ก็พัง เร็วเหมือนกัน สงสัยที่ถาม เขาไม่เรียกศุนย์แล้วกระมั่งครับ น่าจะเป็นร้านจานดาวเทียม ที่ขาย DTv หรือปล่าวครับ ถ้าเป็นกล่องสีขาว ใช้เกิน 1 ปี ก็เตรียมเสียได้เลยครับ
ผมซ่อมมาเยอะแล้วครับ
ขอบคุณท่านมากครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3153 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:44:21 pm »
LG PDP มีรุ่นเดียวที่เช็คได้เองอยุ่ในเมนู คือ PZ950 น่ะครับ นอกนั้นต้องใช้รีโมทของช่างศูนย์ LG น่ะครับ

ว่าแต่หลอกด่า หรือแช่งผมล่ะเนี่ย ถอนคำว่า อาจารย์ใหญ่ ด้วยนะครับ หนาวครับ

[ไม่เอา]

ขอเรียนถามอาจารย์ใหญ่ fmt ครับ LG 42PT250 สามารถเช็คชั่วโมงการทำงานได้ไหมครับ และใชอย่างไรครับ ขอบคุณครับ [จุ๊บ] [จุ๊บ]

ออฟไลน์ paoyibpy

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3154 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:59:13 pm »
 [รัก]

LG LED 47LW9500 มาตอนไหนครับ

ออฟไลน์ ecko1

• *
« ตอบกลับ #3155 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 12:06:46 am »
พรุ่งนี้จะไปซื้อLCD32"ที่แสงซัย แนะนำด้วยครับ ราคาลดแล้ว10,000บาท
ขอบคุณ

ออฟไลน์ silverstone

• *
« ตอบกลับ #3156 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 10:32:31 am »
LG PDP มีรุ่นเดียวที่เช็คได้เองอยุ่ในเมนู คือ PZ950 น่ะครับ นอกนั้นต้องใช้รีโมทของช่างศูนย์ LG น่ะครับ

ว่าแต่หลอกด่า หรือแช่งผมล่ะเนี่ย ถอนคำว่า อาจารย์ใหญ่ ด้วยนะครับ หนาวครับ

[ไม่เอา]

ขอถอนครับ แต่เรียกด้วยความชื่นชมและจริงใจครับ

ขอเรียนถามอาจารย์ใหญ่ fmt ครับ LG 42PT250 สามารถเช็คชั่วโมงการทำงานได้ไหมครับ และใชอย่างไรครับ ขอบคุณครับ [จุ๊บ] [จุ๊บ]

ออฟไลน์ silverstone

• *
« ตอบกลับ #3157 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 10:49:41 am »
ขอโทษคุณ fmt ด้วยครับ แต่เรียกด้วยความชื่นชมและจริงใจครับ

ออฟไลน์ nue

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3158 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 12:12:38 pm »
 ;Dคุณ fmt ครับ จอ 50นิ้วนั่งห่าง 2เมตร  กับ  จอ60นิ้วนั่งห่าง 3เมตร เวลาดูหนังให้ความรู้สึกเหมือนกันไหมครับ ขอบคุณครับ เคยลอง 3D ของ pz950ไหมครับ
เป็นอย่างไรบ้างครับ thank you

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3159 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 01:14:27 pm »
บิ๊กไซน์เต็มตาดีครับ ดูได้สบายตาครับ ถ้า 60PZ950 ดูหนัง 3D Sex and Zen หรือหนังชมพูนี่ เหมือนร่วมด้วยในเหตุการณ์รึเปล่าเนี่ย

[หื่น]     [หื่น]                            [หื่น]

;Dคุณ fmt ครับ จอ 50นิ้วนั่งห่าง 2เมตร  กับ  จอ60นิ้วนั่งห่าง 3เมตร เวลาดูหนังให้ความรู้สึกเหมือนกันไหมครับ ขอบคุณครับ เคยลอง 3D ของ pz950ไหมครับ
เป็นอย่างไรบ้างครับ thank you

ออฟไลน์ chaikul

• **
« ตอบกลับ #3160 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 01:44:26 pm »
รบกวนถามหน่อยครับ ตัว 50pw450 นี่แถมแว่นกี่อันครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3161 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 01:51:43 pm »
Standard give 1 glasses but khun bear29 said Sangchai offer 3 glasses nakrub

http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=180057

[ช็อค]

รบกวนถามหน่อยครับ ตัว 50pw450 นี่แถมแว่นกี่อันครับ

ออฟไลน์ chaikul

• **
« ตอบกลับ #3162 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 02:10:41 pm »
Standard give 1 glasses but khun bear29 said Sangchai offer 3 glasses nakrub

http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=180057

[ช็อค]

ผมก้อซื้อมาได้แว่น3อันครับ ซื้อจากร้านsetloft ครับ

ออฟไลน์ doodoo

• **
« ตอบกลับ #3163 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 12:40:44 am »

เพื่อน ๆ ที่ได้แว่นมาเพียงอันเดียว อย่าลืมกลับไปทวงเพิ่มอีก 2 อันนะครับ  ผมสอบถามทางศูนย์บริการลูกค้า LG แล้ว ยืนยันว่าลูกค้าที่ซื้อรุ่นนี้ได้แว่น 3 อัน ใครได้ไม่ครบไปตามทวงเอากับร้านที่ซื้อได้ครับ [yes]

ออฟไลน์ inspired

• *
« ตอบกลับ #3164 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 11:00:58 am »
ไม่ทราบว่า ได้แว่น 3 อัน ซื้อในราคาเท่าไรครับ
จะได้ไปซื้อบ้างครับ กำลังอยากได้อยู่พอดี

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3165 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 11:47:46 am »
สุดยอดเลยท่าน doodoo รวมทั้งหมดแถม 3 อัน อีก 2 อัน ประหยัดตั้ง 5,580.-     [ปลื่ม]

ทีนี้ไม่ต้องแย่งกันดู เกทับบลัฟ SS ที่แถมแค่ 2 เต็มเปา

[เท่ห์]

เพื่อน ๆ ที่ได้แว่นมาเพียงอันเดียว อย่าลืมกลับไปทวงเพิ่มอีก 2 อันนะครับ  ผมสอบถามทางศูนย์บริการลูกค้า LG แล้ว ยืนยันว่าลูกค้าที่ซื้อรุ่นนี้ได้แว่น 3 อัน ใครได้ไม่ครบไปตามทวงเอากับร้านที่ซื้อได้ครับ [yes]

ออฟไลน์ gggg

• *
« ตอบกลับ #3166 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 05:11:55 pm »
ไม่ทราบ ที่ไหนยังมี 42LD550 บ้างครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3167 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 05:26:13 pm »
^
^
ผมเห็น Makro Clearance LD550 แต่ไม่รู้หมดยังนะครับ