ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่อง share รูปภาพ และ vdo ใน iphone ขึ้น tv lg ครับ  (อ่าน 874 ครั้ง)

ออฟไลน์ achila6642

• Flat TV member
  • *
ขอถามเรื่อง share รูปภาพและvideoใน iphoneขึ้น tv LG ครับ ตอนนี้ผมใช้ app imediashare เอาไว้shareครับแต่สเวลาเอารูปหรือvideo ขึ้น tv แล้วรูปมันเล็กนิดเดียวมองแทบไม่เห็นเลยครับ มี app ไหนหรือวิธีไหนที่ share รูปและvideo จาก iphone ไปที่ tv LG แล้วทำให้รูปหรือvideoมันพอดีกับจอ tv บ้างครับ

ออฟไลน์ poppyza

• Flat TV member
  • *
Re: ขอถามเรื่อง share รูปภาพ และ vdo ใน iphone ขึ้น tv lg ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 06:35:24 pm »
ขึ้นอยู่กับความละเอียดของกล้องครับ ลองปรับความละเอียดให้สูงขึ้น แล้วให้ถ่ายภาพในแนวนอนนะครับ [ม่ายยย]