ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนชอบ HiMedia HD900B ครับ  (อ่าน 194091 ครั้ง)

ออฟไลน์ volk69

• *
Re: รวมพลคนชอบ HiMedia HD900B ครับ
« ตอบกลับ #342 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 01:43:54 pm »
ผมพึ่งได้มาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานี้เองครับ แต่ตอนนี้เจอปัญหาต้องรบกวนพี่ๆ ที่ใช้รุ่นนี้ครับ
ผมซื้อ HD Internal มาแล้วใส่เลยครับ 1TB แต่พอเสียบไปแล้วเหมือนมองไม่เห็น HD เลยครับ
แต่ผมยังไม่ใส่ copy หนังลงไปนะครับไม่รู้ว่าเกียวกันมั้ย
แต่ลองใช้ HD External แล้วใช้ได้ปกติครับ
รบกวนสอบถามพีๆด้วยครับ
อีกเรื่องแล้วถ้าผมต้องการ copy หนังเข้าไปใน HD Internal ที่เสียบไว้ในเครื่องนี้แล้วผมต้องใช้สายอะไรครับถึงจะสามารถทำได้
ขอบคุณพีๆ ล่วงหน้าเลยครับ

รบกวนด้วยนะครับ  มือใหม่จริงๆ  (ยืมคำถามคนอื่นมา)

ออฟไลน์ WC_Man

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนชอบ HiMedia HD900B ครับ
« ตอบกลับ #343 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 01:31:51 am »
ผมพึ่งได้มาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานี้เองครับ แต่ตอนนี้เจอปัญหาต้องรบกวนพี่ๆ ที่ใช้รุ่นนี้ครับ
ผมซื้อ HD Internal มาแล้วใส่เลยครับ 1TB แต่พอเสียบไปแล้วเหมือนมองไม่เห็น HD เลยครับ
แต่ผมยังไม่ใส่ copy หนังลงไปนะครับไม่รู้ว่าเกียวกันมั้ย
แต่ลองใช้ HD External แล้วใช้ได้ปกติครับ
รบกวนสอบถามพีๆด้วยครับ
อีกเรื่องแล้วถ้าผมต้องการ copy หนังเข้าไปใน HD Internal ที่เสียบไว้ในเครื่องนี้แล้วผมต้องใช้สายอะไรครับถึงจะสามารถทำได้
ขอบคุณพีๆ ล่วงหน้าเลยครับ

รบกวนด้วยนะครับ  มือใหม่จริงๆ  (ยืมคำถามคนอื่นมา)

สาย USB Type B ครับ หน้าตาแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ volk69

• *
« ตอบกลับ #344 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 07:00:06 pm »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chutchawan

• *
« ตอบกลับ #345 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 01:39:07 pm »
himedia hd900b  มองไม่เห็นไฟล์ MP3 ที่อยู่ใน hd ซื้อมาตอนเเรกใช้ได้
sd การ์ด
ยูเอสบีแฟลชไดรฟ์
Hard disk External 1.5G
ปรับตั้งค่า แก้ไขตรงไหนครับ

ออฟไลน์ wipoj

• *
« ตอบกลับ #346 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 08:41:15 pm »
รบกวนสอบถามครับ
1. fw mixi 1.0.5.0 เปิดใช้แอนดรอยด์แล้วไม่สามารถใช้งานแอปในแอนดรอยด์ได้ ก่อนหน้านี้ใช้ได้
2. fw ตัวไหนที่เสถียรที่สุด
3. จะหาลิ้ง RTMP ได้จากที่ไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2013, 09:49:14 pm โดย wipoj »

ออฟไลน์ tee8004

• *
« ตอบกลับ #347 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 09:56:43 am »
รบกวนสอบถามครับ
1. fw mixi 1.0.5.0 เปิดใช้แอนดรอยด์แล้วไม่สามารถใช้งานแอปในแอนดรอยด์ได้ ก่อนหน้านี้ใช้ได้
2. fw ตัวไหนที่เสถียรที่สุด
3. จะหาลิ้ง RTMP ได้จากที่ไหน

1. ต้องใช้คีย์บอร์ดหรือเม้าส์นะ ถ้าใช้รีโมทจะไม่สามารถใช้งานแอพในแอนดรอยได้
2. อันนี้ไม่รู้อ่ะ ออกตัวใหม่มาผมก็อัพตลอดมีบักบ้าง
3. ในเน็ตเยอะแยะครับ แต่ต้องเทสก่อนนะ เพราะมันใช้ได้บ้างไม่ได้บ้าง https://www.facebook.com/mixiThailand/posts/529272470436106

ออฟไลน์ pannpower

• *
« ตอบกลับ #348 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 10:37:37 pm »

เพิ่งได้ของมาวันนี้ครับ  HD900B wifi  ค่อนข้างประทับใจ  update firmware เป็น 1.0.5.0 แล้วครับ แต่มีปัญหาดังนี้ครับ

- เข้าเว็บ คีบอร์ดใช้ไม่ได้ เมาซ์ เร็วมาก (logitech mk220)

- ถ้าดูทีวีผ่าน fiaonlone ต้องเสียตังค์ใช่ไหมอ่ะครับ

- ถ้าจะก๊อปปี้ไฟล์หนัง จาก PC มาลง Hard disk ext. (ตอนนี้ใช้ Hard disk ext. ของ WD:Essential 2TB) หรือไม่/อย่างไร

• *
« ตอบกลับ #349 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 09:59:10 am »
ลองเข้าเว็บใน android น่าจะใช้ได้นะ แต่พิมพ์ไทยต้องใช้ virtual keyboard แทน

fiaonline เสียตังค์ครับ แต่พวกหนังภาพชัดมากเหมือนต้นฉบับ เพื่อไม่ใช้เสียอรรถรสในการดูเน็ตควรแรงนิดนึง ถ้าเน้น IPTV ลองเล่น Mixi TV แทนไปก่อนก็ได้ DIY ได้เอง 10 ช่อง

Ext HDD ก็ลองเสียบดูว่าเครื่องเห็นหรือเปล่า ถ้าไม่เห็นอาจจำเป็นต้อง format ใหม่ ถ้าเห็นก็ก็อปหนังใส่ได้เลย

ออฟไลน์ qwe186

• *
« ตอบกลับ #350 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 01:57:33 pm »
ตอนนี้มี fw 1.0.6.3 http://www.himedia-tech.cn/service_firmware_update_list.php?center_id=36&class_name=HD900%E7%B3%BB%E5%88%97

ผมยังไม่ได้ลองนะครับ

ออฟไลน์ John75

• *
« ตอบกลับ #351 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 10:45:29 am »
ลองเข้าเว็บใน android น่าจะใช้ได้นะ แต่พิมพ์ไทยต้องใช้ virtual keyboard แทน

fiaonline เสียตังค์ครับ แต่พวกหนังภาพชัดมากเหมือนต้นฉบับ เพื่อไม่ใช้เสียอรรถรสในการดูเน็ตควรแรงนิดนึง ถ้าเน้น IPTV ลองเล่น Mixi TV แทนไปก่อนก็ได้ DIY ได้เอง 10 ช่อง

Ext HDD ก็ลองเสียบดูว่าเครื่องเห็นหรือเปล่า ถ้าไม่เห็นอาจจำเป็นต้อง format ใหม่ ถ้าเห็นก็ก็อปหนังใส่ได้เลย

1.fiaonline ลงยังไงครับ เอามาจากไหน
2.virtual keyboard ลงยังไง เอามาจากไหนครับ
3.  Mixi tv ถ้าจะดู ต้องทำอย่างไร เอามาจากไหนครับ

ทุกวันนี้ใช้ดูไฟล์หนังอย่างเดียวเลยครับ เลยอยากให้มีประโยชน์มากกว่านี้ครับ
คิดอยากจะซื้อ แอนดรอย ทีวีบ็อกซ์ ด้วย แต่คิดว่าเครื่องนี้ก็น่าจะทำได้ เลยอยากขอความคิดเห็น และ คำแนะนำจากเพื่อนๆครับ

อักอย่างครับ ผมมีปัญหาเรื่องหนังที่จะต้องส่งไปที่ร้านเพื่อวอหนังโหลดลงไป คือ พอมีวิธีที่จะโหลดหนังดูเองไหมครับ ผมไม่มี บิท ดีๆ ที่จะโหลดหนัง ไทย เทศ มาดูเลยครับ

ชี้แนะด้วยครับ

• *
« ตอบกลับ #352 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 11:19:42 pm »

1.fiaonline ลงยังไงครับ เอามาจากไหน
2.virtual keyboard ลงยังไง เอามาจากไหนครับ
3.  Mixi tv ถ้าจะดู ต้องทำอย่างไร เอามาจากไหนครับ

ทุกวันนี้ใช้ดูไฟล์หนังอย่างเดียวเลยครับ เลยอยากให้มีประโยชน์มากกว่านี้ครับ
คิดอยากจะซื้อ แอนดรอย ทีวีบ็อกซ์ ด้วย แต่คิดว่าเครื่องนี้ก็น่าจะทำได้ เลยอยากขอความคิดเห็น และ คำแนะนำจากเพื่อนๆครับ

อักอย่างครับ ผมมีปัญหาเรื่องหนังที่จะต้องส่งไปที่ร้านเพื่อวอหนังโหลดลงไป คือ พอมีวิธีที่จะโหลดหนังดูเองไหมครับ ผมไม่มี บิท ดีๆ ที่จะโหลดหนัง ไทย เทศ มาดูเลยครับ

ทั้งหมดมากับ firmware ของทาง mixi ครับ

ออฟไลน์ eak3464

• *
« ตอบกลับ #353 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 03:23:25 pm »
ผมซื้อ hd himedia รุ่น 910a พอเปิดใน android มันไม่มีโปรแกรม slide me (ไว้ใช้ค้นหา app android อื่นๆ) จะทำไงได้บ้างครับ เคยลองโหลดจากในเวปของบริษัทใส่ thumb drive แลวเอาไปเสียบที่เครื่อง พอเปิดหาก็ หาไม่เจอ ทำไงได้บ้างครับ

• *
« ตอบกลับ #354 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 03:58:52 pm »

ทั้งหมดมากับ firmware ของทาง mixi ครับ

ได้ mixi มรอล้วครับ คือ...

ผมอยากได้ url ช่องหนัง, กีฬา สารคดี แบบดีๆ อะครับ พอมีใครให้ได้ไหมครับ หลังไมค์ก็ได้ครับ

• *
« ตอบกลับ #355 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 08:18:06 pm »
อยากได้ไฟล์โทรทัศน์ดีครับ แนะนำด้วย

อีกอย่าง อยากดูบอลอังกฤษ กับ hi media 900b ครับ มีใครให้บริการบ้างครับ แนะนำด้วย

ออฟไลน์ zeone001

• *
« ตอบกลับ #356 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 12:58:21 pm »
กำลังว่าจะซื้อ  เลยเข้ามาอ่านเก็บ ข้อมูล   

แต่มีแต่คนบ่นบัคเยอะ

เป็นนู้นเป็นนี้มั่ง   

สรุป   ปัญหาเยอะ          ต้องรอไปสักระยะดีกว่าค่อยซื้อ  [เศร้า]

ออฟไลน์ Skarytoy

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #357 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 07:45:37 pm »
ใครมี Firmware ล่าสุดบ้างครับ รบกวนขอ link ดาวน์โหลดหน่อย
ผมใช้ของ Mixi ไม่ยอมโชว์ปกจาก jpg น่ะครับ (โชว์บ้างไม่โชว์บ้างไม่รู้ทำไม)

รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ RBM

• *
« ตอบกลับ #358 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 01:39:23 pm »
ผมก็เจอปัญหาเดียวกันกับท่าน Skarytoy มันโชว์ปกได้อยู่วันนึงพออีกวัน คลิ๊กที่ปกแล้วเครื่องไม่เล่นไฟล์หนัง โชว์ไฟล์ .jpg อย่างเดียว
ถ้าจะเล่นไฟล์หนังต้องคลิ๊กอีกทีนึง (ไฟล์ .iso)

ออฟไลน์ a-ngun

• *
« ตอบกลับ #359 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 11:23:23 am »
ช่วยหน่อยครับ ผมโหลด fw 1.0.5.1 ของ maxiมา มันกับเล่นโฟลเดอร์ BDMV ไม่ได้ ต้องเข้าไปเล่นที่ stream เพื่อเล่นไฟล์ m2ts ปกติมันไม่เล่นเลยหรอครับ