ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง hd player ครับ  (อ่าน 2204 ครั้ง)

ออฟไลน์ aloha25

• Flat TV member
  • *
สอบถามเรื่อง hd player ครับ
« เมื่อ: มกราคม 24, 2016, 10:42:06 am »
ยี่ห้อ MEDE8ER นี้น่าเล่นสุดแล้วใช่ไหมครับ ( ถ้าใช้ ควรซื้อรุ่นไหนครับ ) แล้ว ถ้า เป็น ระบบ android มีตัวไหนพอสู้ได้บ้างไหมครับ

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
Re: สอบถามเรื่อง hd player ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2016, 11:41:41 am »
ผมเองใช้ทั้ง Android Box ยี่ห้อ Himedia และ Mede8er
ถ้าใช้งานเล่นหนัง การควบคุมด้วยรีโมท Mede8er สะดวกกว่าครับ (android มันต้องควบคุมด้วยเม้าส์เป็นส่วนใหญ่)
เรื่องการอ่านไฟล์หนัง HD Player แท้ๆอย่าง Mede8er ก็ใช้งานได้ดีกว่าครับ(android box แม้ปัจจุบันภาพดีขึ้นพอๆกับ HD Player แต่การอ่านไฟล์
ก็ยังมีปัญหาอยู่บ้างครับ)
ถ้าใช้งานดูหนังเป็นหลักควรซื้อ HD Player ครับ ส่วนถ้าจะใช้งาน iptv,youtube ก็ควรซื้อ android box เพิ่มแยกเอา(จากประสบการณ์แบบนี้ลงตัวกว่า)

*ปล.Cloud 1195+ ใช้ชิฟ Realtek1195 แต่รันด้วย android os ,ภาพสวยกว่า เพราะชิฟใหม่กว่า อ่านไฟล์ได้ดีตามค่ายผลิตชิฟเครื่องเล่นหนัง
แต่เพราะรันด้วย android ความสะดวกจึงไม่เท่า HD Player และด้วยสเปคที่ต่ำเกินไป จึงใช้งาน android ได้หน่วงกว่า android box ยี่ห้ออื่นมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2016, 11:47:20 am โดย Eakapan »

• *
Re: สอบถามเรื่อง hd player ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2016, 12:54:31 pm »
ขอบคุณมากครับ แล้ว ถ้าจะซื้อ MEDE8E ควรจัดรุ่นไหนดีครับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2016, 09:28:08 pm »
ขอบคุณมากครับ แล้ว ถ้าจะซื้อ MEDE8E ควรจัดรุ่นไหนดีครับ

เข้าไปดูที่นี่ได้เลยครับ http://www.buymede8er.com ตอนนี้ของขาดเห็นทางร้่นว่าจะมีของเข้าประมาณเดือนกุมภานี้  :)

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 02:29:17 am »
ขอบคุณครับ