ผู้เขียน หัวข้อ: LG 55EG910T มีอาการขึ้นภาพพักหน้าจอเอง เวลาใช้งานไป 3- 5 นาทีมั้ยคับ  (อ่าน 6406 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bionon

• Flat TV member
  • *
LG 55EG910T มีอาการขึ้นภาพพักหน้าจอเอง  เวลาใช้งานไป 3- 5 นาทีมั้ยคับ  แบบถ้าเราดูยูทูปไปสักพัก  แล้วจะมีแต่เสียงไม่มีภาพ และมีโลโก้ เว็บเบาว์เซอร์วิ่งที่หน้าจอคับ  ใครเป็นบ้าง  ต้องแก้ ยังไงคับ

ออฟไลน์ BasWisanu

• LCD TV member
  • **
ผมใช้EG920อยู่ไม่เคยเจอ "มีโลโก้ เว็บเบาว์เซอร์วิ่งที่หน้าจอ" ลองถ่ายภาพมาให้ดูหน่อยได้ไหมครับ

ออฟไลน์ magictech

• *
ของผมเพิ่งซื้อ EG920T มาเป็นอาการเดียวกับเจ้าของกระทู้เลย มีวิธีการแก้ไหมครับ

ออฟไลน์ DNClub

• LCD TV member
  • **
LG 55EG910T ของผมก็อาการเดียวกัน

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
http://www.lgwebos.com/topic/1697-cant-get-screensaver-off/page-2
^
^
^
I spoke to LG tech support today and they told me that the browser is not intended
for streaming videos as there is not enough memory

ฝ่ายเทคนิคของ LG บอกว่า browser ไม่ได้ทำมาเพื่อดูวิดีโอ เพราะหน่วยความจำไม่พอ

คือประมาณว่า ถ้าจะดู youtube ให้ใช้ แอป youtube โดยตรงครับ

ออฟไลน์ jre680

• *
ใช้ แอป youtube ดู   ยังไม่พบอาการที่ถามมาเลยนะครับ

ออฟไลน์ magictech

• *
ของผม อยู่ๆ มันก้อหายเอง งงมากเลย ต้องไปลงทะเบียน lg account ก่อนรึเปล่าไม่แน่ใจ
แล้วก็อีกส่วน คือลองเปลี่ยนไปตั้งโหมดร้านค้า แล้วเปลี่ยนกลับมาเป็นโหมดใช้งานบ้าน อีกที น่าจะหาย

[กระโดด]