ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้เทคนิคการปรับภาพทีวี samsung J6300 ครับ  (อ่าน 5868 ครั้ง)

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
ในที่สุดก็ได้มาแล้วครับ กับ  samsung 48j6300 (รุ่นนี้จอโค้ง) ตามที่ท่านได้แนะนำมา แต่ทีนี้ อยากได้วิธีหรือเทคนิคในการปรับแต่งภาพครัับ เพราะตอนนี้ใช้ โหมดภาพต่างๆทีมีมากับเครื่อง แค่นั้น ผมว่าผมเคยเห็นในบอร์ดนี้ บอกเรื่องการปรับภาพนะ  แต่นานมาแล้ว แล้วหาไม่เจอ

่ยังไงถ้ามีช่วยแนะนำด้วย แล้วผมจะมารีวิว แบบย่อให้ฟังว่า รุ่นนี้ เป็นยังไงบ้าง เหมือนกับการที่ผมได้เคยบอกไว้ กับกระทู้ก่อนหน้า เรื่อง lg

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member

Re: อยากได้เทคนิคการปรับภาพทีวี samsung J6300 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2016, 01:15:31 pm »
ขอบคุณครับที่ชี้แนะ... ท่านหลั่งไวๆ... เอ้ยไมใช่  ท่านหลั่งรวดเร็ว   [yes]

ออฟไลน์ msea

• LCD TV member
  • **
Re: อยากได้เทคนิคการปรับภาพทีวี samsung J6300 ครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2016, 11:11:59 pm »
ยินดีด้วยครับ [yes]

ได้มาเท่าไหร่อ่ะครับ..) ช่วงนี้เหมือนราคา SS ดีด ขึ้นอ่ะป่าว

ไปดูตามห้าง แล้วราคาแรงๆทั้ง

ออฟไลน์ maxlucifer

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2016, 11:40:32 pm »
ซื้อมาเท่าไหร่หรอครับ อยากได้เหมือนกัน แต่งบยังไม่ถึง  [ไม่เอา]

ออฟไลน์ noomnoi911

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2016, 02:11:09 am »
ยังเห็นร้านตามเวปขายที่ 22K - 23K อยู่นะครับ ราคาเงินสด ถ้าบัตรบวกอีก 3% ครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2016, 09:58:22 am »
ได้มาวันที่ 1/3/59 ครับ ในราคา 22,490 บาท ครัับ
จากร้าน..... (ถ้าต้องการผมบอกทางinbox หรือ pm แล้วกัน )

คราวๆเลย นะ ภาพสวยดีทีเดียว จอใหญ่ดี แต่ยังไม่ปรับอะไรเลย (ดูโหมด "ธรรมชาติ" ) ไว้ดูอย่างละเอียด แล้วจะมีมินิรีวิว ให้ทราบครับ
ป.ล.ตอนนี้ที่บ้านมีตัว 4k lg (อย่างที่บอกไปแล้ว) กับ ตัวนี้ ถ้าพูดถึงภาพนะ ส่วนตัว มองๆแล้ว แบบไม่พินิจพิเคราะห์อะไรมากมาย กลับเห็นว่า j6300 ตัวนี้ให้ภาพดีกว่า lg อีกมั้ง แต่อย่างที่บอกไปครับ ยังไม่ได้ดูละเอียดมากมายนัก ทั้ง สองเครื่องเลย เอาแค่ผ่านๆ ครับ ปรับแต่งแล้ว ก็น่าจะมีอะไรดีขึ้นมา ทั้ง สองเครื่องครับ

ออฟไลน์ noomnoi911

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 07, 2016, 12:05:52 pm »
ได้มาวันที่ 1/3/59 ครับ ในราคา 22,490 บาท ครัับ
จากร้าน..... (ถ้าต้องการผมบอกทางinbox หรือ pm แล้วกัน )

คราวๆเลย นะ ภาพสวยดีทีเดียว จอใหญ่ดี แต่ยังไม่ปรับอะไรเลย (ดูโหมด "ธรรมชาติ" ) ไว้ดูอย่างละเอียด แล้วจะมีมินิรีวิว ให้ทราบครับ
ป.ล.ตอนนี้ที่บ้านมีตัว 4k lg (อย่างที่บอกไปแล้ว) กับ ตัวนี้ ถ้าพูดถึงภาพนะ ส่วนตัว มองๆแล้ว แบบไม่พินิจพิเคราะห์อะไรมากมาย กลับเห็นว่า j6300 ตัวนี้ให้ภาพดีกว่า lg อีกมั้ง แต่อย่างที่บอกไปครับ ยังไม่ได้ดูละเอียดมากมายนัก ทั้ง สองเครื่องเลย เอาแค่ผ่านๆ ครับ ปรับแต่งแล้ว ก็น่าจะมีอะไรดีขึ้นมา ทั้ง สองเครื่องครับ

ถ้ามีการปรับภาพรึว่า มีรีวิวฟังก์ชั่นเพิ่มเติมส่งมาให้ดูด้วยนะคับ เพราะตอนนี้ก็ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ ตั้งไว้ที่โหมด ธรรมชาติ เหมือนกันครับ ไม่ได้ปรับอะไรมากเพราะภาพสไตล์นี้ดูแล้วโดนอย่างยิ่งครับผม  [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 08, 2016, 02:15:38 pm »

เปิดหนังเรื่องเดียวกัน เทียบกันระหว่าง 2 รุ่น น่าจะเปรียบกันได้ครับ