ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม  (อ่าน 842121 ครั้ง)

ออฟไลน์ wiseman

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #540 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 09:08:14 am »
สอบถามมีใครเป็นเหมือนผมมั่งไหมครับ พึ่งซื้อ play on hd3 มาเปิด wifi เจอสัญาณ wifi หมด ทั้ง wifi ของ กทม ของข้างบ้าน รอบๆบ้าน แต่ไม่เจอ wifi ของบ้านตัวเอง มีใครเป็นเหมือนผมมั่งครับแล้วอย่างนี้มันมีปัญหารึป่าวครับ  [เศร้า]

เคยเป็นครับ

เห็นของคนอื่นไม่เห็นของตัวเอง แปลกดีเหมือนกัน แต่ผมใช้ egreat นะ

ส่วนทางแก้  ไม่ได้แก้อะไรเลย  ลองไปปิดแล้วเปิดเราเตอร์ใหม่ ถึงจับใหม่ได้ หลายครั้งที่ต้องปิดๆเปิดๆ 2-3 รอบ ถึงใช้ได้ปกติ

หาสาเหตุไม่ได้เลยว่าเกิดจากอะไร
ง่าาาแล้วมันเคลมได้ไหมครับแบบนี้อาการอีกอย่างนึงพึ่งเจอถ้าเสียบ HDD USB ค้างไว้แล้วเปิดเครื่องเครื่องติดไฟติดขึ้นโลโก้ขึ้นแล้วหายจอมึดไปเลยไม่มีสัญญาณแต่ถ้าไม่เสียบ USB HDD เปิดเปิดได้ปกติแต่พอเสียบ USB ขึ้นจอเขียวๆตามขอบจอมาแวบนึงแล้วหายอย่างนี้ผิดปกติไหมครับซื้อมาไม่ถึง 5 วันเลย  [ร้องไห้]

อันนี้เรื่องเคลมต้องเแล้วแต่ร้าน  แต่ของผมตอนหลังๆที่ใช้มานี้ไม่เป็นแล้วนะ ใช้ได้ปกติ

ตอนแรกที่เป็นจะเป็นช่วงหลังจากที่ผมลง FW ใหม่ ๆ

ยังไงลอง Factory Reset ดูซักรอบสิ เผื่อจะดีขึ้น + เช็คสัญญาณไวไฟให้ดี ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ didneo92530

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #541 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 09:55:15 am »
สอบถามมีใครเป็นเหมือนผมมั่งไหมครับ พึ่งซื้อ play on hd3 มาเปิด wifi เจอสัญาณ wifi หมด ทั้ง wifi ของ กทม ของข้างบ้าน รอบๆบ้าน แต่ไม่เจอ wifi ของบ้านตัวเอง มีใครเป็นเหมือนผมมั่งครับแล้วอย่างนี้มันมีปัญหารึป่าวครับ  [เศร้า]

เคยเป็นครับ

เห็นของคนอื่นไม่เห็นของตัวเอง แปลกดีเหมือนกัน แต่ผมใช้ egreat นะ

ส่วนทางแก้  ไม่ได้แก้อะไรเลย  ลองไปปิดแล้วเปิดเราเตอร์ใหม่ ถึงจับใหม่ได้ หลายครั้งที่ต้องปิดๆเปิดๆ 2-3 รอบ ถึงใช้ได้ปกติ

หาสาเหตุไม่ได้เลยว่าเกิดจากอะไร
ง่าาาแล้วมันเคลมได้ไหมครับแบบนี้อาการอีกอย่างนึงพึ่งเจอถ้าเสียบ HDD USB ค้างไว้แล้วเปิดเครื่องเครื่องติดไฟติดขึ้นโลโก้ขึ้นแล้วหายจอมึดไปเลยไม่มีสัญญาณแต่ถ้าไม่เสียบ USB HDD เปิดเปิดได้ปกติแต่พอเสียบ USB ขึ้นจอเขียวๆตามขอบจอมาแวบนึงแล้วหายอย่างนี้ผิดปกติไหมครับซื้อมาไม่ถึง 5 วันเลย  [ร้องไห้]

อันนี้เรื่องเคลมต้องเแล้วแต่ร้าน  แต่ของผมตอนหลังๆที่ใช้มานี้ไม่เป็นแล้วนะ ใช้ได้ปกติ

ตอนแรกที่เป็นจะเป็นช่วงหลังจากที่ผมลง FW ใหม่ ๆ

ยังไงลอง Factory Reset ดูซักรอบสิ เผื่อจะดีขึ้น + เช็คสัญญาณไวไฟให้ดี ดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ  ;)

ออฟไลน์ jiradech

• **
« ตอบกลับ #542 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 08:38:53 am »
 [เศร้า] ใช้ เครื่อง playon HD2 ครับ ไม่รู้ว่า เล่น แบบ 3D ได้มั้ย  โหลด file 3 D มา มันเป็น จอ 2อันนะครับ..จะต้องทำยังไง...

ขอบคุณครับ
 [ไม่เอา]

ออฟไลน์ pichai_t

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #543 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 11:47:46 am »
[เศร้า] ใช้ เครื่อง playon HD2 ครับ ไม่รู้ว่า เล่น แบบ 3D ได้มั้ย  โหลด file 3 D มา มันเป็น จอ 2อันนะครับ..จะต้องทำยังไง...

ขอบคุณครับ
 [ไม่เอา]

กดรีโมทของทีวีเลือก 3D แบบ ซ้ายขวา / บนล่าง แล้วแต่ภาพที่ขึ้นครับ

ออฟไลน์ avatai2

• *
« ตอบกลับ #544 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 10:49:17 pm »
รบกวนถามเพื่อนๆหน่อยครับ

ผมใช้ playon HD2 เล่น Full rip ทำไมมีอาการกระตุก ทั้งภาพและเสียง เป็นช่วงๆ มีใครเป็นบ้างครับ
มีวิธีแก้ไขมั๊ยครับ

[Official] Firmware_Playon!HD2_PV73700_v9.5.3.r7317  ตัวนี้มากับเครื่องตอนซื้อเลย กระตุกครับ
[Beta] Firmware_Playon!HD2_PV73700_v9.5.3.r8755  ลองเปลี่ยนเป็นตัวล่าสุดตัวเนี่ยกระตุกเหมือนเดิม

ออฟไลน์ HD Digital Shop

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #545 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 11:27:20 pm »
รบกวนถามเพื่อนๆหน่อยครับ

ผมใช้ playon HD2 เล่น Full rip ทำไมมีอาการกระตุก ทั้งภาพและเสียง เป็นช่วงๆ มีใครเป็นบ้างครับ
มีวิธีแก้ไขมั๊ยครับ

[Official] Firmware_Playon!HD2_PV73700_v9.5.3.r7317  ตัวนี้มากับเครื่องตอนซื้อเลย กระตุกครับ
[Beta] Firmware_Playon!HD2_PV73700_v9.5.3.r8755  ลองเปลี่ยนเป็นตัวล่าสุดตัวเนี่ยกระตุกเหมือนเดิม

รบกวนลองเอา Hdd ไปลองกับเครื่องอื่นว่าเป็นหรือเปล่าครับ หรือลองเอา Hdd ลูกอื่นมาลองเปิดดูแทนครับ

ออฟไลน์ michael00

• **
« ตอบกลับ #546 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 06:42:34 pm »
อาการเก่าดั้งเดิมกลับมาแล้วครับ ใช้ ext HDD ไม่ได้ ค้างและ หน้าจอทีวีขึ้นหน้าสีชมพู มองเห็น Int HDD บ้าง ไม่เห็นบ้าง เครื่องค้างบ่อยต้องถอดปลั๊ก เสียบใหม่ บางทีเป็นบางทีไม่เป็น เครื่อง Restar เองด้วยครับ รบกวนด้วยครับทำไงดี

ออฟไลน์ michael00

• **
« ตอบกลับ #547 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 07:07:02 pm »

เคยเป็นครับ

อาการคล้ายๆผมครับ เปลี่ยนเครื่อง หรือเปลี่ยนบอร์ดอย่างเดียวครับ ถ้าส่งไปที่ร้าน ช่างจะงอแง หาว่า FW ล้ม ทุกทีครับ แล้วก็อัพ FW มันจะหายครับ สักพักจะเป็นอีกครับ

ออฟไลน์ didneo92530

• *
« ตอบกลับ #548 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 04:02:29 pm »
อาการของผมคือถ้าดูหนังภาษาไทยมันจะเหมือนเราเร่งข้ามตอนอะครับผมก็เรียกไม่ถูกเป็นหลายเรื่องแล้วงงเกือบทุกเรื่องแต่ถ้าดูเสียงอังกฤษไม่เป็นแล้วอีกอาการถ้าเสียบ HDD EX ค้างไว้ตอนเปิดเครื่องเครื่องจะบูทขึ้นมาคำว่า play on แล้วก็จอมืดไปเลยเกิดจากอะไรครับผมใช้ play on hd 3   [ร้องไห้]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2013, 04:03:09 pm โดย didneo92530 »

ออฟไลน์ สายัน

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #549 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 10:32:25 pm »
ขอปรึกษาหน่อยครับ PLAYON HD รุ่นแรก  เมื่อดูหนังไปสักพัก   จะขึ้นข้อความให้ shutdown และเครื่องก็ปิดไปเลย แต่บางทีดูได้ปกติ  ต้องแก้ไขอย่างไรครับ

ถ้าลง FW ใหม่จะหายไหมครับ(ไม่เคยลงครับ,ลงไม่เป็น,ทำยากไหม)  ;D ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ damdonsak

• **
« ตอบกลับ #550 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 08:03:56 pm »
เพื่อนๆ ใครมี เฟิร์มแวร์ ตัวโม ของ playon mini บ้างครับ

ตัวที่สามารถเปลี่ยน สคิน ได้ หลายแบบ   ขอบริจาคหน่อยครับ

ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ Makoto_Eak

• *
« ตอบกลับ #551 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 10:19:14 pm »
อาการของผมคือถ้าดูหนังภาษาไทยมันจะเหมือนเราเร่งข้ามตอนอะครับผมก็เรียกไม่ถูกเป็นหลายเรื่องแล้วงงเกือบทุกเรื่องแต่ถ้าดูเสียงอังกฤษไม่เป็นแล้วอีกอาการถ้าเสียบ HDD EX ค้างไว้ตอนเปิดเครื่องเครื่องจะบูทขึ้นมาคำว่า play on แล้วก็จอมืดไปเลยเกิดจากอะไรครับผมใช้ play on hd 3   [ร้องไห้]

เพิ่งไปถอยมาเลยครับ Playon mini 3D อาการคล้าย ๆ แบบนี้เลย โหลดหนังมาประมาณ 10 กว่าเรื่อง ดูได้ 2-3 เรื่องที่เหลือมีปัญหาหมดเลย

มันเร่งเอง เสียงไม่ออก ไม่ออกไฟล์มั่ง สงสัยต้องไปที่ร้านแล้วละพรุ่ง   หรือผมมือใหม่ทำไม่เป็นไม่รู้อะ

ออฟไลน์ promkhun

• *
« ตอบกลับ #552 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 09:07:42 pm »
ผมว่า HD3 ช่วยแก้ FW หน่อยครับ ผมว่ามันช้ากว่า playon รุ่นแรกๆ อีก กดซับก็ไม่ขึ้น เลือกเสียงก็บางครั้งมี บางครั้งไม่มี เสียอารมณ์มาก ตอนนี้ผมเอา playon mini มาดู ดีกว่าเยอะ อ่านไฟล์ได้ไวกว่า เสียงหรือซับที่ดูจาก playon hd3 ไม่ได้ ตัว mini ไม่มีปัญหาเลยครับ ฝากให้ สิงค์โปร์แก้ไขหน่อยครับ

ออฟไลน์ Maxy

• *
« ตอบกลับ #553 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 10:10:26 am »
สอบถามเรื่อง playon hd mini3 หน่อยครับ

1. เวลาดูหนังผ่าน EXT HDD USB3.0 เวลาดูจบตอนเอา HDD ออกต้องกด Safty Remove แบบคอมไหมครับ ถ้าทำต้องทำตรงไหน

2. ดู Firmware ของเราว่า Version อะไรดูตรงไหนครับ

3. หน้าตอยเลือก sub เห็นด้านขวามีให้เลือกสีเลือก ขนาด ไม่ทราบว่าต้องกดอะไรครับ กดปุ่มทิศทางซ้ายขวาไม่ขยับ กดได้แต่บนล่าง

ขอบคุณครับ [เท่ห์]

ออฟไลน์ phuker2859

• *
« ตอบกลับ #554 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 12:40:14 pm »
ผมใช้ playon HD3 ประมาณ 4 เดือน ใหม่ๆๆ Love สุดๆๆ ช่วงนี้ เริ่มมีปัญหาชีวิต เสียบปลักเปิดเครื่องครั้งแรก ขึ้นโลโก เรียบร้อย รอให้ขึ้นเมนู ขึ้นจอดำเซยๆๆ หายไปเลยไม่มีอะไรเลย ไม่มีอะไรขึ้นต่อ ไม่มีปากไม่มีเสียง ไฟออนที่เครื่องติดนะ รู้ว่ายังไม่ตาย  ปิดเครื่องก็ไม่ได้ ต้องถอดปลั๊ก เสียบใหม่ เปิด ขึ้นโลโก รอแป๊บ ขึ้นเมนู ใช้ได้ ปกติทุกอย่าง แต่ถ้าเปิดเครื่องครั้งต่อไป ก็ จะมีอาการแบบว่าทุกทีเลยอะ   ต้องทำอย่างไรกะเค้าดี อยากส่งประกันนะ แต่คงต้องจากกันหลายๆวันแน่ๆๆ อยุ่ไกลด้วย ภูท้อน ภูธร เลยอะ ห่างกันนานๆๆก็กลัวไม่มีอะไรให้ดู ไม่รู้จะดูอะไร  ทำไงดี แก้ไขเองอย่างไรได้บ้างป่าว เพื่อให้กลับมารักกันเหมือนเดิม ฝากผู้ให้คำแนะนำหน่อยน่าๆๆ [เขย่า] [จุ๊บ] [กระโดด] [กระดึบ] [หื่น]

ออฟไลน์ sure04

• *
« ตอบกลับ #555 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 10:07:40 am »
ผมใช้ playon HD3 ประมาณ 4 เดือน ใหม่ๆๆ Love สุดๆๆ ช่วงนี้ เริ่มมีปัญหาชีวิต เสียบปลักเปิดเครื่องครั้งแรก ขึ้นโลโก เรียบร้อย รอให้ขึ้นเมนู ขึ้นจอดำเซยๆๆ หายไปเลยไม่มีอะไรเลย ไม่มีอะไรขึ้นต่อ ไม่มีปากไม่มีเสียง ไฟออนที่เครื่องติดนะ รู้ว่ายังไม่ตาย  ปิดเครื่องก็ไม่ได้ ต้องถอดปลั๊ก เสียบใหม่ เปิด ขึ้นโลโก รอแป๊บ ขึ้นเมนู ใช้ได้ ปกติทุกอย่าง แต่ถ้าเปิดเครื่องครั้งต่อไป ก็ จะมีอาการแบบว่าทุกทีเลยอะ   ต้องทำอย่างไรกะเค้าดี อยากส่งประกันนะ แต่คงต้องจากกันหลายๆวันแน่ๆๆ อยุ่ไกลด้วย ภูท้อน ภูธร เลยอะ ห่างกันนานๆๆก็กลัวไม่มีอะไรให้ดู ไม่รู้จะดูอะไร  ทำไงดี แก้ไขเองอย่างไรได้บ้างป่าว เพื่อให้กลับมารักกันเหมือนเดิม ฝากผู้ให้คำแนะนำหน่อยน่าๆๆ [เขย่า] [จุ๊บ] [กระโดด] [กระดึบ] [หื่น]

ผมก็เจออาการนี้เหมือนกันครับ เลยลองถอย FW กลับเป็น Firmware v10.1.4.r10285 ปรากฎว่าไม่เจออาการนี้อีกครับ (ของเดิมอัพเป็น Firmware v10.1.4.r10435 แล้วเจอปัญหา)

ทดลองดูนะครับ

ออฟไลน์ hack man

• *
« ตอบกลับ #556 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 03:11:34 pm »
มีของเล่นใหม่(FW)ให้ชาว play on hd3 ครับผม
ตอนี้สามารถลง fw mo ใน play on hd3 ได้แล้วนะครับ

ความสามารถคร่าวๆก็คือ โหลดปกหนังเองได้ และเครื่องเร็วกว่าเดิมมากๆๆๆๆ

ใครอยากลองของโหลดไปลองใช้กันดูครับ รับรองแจ่มๆ

ถ้าลงแล้วไม่ชอบใจก็ยังสามารถเอากลับเป็น fw โรงงานได้เหมือนเดิมนะครับผม [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

http://www.upload-thai.com/download.php?id=b98a800935b7cb8c86716a9363b80e4f

วิธีการลงก็ทำการโหลดมาเสร็จแล้ว

ให้นำ file install.img ใส่ไว้ในด้านนอกสุดของแฟรชไดร

***สำหรับเครื่อง hd3***

1.ให้ถอดปลักออก
2.เสียบแฟรชไดร
3.เสียบปลัก(เครื่องจะขึ้นไฟแดง)
4.กดปุ่มหน้าเครื่องค้างเอาไว้
5.รอจนกว่าหน้าจอจะขึ้น logo
6.ปล่อยมือจากปุ่ม
7.รอจนกว่าจะเสร็จเรียบร้อย
8.เล่นเครื่อง play on hd3 ให้สนุกครับผม (y)

ปล.ใช้ได้กับ play on hd3(บอดี้เงา) นะครับ
hd3d(บอดี้แบบด้าน)หมดสิทธิ์ครับ

--enjoy---
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2013, 01:30:07 am โดย hack man »

ออฟไลน์ hino_th

• *
« ตอบกลับ #557 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 11:22:09 am »
 [งง] สอบถามหน่อยครับ ใช้ playon3D  พึ่งได้ทีวี 3D มาเลยใช้หนัง blue ray full == Frame Packing 3D ฟอร์แม็ตสำหรับแผ่น Blu-ray 3D* 40GB+
พอกด play แจ้งว่าต้องเป็น blu ray 3D ที่เล่นได้ แต่กด ok ไปมันก็เล่น
ไม่แน่ใจ play on 3D ตัวนี้ลองรับไหมครับ   ขอบคุณครับ มือใหม่หัดเล่น