หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 45

รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม

• suvej
  • Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
  • ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 01:11:37 am »

ดูภาพแบบครบๆที่นี่ก็ได้ครับ
http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=108336&view=findpost&p=2170605
  • bbcurve
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 10:47:30 am »

ผมใช้อยู่ครับ เจ๋งมากๆเลย สุดยอดมากๆ หื่น

วิเคราะห์ทีเด็ดฟุตบอล  จากเทพเซียนฟุตบอลทั้งหลาย | [^_^]
  • Bawarianz
  • *
« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:36:04 am »

ถามครับ  จิ้ม

จากวิธีสอนทำปก+รายละเอียดหนัง
- ทำยังไงให้โชว์รายละเอียดหนังครับ ตอนนี้มันโชว์แค่ปกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 04:02:54 pm โดย Bawarianz »
  • wasanchai
  • *
« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 09:45:57 pm »

สวัสดีครับ รบกวนช่วยที  ร้องไห้

ผมใช้ play on essential เล่นไฟล์ AVI. มีปัญหาภาพกระตุก+ภาพแตกๆ และขึ้นว่า Unsupported GMC มุมบนของจอ    ปาดเหงื่อ

ใครมีวิธีแก้ไขช่วยบอกทีคับ ถ้าเป็นที่ FW ผมจะอัพเดทมันยังไง
  • suvej
  • *
  • ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 01:09:14 am »

สวัสดีครับ รบกวนช่วยที  ร้องไห้

ผมใช้ play on essential เล่นไฟล์ AVI. มีปัญหาภาพกระตุก+ภาพแตกๆ และขึ้นว่า Unsupported GMC มุมบนของจอ    ปาดเหงื่อ

ใครมีวิธีแก้ไขช่วยบอกทีคับ ถ้าเป็นที่ FW ผมจะอัพเดทมันยังไง
คาดว่าเป็นไฟล์อนิเมชั่น
ทุกเครื่องที่ใช้ชิพ Realtek ยังไม่ซัพพอร์ท avi แบบนี้ครับ
  • suvej
  • *
« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 01:11:03 am »

ถามครับ  จิ้ม

จากวิธีสอนทำปก+รายละเอียดหนัง
- ทำยังไงให้โชว์รายละเอียดหนังครับ ตอนนี้มันโชว์แค่ปกครับ
กดปุ่ม SLOW II> ที่รีโมทครับ
  • topman
« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 02:22:33 pm »

ผมใช้ PLAYON HD 1703DD  ใช้เฟิร์มแวร์ r3582   ไม่ทราบว่า จะต้องอัพ เฟิร์มแวรืหรือปล่าว
ปัจจุปัน โหลดหนังจากบิท มา ไม่สามารถ อ่านไฟล์ นามสกุล .wmv  ได้ครับ

ไม่ต้องหาก๊วนไม่ต้องร่วมแชร์ใหม่ล่าสุด IPTV รับชมกีฬาทุกชนิด ภาพยนต์ของทรูและหนัง DVD แถมช่อง 18+ 4 ช่อง ดูฟรี 3 เดือน สนใจ PM หรือ โทร 081-9556605 email:topteam68@hotmail.com F3 X3 ดูเวียดนาม HD 12 ช่องแถม แอสโตร  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0
  • karndor
  • Flat TV member
  • *
  • ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 07:05:07 am »

พอดีเพิ่งไปซื้อมาที่พันทิพย์ เอามาเปิดแล้วขณะเลือกเมนูอยู่ก็ปรกติแต่พอกดเข้าเลือกหนังกดรีโมทแบบขึ้นลงเร็วๆเครื่องชอบค้างแล้วก็กดไรไม่ได้อีกเลยต้องคอยดึงสายไฟออกแล้วเสียบใหม่ตลอดแบบนี้ปรกติมั้ยครับ เพิ่งไปซื้อได้อาทิตย์เดียวเอง แต่ดูหนังก็ปรกติดีนะไม่มีสะดุดหรือค้าง แต่ถ้าเสียบดูจากUsb  เวลาดูหนังจะสะดุดตลอดเลยครับ(ปล.ฮาร์ดดิสแบบพกพาของผมเพิ่งจับได้ว่ามันเสียเพราะว่าเอามาเสียบกะคอมแล้วมองไม่เห็นไดร์ฟหรือถ้าเห็นก็จะทำอะไรช้ามากเช่นก๊อปปี้ไฟล์ต่าง) อยากทราบว่าสำหรับเครื่องท่านอื่นมีปัญหาเครื่องชอบค้างหรือเวลาเล่นหนังผ่านUSB ภาพกระตุกมั้ยครับ  อ้อเครื่องผมเวลาเปิดมาชอบให้ฟอร์แมทฮาร์ดดิสก์ตลอดมีวิธีแก้มั้ยครับ
  • topman
« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 12:02:01 pm »

พอดีเพิ่งไปซื้อมาที่พันทิพย์ เอามาเปิดแล้วขณะเลือกเมนูอยู่ก็ปรกติแต่พอกดเข้าเลือกหนังกดรีโมทแบบขึ้นลงเร็วๆเครื่องชอบค้างแล้วก็กดไรไม่ได้อีกเลยต้องคอยดึงสายไฟออกแล้วเสียบใหม่ตลอดแบบนี้ปรกติมั้ยครับ เพิ่งไปซื้อได้อาทิตย์เดียวเอง แต่ดูหนังก็ปรกติดีนะไม่มีสะดุดหรือค้าง แต่ถ้าเสียบดูจากUsb  เวลาดูหนังจะสะดุดตลอดเลยครับ(ปล.ฮาร์ดดิสแบบพกพาของผมเพิ่งจับได้ว่ามันเสียเพราะว่าเอามาเสียบกะคอมแล้วมองไม่เห็นไดร์ฟหรือถ้าเห็นก็จะทำอะไรช้ามากเช่นก๊อปปี้ไฟล์ต่าง) อยากทราบว่าสำหรับเครื่องท่านอื่นมีปัญหาเครื่องชอบค้างหรือเวลาเล่นหนังผ่านUSB ภาพกระตุกมั้ยครับ  อ้อเครื่องผมเวลาเปิดมาชอบให้ฟอร์แมทฮาร์ดดิสก์ตลอดมีวิธีแก้มั้ยครับ
ปรกติ เป็นทุกเครื่อง ถ้ามีการ เปลี่ยนหรือเลือน เลือกหนัง เร็วๆ ให้แก้ไข โดยการ กดตัวเลข เลือก หนังตามลำดับที่เลยครับ

ไม่ต้องหาก๊วนไม่ต้องร่วมแชร์ใหม่ล่าสุด IPTV รับชมกีฬาทุกชนิด ภาพยนต์ของทรูและหนัง DVD แถมช่อง 18+ 4 ช่อง ดูฟรี 3 เดือน สนใจ PM หรือ โทร 081-9556605 email:topteam68@hotmail.com F3 X3 ดูเวียดนาม HD 12 ช่องแถม แอสโตร  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0
  • nupitik
  • *
« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 12:32:17 pm »

ทำไม Play on mini hd 2 ไม่ให้พอร์ต usb 3.0 ครับไครทราบอธิบายหน่อย
ทั้งที่ ext ฮาร์ทดิส ที่ขายทุกวันนี้มันเป็น 3.0 กันหมดแล้ว  ไม่เอา ไม่ยอม
  • PII
  • *
« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 10:39:02 am »

ผมใช้ Playon HD2 ต่อกับชุดเครื่องเสียงที่ถอดรหัส DTS ได้  ดูหนัง MKV ได้ทุกเรื่องมีเสียงออกครบดีมาก
แต่พอเปิดดู concert ที่เป็น Bluray Rip ทำไมเสียงไม่ออกเลยครับ แต่มีเสียงออกทางทีวี
ชือไฟล์ที่เปิด "Eagles - Farewell 1 Tour 1080p Blu-ray DTS-HD MA 5.1"
ต้องทำยังไงถึงจะให้เสียงออกที่ชุด HT ครับ  Sad Sad

• maxfroyo
  • Edge LED TV member
« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 10:57:40 am »

ผมใช้ Playon HD2 ต่อกับชุดเครื่องเสียงที่ถอดรหัส DTS ได้  ดูหนัง MKV ได้ทุกเรื่องมีเสียงออกครบดีมาก
แต่พอเปิดดู concert ที่เป็น Bluray Rip ทำไมเสียงไม่ออกเลยครับ แต่มีเสียงออกทางทีวี
ชือไฟล์ที่เปิด "Eagles - Farewell 1 Tour 1080p Blu-ray DTS-HD MA 5.1"
ต้องทำยังไงถึงจะให้เสียงออกที่ชุด HT ครับ  Sad Sad

ลองไป set up Audio ดูครับ
ปรับ Digital Output เป็น LPCM
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2011, 10:58:18 am โดย maxfroyo »
  • -PlayOnThai
  • บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 04:58:18 pm »

ทำไม Play on mini hd 2 ไม่ให้พอร์ต usb 3.0 ครับไครทราบอธิบายหน่อย
ทั้งที่ ext ฮาร์ทดิส ที่ขายทุกวันนี้มันเป็น 3.0 กันหมดแล้ว  ไม่เอา ไม่ยอม

สำหรับ port usb 3.0 ของ Playon hd2 นั้น มีไว้ต่อกับพีซีเท่านั้น เพื่อให้การโอนถ่ายข้อมูลระหว่าง HDD ใน PlayonHD2 กับ พีซี ได้ความเร็วที่พอๆ กับการต่อ sata

ส่วน port ที่มีไว้ต่อกับ ext  hdd ตอนนี้เท่าที่ทราบยังไม่มีเครื่องเล่นไฮเดฟรุ่นไหนที่มี Port USB 3.0 นะครับ มีแต่ USB 2.0 ทั้งหมดครับ

ดังนั้น เนื่องจาก Playon mini ไม่สามารถใส่ HDD ในเครื่องได้ เลยยังไม่มี Port USB 3.0 ครับ

ขอบคุณครับ
  • icewind
  • *
« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 11:32:52 pm »

ถามเรื่องการ setup wifi ครับ

พอดีผมซื้อ Playon HD2 มาร่วมกับซื้อ usb wifi ของ essential มาอ่ะครับ แต่พอผมมาเสียบก็ connect network ได้ปกติ

1. แต่ว่าตอน add file มันมีปัญหาเรื่องชื่อไฟล์อ่ะครับ มันต้องเป็นไฟล์ torrent ที่ไม่มีวรรค ไม่มี _ อ่ะครับ ไม่ทราบว่ามี fw ไหนที่ add ไฟล์ได้ทุกแบบไหมครับ

2. หลังจาก add file torrent ได้มันก็เกิดปัญหาว่าไม่ยอมโหลด ผมเดาว่าตัวเครื่องไม่สามารถ connect internet ได้อ่ะครับ เพราะว่ามันเปิดพวก youtube facebook twitter ไม่ได้เลย ไม่ทราบว่าต้องไปแก้ไขตรงไหนครับ (notebook ผมก็ connect network ตัวเดียวกันซึ่งก็เล่นเน็ตได้ปกติ)

ขอบคุณครับ
  • playonthai
  • *
« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 03:56:40 pm »

เบื้อต้นให้ตรวจสอบว่า HD2 ได้รับ ip address หรือไม่ และตัว Router ได้เข้ารหัสไว้หรือไม่ หากมีให้ปลดรหัสลองดูก่อนครับ
  • bigj
  • *
« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 03:35:50 pm »

กำลังจะถอย มาดูรับ  โย่ว
  • icewind
  • *
« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 09:09:08 am »

สอบถามหน่อยครับ พอดีตอนนี้ Playon hd 2 ผมมันเล่นเน็ตได้แล้วผ่าน wireless แต่พอผม add torrent เข้าไปใน transmission มันก็เข้าได้ปกติ แต่มันไม่ยอมโหลดอ่ะครับ connect peer เป็น 0 ตลอด แต่ตัว tracker connect success นะครับ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรเหรอครับ
  • playonthai
  • *
« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 04:50:27 pm »

สอบถามหน่อยครับ พอดีตอนนี้ Playon hd 2 ผมมันเล่นเน็ตได้แล้วผ่าน wireless แต่พอผม add torrent เข้าไปใน transmission มันก็เข้าได้ปกติ แต่มันไม่ยอมโหลดอ่ะครับ connect peer เป็น 0 ตลอด แต่ตัว tracker connect success นะครับ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรเหรอครับ

ใช้ net ของอะไร แนะนำให้ใช้ True ถ้าใช้ TOT 3BB จะต่อติดยาก
ให้ FIX IP ที่เครื่อง Playon และตั้งค่า Port Forward ที่เราท์เตอร์ 1024 หรือทุกพอร์ทไปที่ Playon
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 45