ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม  (อ่าน 840756 ครั้ง)

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 01:11:37 am »
ดูภาพแบบครบๆที่นี่ก็ได้ครับ
http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=108336&view=findpost&p=2170605

ออฟไลน์ bbcurve

• *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 10:47:30 am »
ผมใช้อยู่ครับ เจ๋งมากๆเลย สุดยอดมากๆ [หื่น]
ÇÔà¤ÃÒÐËì·Õà´ç´¿ØµºÍÅ  ¨Ò¡à·¾à«Õ¹¿ØµºÍÅ·Ñé§ËÅÒ | ÍÒËÒÃàÊÃÔÁ

ออฟไลน์ Bawarianz

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:36:04 am »
ถามครับ  [จิ้ม]

จากวิธีสอนทำปก+รายละเอียดหนัง
- ทำยังไงให้โชว์รายละเอียดหนังครับ ตอนนี้มันโชว์แค่ปกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 04:02:54 pm โดย Bawarianz »

ออฟไลน์ wasanchai

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 09:45:57 pm »
สวัสดีครับ รบกวนช่วยที  [ร้องไห้]

ผมใช้ play on essential เล่นไฟล์ AVI. มีปัญหาภาพกระตุก+ภาพแตกๆ และขึ้นว่า Unsupported GMC มุมบนของจอ    [ปาดเหงื่อ]

ใครมีวิธีแก้ไขช่วยบอกทีคับ ถ้าเป็นที่ FW ผมจะอัพเดทมันยังไง

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 01:09:14 am »
สวัสดีครับ รบกวนช่วยที  [ร้องไห้]

ผมใช้ play on essential เล่นไฟล์ AVI. มีปัญหาภาพกระตุก+ภาพแตกๆ และขึ้นว่า Unsupported GMC มุมบนของจอ    [ปาดเหงื่อ]

ใครมีวิธีแก้ไขช่วยบอกทีคับ ถ้าเป็นที่ FW ผมจะอัพเดทมันยังไง
คาดว่าเป็นไฟล์อนิเมชั่น
ทุกเครื่องที่ใช้ชิพ Realtek ยังไม่ซัพพอร์ท avi แบบนี้ครับ

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 01:11:03 am »
ถามครับ  [จิ้ม]

จากวิธีสอนทำปก+รายละเอียดหนัง
- ทำยังไงให้โชว์รายละเอียดหนังครับ ตอนนี้มันโชว์แค่ปกครับ
กดปุ่ม SLOW II> ที่รีโมทครับ

ออฟไลน์ topman

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 02:22:33 pm »
ผมใช้ PLAYON HD 1703DD  ใช้เฟิร์มแวร์ r3582   ไม่ทราบว่า จะต้องอัพ เฟิร์มแวรืหรือปล่าว
ปัจจุปัน โหลดหนังจากบิท มา ไม่สามารถ อ่านไฟล์ นามสกุล .wmv  ได้ครับ
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ karndor

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 07:05:07 am »
พอดีเพิ่งไปซื้อมาที่พันทิพย์ เอามาเปิดแล้วขณะเลือกเมนูอยู่ก็ปรกติแต่พอกดเข้าเลือกหนังกดรีโมทแบบขึ้นลงเร็วๆเครื่องชอบค้างแล้วก็กดไรไม่ได้อีกเลยต้องคอยดึงสายไฟออกแล้วเสียบใหม่ตลอดแบบนี้ปรกติมั้ยครับ เพิ่งไปซื้อได้อาทิตย์เดียวเอง แต่ดูหนังก็ปรกติดีนะไม่มีสะดุดหรือค้าง แต่ถ้าเสียบดูจากUsb  เวลาดูหนังจะสะดุดตลอดเลยครับ(ปล.ฮาร์ดดิสแบบพกพาของผมเพิ่งจับได้ว่ามันเสียเพราะว่าเอามาเสียบกะคอมแล้วมองไม่เห็นไดร์ฟหรือถ้าเห็นก็จะทำอะไรช้ามากเช่นก๊อปปี้ไฟล์ต่าง) อยากทราบว่าสำหรับเครื่องท่านอื่นมีปัญหาเครื่องชอบค้างหรือเวลาเล่นหนังผ่านUSB ภาพกระตุกมั้ยครับ  อ้อเครื่องผมเวลาเปิดมาชอบให้ฟอร์แมทฮาร์ดดิสก์ตลอดมีวิธีแก้มั้ยครับ

ออฟไลน์ topman

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 12:02:01 pm »
พอดีเพิ่งไปซื้อมาที่พันทิพย์ เอามาเปิดแล้วขณะเลือกเมนูอยู่ก็ปรกติแต่พอกดเข้าเลือกหนังกดรีโมทแบบขึ้นลงเร็วๆเครื่องชอบค้างแล้วก็กดไรไม่ได้อีกเลยต้องคอยดึงสายไฟออกแล้วเสียบใหม่ตลอดแบบนี้ปรกติมั้ยครับ เพิ่งไปซื้อได้อาทิตย์เดียวเอง แต่ดูหนังก็ปรกติดีนะไม่มีสะดุดหรือค้าง แต่ถ้าเสียบดูจากUsb  เวลาดูหนังจะสะดุดตลอดเลยครับ(ปล.ฮาร์ดดิสแบบพกพาของผมเพิ่งจับได้ว่ามันเสียเพราะว่าเอามาเสียบกะคอมแล้วมองไม่เห็นไดร์ฟหรือถ้าเห็นก็จะทำอะไรช้ามากเช่นก๊อปปี้ไฟล์ต่าง) อยากทราบว่าสำหรับเครื่องท่านอื่นมีปัญหาเครื่องชอบค้างหรือเวลาเล่นหนังผ่านUSB ภาพกระตุกมั้ยครับ  อ้อเครื่องผมเวลาเปิดมาชอบให้ฟอร์แมทฮาร์ดดิสก์ตลอดมีวิธีแก้มั้ยครับ
ปรกติ เป็นทุกเครื่อง ถ้ามีการ เปลี่ยนหรือเลือน เลือกหนัง เร็วๆ ให้แก้ไข โดยการ กดตัวเลข เลือก หนังตามลำดับที่เลยครับ
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ nupitik

• *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 12:32:17 pm »
ทำไม Play on mini hd 2 ไม่ให้พอร์ต usb 3.0 ครับไครทราบอธิบายหน่อย
ทั้งที่ ext ฮาร์ทดิส ที่ขายทุกวันนี้มันเป็น 3.0 กันหมดแล้ว  [ไม่เอา]

ออฟไลน์ PII

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 10:39:02 am »
ผมใช้ Playon HD2 ต่อกับชุดเครื่องเสียงที่ถอดรหัส DTS ได้  ดูหนัง MKV ได้ทุกเรื่องมีเสียงออกครบดีมาก
แต่พอเปิดดู concert ที่เป็น Bluray Rip ทำไมเสียงไม่ออกเลยครับ แต่มีเสียงออกทางทีวี
ชือไฟล์ที่เปิด "Eagles - Farewell 1 Tour 1080p Blu-ray DTS-HD MA 5.1"
ต้องทำยังไงถึงจะให้เสียงออกที่ชุด HT ครับ  :( :(

ออฟไลน์ maxfroyo

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 10:57:40 am »
ผมใช้ Playon HD2 ต่อกับชุดเครื่องเสียงที่ถอดรหัส DTS ได้  ดูหนัง MKV ได้ทุกเรื่องมีเสียงออกครบดีมาก
แต่พอเปิดดู concert ที่เป็น Bluray Rip ทำไมเสียงไม่ออกเลยครับ แต่มีเสียงออกทางทีวี
ชือไฟล์ที่เปิด "Eagles - Farewell 1 Tour 1080p Blu-ray DTS-HD MA 5.1"
ต้องทำยังไงถึงจะให้เสียงออกที่ชุด HT ครับ  :( :(

ลองไป set up Audio ดูครับ
ปรับ Digital Output เป็น LPCM
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2011, 10:58:18 am โดย maxfroyo »

-PlayOnThai

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 04:58:18 pm »
ทำไม Play on mini hd 2 ไม่ให้พอร์ต usb 3.0 ครับไครทราบอธิบายหน่อย
ทั้งที่ ext ฮาร์ทดิส ที่ขายทุกวันนี้มันเป็น 3.0 กันหมดแล้ว  [ไม่เอา]

สำหรับ port usb 3.0 ของ Playon hd2 นั้น มีไว้ต่อกับพีซีเท่านั้น เพื่อให้การโอนถ่ายข้อมูลระหว่าง HDD ใน PlayonHD2 กับ พีซี ได้ความเร็วที่พอๆ กับการต่อ sata

ส่วน port ที่มีไว้ต่อกับ ext  hdd ตอนนี้เท่าที่ทราบยังไม่มีเครื่องเล่นไฮเดฟรุ่นไหนที่มี Port USB 3.0 นะครับ มีแต่ USB 2.0 ทั้งหมดครับ

ดังนั้น เนื่องจาก Playon mini ไม่สามารถใส่ HDD ในเครื่องได้ เลยยังไม่มี Port USB 3.0 ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ icewind

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 11:32:52 pm »
ถามเรื่องการ setup wifi ครับ

พอดีผมซื้อ Playon HD2 มาร่วมกับซื้อ usb wifi ของ essential มาอ่ะครับ แต่พอผมมาเสียบก็ connect network ได้ปกติ

1. แต่ว่าตอน add file มันมีปัญหาเรื่องชื่อไฟล์อ่ะครับ มันต้องเป็นไฟล์ torrent ที่ไม่มีวรรค ไม่มี _ อ่ะครับ ไม่ทราบว่ามี fw ไหนที่ add ไฟล์ได้ทุกแบบไหมครับ

2. หลังจาก add file torrent ได้มันก็เกิดปัญหาว่าไม่ยอมโหลด ผมเดาว่าตัวเครื่องไม่สามารถ connect internet ได้อ่ะครับ เพราะว่ามันเปิดพวก youtube facebook twitter ไม่ได้เลย ไม่ทราบว่าต้องไปแก้ไขตรงไหนครับ (notebook ผมก็ connect network ตัวเดียวกันซึ่งก็เล่นเน็ตได้ปกติ)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ playonthai

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 03:56:40 pm »
เบื้อต้นให้ตรวจสอบว่า HD2 ได้รับ ip address หรือไม่ และตัว Router ได้เข้ารหัสไว้หรือไม่ หากมีให้ปลดรหัสลองดูก่อนครับ

ออฟไลน์ bigj

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 03:35:50 pm »
กำลังจะถอย มาดูรับ  [โย่ว]

ออฟไลน์ icewind

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 09:09:08 am »
สอบถามหน่อยครับ พอดีตอนนี้ Playon hd 2 ผมมันเล่นเน็ตได้แล้วผ่าน wireless แต่พอผม add torrent เข้าไปใน transmission มันก็เข้าได้ปกติ แต่มันไม่ยอมโหลดอ่ะครับ connect peer เป็น 0 ตลอด แต่ตัว tracker connect success นะครับ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรเหรอครับ

ออฟไลน์ playonthai

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 04:50:27 pm »
สอบถามหน่อยครับ พอดีตอนนี้ Playon hd 2 ผมมันเล่นเน็ตได้แล้วผ่าน wireless แต่พอผม add torrent เข้าไปใน transmission มันก็เข้าได้ปกติ แต่มันไม่ยอมโหลดอ่ะครับ connect peer เป็น 0 ตลอด แต่ตัว tracker connect success นะครับ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรเหรอครับ

ใช้ net ของอะไร แนะนำให้ใช้ True ถ้าใช้ TOT 3BB จะต่อติดยาก
ให้ FIX IP ที่เครื่อง Playon และตั้งค่า Port Forward ที่เราท์เตอร์ 1024 หรือทุกพอร์ทไปที่ Playon