ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 613067 ครั้ง)

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Re: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #468 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2015, 06:43:48 am »
Dune tv303D เล่นเมนู ไฟล์ iso ไม่ได้ต้องทำไงดีครับ รบกวนช่วยหน่อยครับ  [โขกโต๊ะ]

เล่นเมนูสารพัด.....อาจต้องพึ่งเครื่องที่ใช้ชิบ ค่าอื่นแล้วหละจร้า

ออฟไลน์ Basic_Step

• *
Re: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #469 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2015, 09:21:52 pm »
ขอปรึกษาเรื่องรีโมทครับ
ผมใช้ Dune base 3.0 ซื้อมาใช้ได้สัก 3-4 ปีแล้ว ใช้งานปกติทุกวันจู่ๆ วันนี้รีโมตกลับใช้งานไม่ได้ ลองเปลี่ยนถ่านใหม่แล้วไม่หาย สังเกตุที่ไฟแดงๆ ที่รีโมตเวลากดก็ติดปกติ ตัวเครื่องกดผ่านหน้าเครื่องปกติ ใช้ผ่านแอพรีโมต DMC ก็ใช้ได้ เลยไม่รู้ว่าเสียที่ไหนแน่ รบกวนขอคำแนะนำหรือแหล่งส่งซ่อมครับ

[โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ]

ออฟไลน์ ttmk_ten

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #470 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2015, 05:06:02 pm »
ผมใช้ Dune base 3.0 ซื้อมาใช้ได้สัก 3-4 ปีแล้ว ใช้งานปกติทุกวันจู่ๆ วันนี้รีโมตกลับใช้งานไม่ได้ ลองเปลี่ยนถ่านใหม่แล้วไม่หาย สังเกตุที่ไฟแดงๆ ที่รีโมตเวลากดก็ติดปกติ ตัวเครื่องกดผ่านหน้าเครื่องปกติ ใช้ผ่านแอพรีโมต DMC ก็ใช้ได้ เลยไม่รู้ว่าเสียที่ไหนแน่ รบกวนขอคำแนะนำหรือแหล่งส่งซ่อมครับ

ลองเอากล้องมือถือเปิดแอพกล้องไว้ กดรีโมทแล้วดูผ่านจอมือถือ มีแสงกระพริบจากหลอด LED อินฟราเรดที่หัวรีโมทไหมครับ
 ถ้ามี ตัวรีโมทคงปกติ หากไม่มีแสงกระพริบ หลอด LED อาจเสีp หรือภาครับใน Dune เสียครับ
 อีกกรณี หากเคยมีถ่านเสียมีน้ำเยื้อมไหลเข้าไปในตัวรีโมท อาจทำให้วงจรผิดพลาดไม่ทำงาน...

รีโมท Dune ลองถามที่ Digilite ดูครับ

ออฟไลน์ Basic_Step

• *
« ตอบกลับ #471 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2015, 07:50:28 pm »

ลองเอากล้องมือถือเปิดแอพกล้องไว้ กดรีโมทแล้วดูผ่านจอมือถือ มีแสงกระพริบจากหลอด LED อินฟราเรดที่หัวรีโมทไหมครับ
 ถ้ามี ตัวรีโมทคงปกติ หากไม่มีแสงกระพริบ หลอด LED อาจเสีp หรือภาครับใน Dune เสียครับ
 อีกกรณี หากเคยมีถ่านเสียมีน้ำเยื้อมไหลเข้าไปในตัวรีโมท อาจทำให้วงจรผิดพลาดไม่ทำงาน...

รีโมท Dune ลองถามที่ Digilite ดูครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำในการตรวจสอบ พร้อมแหล่งซื้ออะไหล่ครับผม
 [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ kenji08

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #472 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2015, 04:21:44 pm »
dune tv102  อยู่ดีๆเครื่องร้อนขึ้นแล้วไม่ยอมอ่านไฟล์หนัง ต้องทิ้งไว้ปิดเครื่องหลายนาทีเปิดใหม่ถึงยอมอ่านไฟล์ครับไม่ทราบว่าใครมีปัญหาแบบนี้รึปล่าวครับ

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #473 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2015, 04:42:57 pm »
dune tv102  อยู่ดีๆเครื่องร้อนขึ้นแล้วไม่ยอมอ่านไฟล์หนัง ต้องทิ้งไว้ปิดเครื่องหลายนาทีเปิดใหม่ถึงยอมอ่านไฟล์ครับไม่ทราบว่าใครมีปัญหาแบบนี้รึปล่าวครับ

Main CHIP (Sigma 8xxx CPU) ทำงานค่อนข้างร้อน  เขาใช้ก้อน ซิลิโคน.......แปะบนชิบ ยันกับพื้นล่าง(เป็นโลหะ) เพื่อระบายความร้อนจร้า

ข้าน้อยใช้แบบพลิกกลับด้านล่าง  ขึ้นข้างบน.......ไร้ปัญหา ระบายไม่ทัน  เล่นได้ตลอด

หากร้อนผิดปกติ
สาเหตุ......ที่เป็นไปได้

....ชิ้นซิลิโคนระบายความร้อนเคลื่อน ไม่อยู่ตรงกลาง  ทำให้ระบายความร้อนได้ไม่ดีเท่าที่ควร

....หรือเจอมดคันไฟ  เลื้ยเข้าไปกัดกิน  จนหลุดเป็นขุยๆ......อันนี้เรื่องจริง  ที่บ้านเจอไปหลายเครื่องละ

ออฟไลน์ Jabervoc

• *
« ตอบกลับ #474 เมื่อ: กันยายน 14, 2015, 04:11:15 pm »
ผมเพิ่งซื้อDune 303D มาได้2เดือนครับ แล้วตอนซื้อคนขายก็บอกว่า ช่องรายการสามารถดูได้และทาง
บ.ไนซตี้จะคอยอัพเดต ตลอด ล่าสุดมานี้พบว่ารายการหนังจะไม่อัพเดตแล้วนะครับ ยกเว้นจะยอมจ่ายเงินเพิ่มเป็นค่าดูแลserver
จึงอยากออกมาแจ้งเตือนครับว่า รายการของnicety shop ถ้าคุณอยากดูรายการต่างๆคุณต้องจ่ายรายเดือนเพิ่มจากค่าตัวเครื่องนะครับ
อย่าให้ทางร้านหลอกคุณได้นะครับ

ออฟไลน์ samsung001

• *
« ตอบกลับ #475 เมื่อ: กันยายน 14, 2015, 09:39:38 pm »
และแล้ววันนี้ก็มาถึง ค่าสมัครสมาชิกดูฟรีตลอดชีพมันไม่จริงหรอดครับในโลกนี้ ดูจากฟิตเนสตลอดชีพ ตอนนี้ยังเจ๊งไปจากเมืองไทยแล้วเลย แล้วiptvสมัครครั้งเดียวดูฟรีตลอดชีพมันเป็นไปไม่ได้ตั้งแต่ต้นอยู่แล้วครับ ทุกอย่างมีค่าใช้จ่าย ดังนั้นถ้าใครบอกสมัครโน่นนี่สิฟรีตลอดชีพ จงจำไว้ว่ามันไม่จริงครับ

ออฟไลน์ beatles3t

• *
« ตอบกลับ #476 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 04:15:36 pm »
แบบนี้ก็แปลว่าซื้อเครื่องนอกคุ้มกว่ามากมายซินะครับ ราคาก็ต่างกันตั้ง3,000บาทไทย หรือท่านอื่นมีความเห็นเป็นประการใดบ้างครับ

ออฟไลน์ CityRabbit

• *
« ตอบกลับ #477 เมื่อ: กันยายน 21, 2015, 03:50:49 pm »
เรื่องซีรี่ย์ เราเพิ่งซื้อมาได้ 2 อาทิตย์กว่าค่ะ ก่อนซื้อได้ถามถึงส่วนที่ต้องจ่ายเพิ่มด้วย ทางร้านแจ้งว่าตรงนั้นมีบริการเสริม อันเดิมก็ยังทำต่อไป อันที่เพิ่มมายังมีไม่มาก ไม่จำเป็นต้องสมัคร เพราะอันเก่าก็ยังมีการอัพเดทและใช้ได้อยู่ เอาเป็นว่าเรื่องเก่าขอให้อัพให้จบก่อนละกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2015, 04:34:42 pm โดย CityRabbit »

ออฟไลน์ big_peeraphan

• *
  • ???????????????
« ตอบกลับ #478 เมื่อ: กันยายน 21, 2015, 05:57:40 pm »
ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ใครมี Dune base 3d อยากอัพ สนใจปล่อย ติดต่อ บิ๊ก 084 4508002 Line : big_peeraphan
แจ้งทาง line ครับ พอดีไม่ได้เฝ้าหน้าจอคับ ขอบคุณพื้นที่

ออฟไลน์ matuk

• *
« ตอบกลับ #479 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 10:09:14 am »
สอบถามหน่อยครับ คือผมเจอปัญหา DUNE TV303D เปิดสวิทช์หลังเคื่อง ไฟสแตนบายติด แต่พอกดเปิดเครื่องโดยใช้รีโมทเปิดเครื่อง เครื่องเงียบ นิ่งสนิท ไม่มีอาการใดๆทั้งสิ้น ส่งให้ช่างช่วยดู เค้าถ่ายรูปชิปตัวที่(เค้าคิดว่า)เสียมาให้ดู  คือมันเป็นชิปตัวที่เขียนว่า Sigma เค้าบอกว่าเค้าหาซื้อชิปตัวนี้ไม่ได้ งานเข้าครับ คราวนี้มีใครช่วยแนะนำหน่อยครับว่าผมควรต้องทำไงดี ควรซื้อเครื่องใหม่  หรือหาซื้อชิปตัวนี้จาก Digilife ได้มั้ย หรือมีขายที่อื่น
ปล.สาเหตุที่มาของอาการนี้คือ ฟ้าผ่าครับ ใกล้ๆบ้าน ฟ้าผ่าคราวนั้นมีอุปกรณ์ที่เสียคือ ทีวีพลาสม่า บอร์ดAพัง(เสียบสายแลนทิ้งไว้) , เร้าเตอร์ เจ๊ง (เปิดเครื่องทิ้งไว้) , Cloud IBOX เจ๊ง (เสียบแลนทิ้งไว้) , ตู้เย็น เจ๊ง (ฟิวส์ขาด) , แอร์พัง (ฟิวส์ขาด)

ออฟไลน์ bangpoon

• *
« ตอบกลับ #480 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2015, 09:09:37 am »
dune hd max

ใช้มาหลายปีแล้ว ไม่เคย up firmware ใดๆทั้งสิ้น
เพราะทำไม่เป็น แล้วตอนนี้จำเป็นไหมที่จะต้อง up
มันก็ยังดูได้ตามปกตินะครับ ...

แล้วถ้าจะอัพ ต้องทำอย่างไร ช่วยชี้ทางให้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Kaisit

• *
« ตอบกลับ #481 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2015, 11:48:41 am »
หลังจากซื้อ DUNE BASE 3D มาได้สัก 1 อาทิตย์จากร้านไนท์ตี้
ผมเล่นผ่าน HDD 2.5" นะครับ

ปัญหาที่พบคือ
1. เครื่องอืด!! เวลาเปิดไฟล์หนัง 3D full-rip ISO อืดแบบกดรีโมทแล้วประมาณ 2-5 วินาทีกว่าเครื่องจะตอบสนอง
2. ซับไม่ขึ้นเป็นช่วงๆ เวลาเปิดไฟล์หนัง 3D full-rip ISO บางเรื่องเช่น Harry 7.1 และ 7.2 (อาจเป็นผลจากเครื่องทำงานเกินพิกัดหรือเปล่า?)

นอกนั้นก็ปกติดี  ผมติดใจโหมดซีนี่ของทาง nicety มากตอนแรกคิดว่ามันทำได้แค่เปิดหนัง  55+
สุดท้ายใครเจอปัญหานี้บ้างครับ หรือ มีวิธีแก้ไขหรือแนะนำอะไรบอกได้ครับ
 [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ hibino08

• *
« ตอบกลับ #482 เมื่อ: มกราคม 05, 2016, 12:50:58 pm »
จะมีใครนำเข้า Dune HD Solo 4K มั๊ยนะ น่าสนใจดีนะครับ

http://dune-hd.com/eng/products/full_hd_media_players/48

ออฟไลน์ aeoutdoor

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #483 เมื่อ: มกราคม 30, 2016, 11:10:38 pm »
Dune tv303D เปลี่ยนสกินยังงัยครับ ขอความรู้ที มือใหม่ครับ

ออฟไลน์ nice

« ตอบกลับ #484 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2016, 08:05:04 pm »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2016, 08:52:43 pm โดย nice »

ออฟไลน์ nice

« ตอบกลับ #485 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 04:16:10 pm »
Dune solo 4k unbox by nicetyshop
https://www.youtube.com/watch?v=z_MneL9UmNo

Dune solo 4k test 3d by nicetyshop
https://www.youtube.com/watch?v=c76QPa4bAqw

Dune solo 4k test dvb-t2 by nicetyshop
https://www.youtube.com/watch?v=3ROloWVab2U

dune solo 4k test play file 4k to tv 2k by nicetyshop
https://www.youtube.com/watch?v=hAySfmOP4rU