ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 612107 ครั้ง)

ออฟไลน์ oatto99

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 11:30:57 pm »
มีตัวไหนมันดู 3dได้ไหมครั้ง ทั้งแผ่นทั้งฮาสดิส???
ยังไม่มีครับ
ขอบคุณครับ ฮือๆ

ออฟไลน์ wwwhs7etd

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 10:27:17 pm »
DUNE H1 ตั้งค่าผ่าน HUB อย่างไรให้ COM มองเห็นครับ(เสียบช่อง LAN)

ออฟไลน์ stomboy

• *
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 09:15:55 pm »
 [กระดึบ]
ทำไมกระทู้ Dune เงียบฉี่ ไม่เหมือนกระทู้อื่น ๆ เลย
รึว่า ไม่ค่อยมีคนเล่น Dune กัน

ออฟไลน์ HD Digital Shop

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 07:12:09 pm »
[กระดึบ]
ทำไมกระทู้ Dune เงียบฉี่ ไม่เหมือนกระทู้อื่น ๆ เลย
รึว่า ไม่ค่อยมีคนเล่น Dune กัน
อาจเป็นเพราะช่วงนีิสินค้า Dune ขาดตลาดทำให้คนเข้ากระทู้น้อยลง เชื่อว่าเดี๋ยวเดือนนี้สินค้าเข้าเมืองไทยกระแส Dune จะกลับมาคึกคักอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ stomboy

• *
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 09:06:50 pm »
รอลุ้นอยู่ว่า Dune จะมีตระกูล 3d ของ sigma ในราคาเบา ๆ มาให้สอยบ้างเปล่า
ตอนนี้ยังอดใจรออยู่  เลยยังไม่ซื้อของค่าย Realtek  ถ้ามาช้าเกินครึ่งปีนี้ ก็คงจารอ
ไม่ไหวละ   Dune สู้ๆๆๆ เค้าหน่อย

ออฟไลน์ karonn21

• *
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:41:07 am »
อยากสอบถามครับ ผมใช้ dune h1 อยู่ครับ แต่พวกไฟล์ mkv บางไฟล์เสียงกับภาพไม่ตรงกันครับ ไม่ทราบว่าเราสามารถปรับได้รึเปล่าครับหรือว่าต้องลบแล้วโหลดใหม่อย่างเดียวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:51:45 am โดย karonn21 »

ออฟไลน์ paranoidchao

• *
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 03:52:15 pm »
อยากสอบถามครับ ผมใช้ dune h1 อยู่ครับ แต่พวกไฟล์ mkv บางไฟล์เสียงกับภาพไม่ตรงกันครับ ไม่ทราบว่าเราสามารถปรับได้รึเปล่าครับหรือว่าต้องลบแล้วโหลดใหม่อย่างเดียวครับ

อาการเดียวกันกับเครื่องผมเลยครับ ส่วนใหญ่เครื่องผมเล่นไฟล์ mkv แล้วภาพกับเสียงไม่ตรงกัน

หาวิธีแก้ไม่ได้เลยครับ โหลดไฟล์ใหม่จากคนปล่อยคนอื่น(ขนาดไฟล์ก็คนละขนาด) เสียงก็ยังดีเลย์อยู่ครับ

สุดท้ายวิธีแก้ของผมคือ โหลด Full Rip ล้วนๆครับ ส่วนถ้าต้องดู mkv ก็ต้องพึ่งพาเจ้าชิพ Realtek แทน  [เศร้า]

ออฟไลน์ karonn21

• *
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 04:18:53 pm »

อาการเดียวกันกับเครื่องผมเลยครับ ส่วนใหญ่เครื่องผมเล่นไฟล์ mkv แล้วภาพกับเสียงไม่ตรงกัน

หาวิธีแก้ไม่ได้เลยครับ โหลดไฟล์ใหม่จากคนปล่อยคนอื่น(ขนาดไฟล์ก็คนละขนาด) เสียงก็ยังดีเลย์อยู่ครับ

สุดท้ายวิธีแก้ของผมคือ โหลด Full Rip ล้วนๆครับ ส่วนถ้าต้องดู mkv ก็ต้องพึ่งพาเจ้าชิพ Realtek แทน  [เศร้า]

แต่ของผมเป็นส่วนน้อยนะครับ 10เรื่องจะเจอสัก 2

ว่าจะลองโหลดของเจ้าอื่นแล้ว แต่คนใช้ dune น้อยจริงๆ เวบนี้

ออฟไลน์ baanjo

• *
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 01:13:52 pm »
สมาชิกใหม่ครับ ขอคำแนะนำด้วย
 ผมเห็น DUNE  TV-301 สเปคก็น่าเล่น แต่ไม่เห็นมีคนพูดถึง จริงๆยังมีขายกันอีกหรือไม่ครับ หรือตัวไหนในราคา 8000 น่าเล่นบ้าง
 อยากได้แบบ มี COAX ต่อเเครื่องเสียงแบบเก่า หรือเผื่ออนาคตมี passthrough ก็ดี มี internet appl ก็ดี บางทีไม่อยากต่อคอม CPU RAM เร็วๆก็ดี ส่วนใหญ่ต่อ EXT HDD 1T ชอบเล็กๆพกพาได้
ขอบคุณครับ  [เท่ห์]

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:12:15 pm »
สมาชิกใหม่ครับ ขอคำแนะนำด้วย
 ผมเห็น DUNE  TV-301 สเปคก็น่าเล่น แต่ไม่เห็นมีคนพูดถึง จริงๆยังมีขายกันอีกหรือไม่ครับ หรือตัวไหนในราคา 8000 น่าเล่นบ้าง
 อยากได้แบบ มี COAX ต่อเเครื่องเสียงแบบเก่า หรือเผื่ออนาคตมี passthrough ก็ดี มี internet appl ก็ดี บางทีไม่อยากต่อคอม CPU RAM เร็วๆก็ดี ส่วนใหญ่ต่อ EXT HDD 1T ชอบเล็กๆพกพาได้
ขอบคุณครับ  [เท่ห์]
Dune TV-301 ของยังไม่เข้ามาในไทยครับ สเปคเดียวกับ TV-101

ออฟไลน์ wwwhs7etd

• *
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 09:46:36 am »
การที่ เสียง ภาพ มีปัญหา อาจมาจากการป้องกันการ Copy

ออฟไลน์ ninemooo

• OLED TV member
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 03:35:25 pm »

DUNE สามารถปรับให้ ปากกับใจตรงกัน ได้นี่ครับ...

กดเมนู ที่รีโมท แล้วเลือก audio sync อ่ะครับ แล้วกดเลือกเวลา + - ได้เลยครับ...
¨§ÍÂèÒºÔ¹ãËéÊÙ§ÍÂèÒ§ã¤Ãà¤éÒ    ËÁÑ蹺ԹàÍÒà·èÒ·ÕèàÃҨкԹäËÇ
äÁèÊӤѭÇèҨкԹ·èÒÍÐäà      ¢Íà¾Õ§ä»ãËé¶Ö§½Ñ¹...à·èÒ¹Ñé¹¾Í

ออฟไลน์ pum3d

• *
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 09:19:54 am »
ซื้อ smart d1 มาไม่ทราบว่าจะตั้งสี เปลี่ยนขนาด ย้ายตำแหน่งยังไงครับ ผมลองทำแล้วไม่ขึ้น ไม่แน่ใจว่าทำผิดหรือป่าว และเปลี่ยนได้เฉพาะไฟล์ mkv หรือป่าวครับ

ออฟไลน์ CK Content

• *
    • CK Content
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 07:20:01 am »
มันเปลี่ยนได้แต่ซับนอกนะครับ ซับที่อยู่ในหนังเปลี่ยนไม่ได้ครับ
¨Ó˹èÒ Dune HD Media Player ÃÒ¤Ò¾ÔàÈÉ
Ê觶֧·Õè àË繢ͧáÅéǤèͨèÒÂà§Ô¹

http://ckcontent.gagto.com

ออฟไลน์ stocamadas

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 07:58:03 pm »
chip 8910 ไม่ทำตัวที่ราคาเบานิสนึงมาขายเหรอครับ ?
¶éÒäÁè¶Ö§·ÕèµÒ          ¡çäÁèÇÒªÕÇÒÇÒµÁì
ã¤Ã¾Ô¦Òµà¢è¹¦èÒ       äÁèÍÒÊÑ­
áµè¶éÒ¶Ö§·ÕèµÒ          ÇÒªÕÇѹ
äÁé¨ÔéÁ¿Ñ¹á·§à˧×Í¡   ÂѧàÊ×Í¡µÒÂ

• *
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 07:54:23 am »
ของ Dune มีแต่ตัว Pro ครับ มาเดือนหน้า ตัวราคาเบายังไม่มีกำหนดเลยครับ
¨Ó˹èÒ Dune HD Media Player ÃÒ¤Ò¾ÔàÈÉ

ออฟไลน์ guojia

• *
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 12:04:06 am »
มือใหม่ครับ   นั่งอ่านอยู่สองวัน ตอนแรกจะเอา playon อ่านไปอ่านมา เขาว่ากันว่า popcorn อ่านไปมาทั้งวัน มาสรุปที่ dune เขาว่า เสถียรสุด

จะซื้อ dune smart h1 มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ

ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 07:00:30 pm »
ผมมีทั้ง playon dune popcorn ใช้ง่ายสุดก็ เสถียรสุด สวยสุด แพงสุด ก็ dune แล้วครับ

เรื่องร้านลองเข้าไปดูในห้องซื้อขายก็ได้ครับมีหลายเจ้า