ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 613061 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mrcapcom

• *
Re: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 09:16:18 pm »
มีเรื่องรบกวนหน่อยครับ คือ ผมโหลดหนังที่เป็น MKV มาแต่ซับมันไม่ขึ้นอ่ะครับ แต่ถ้าเปิดกะคอมซับขึ้น

ต้องแก้ยังไงหรอครับ ผมลองดึงซับออกมาแล้วลดขนาดแล้วก็ยังไม่ขึ้นอยู่ดีอ่ะครับ

ออฟไลน์ wut33

• *
Re: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 12:21:40 am »
เพิ่งซ้อตัว D1 มาครับ ไม่ทราบว่ามันset network ยังไงเหรอครับ หรือมีเวปไหนแนะนำมั่งอะครับ

ออฟไลน์ CK Content

• Flat TV member
  • *
    • CK Content
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 06:53:04 pm »
มีเรื่องรบกวนหน่อยครับ คือ ผมโหลดหนังที่เป็น MKV มาแต่ซับมันไม่ขึ้นอ่ะครับ แต่ถ้าเปิดกะคอมซับขึ้น

ต้องแก้ยังไงหรอครับ ผมลองดึงซับออกมาแล้วลดขนาดแล้วก็ยังไม่ขึ้นอยู่ดีอ่ะครับ

จากรูปเป็นไฟล์ mkv ซับนอก เปิดได้ครับ

ไม่ทราบว่าเป็นหนังเรื่องเดียว หรือเป็นทุกเรื่องครับ

ถ้าเป็นทุกเรื่องลองติดต่อตัวแทนจำหน่ายดูนะครับ

ถ้าเป็นบางเรื่องอยากได้รายละเอียดไฟล์มากกว่านี้หน่อยครับ

¨Ó˹èÒ Dune HD Media Player ÃÒ¤Ò¾ÔàÈÉ
Ê觶֧·Õè àË繢ͧáÅéǤèͨèÒÂà§Ô¹

http://ckcontent.gagto.com

• *
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 12:23:55 pm »
เพิ่งซ้อตัว D1 มาครับ ไม่ทราบว่ามันset network ยังไงเหรอครับ หรือมีเวปไหนแนะนำมั่งอะครับ

ถ้าเป็น lan เสียบปุปจะติดปับเลย ยกเว้นถ้าคุณไป fix ip ไว้ ก็ต้องไปกำหนด ip ในเครื่อง dune ครับ

ถ้า เป็น wifi ถ้าไม่กำหนด password ไว้ก็จะติดเลย
ถ้ากำหนด password ไว้ก็ให้ดูที่ router ว่ากำหนดเป็น 64 bit 128 bit และกำหนดเป็น hex หรือ ASCII พอรู้แล้วก็เลือกไปและใส่ password ที่เรากำหนดไว้แค่นี้ คราวหน้าไม่ต้องใส่อีกครับ

http://ckcontent.gagto.com/?cid=401839

http://ckcontent.gagto.com/?cid=401849
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2012, 01:03:42 pm โดย CK Content »
¨Ó˹èÒ Dune HD Media Player ÃÒ¤Ò¾ÔàÈÉ

ออฟไลน์ adtong

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 01:51:09 am »
สอบถามหน่อยครับ ผมใช้ Dune HD Smart H1 เวลาเปิดเครื่องมันจะ ขึ้น download หน้าที่มี logo dune อยู่พักนึงแล้วก็ดับไปเป็นเพราะอะไรครับ

อยากถามเพิ่มเติมด้วยครับถ้าผมเซ็ตไว้เป็นดูผ่านสาย component ไว้ แต่มาต่อกับเครื่อง TV อีกเครื่องเป็น สายอื่นที่ไม่ใช่ component มันจะเปิดได้ปกติไหมครับ
เพราะผมเปิดกับเครื่องที่ใช้สาย component แล้วเปิดติดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2012, 01:52:02 am โดย adtong »

• *
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 01:31:22 pm »
สอบถามหน่อยครับ ผมใช้ Dune HD Smart H1 เวลาเปิดเครื่องมันจะ ขึ้น download หน้าที่มี logo dune อยู่พักนึงแล้วก็ดับไปเป็นเพราะอะไรครับ

อยากถามเพิ่มเติมด้วยครับถ้าผมเซ็ตไว้เป็นดูผ่านสาย component ไว้ แต่มาต่อกับเครื่อง TV อีกเครื่องเป็น สายอื่นที่ไม่ใช่ component มันจะเปิดได้ปกติไหมครับ
เพราะผมเปิดกับเครื่องที่ใช้สาย component แล้วเปิดติดเลย

1.เอาไปเปลี่ยนได้เลยครับ

2.สายอีกเครื่องเป็นสายอะไรครับ ปกติก็ติดนะครับ

ออฟไลน์ adtong

• **
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 10:42:50 pm »

2.สายอีกเครื่องเป็นสายอะไรครับ ปกติก็ติดนะครับ
เครื่องเดิมที่ใช้ เป็น สายคอมโพแนนท์ อีกเครืองเป็น hdmi และลองเสียบสาย av ธรรมดา เปิดไม่ได้เลย แต่พอกลับมาเปิดเครื่องแรกที่เป็นสาย คอมโพแนนท์ เปิดได้ปกติครับ
ผมพอจะรู้แล่วว่าน่าจะเป็นที่ระบบเครื่อง ที่ไม่ยอมเปลี่ยนแปลงค่าตาทสายที่เสียบ
อไากถามว่าปกติ เครื่องมันจะออโต้ให้ไหมครับเมื่อเปลี่ยนสาย ?

• *
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 09:04:21 am »

เครื่องเดิมที่ใช้ เป็น สายคอมโพแนนท์ อีกเครืองเป็น hdmi และลองเสียบสาย av ธรรมดา เปิดไม่ได้เลย แต่พอกลับมาเปิดเครื่องแรกที่เป็นสาย คอมโพแนนท์ เปิดได้ปกติครับ
ผมพอจะรู้แล่วว่าน่าจะเป็นที่ระบบเครื่อง ที่ไม่ยอมเปลี่ยนแปลงค่าตาทสายที่เสียบ
อไากถามว่าปกติ เครื่องมันจะออโต้ให้ไหมครับเมื่อเปลี่ยนสาย ?

ปกติก็จะเปลี่ยนแบบ auto นะครับ อาจเป็นที่ช่องสัญญาณที่มาจากเครื่อง dune ทั้ง HDMI และ AV มีปัญหาลองเอาเครื่องไปเปลี่ยนดูนะครับ

ออฟไลน์ Bom

• **
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 12:05:40 pm »
Dune prime 3.0 ตัวถาดที่เล่น BD เสีย ที่ร้านเค้ามีขายแยกไม๊ครับ (ของคุณไนท์) เท่าไหร่ครับ

• *
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 01:48:15 pm »
Dune prime 3.0 ตัวถาดที่เล่น BD เสีย ที่ร้านเค้ามีขายแยกไม๊ครับ (ของคุณไนท์) เท่าไหร่ครับ

ของหมดประกันหรือยังครับ ถ้าซื้อกับ nicety shop เขาจะ stock อะไหล่ไว้ให้ 10% อยู่แล้วครับ เอาไปเปลี่ยนได้เลย
แต่ถ้าหมดประกันแล้วมีค่าใช้จ่ายครับ รายละเอียดผมไม่แน่ใจลองโทรถามคุณไนท์ดูนะครับ 02-9422388

ออฟไลน์ aonlines

• *
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 05:34:37 pm »
ผมมีปัญหา yadis หน้า info หนังตัวหนังสือขาดด้านล่าง กับ ปี เลขไม่ครบ
ต้องแก้ไงครับ

ออฟไลน์ aonlines

• *
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 05:31:32 pm »
ปัญหาแก้ได้แล้วครับ เกิดจากใช้ windown 7 แล้วไปใช้ ขนาดอักษร กลาง หรือ ใหญ่
ต้องปรับใช้แบบ เล็ก smaller (default) จะแก้ได้

ออฟไลน์ 9S

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 08:41:58 pm »
Firmware ล่าสุดออกแล้วครับ BigChange อิอิ
Download: dune_firmware_hdmax_120531_2200_beta.dff (ZIP)

http://dune-hd.com/firmware/
Display : Philips 40PFL5605 (Mo. Pass&Seymour)
HDPlayer : Dune HD MAX
A/V: Onkyo TX-NR609
Speakers : Bose AM-10 Series II
HDMI : [^_^] hd-24L, QED performance
... .... DUO + HELUKABEL Power Cable

ออฟไลน์ ninemooo

• OLED TV member
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 08:19:04 am »
ว่าจะเข้ามาแปะลิ้งค์ fw พอดี....ขอบคุณครับท่าน 9s
¨§ÍÂèÒºÔ¹ãËéÊÙ§ÍÂèÒ§ã¤Ãà¤éÒ    ËÁÑ蹺ԹàÍÒà·èÒ·ÕèàÃҨкԹäËÇ
äÁèÊӤѭÇèҨкԹ·èÒÍÐäà      ¢Íà¾Õ§ä»ãËé¶Ö§½Ñ¹...à·èÒ¹Ñé¹¾Í

ออฟไลน์ 9S

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 01:32:02 pm »
ว่าจะเข้ามาแปะลิ้งค์ fw พอดี....ขอบคุณครับท่าน 9s

ค้าบบพี่หมู ^^
Display : Philips 40PFL5605 (Mo. Pass&Seymour)
HDPlayer : Dune HD MAX
A/V: Onkyo TX-NR609
Speakers : Bose AM-10 Series II
HDMI : [^_^] hd-24L, QED performance
... .... DUO + HELUKABEL Power Cable

ออฟไลน์ wwwhs7etd

• *
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 09:30:52 am »
ผมจะอารูปที่มีอยู่ใส่ในโปรแกรม yadis เพื่อทำปกให้กับ DUNE H1 คลิกขวา เลือก Change ไม่ได้มันเป็นตัวจาง เหมือนกับ MOVER , COVER ทำไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ superman7

• *
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 12:48:54 pm »
 [งง] ขอสอบถามผู้รู้หน่อยครับ Dune D1 เวลาเปิดเสียง 5.1 DTS จากไฟล์ 720p mkv.เสียงจะเบามาก ใช้avr onkyo 609 แต่พอเปิดเป็นเสียงภาษาไทย เสียงดังปกติ ถ้าเปิดเสียง 5.1 DTS ต้องปรับขึ้นกว่าปกติ ประมาณ +20 ครับ ไม่ทราบว่า ปกติหรือเปล่าครับ เร่งความดังจาก Dune แล้วครับ หรือว่าเป็นที่ไฟล์หนัง ขอผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ