ผู้เขียน หัวข้อ: ห้้องสวยด้วย LCD TV  (อ่าน 236675 ครั้ง)

ออฟไลน์ LinkinPark

• LCD TV member
  • **
    • http://imageshack.us/
Re: ห้้องสวยกับ TV LCD
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 10:27:09 pm »
โชว์เลยครับท่าน gatai

ออฟไลน์ gatai

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 10:29:23 pm »
พูดไปงั้งไม่มีให้โชว์ นี่ดีกว่า มีรูปการจัดวางแสงไฟหลังจอมาให้ชม (เป็นของเพื่อนๆสมาชิกอีกเวปนึงครับ)

รอแปปครับ

ออฟไลน์ LinkinPark

• **
    • http://imageshack.us/
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 10:31:59 pm »
สุโค่ยๆๆๆ :o

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 03:37:29 am »
มีแต่ตัวเก่า 42  ที่เคยลงไปแล้วมาโชว์ตัวใหม่ไม่ได้ถ่ายไว้ครับ แต่ประมาณนี้หละ

ชุดเล็กๆแต่บึ้มกลางๆ

นี่เป็นหนังส่วนหนึ่งที่สะสม

ส่วนภาพนี้คือห้องในฝัน(เน้นห้องในฝันความเป็นจริงไม่มีปัญญาต้องฝันเอา)

ห้องใครไม่รู้แต่เห็นแล้วโดนถ้าเจ้าของห้องในภาพผ่านมาเจอรายงานตัวด้วยครับ อยากเห็นห้องนี้แบบตัวเป็นๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2009, 03:43:23 am โดย gatai »

ออฟไลน์ david

• **
    • civic µÒâµ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 10:35:28 am »
ลำโพงสวยนะท่าน gatai   :P
----------------------------------------------------
" ¼Õ·Õèà¢ÒÇèÒÁÕ¨Ô§ µÙäÁèà¤ÂàËç¹ ¢Í§¶Ù¡·Õèà¢ÒÇèÒ´Õ µÙ¡çäÁèà¤ÂàËç¹ "
----------------------------

ออฟไลน์ BBHOME

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 11:34:15 am »
ชุดโฮม yamaha รุ่นเดียวกันเลยครับ แต่ avr ของผมน่าจะเก่ากว่าเพราะซื้อเกือบ 2ปีแล้วครับ ว่าแต่ sub ของไรครับ หน้าตาไม่คล้ายยามา5 อ่ะครับ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 04:56:18 pm »
SUB  SHERMAM ครับ ราคา 4K เองครับ     YAMAHA ซื้อไม่ไหวตั้ง 10K UP

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 09:22:49 pm »
ชุดโฮม yamaha รุ่นเดียวกันเลยครับ แต่ avr ของผมน่าจะเก่ากว่าเพราะซื้อเกือบ 2ปีแล้วครับ ว่าแต่ sub ของไรครับ หน้าตาไม่คล้ายยามา5 อ่ะครับ

ของท่านBBHOMEคงใหม่กว่ามั้งครับ ของผม 3 ปีแล้วครับแต่ยังอึดดีอยู่  ของเค้าทนจริงๆ

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 12:58:33 am »

ของท่านBBHOMEคงใหม่กว่ามั้งครับ ของผม 3 ปีแล้วครับแต่ยังอึดดีอยู่  ของเค้าทนจริงๆ

จิงป่าวครับสภาพดูใหม่มากครับ ของผม avr  rx-v359 ครับกำลังอยากได้ชุดใหม่อยู่ แต่ต้องให้แม่อนุมัติเอาไปไว้ที่บ้านนอกเล็งๆไว้ rx-v836 เห็นเซล,ืที่พารากอนบอกว่าเป็นระบบ tru hd ดูหนังถ้าจะมันสุดยอด แต่ไปฟังของ denon ลำโพง jbl ก็เด็ดครับชุด 86,000ทั้งคู่ เห็นราคาก็เด็ด เลยต้องรอท่านแม่อนุมัติก่อนซื้อเองไม่ไหว ดูที่กทม.ใช้ชุดเดิมไปก่อน ซื้อเองแต่ยังไม่ได้ซื้อ sub เลยครับ เวลาดูหนังเลยไม่ค่อยอลังเท่าไหร่ แล้วของ เชอแมนโอมั้ยครับ อยากได้อยู่เหมือนกันแต่ไม่รู้เค้าเลือกกันยังไงอยากได้ไม่เกิน5 พันอะครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณ คุณ gatai มากครับที่ห้องข้อมูลมากมายได้ประโยชน์มากครับ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 02:47:43 am »
จิงครับ ซีรี่เดียวกันแต่ของผม   w ต่ำกว่าครับ ผม 357 ครับ

ถ้าราคาไม่เกิน 5 K ก็ต้องตัวผมหละครับ ดูหนังใช้ได้เลยครับแต่ฟังเพลงไม่ดีเท่าที่ควร ลองเสียงได้ที่ พาวเวอร์มอลล์  เดอะมอลล์ทุกสาขาครับ (จำได้ตอนจะซื้อซับ

ลองที่เค้าเตอร์ sherman ที่เดอะมอลล์ ซะนานมากเทสกับชุดโฮมที่ร้าน พอหันกลับมาบอกว่าเอารุ่นนี้หละตกใจคนมามุงดูหนังกันตรึมเลยนึกว่าเปิดหนังกลางแปลง
มั้ง)

แต่เห็นมีออกมาอีกรุ่น รู้สึกจะ 200 w มั้งครับ ราคาเขาว่ามา 6K กว่า  ลองไปฟังดูครับ แต่ตัวผมก็ดูดีนะถ้าดูหนัง    3 ปีละเหมือนกัน ยังใช้งานดีอยู่ครับ

มีอีกตัวของโซเค่น  ลองแล้วสู้ ตัวนี้ไม่ได้ครับ

นอกนั้น 10K ทั้งนั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2009, 02:55:19 am โดย gatai »

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 09:45:54 am »
ทำให้แตกตื่นไปทั้งห้างเลยสิครับ ก็ต้องลองให้มันสุดๆไปเลยไม่งั้นซื้อมาเสียดายเงินแย่ ใช่จิงๆครับ yamaha ดูหนังดีครับ เค้ามีระบบcinema dsp แต่ฟังเพลงหรือร้องคาราโอเกะผมว่าเสียงมันแปล่งๆไงไม่รู้หรือปรับไม่เป็นหว่า

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 09:56:27 am »
ท่านBBHOME ลองหา sub มาซักตัวนึงรับลองดูหนังมันขึ้นอีกเยอะครับ

มีsub กับไม่มี  ฟังแล้วเหมือนเครื่องเสียงคนละชุดกันเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2009, 09:58:39 am โดย gatai »

• **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 08:46:45 pm »
จัดไปงามๆ [งง]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 10:49:53 pm โดย david »
----------------------------------------------------
" ¼Õ·Õèà¢ÒÇèÒÁÕ¨Ô§ µÙäÁèà¤ÂàËç¹ ¢Í§¶Ù¡·Õèà¢ÒÇèÒ´Õ µÙ¡çäÁèà¤ÂàËç¹ "

• **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 08:13:07 pm »
ใครปล่อยตกเดี๋ยวปล้ำเลย จัดปายยย [เท่ห์]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2009, 12:39:17 pm โดย david »

• **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 09:25:27 pm »
รูป ชั้นวางทีวีที่ D I Y เอง คับ โดยคุณ  teetee   pantip.com
http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R8336524/R8336524.html

สรุปค่าใช่จ่ายที่เบิกเงินจากแฟน
1.ค่าไม้ยางพาราอัดประสานใช้ไป  1.5แผ่น  เป็นเงิน  2100บาท
2.ค่าสีฝุ่น ดินสอฟอง ใช้ไปประมาณ                          50บาท
3.ค่าแล็คเกอร์  ใช้ไปประมาณ 2ส่วน3แกลอนเป็นเงิน  250บาท
4.ค่าทินเนอร์ ประมาณ 3ส่วน4ปีบ เป็นเงิน                  300บาท
5.ค่ากาว สกรู กระดาษทราย บานพับต่างๆ                 300บาท
                 รวมเป็นเงิน                                     3000 บาท
ในส่วนค่าแรง แฟนไม่ให้เบิก แฟนบอกว่าให้หักจากค่าเครื่องมือที่เบิกล่วงหน้าไปก่อน จนกว่าจะหมดแล้วค่อยว่ากัน

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมนะครับ.........     teetee   pantip.com

ออฟไลน์ Kerorid

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 09:11:35 pm »
ที่ห้องคาราโอเกะไงครับ น่าจะทุกที่นะ แต่ผมไปที่ blu-o พารากอน samsung จอใหญ่ๆกะห้องแคบๆสวยมากครับ

• **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 07:38:25 pm »
พบเจอที่ไหนเห้นแล้วสวยถูกใจ เอามือถือถ่ายมาฝากเพื่อนๆเลยคับ เด๊่ยวนี้มือถือราคาพันกว่าบาทยังมีกล้องด้วย  ถูกกว่าซื้อทีวีมากมาย

• **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 06:19:06 pm »
 [เท่ห์]