ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผมจะแขวนลำโพงเซอร์ราว onkyo  (อ่าน 1888 ครั้ง)

ออฟไลน์ bazzii

• *
ถ้าผมจะแขวนลำโพงเซอร์ราว onkyo
« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2016, 11:43:48 am »
สอบถามหน่อยครับถ้าผมจะแขวนลำโพงเซอร์ราว ผมสามารถติดที่รูหมายเลข2ได้ไหมครับ
มีวิธีติดอย่างไร แล้วจิงๆรูนี้ใช้ทำอะไรครับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: ถ้าผมจะแขวนลำโพงเซอร์ราว onkyo
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2016, 01:09:22 pm »
...น่าจะเป็นรูตะปูเกลียวยึดฝาหลังลำโพง เอาไฟฉายมือถือส่องดู หรือส่องกลางแดดดูก็ได้ครับ คงเห็นหัวแฉกตะปูเกลียวอยู่ภายใน.

• *
Re: ถ้าผมจะแขวนลำโพงเซอร์ราว onkyo
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2016, 01:14:42 pm »
รูเป็นพลาสติกตันครับ ไม่มีน๊อต หรือเกลียวใส่น๊อด เลยครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2016, 09:40:23 pm »
รูที่ 2 วิธีแบบบ้านๆ หายางในรถจักรยานยนต์ ตัดเป็นเส้นพันรอบตะปู 1 นิ้วที่ตอกติดผนัง ยางยืดรัด ให้ได้ขนาดพอดีกับรูลำโพง เท่านี้ก็ได้แล้วครับ.

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2016, 09:55:15 pm »
ถ้าสกรูน๊อตเจาะเข้าไปเลย จะโดนอุปกรณ์ภายในมั้ยครับ
ที่อยากติดรูนี้เพราะ ถ้าติดรูบนจะเห็นขายึดชัดเจน แต่ถ้ารูล่าง ตัวลำโพงจะบังพอดีครับเลยมาหาข้อมูลก่อน  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 11:08:57 am »
...เจาะ ประกันหมด (มีประกัน 3 ปี)