ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ซ่อม LCD,LED,PLASMA,3D โทร 081-4531793 กรุงเทพ-ปทุมธานี มีรถรับ-ส่ง  (อ่าน 289587 ครั้ง)

ออฟไลน์ airlyer

• *
อยากสอบถามราคาในการซ่อม LCD TV32 นิ้ว ของ LG เผื่อจะดูว่าซ๋อมหรือซ์้อใหม่คุ้มกว่ากันครับ   [โขกโต๊ะ]

อาการเสียมีดังนี้
1.  จอไหม้ ด้านบนตรงกลาง
2.  มีเส้นเล็กๆๆๆ เต็มจอครับ

ออฟไลน์ tz

• *

อาการตามในรูปเลยครับ พอซ่อมได้มั้ยครับ samsung LA40D550K7R
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2013, 09:15:32 am โดย maitalk »

ออฟไลน์ yungying1503

• *
อ้างจาก: yungying1503 ที่ มีนาคม 01, 2013, 04:22:13 pm
อ้างจาก: yungying1503 ที่ กุมภาพันธ์ 23, 2013, 11:19:37 am
สวัสดีครับช่างที่เมื่อวาน 22กพ.56 ผมเอา lcd tv ไปให้ซ่อมประมาณบ่ายสองโมง พอดีช่างไม่อยู่พาคุณแม่ไปหาหมอแฟนเป็นคนมารับเครื่องแทนเลยไม่ได้คุยรายละเอียดกัน ขอแจ้งตรงนี้เลยแล้วกันครับเป็น lcd tv 32 นิ้วยี่ห้อpanasonic รุ่นth-l32c10t อาการคือเปิดไม่ติด อาการนี้เคยเป็นมาครั้งนึงไปให้ช่างซ่อมช่างบอกว่าติดโปรเทคภาคจ่ายไฟช็อต เปลี่ยน ic ตีนตระขาบ8ขาเบอร์ sc6200 แล้วก็ย้ำปริ้นภาคจ่ายไฟ เปลี่ยนแล้วก็ดูได้ปกติใช้มาประมาณหนึ่งเดือนก็เป็นอาการเดิมอีกก็ไปให้ช่างคนเดิมเปลี่ยน ic เบอร์เดิมอีกทีนี้เปิดยังไงก็ไม่ติด เลยไม่ซ่อมต่อพอแค่นั้นเดี๋ยวซ่อมไปซ่อมมาอาการจะหนักกว่าเดิม คิดว่ามาหาแพทย์เฉพาะทางน่าจะชัวร์กว่า ยังไงรบกวนช่วยดูแลให้ด้วยครับ

ตอบรออะไหล่สักนิดนะครับ บริษัทไม่มีของแจ้งรอสองอาทิตย์ นี่ก็รอมาจะหนึ่งอาทิตย์แล้วไกล้แระครับ
รับทราบครับ ถ้าเรียบร้อยแล้วช่วย PM มาแจ้งให้ทราบด้วยครับ

ออฟไลน์ bathroom2

• Flat TV member
  • *
สอบถามคับ พอดีผมใช้led ss d8000 60นิ้ว ผมเสียบปลั๊กไม่ได้เลยคับ มันติดๆดับๆเหมือนกับคนกดเปิดปิดพาวเวอรัวๆ

ไม่ทราบอาการนี้ซ่อมเท่าไหร่คับ

ออฟไลน์ bathroom2

• *
สอบถามคับ พอดีผมใช้led ss d8000 60นิ้ว ผมเสียบปลั๊กไม่ได้เลยคับ มันติดๆดับๆเหมือนกับคนกดเปิดปิดพาวเวอรัวๆ

ไม่ทราบอาการนี้ซ่อมเท่าไหร่คับ
พอดียังไม่ได้เช็ค แต่สันนิฐานว่าซัพพลายเสีย  หรือมีบอร์ดใดบอร์ดนึงช๊อตอยู่ครับ ถ้ามาเองที่ร้านได้ตรวจเช็คและประเมิณราคาฟรีครับ  หากไม่สะดวกยกแจ้งHOME SERVICS ไปตรวจเช็คและรับเครื่องที่บ้านได้ครับ ตามเบอร์และที่อยู่ที่ลายเซนต์ครับ
เช็ตแล้วพาแนลเสีย  รอสั่งของที่โรงงานก่อนครับ LED แบล็คไลด์ไหม้ รอของมาเปลี่ยนทั้งชุด ถูกกว่าเปลี่ยนพาแนลเยอะ  พาแนลรุ่นนี้ สองหมื่นกว่าครับ

อะไหล่มารึยังคับผม

ออฟไลน์ ศักดิ์ดา(พนมดงรัก)

• *
ร้านนี้เก่งมากฯครับเจ้าของร้านก็หล่อด้วยและก็ใจดี [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ mod_xfx

• *
มีเจ้า LCD LG 32LD650 ของผมมันมีอาการเปิดไปสักพักก้อดับ บางทีก้อเปิดได้นานไม่มีปัญหาอะไร แต่พอได้ดับแล้วมันก้อจะติดๆ ดับๆ ไปเรื่อยๆ ต้องปิดทิ้งไว้
สักพักใหญ่ๆ ถึงจะใช้ได้ มันเป็นที่อะไรหรอครับ ซ่อมได้มั้ยครับ แล้วราคาค่าซ่อมอยู่ที่เท่าไหร่ครับ  ขอบคุณครับ  [yes]

http://www.lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?param_id=516

ออฟไลน์ mod_xfx

• *
มีเจ้า LCD LG 32LD650 ของผมมันมีอาการเปิดไปสักพักก้อดับ บางทีก้อเปิดได้นานไม่มีปัญหาอะไร แต่พอได้ดับแล้วมันก้อจะติดๆ ดับๆ ไปเรื่อยๆ ต้องปิดทิ้งไว้
สักพักใหญ่ๆ ถึงจะใช้ได้ มันเป็นที่อะไรหรอครับ ซ่อมได้มั้ยครับ แล้วราคาค่าซ่อมอยู่ที่เท่าไหร่ครับ  ขอบคุณครับ  [yes]

http://www.lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?param_id=516

ตอบ ฟังจากที่เล่าและอาการที่รุ่นนี้เป็นบ่อย น่าจะเกิดปัญหาที่เมนบอร์ด  ยกเครื่องมาตรวจเช็คและประเมิณราคาฟรีครับ  ส่วนเรื่องราคาขึ้นอยู่กับราคาอะไหล่ครับ  รับรองครับว่าไม่แพง  ราคากันเอง   ถูกกว่าเร็วกว่ายกเข้าศูนย์แน่นอน  

ประมาณราคาได้หรือปล่าวครับ เพราะว่าต้องดูงบด้วยอ่ะครับ แล้วสามารถรอรับได้เลยหรือปล่าวครับ พอดีว่าผมอยู่ อยุธยาอ่ะครับ ขอบคุณครับ   [ปลื่ม]

ออฟไลน์ bamboomu

• Edge LED TV member
สอบถามครับใช้ Lg47Ld460 เปิดเครื่องใหม่ๆพอเปิดเสียงใด้ซักเเปปเสียงมันจะเบาเองเเละก้อกลับมาปกติเเละก้อเบาเป็นอยู่อย่างนี้นานพอสมควรถึงกลับมาเป็นปกติ อยากทราบอาการเเละค่าซ่อมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ต้องตรวจเช็คก่อนครับ อาการนี้มีทั้ง key panal เสีย และเมนบอร์ดเสียครับ ราคาต่างกันมาก เอามาตรวจเช็คเดี๋ยวทางร้านประเมิณราคาค่าซ่อมให้ครับ ประเมิณแล้วไม่ซ่อม ไม่เสียเงินครับ [ปลื่ม]
ต่างกันราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ผมอยู่ไกล สุพรรณฯครับ

อยู่สุพรรณ ติดต่อร้านนี้เลยครับ ไม่ต้องมาถึงผมก็ได้  ร้านเปรมปรีดิ์อิเล็คตริค บ้านเลขที่ 80 ถ.ประชาธิปไตย  ต.ท่าพี่เลี้ยง อ.เมือง จ.สุพรรณบุรี 72000  โทร 084-3187065  บอกว่าเจซี แนะนำมา
ขอบคุณมากครับ [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ martin riggs

• *
แถวสะพานสูง สุขาภิบาล 3 มีสาขาที่รับซ่อมมั้ยครับ

ออฟไลน์ latatae

• *
Sony LCD 40CX520 มีอาการดังนี้ครับ

1. เชื่อมต่อ Port HDMI ภาพติดๆดับๆ สีเพี้ยนมากๆ
2. มีเส้นสีขาว วิ่งขึ้นลงตามแนวตั้งของหน้าจอ
3. มี Dead Pixel

ไม่ทราบว่า ถ้าซ่อมต้องเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ latatae

• *
ถ้าเกิดว่าผมไม่สะดวกยกไปที่ร้าน แล้วให้ช่างมาซ่อมที่บ้านนี่คิดราคาเท่าไหร่ครับ (อยู่แถวมักกะสัน ถนนเพชรบุรีตัดใหม่ ใกล้ๆประตูน้ำครับ)

ออฟไลน์ thaimai

• *
ช่างครับ lcd 32" samsung รุ่น LA32C450E1 จอดำ มีแต่เสียง รุ่นนี้พาเนลสายแพรติดกับจอครับ ไฟแอลซีดีติดแต่ภาพไม่ขึ้น ซ่อมได้ใหมครับ ประมาณเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ thaimai

• *
ช่างครับ lcd 32" samsung รุ่น LA32C450E1 จอดำ มีแต่เสียง รุ่นนี้พาเนลสายแพรติดกับจอครับ ไฟแอลซีดีติดแต่ภาพไม่ขึ้น ซ่อมได้ใหมครับ ประมาณเท่าไหร่ครับ
รุ่นนี้พาแนลเสียเยอะนะครับ หากมีเสียงและแบล็คไลด์ติด

ทำไงต่อดีครับ พาเนลเท่าไหร่ครับ ขอบคุณที่ตอบครับผม

ออฟไลน์ ganghan

• *
รบกวนถามอาการภาพแบบนี้ กับทางร้านหน่อยครับ

โทรทัศน์ LCD Samsung LA40B650 ใช้งานประมาณ 3 ปี
อาการ ก่อนเป็นคือ เปิดดูได้ปกติสักพัก ภาพค่อยๆ มืดแล้วสีก็เปลี่ยนกลายเป็นภาพแบบ negative
ยกไปให้ช่างแถวบ้านดูอาการแล้ว บอกว่า น่าจะเกิดจาก TCON เพราะ ภาพดูได้ปกติแต่สีเพี้ยนเท่านั้น
ปัญหาคือ ช่างไม่สามารถซ่อมได้ครับ บอกหา board TCON สำหรับรุ่นนี้ไม่ได้ แต่อาการจริงๆ แล้ว
ผมก็ไม่แน่ใจว่าเกิดจากส่วนนี้อย่างเดียวหรือเปล่า

รบกวนทางร้าน JC ดูคร่าวให้หน่อยครับ ว่าน่าจะเกิดจากตัวนี้อย่างเดียวหรือไม่
ถ้าซ่อมราคาประมาณเท่าไหร่ เพราะจะได้เทียบกับ ราคาซื้อใหม่ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ddt36036

• *
สนใจอยากซ่อม รายละเอียดอาการ + ถามราคาค่าซ่อมโดยประมาณด้วยครับ  ( เครื่องอาการเพิ่งเป็นเมื่อวาน )

LCD ซัมซุง รุ่น LA32S81B  อายุน่าจะซัก 4 ปี

อาการเริ่ม อยู่ๆ ภาพก็ดับ

พอเปิดขึ้นมาภาพจะขึ้นมาประมาณ 5 วิ เเล้วดับใหม่  ( ไฟที่ปุ่มเพาเวอขึ้นปกติ )

กดปิดเครื่องเเล้วเปิดเครื่องใหม่ อาการเดิม ภาพขึ้นสมบูณเเล้วก็จะหายไปในพริบตา

ปกติ TV ตัวนี้ผมต่อกับ PC อาการก่อนเริ่มจะมีปัญหาไม่มีอะไรบ่งบอกเลย เล่นได้ปกติทุกอย่าง เเล้วก็วูปหายไป (เหตุการเมื่อวาน )

บ้านผมอยู่เเถว พลับพลาไชย ( ใกล้ๆ หัวลำโพง เยาวราช คลองถม  )

รบกวนตอบกลับด้วยนะครับ ถ้าไม่เเพงมากก็อยากจะซ่อมครับเสียดาย ( ฮา )