ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ซ่อม LCD,LED,PLASMA,3D โทร 081-4531793 กรุงเทพ-ปทุมธานี มีรถรับ-ส่ง  (อ่าน 289562 ครั้ง)

ออฟไลน์ kongslaw

• *

อาการเป็นแบบนี้อ่ะครับ รบกวนวิเคราะห์อาการและค่าใช้จ่ายหน่อยครับ

ออฟไลน์ kongslaw

• *

อาการเป็นแบบนี้อ่ะครับ รบกวนวิเคราะห์อาการและค่าใช้จ่ายหน่อยครับ
ขอรุ่นด้วยครับ
samsung LA40D550K7R ครับ

ออฟไลน์ OUNN

• *
ช่วยดูอาการหน่อยครับว่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ SONY LCD 40 นิ้ว 40CX520 ใช้งานปีสามเดือนเอง ไปซะละ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ eweyaza

• *

แบบนี้สามารถซ่อมได้ไหมครับ LCD JVC 42" ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2013, 09:52:04 pm โดย eweyaza »

ออฟไลน์ eweyaza

• *
พาแนลเสีย 100 เปอร์เซนต์ครับ ต้องเปลี่ยนซึ่งราคาสูงพอสมควรครับ ส่วนเรื่องซ่อมพาแนลซึ่งทางร้านซ่อมได้  ต้องขอเทสพาแนลที่เสียก่อนครับว่าพอมีทางเยียวยาให้ฟืนคืนชีพไหมซึ่ง 50-50

ถ้าสมมมติว่าซ่อมได้ราคาจะประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วถ้าซ่อมไม่ได้จะต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ jojoeboom

• *
Re: ศูนย์ซ่อม LCD,LED,PLASMA,3D โทร 081-4531793 กรุงเทพ-ปทุมธานี มีรถ
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 07:17:04 am »
samsung ua32d5000tr  เสียคับตามรูปเข้าศูนย์แจ้งว่าหลอดเสีย ต้องเปลี่ยน7700 แพงมากรบกวนช่างช่วยดูให้หน่อยครับว่าพอซ่อมได้มั้ยสักสองสามพันยังพอรับได้จะได้รีบยกไปให้จัดเลยครับ ตอนก่อนอยู่แถวสะพานใหม่ตอนนี้มาอยู่นครปฐมมันไกลแต่ก้อยกไปให้ซ่อมได้มันใจในJR....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2013, 07:19:08 am โดย jojoeboom »

ออฟไลน์ jojoeboom

• *
อีกรูป

ออฟไลน์ Ruangchai

• *
TCL LCD TV รุ่น L40F11F มีภาพซ้อนสีแดงและกระตุก ซ่อมได้มั้ยครับอยู่แถวนวนคร

ออฟไลน์ soma

• *

ออฟไลน์ Beginner

• *
สอบถามครับ LCD SONY KLV-32BX300 อาการดังภาพ ซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Nattgemini

• *
รบกวนสอบถามอาการเสียของ LED TV SAMSUNG 40 นิ้ว ปีที่ผลิต 2011 รุ่น UA40D5000PRXXT ที่จอภาพมีเส้นขึ้นกึ่งกลางจอครับ อยากทราบว่าอุปกรณ์ในส่วนใดเสียครับ ถ้าซ่อมได้จะมีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ และใช้เวลานานหรือไม่ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nattgemini

• *
ถ้ามีเวลาผมจะนำเครื่องไปที่ร้านเพื่อให้ตรวจเช็คอีกครั้งนะครับ พอดีบ้านผมอยู่สะพานใหม่ ไม่ไกลจากที่ร้านมากนัก ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Equinoxa

• *
LCD ที่บ้านอาการแบบนี้ครับ

อยู่แถว ฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต

อยากสอบถามราคากับเวลาในการซ่อมครับผม
อาจจะมาให้ยกหรือยกไปให้ที่ร้านก็ได้ครับ

ปล ลงรูปไม่เป็น

Samsung LA40D503F7R LCD
อาการ จอภาพขึ้นสี ฟ้า หรือแดง ไปครึ่งหน้าจอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2013, 09:02:48 am โดย Equinoxa »

ออฟไลน์ viper9

• Flat TV member
  • *
รบกวนทางPM ครับ

ออฟไลน์ meechai

• *
พลาสมา LG 42PT350R เปิดไม่ติดครับมีไฟสีแดงสแตนด์บายอยู่ มีเสียงแต็กๆข้างหลัง ค่าซ่อมแพงมั้ยครับ

ออฟไลน์ zxc.yeast

• *
สอบถามวิธีแก้ไขเบื่องต้นด้วยครับ เปิดช่วงแรกๆไม่มีปัญหาแต่ดูไปได้ 5 นาที อยู่ดีๆก็มีอาการตามภาพแก้ไม่หาย [ช็อค]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2013, 03:41:04 pm โดย zxc.yeast »

ออฟไลน์ zxc.yeast

• *
Re: ศูนย์ซ่อม LCD,LED,PLASMA,3D โทร 081-4531793 กรุงเทพ-ปทุมธานี มีรถ
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 10:25:36 am »
อยู่แถว สาธุ 41 ใกล้ตลาดรุ่งเจริญครับ  [ร้องไห้] ไม่ทราบว่าพอจะทราบราคาเบื้องต้น รึปล่าวครับ ว่าเท่าไหร่ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2013, 10:27:42 am โดย zxc.yeast »

ออฟไลน์ chkittic

• *
ประเมินราคาซ่อมให้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2013, 12:31:24 pm โดย chkittic »