ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาพี่หน่อยครับกำลังสนใจ Sony KD-65X9300C มาก อยากทราบว่าจะดีใหมโดยภาพรวม  (อ่าน 2080 ครั้ง)

ออฟไลน์ 3D

• LCD TV member
  • **
รบการปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ ตอนนี้กำลังสนใจ Sony KD65X9300C มากอยากทราบว่าจะดีใหมโดยเฉพาะเรื่องภาพ ได้มาราคา 80,000 นิดๆ ของใหม่เลย รองรับ HDR เทียบกับเจ้าอื่นจะพอสู้ได้ใหมครับ เพราะเห็นรุ่นใหม่ลดต้นทุนลดเสปคกันมาก เลยอื่นรีวิวส์แล้วเห็นตัวจริงลองเล่นแล้ว ส่วนตัวโอเคมากครับ อยากให้แนะนำเพิ่ม ดูกล่อง GMM HD จานตะแกรง 1.5 เมตร BD Pioneer LX58   ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
ราคาดีมากเลยครับ ถ้ายังไงช่วย pm มาบอกด้วยว่าราคานี้ได้จากไหนเพราะเพื่อนสนใจอยากได้

.......................

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=234028.0

X9300C ภาพดีกว่ารุ่นใหม่  X9300D

แต่จะแพ้X9300Dและ samsung KS series ในส่วนของความสวา่งสูงสุดในโหมด HDR

ซึ่งหนัง 4K HDR เรื่องหนึ่งจะมีแค่ไม่กี่ฉากที่จะแสดงความสว่างแตกต่างจาก SDR ทั่วไปให้เห็น

ส่วนมากก็จะเป็นความสว่างของแสงจากดวงอาทิตย์ทั้งนั้นครับ

X9300D KS7500 KS9000 จะทำความสว่างได้มากกว่า 1000nits

แต่ X9300C ที่ทำได้ 658nits ก็ถือว่าไม่ได้กระจอกเลยนะครับ

ระดับความสว่างภาพHDRของ X9300C ยังคงสูงกว่า OLED ทุกตัวด้วยซ้ำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2016, 11:30:24 pm โดย ซ่องเจ๊หวี »

ออฟไลน์ 3D

• LCD TV member
  • **
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่มากนะครับสำหรับข้อมูล ที่ชัดเจนแจ่มแจ้งเบิกฟ้ากันเลยทีเดียวHDR ด้วยส่วนตัวแล้วเฉยๆครับพี่ เพราะอาจจะพบผ่านน้อย หลายอย่างยังไม่เอื้ออำนวย ใหนต้องเครื่องเล่นต้องรองรับด้วยถ้าเข้าใจไม่ผิด ครั้นจะดูจาก Youtube 4K ก็คงไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วย อันนี้ผมเข้าใจถูกใช่มะครับพี่ ขอบคุณมากๆครับ...พี่ผมนี้ขำชื่อพี่อยู่นานมากเลยครับ "ซ่องเจ้หวี" 5555 ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
ผมนี้ขำชื่อพี่อยู่นานมากเลยครับ "ซ่องเจ้หวี" 5555 ขอบคุณมากครับ

๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕
๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
ราคาดีมากครับ รบกวนPM ด้วยครับ ว่าที่ไหน ราคา 80000 ตจวไม่มีของแล้ว ผมหาไม่ได้เลยครับ
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ winkohaku

• Flat TV member
  • *
ราคาดีขนาดนี้ รบกวน PM ด้วยอีกคนครับ จะได้จัดอีกซักเครื่องให้พ่อกับแม่ซะเลย  [หื่น]  ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2016, 02:27:53 pm โดย winkohaku »