ผู้เขียน หัวข้อ: !!User Review สาย HDMI LCDTVTHAILAND "JERICHO"!!  (อ่าน 37789 ครั้ง)

ออฟไลน์ base

• Edge LED TV member
Re: !!User Review สาย HDMI LCDTVTHAILAND "JERICHO"!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 07:55:01 am »
ผมชอบกังฟูแพนด้า ชอทนี้มากเลย มันให้รายละเอียดดีแล้วก็สีสันมิติภาพก็ดี เปิดดูอยู่บ่อยๆ
ÀÒ¾à¤Å×è͹äËÇ LCD, Plasma µèÒ§¡Ñ¹ÍÂèÒ§äÃ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=10747.18

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
Re: !!User Review สาย HDMI LCDTVTHAILAND "JERICHO"!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 11:54:33 am »
ขอบคุณท่าน base กับ ท่าน insound ครับ

มาขยายความให้กระจ่างครับหลายๆท่านอาจงงว่าเอารูปมาลงทำไม

รูปนี้ที่เอามาเพราะ Jericho ให้ภาพสว่างขึ้นแต่สีขาวไม่ฟุ้งและไม่กินรายละเอีนดครับสังเกตุขนที่คิ้วถ้าฟุ้งมันจะขาวโพลนไปเลยครับ

อันนี้ให้ดูมิติภาพความลึกแต่กล้องผมถ่ายติดอมแดง

อันนี้ให้ดูการไล่สี มิติ detail ภาพครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 09:04:16 pm »
เหมือนกับการไล่แสงเงา และไล่เฉดสีจะดีกว่านะครับ  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2012, 09:37:02 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ PEET (S)

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 10:07:16 am »
เสียดายที่คุณ XTA ไม่มี ไม่ได้รับอนุญาต 1 V1.4 นะครับ ไม่งั้นอยากจะให้รีวิวเทียบกันสักหน่อยงั๊บ แฮ่ๆ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Coco44

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 12:55:28 pm »
 [เปล่า] มาเก็บข้อมูลดีๆ ขอบคุณครับ....

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 08:57:02 pm »
ตอนนี้กำลังฟังเสียงเปรียบเทียบอยู่ครับ อิอิ

ออฟไลน์ lasa

• Full LED TV member
  • ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 01:13:01 pm »
แจ่มๆ ๆมากครับท่าน เพิ่งเปิดเจอ
น่าสนมากครับ
ถ่ายภาพได้สวยมากเลยครับ tv ก็แจ๋วจริงๆ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Casnowa

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 07:31:15 pm »
มีรุ่นแรกอยู่ 1เมตร กับ 2เมตร

สงสัยต้องจัด JERICHO  อีกแล้วสิเรา 2เส้นนี้เจอ 4,680 หนักเลยอ่า

1 เมตร = ราคาปกติ 2,390 บาท // ราคาพิเศษ 2,190 บาท
2 เมตร = ราคาปกติ 2,690 บาท // ราคาพิเศษ 2,490 บาท
3 เมตร = ราคาปกติ 2,990 บาท // ราคาพิเศษ 2,790 บาท

ออฟไลน์ nutt Manytech

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 12:37:58 pm »
ผมจะเอาสาย lcd รุ่นแรก ไปให้ท่าน XTA เทสให้หน่อยอ่ะครับ  ท่านอยู่แถวไหนอ่ะครับ

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 03:34:04 pm »
ผมจะเอาสาย lcd รุ่นแรก ไปให้ท่าน XTA เทสให้หน่อยอ่ะครับ  ท่านอยู่แถวไหนอ่ะครับ

อยู่แถววัดป่าแพ่งครับ

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 03:56:31 pm »
หายไป 1 อาทิตย์กับการทดสอบเสียง
ครั้งแรกที่เสียบเข้า AVR แล้วปรากฎว่า เสียงที่ได้เด่นไปทางกลาง แหลมครับ แต่ตอนที่เสียบครั้งแรกงงครับเพราะเบสมันหายไปหมดเลย เลยลองดูค่าที่เซ็ตไว้ก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง นึกขึ้นได้ว่า 2 วันก่อนเปลี่ยนสายไฟ AC ที่ Isolate คราวนี้เลยลองเปลี่ยนสายไฟ AC เส้นเก่าคืนปรากฎว่าเสียงเบสที่หายไปมีขึ้นมาเลยครับ ถ้าเทียบกับสายอีก 2 เส้นคือ ไม่ได้รับอนุญาต HDMI-1 กับ Kaiboer L Series ปรากฎว่าเสียงของ Jericho จะคล้ายกับ Kaiboer ครับคือเด่นไปทางกลางแหลม แต่ข้อต่างคือ เบส ครับ Kaiboer เสียงเบสจะออกนุ่ม เบลอ เล็กน้อย ในขณะที่ ไม่ได้รับอนุญาต ให้ปริมาณเนื้อเบสได้หนาที่สุดใน 3 เส้นนี้แต่เป็นเสียงเบสที่มีแต่ปริมาณอย่างเดียว แต่รายละเอียด+คุณภาพ สู้ Jericho กับ Kaiboer ไม่ได้ ในขณะที่ Jericho ให้ปริมาณที่ไม่มากแต่เป็นเบสที่กระชับและเป็นลูกกว่าทั้ง 2 เส้น แต่เป็นเบสที่มีคุณภาพกว่าครับ สิ่งที่ชอบอีกอย่างคือรายละเอียดเสียง กลาง แหลม นั้น Jericho ทำได้ดีครับคือมีรายละเอียด ระยิบ ระยับ ดีกว่า ไม่ได้รับอนุญาต ครับ ทั้ง Concert  Eagle , Concert Hitman หรือ Christ Botti เพลง Caruso เสียง Double Bass ท้ายเพลงนั้น ไม่เคยได้ยินใน ไม่ได้รับอนุญาต แต่ Jericho ได้ยินเป็นเนื้อกว่าครับ

สาย Jericho ไม่ใช่สายที่ดีที่สุด แต่เป็นสายที่คุณภาพคุ้มราคามากครับ เพราะ สายในราคาเดียวกันที่ผมทดสอบนั้น แต่ละเส้นต่างมีบุคลิคที่ต่างกันไป เลือกใช้ให้ Match กับ System และการใช้งานของท่านครับ

การทดสอบนี้เป็นการทดสอบกับ System ของผมเท่านั้นนะครับ System ของแต่ละท่านอาจจะแตกต่างกันไปเพราะแต่ละท่านใช้เครื่องและการ Set up ไม่เหมือนกัน สุดท้ายท่านต้องลองด้วยตัวเองครับ

ออฟไลน์ changnoi1922

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 09:21:35 pm »
ผมต่อเข้ากับ egreat r300 เล่น 3D Full rip คือผมก็มือใหม่แต่พี่คนที่เล่นมา 2 ปีแล้วบอกว่าไม่มีกระตุกเลยครับ

ดีมากๆ ดีกว่าสาย HDMI ธรรมดา
TV: Panasonic 42UT30T
Hd Player: Egreat R300
AVR: Yamaha
Bluray Disc: Sony

ออฟไลน์ m400

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 04:29:40 pm »
ผมเองก็เพิ่งอ่านกระทู้นี้

ยืนยันอีกเสียงครับว่าสายเก่าผมเป็น ไม่ได้รับอนุญาต 1.4 เหมือนกัน เปลี่ยนเป็น Jericho
ได้ยินครั้งแรก ตกใจ!!!!!
เสียงแน่นกว่าเดิมเยอะ รวมทั้งภาพด้วย ในราคา 1,970 บาท คุ้มครับ (ราคาส่วนลด 10%)

ว่าแต่ว่า ท่าน XTA ใช้ซับออนเกียว 208 เป็นยังไงบ้าง ผมเองว่ามันยังไม่ค่อยตูมตามซักเท่าไร
(รึว่ายังปรับไม่เป็น..)

นี่ว่าจะเปลี่ยนเป็น Polk PSW110 ในอีกวันสองวันนี้แหละครับ คาดว่าน่าจะีดีขึ้น
ท่านว่าสมควรเปลี่ยนรึไม่ ขอความเห็นหน่อยครับ

System
LG 42LK4
Playon! HD2
Onkyo TX-NR509
Front : Onkyo SKF4700
Center : Onkyo SKS4700
SUB : Polk PSW110

ออฟไลน์ Original

• **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 08:50:17 pm »
ตอนนี้ผมใช้ Dune HD > ไม่ได้รับอนุญาต HDMI1-1.4 > AVR H/K > LCDTVTHAILAND HDMI Reference >LED TV

สงสัยต้องจัดหา Jericho มาแทนตัว  Reference สะแล้ว

ออฟไลน์ Mr_X

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 02:30:44 pm »
ตอนนี้ผมใช้ Dune HD > ไม่ได้รับอนุญาต HDMI1-1.4 > AVR H/K > LCDTVTHAILAND HDMI Reference >LED TV

สงสัยต้องจัดหา Jericho มาแทนตัว  Reference สะแล้ว

เชียร์ให้จัดทั้ง System ไปเลยครับ เห็นผล สุด สุด

โดยเฉพาะด้านที่ต่อจาก Dune HD เข้า AVR จะเห็นผลชัดกว่า มาก ๆ  [เท่ห์]

ออฟไลน์ Nikhom0101

• **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 09:57:30 am »
ผมจัดมา 1 m 2 เส้น จาก homepro และ 2 m 2 เส้น จากชัยนาทไฮเดฟ

ออฟไลน์ LCDTVTHAILAND

• Administrator
  • Hologram 3D TV member
    • LCDTVTHAILAND
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 10:01:46 am »
ผมจัดมา 1 m 2 เส้น จาก homepro และ 2 m 2 เส้น จากชัยนาทไฮเดฟ

ขอบคุณมากๆครับที่อุดหนุนสายคุณภาพของคนไทยครับ

ออฟไลน์ biom

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 08:43:56 am »
กิเลสเกิดเลย แต่แพงไปหน่อย [yes] [ม่ายยย]