ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการอัพสเกลของทีวีกับเครื่องเล่นบลูเรย์  (อ่าน 1231 ครั้ง)

ออฟไลน์ natpol103

• Flat TV member
  • *
สอบถามการอัพสเกลทีวี Samsung 4k UA48HU8500 ต่อกับเครื่องเล่นบลูเรย์ Pioneer BDP-180
ควรจะให้เครื่องเล่นหรือทีวีอัพสเกลดีกว่ากันครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: สอบถามการอัพสเกลของทีวีกับเครื่องเล่นบลูเรย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 07:48:57 pm »
ระบบscalerของ player ราคาหลักพัน คงเทียบไม่ได้ดับระบบอัพสเกลของทีวีตัวทอปครับ

................................

แต่ถ้าหัวข้อโจทย์ตามเดิม แต่เปลี่ยนทีวีเป็น LG series 6 คำตอบที่ได้อาจเปลี่ยนเป็น" การอัพสเกลของ player ทำได้ดีกว่าทีวี"

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=200523.0
^
^
ดังเช่นในกระทู้นี้ครับ
ผลการอัพสเกลจาก bluray Panasonic รุ่น DMP-BDT360GA ทำได้ดีกว่าการอัพสเกลผ่านscalerของทีวี LG UF670T

ออฟไลน์ จมูกเปียก

• Flat TV member
  • *
Re: สอบถามการอัพสเกลของทีวีกับเครื่องเล่นบลูเรย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2016, 01:11:50 pm »
ขอถามเพิ่มนะครับ
ทีวี UH650T มันจะ อัพสเกลโดยอัตโนมัติของมันเลยไหมครับหรือต้องเปิดปิดระบบอัพสเกลเอง

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2016, 01:25:53 pm »
ขอถามเพิ่มนะครับ
ทีวี UH650T มันจะ อัพสเกลโดยอัตโนมัติของมันเลยไหมครับหรือต้องเปิดปิดระบบอัพสเกลเอง

อัตโนมัติครับ