ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ ลำโพง satellite หน่อยครับ  (อ่าน 2771 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxxx

• Edge LED TV member
ขอคำแนะนำ ลำโพง satellite หน่อยครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 07:33:09 pm »
สนใจลำโพง satellite อยู่ 2 รุ่น klisch quintet v  กับ canton movie 130  พอดีจะเอาไปใช้ในห้องนอน เคยยกลำโพง ตั้งพื้นไปตั้งแล้วไม่ไหว เกะกะมาก

พอดี 2 รุ่นนี้อยู่ในราคาที่รับได้

ตัวไหน ดูหนังได้ สนุกกว่ากัน ไม่ฟังเพลงครับ

เน้นแค่ เสียงของ กลางแหลมครับ ว่าตัวไหน ชัดเจน กว่ากัน 

ถ้าเอา canton ก็คงไม่ใช้ sub ในชุด พอดีมี sub อยู่แล้วครับ

ปล ดูๆ svs prime sat เหมือนกัน แต่ราคาสูงไปหน่อย เลย สนใจ 2 รุ่นบนมากกว่า

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ anon25

Re: ขอคำแนะนำ ลำโพง satellite หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2016, 12:55:24 pm »
klisch quintet ไม่น่าผิดหวังครับ

ออฟไลน์ nutt Manytech

Re: ขอคำแนะนำ ลำโพง satellite หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2016, 02:30:26 am »
130 กินขาดครับ สดกว่า พุ่งกว่ามันส์กว่า  จริงๆ มาทางเดียวกันทั้งคู่เลย แต่ 130 ออกจะเด่นกว่า แต่คงจะเบรินกันนานเป็นเดือนๆ ตามสไตล์ดอกโลหะ

ออฟไลน์ koompapun26

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2016, 06:14:30 pm »
ขออนุญาตถามในนี้เลยนะครับ พอดีสนใจ svs prime อยู่ เมื่อเทียบกับอีกสองตัว ตัวไหนดูหนังดีกว่าครับ

ออฟไลน์ ball98

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2016, 10:06:07 pm »
ขออนุญาตถามในนี้เลยนะครับ พอดีสนใจ svs prime อยู่ เมื่อเทียบกับอีกสองตัว ตัวไหนดูหนังดีกว่าครับ
svs prime ดีกว่านะผมว่า แต่ราคาแรง เห่อะๆ