ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามครับ ระบบเสียง7.1 นี้เข้าใจครับ แต่ 7.2นี้มันเพิ่มลำโพงตรงไหน งง  (อ่าน 1501 ครั้ง)

ออฟไลน์ millenear

• Flat TV member
  • *
อยากสอบถามครับ ระบบเสียง7.1 นี้เข้าใจครับ แต่ 7.2นี้มันเพิ่มลำโพงตรงไหน งง

แล้วว่างลำโพง ยังงัยครับ

หาใน google ก็ ไม่คอยมีข้อมูลครับ

ออฟไลน์ ZiMllwuZEe

• *
เพิ่มซับวูฟเฟอร์เป็น2ตัวครับ ส่วนจะวางตรงไหนก็ขึ้นอยู่กับสภาพห้องนั้นๆครับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
...มาตรฐานวางฝั่งซ้าย 1 ตัว ฝี่งขวา 1 ตัว ห่างฝาผนังด้านหลัง 1 ฟุต เลื่อนซ้าย - ขวา ตามความเหมาะสมของห้องเพื่อให้มีผลต่อเสียง เพราะเสียงต่ำไม่มีทิศทางที่แน่นอน จุดประสงค์เพื่อเพิ่มความหนักแน่นในการดูหนัง

...สังเกตเวทีคอนเสริต์ มีตู้ซับหลายตัวเพราะบริเวณโล่ง เสียงไปแล้วไม่สะท้อนกลับ แต่ในห้องทั่วๆ ไปซับตัวเดียวเอาอยู่ ยกเว้น ซับกำลังขับน้อย ต้องเพิ่ม 2 ตัว เป็นต้น.

ออฟไลน์ millenear

• *
ชัดเจนครับ.... ขอบคุณครับ [โย่ว]

ออฟไลน์ anon25

• Edge LED TV member