ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ  (อ่าน 153776 ครั้ง)

ออฟไลน์ lasa

• Full LED TV member
  • ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
++ The Viral Factor เถื่อน เฉือนระห่ำ  เป็นหนังจีนฮ่องกงที่ดำเนินเรื่องเร็ว สนุก ตื่นเต้น และนั่งลุ้นตลอดเวลา เหมือนที่คุณ can18 แนะนำมาเลยครับ ขนาดผมดูทาง ออนไลน์ ยังมันส์มาก ว่าเสาร์นี้จะไปสอยแผ่นมาสเตอร์ที่พ๊อยโต๊ะ มาเก็บไว้ดูซะหน่อยแล้วครับ

น่าสนใจแฮะ ไปหาดูมั่งดีกว่า เรา

ออฟไลน์ pratad22

• Edge LED TV member
++ The Viral Factor เถื่อน เฉือนระห่ำ  เป็นหนังจีนฮ่องกงที่ดำเนินเรื่องเร็ว สนุก ตื่นเต้น และนั่งลุ้นตลอดเวลา เหมือนที่คุณ can18 แนะนำมาเลยครับ ขนาดผมดูทาง ออนไลน์ ยังมันส์มาก ว่าเสาร์นี้จะไปสอยแผ่นมาสเตอร์ที่พ๊อยโต๊ะ มาเก็บไว้ดูซะหน่อยแล้วครับ

น่าสนใจแฮะ ไปหาดูมั่งดีกว่า เรา

++ ลองหามาดูครับ คุณ lasa  ผมว่าเป็นหนังจีนฮ่องกงที่ถ่ายทอดออกมาได้ มันส์ เร้าใจ เหมือนหนัง Hollywood มากที่สุดเลยครับ

ออฟไลน์ sarntim

• Flat TV member
  • *
ชอบจังครับ กระทู้นี้ มีประโยชน์มาก ๆ เลย  แนะนำหนังไปในตัวด้วย
รบกวนสอบถามท่านเจ้าของกระทู้หรือท่านผู้รู้ทั้งหลาย  ลำโพง แอนดรู โจน
ของไพโอเนียร์ ที่ขายยกเซ็ท รวมซับแล้ว ประมาณ 20,000 ต้น ๆ เสียงเป็นอย่าง
ไรบ้างครับ กำลังตัดสินใจ ระหว่าง avr ไพโอเนียร กับ ยามาฮ่า อยู่นะครับ   งบไม่
เกิน 20,000 บาท รบกวนช่วยขอคำชี้แนะด้วยครับ 
ขอบคุณล่วงหน้า
 [ปลื่ม]

ออฟไลน์ lasa

• Full LED TV member
  • ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
ชอบจังครับ กระทู้นี้ มีประโยชน์มาก ๆ เลย  แนะนำหนังไปในตัวด้วย
รบกวนสอบถามท่านเจ้าของกระทู้หรือท่านผู้รู้ทั้งหลาย  ลำโพง แอนดรู โจน
ของไพโอเนียร์ ที่ขายยกเซ็ท รวมซับแล้ว ประมาณ 20,000 ต้น ๆ เสียงเป็นอย่าง
ไรบ้างครับ กำลังตัดสินใจ ระหว่าง avr ไพโอเนียร กับ ยามาฮ่า อยู่นะครับ   งบไม่
เกิน 20,000 บาท รบกวนช่วยขอคำชี้แนะด้วยครับ 
 [ปลื่ม]

เคยได้ยินชื่อแต่ไม่เคยฟังเลยครับ รอท่านอื่นที่มีประสบการณ์ มาบอกครับ

[ปลื่ม]

เคยได้ยินชื่อแต่ไม่เคยฟังเลยครับ รอท่านอื่นที่มีประสบการณ์ มาบอกครับ

++ ถ้าชุดเครื่องเสียงเปรียบเหมือน เหล้า หนังก็คงเป็นเหมือน กับแกล้ม นะแหละครับ มีเหล้าแต่ขาดกับแกล้มก็ไม่อร่อย ใช่ไหมครับ จขกท. เลยตั้งใจให้เพื่อน ๆ สมาชิกแนะนำกลับแกล้มอร่อย ๆ มาให้เราได้เลือกกินกับเหล้ากันครับ 555+

ออฟไลน์ can18

[ปลื่ม]

ไม่เกิน 20000 บาท  ถ้าเล่น น้องไพจะได้ลูกเล่นใหม่ๆ  แต่ถ้าเล่นน้องเชอ จะได้ลำโพงตั้งพื้น

แนวเสียงคล้ายกัน  กำลังสำลองดี  ส่วน น้องแยมเคยใช้แล้ว  ได้โอบล้อม แต่ส่วนตัวไม่ชอบ

ผมชอบ แบบเสียงถึงตัว  โยนเสียงชัดเจน  ซับหนักแน่น ดูหนังได้อารมณ์กว่าเยอะ  ยิ่งหนัง action

ส่วนลำโพง แอนดรู โจน  คือ  เค้าทำลำโพง  แบบ hi end  แต่ไพโอเนีย  ให้เค้ามาออกแบบลำโพงให้ทางไพโอเนีย

ทำลำโพงแนวเสียง hi end  แต่ราคาที่คนธรรมดาจับต้องได้ 

ส่วนถ้าสนใจลองไปนั่งฟังเปรียบเทียบดู  ลองไปฟัง  น้งไพ ที่ powermall   น้องเชอที่ powerbuy  ส่วนร้านไหนราคาดีเดี๋ยว ผม pm ไปบอกครับ

ชอบจังครับ กระทู้นี้ มีประโยชน์มาก ๆ เลย  แนะนำหนังไปในตัวด้วย
รบกวนสอบถามท่านเจ้าของกระทู้หรือท่านผู้รู้ทั้งหลาย  ลำโพง แอนดรู โจน
ไรบ้างครับ กำลังตัดสินใจ ระหว่าง avr ไพโอเนียร กับ ยามาฮ่า อยู่นะครับ   งบไม่
 [ปลื่ม]

ไม่เกิน 20000 บาท  ถ้าเล่น น้องไพจะได้ลูกเล่นใหม่ๆ  แต่ถ้าเล่นน้องเชอ จะได้ลำโพงตั้งพื้น

แนวเสียงคล้ายกัน  กำลังสำลองดี  ส่วน น้องแยมเคยใช้แล้ว  ได้โอบล้อม แต่ส่วนตัวไม่ชอบ

ผมชอบ แบบเสียงถึงตัว  โยนเสียงชัดเจน  ซับหนักแน่น ดูหนังได้อารมณ์กว่าเยอะ  ยิ่งหนัง action

ส่วนลำโพง แอนดรู โจน  คือ  เค้าทำลำโพง  แบบ hi end  แต่ไพโอเนีย  ให้เค้ามาออกแบบลำโพงให้ทางไพโอเนีย

ทำลำโพงแนวเสียง hi end  แต่ราคาที่คนธรรมดาจับต้องได้  

ส่วนถ้าสนใจลองไปนั่งฟังเปรียบเทียบดู  ลองไปฟัง  น้งไพ ที่ powermall   น้องเชอที่ powerbuy  ส่วนร้านไหนราคาดีเดี๋ยว ผม pm ไปบอกครับ

++ ตามที่คุณ can18 แนะนำเลยครับ ลองไปฟังเปรียบเทียบแนวเสียงให้หมดทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น เท่าที่จะทำได้ในงบประมาณที่มีครับ ลองให้หมดทั้งดูหนังและฟังเพลง ผมอยากให้หยิบแผ่นหนัง แผ่นเพลง ที่คุณ sarntim ฟังประจำเอาติดไปด้วยครับ เพื่อไปลองฟังจะได้ง่ายต่อการตัดสินใจ (ผมเองก็ทำแบบนี้ครับ) เพราะแต่ละยี่ห้อก็มีแนวเสียงที่เป็นเอกลักษณ์เป็นของตัวเอง ฟังแล้วชอบ กับ ฟังแล้วไม่ชอบ เท่านั้นเอง ขอให้มีความสุขกับการเลือกเครื่องเสียง และขอให้ได้เครื่องเสียงที่ถูกใจนะครับ คุณ sarntim
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2012, 03:39:51 pm โดย pratad22 »

พอดีพึ่งจะได้ดู SOLOMON KANE โซโลมอน ตัดหัวผี  เพราะเข้าใจว่าเป็นหนังเกรด b

จึงไม่ได้สนใจ  แต่พอได้ดู  โดยรวม สนุกดี 

เนื้อเรื่อง  เดาทางได้  ภาพ  ใช้ได้ครับ  ถึงเลือดถึงเนื้อดี  แต่เสียงนี่สิ ฉากแรก อลังการมาก มีทำให้ตกใจนิดหน่อย เสียงโอบล้อม เต็มอิ่มหลายฉาก  ยิ่งฉากสุดท้าย

เหมือนก้อนหินปลิวมา  ข้ามหน้าข้ามตากันไปเลย

ส่วนวันนี้เพิ่งกำลังจะได้ดู The Avengers  เหมือนเป็นคนล้า..หลังมาก  แต่กำลังจะดู  จะได้ทันสมัยเหมือนคนอื่นบ้าง

สุดท้ายก็ได้ดู  The Avengers  แล้วครับ  ขอบอกครบเครื่อง  ภาพสวย เสียงดี  เนื้อเรื่องต่อจากภาคก่อนๆครับ

ติดนิดเดียวช่วงกลางเรื่อง  น่าเบื่อไปนิด  ถึงกับลูกสาวหลับไปเลย 

อย่าลืมดูกันน่ะครับ

ออฟไลน์ akekarakj

• LCD TV member
  • **
Pioneer S-71 ท่าจำรุ่นไม่ผิด ได้ลองฟังที่ปิยะนัส คู่ละ8900 พี่เขาบอกว่าเพิ่งเบรินไปได้แค่20เอง เทียบกับ A5 โอบล้อมน้อยกว่าแต่ไม่ออกแหลมบาดออกมา ท่าห้องไม่ใหญ่มาก
http://www.yopi.co.th/prd_2012942#.UDYH1tYaPpU

วันนี้ได้หยิบหนังเก่าเรื่อง  มู่หลาน  มาดู

เสียงดีครับ  ยิงธนูเข้าแต่ละดอก  ซับทำงานชัดเจน  ม้าวิ่งที่ซับสะเทือน

แต่เนื้อเรื่อง  ผมชอบเนื้อเรื่องตอนดูกาตูนมากกว่า  สงสัยจะติดกับภาพลักษณ์กาตูน

ลืมไปอีกเรื่องที่ดูได้ดู  THE NAKED SHOW 5 ELEGANT/น้าเน็ก เกตุเสพย์สวัสดิ์ ปาลกะวงศ์ ณ อยุธยา

ฮาครับหยาบด้วย  แต่รับประกันความฮา 

ไม่รู้ว่าบางคนจะดูได้ไม๊ครับ  เพราะมัน  ฮา+หยาบ  พูดแรงและตรงด้วย

ออฟไลน์ sarntim

• *
ผมขอขอบคุณท่าน can18 , ท่าน pratad22  และท่าน lasa  มากครับสำหรับคำชี้แนะ
และ pm ของท่าน can18 ด้วยครับ  ว่าจะหาโอกาสไปฟัง ไพโอเนียร์ ก่อนแล้วค่อยตัด
สินใจอีกครั้งครับ และอาจจะต้องขอคำชี้แนะบ่อย ๆยังไงก็ต้องขออภัยทุกท่านด้วยนะครับ
ผมมือใหม่จริง ๆ  ขอให้ทุกท่านมีความสุข มาก ๆ นะครับ  และผมจะคอยหาหนังมาดูตามที่
ท่านcan18 รีวิวในกระทู้นะครับ
ขอบคุณมาก ๆ ครับ

[ปลื่ม]

เพิ่งจะดูจบครับ  เด็กเก็บว่าว (the Kite Runner)   ได้คะแนนมากที่สุดที่เคยดูมา  9.6/10 ดาว

เริ่มเรื่องน่ะครับ  ภาพสวย  บรรยากาศดี  ดูแล้วสบายตามาก 

เนื้อเรื่องดี  ถ่ายทอดความรู้สึกเสมือน  สถานที่จริง  อัฟกานิสถาน   ตรงนี้เนียนมากครับ  ดูไม่ออกว่าถ่ายที่จีนแทนเลย

เสียง ได้ลอง เซอราว  เต็มที่ครับ  ความรู้สึกผม  แค่ฉากเด็กเล่นว่าว  ผมให้เต็มสิบ  เลยครับ  สวยมากๆ

ส่วนตัวผมพูดถึงหนังสงคราม  โดยไม่ต้องยิงกัน  ผมว่าเป็นสิ่งที่ดีน่ะครับ  หนังสงครามบางครั้งทีี่บางคนดูจบ  ส่วนมากจะพูดว่าเสียงดีอย่างนั้น  ดีอย่างนี้

ไม่ได้เข้าใจถึงแก่นแท้   ความหมาย  ของตัวหนัง  ที่เค้าแสดงให้เข้าใจ  ถึงความสูญเสีย  ดูซิครับ  ทุกวันนี้  คนยังจะรบกันอยู่เลย

แย่งชิงกัน  อยากได้ของคนอื่น  เพราะคนที่ดูส่วนมากรับรู้แต่  ความมัน  ความรุนแรง  อย่างเดียว 

ผมว่าสงครามที่เกิดขึ้น  ทุกวันนี้  หรือเมื่อก่อน  เพราะ  ความไม่พอล่ะครับ  อยากได้ไม่จำกัด  ต้องดีที่สุด  ต้องมากกว่าคนอื่น 

ผมขอเปรียบเทียบกับเครื่องเสียงล่ะกัน   เครื่องเสียงชุดนึง  ถ้าคนใช้จริงๆ  5-10  ปีล่ะครับ  แต่ถ้าคนเล่น  ผมว่า  ไม่ถึงปีหรอกครับ  เปลี่ยนไปเรื่อย

ไม่รู้จักพอ  ต้องดีกว่าที่มี  ทั้งๆที่ไม่ได้เสีย  ก็อยากจะเปลี่ยน  เหตุผลนึงมาจากรีวิว  นี่ล่ะครับ  ดีอย่างนั้น  ดีอย่างนี้  คนเราพอห้ามใจไม่ได้  ก็เกิดกิเลส

อยากได้อยากมีเหมือนคนอื่น     

ผมขอแนะนำทุกคนที่เป็นมือใหม่เลยนะครับ   ก่อนซื้อคุณจะอ่านเท่าไหร่ก็ได้  ไปฟังกี่ที่ก็ได้  จนคุณพอใจ  แต่เมื่อคุณเลือกแล้วจง  ภูมิ  ใจในสิ่งที่เราเลือก

เพราะ  เราเป็นคนตัดสินใจเอง 

แล้ว  อ่านให้น้อยลง  ฟังให้น้อนลง  ยิ่งรีวิว  เพราะมันจะกระตุ้นกิเลสคุณมากๆ  ดูหนังให้มันเยอะๆ  สนุกกับมัน  อย่าไปจับผิดมัน  คุณก็จะมีความสุขทั้งครอบครัวครับ

จบ

แฟนน้องเชอ  หรือคนที่สนใจครับ  ลองอ่านเล่นๆกันดู

http://forum.thaidvd.net/lofiversion/index.php/t194774-0.html

ออฟไลน์ tonyah

• *
หลังจากที่ได้มาสอบถามไว้ ขอบคุณทุกคนมากค่ะที่เข้ามาช่วยแนะนำ ในที่สุดก็ได้ไปถอย ไพโอเนีย มาชุดนึง ตอนแรกก็คิดแล้วคิดอีก ว่าจะซื้อดีหรือไม่ซื้อดี แต่ในที่สุดก็ซื้อมาจนได้ แอบเสียดายตังค์อยู่เหมือนกัน พอเอากลับมาลองใช้ลองฟังดูแล้ว..เสียงดีเกินคาดแฮะ..อย่างนี้ค่อยรู้สึกว่าคุ้มหน่อย เลยอยากเข้ามาขอบคุณ เพื่อนๆในเว็บ
ทุกคนค่ะ ถ้าไม่ได้เข้ามาศึกษาก่อน สุ่มสี่สุ่มห้าไปซื้อเอาเอง ก็ไม่รู้จะได้อะไรกลับมา..เรามันคนใจอ่อนซะด้วย..

ออฟไลน์ JoJoBoy

• MSN Messenger - jojoboy-69_@hotmail.com
เมื่อวานไปฟัง sherman รุ่นอะไรจำไม่ได้ที่ เมก้า บางนา เป็น 7.1 แต่เค้าเปิดเพลงเข้าชุดกับเครื่องเล่นซีดี sherman เหมือนกัน ฟัง 2.1 เสียงออกมาใสดีครับ

ขอชมๆ
à´ç¡»×¹ÍÔ¹´Õé "àÃÒà¹é¹ªÔè§ àÃÒäÁèà¹é¹áªÁ»ì"

éLG 42pt350
Popcorn A-210
Yamaha RX-V471
Polk Tsi-300
Polk cs20
Polk Psw 110
Speaker Cable : JPS Super Blue

หลังจากที่ได้มาสอบถามไว้ ขอบคุณทุกคนมากค่ะที่เข้ามาช่วยแนะนำ ในที่สุดก็ได้ไปถอย ไพโอเนีย มาชุดนึง ตอนแรกก็คิดแล้วคิดอีก ว่าจะซื้อดีหรือไม่ซื้อดี แต่ในที่สุดก็ซื้อมาจนได้ แอบเสียดายตังค์อยู่เหมือนกัน พอเอากลับมาลองใช้ลองฟังดูแล้ว..เสียงดีเกินคาดแฮะ..อย่างนี้ค่อยรู้สึกว่าคุ้มหน่อย เลยอยากเข้ามาขอบคุณ เพื่อนๆในเว็บ
ทุกคนค่ะ ถ้าไม่ได้เข้ามาศึกษาก่อน สุ่มสี่สุ่มห้าไปซื้อเอาเอง ก็ไม่รู้จะได้อะไรกลับมา..เรามันคนใจอ่อนซะด้วย..

ยินดีด้วยน่ะครับที่ได้ของถูกใจ   ในราคาไม่แพง  หลังจากนี้ก็ต้องดูหนังเยอะๆ  จะได้คุ้ม  สนุกกับหนัง  อย่าไปคอยนั่งจับผิด  เดี่ยวไม่นุก

ดูหนังแล้วยังไงก็เข้า  มาเล่าประสบการณ์  บ้างน่ะครับ  จะได้ให้คนที่เป็นมือใหม่ได้ความรู้กัน