ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ  (อ่าน 154310 ครั้ง)

ออฟไลน์ can18

• Edge LED TV member
วันนี้นั่งดู  My Way 2011    จบ

ภาพ และ เสียง  ดีมากๆ  ไม่มีที่ให้ติเลย 

เนื้อเรื่อง  ปูมาดีตั้งแต่ต้นจนจบ 

แต่อึดอัดกับบทพระเอกนิดนึง  ดูแล้วมัยเวอร์ไปหน่อย

ใครยังไม่ได้ดู   เรื่องนี้ครบทุกรส  ทั้งเซอราว  และซับ  ได้ลองกันเกือบทั้งเรื่องครับ

นั่งดูกาตูนกับลูก  เรื่อง  The Sky Crawlers สงครามเหนือเวหา 

ภาพสวย  เสีนงเชอราว  เด่นมากๆเรื่องนี้   ใครจะเอาไว้ เทส  หามาลองดูได้

แต่เนื้อเรื่อง  ไม่โอเค  เสียง ต่ำ  ผมว่าไม่ใส  ไม่ค่อยเหมือน

เพิ่งจะดูเรื่อง  โพรมีธีอุส  จบครับ

ภาพสวย  เสียงดี  บรรยากาศ  สุดยอด  โอบล้อมมากๆ  

เนื้อเรื่องสำหรับคอหนัง  sci-fi  ไม่ควรพลาด  น่าจะมีภาค  2  ต่อแน่ๆครับ  

แฟนหนังของ  ริดลี่ย์ สก๊อตต์  ไม่ควรพลาด  [เอเลี่ยน ภาค1 ]  เหมือนเป็นภาคต้นก่อนจะเริ่มมี  เอเลี่ยน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2012, 03:10:22 am โดย can18 »

ออฟไลน์ popza1987

• Flat TV member
  • *
เพิ่งจะดูเรื่อง  โพรมีธีอุส  จบครับ

ภาพสวย  เสียงดี  บรรยากาศ  สุดยอด  โอบล้อมมากๆ  

เนื้อเรื่องสำหรับคอหนัง  sci-fi  ไม่ควรพลาด  น่าจะมีภาค  2  ต่อแน่ๆครับ  

แฟนหนังของ  ริดลี่ย์ สก๊อตต์  ไม่ควรพลาด  [เอเลี่ยน ภาค1 ]  เหมือนเป็นภาคต้นก่อนจะเริ่มมี  เอเลี่ยน ครับ
เพิ่งดูเหมือนกันครับพี่ น่ากลัวมาก (เป็นคนขวัญอ่อน [ไม่เอา]) นี่ดูตอนกลางวันน่ะถ้าดูตอนกลางคืนสงสัยนอนไม่หลับแน่ๆ

แล้ว popza1987  ได้ดูเรื่องนี้รึยัง   The Cabin in the Woods (2011) ถ้ายังจัดด่วนเลยครับ

สนุก  เสียงดี  เนื้อเรื่องแหวกแนวมากๆครับ

วันี้ได้นั่งดูเรื่อง   Fearless จอมคนผงาดโลก  ที่  Jet Lee  เล่นหนังกำลังภายในเรื่องสุดท้าย

เคยดูเรื่องนี้สมัยก่อน  ต้องบอกว่าไม่สนุก  ไม่ชอบเลนตอนนั้น

แต่วันนี้ที่หยิบมาดู  ต้องบอกว่า  สนุกมากๆ  ภาพสวย  ส่วนเสียงดีมากๆ  เรื่องนี้

ได้ทดสอบ ซับ  เซอราว  แบบเต็มๆ  ซับใคร  เซ็ตไม่ดีมีแป๊กครับ

ใครยังไม่เคยดู  หรือดูแล้วกับชุดเก่า  ลองหามาดูครับ  เน้น  เสียง  จีน  DTS  ส่วนเสียงไทย  MIX  เสียงยังไม่ดีครับ

ออฟไลน์ ApoG

• *
ถอยมาเรียบร้อยละครับ ชุด19,900 แต่ยังเซ็ทระบบไม่เสร็จเลย ต้องใจเย็นๆ ยังใหม่มาก
ยังไง ขอบคุณคุณ can18ด้วยนะครับ ในคำปรึกษา
ถามนิดครับ พอดีซื้อปลั้กไฟใหม่มาของ Monster Power ไม่ทราบว่า
Subwoofer ต้องเสียบรู้ไหนครับ มีช่อง
HDTV
DVD/Blue-ray
Amplifier
ACCESSORY
Cable/sat
RECEIVER
Game Console
DVR

ออฟไลน์ Basketman

• LCD TV member
  • **

ดูไปเมื่อคืนนี้ ลดเสียง chennal sub แทบไม่ทัน เพราะเบสค่อนข้างหนัก sub เอาไม่อยู่ โดยเฉพาะตอนเริ่มเรื่อง
ดูแล้วมีภาคต่อแน่นอน

ถอยมาเรียบร้อยละครับ ชุด19,900 แต่ยังเซ็ทระบบไม่เสร็จเลย ต้องใจเย็นๆ ยังใหม่มาก
ยังไง ขอบคุณคุณ can18ด้วยนะครับ ในคำปรึกษา
ถามนิดครับ พอดีซื้อปลั้กไฟใหม่มาของ Monster Power ไม่ทราบว่า
Subwoofer ต้องเสียบรู้ไหนครับ มีช่อง
HDTV
DVD/Blue-ray
Amplifier
ACCESSORY
Cable/sat
RECEIVER
Game Console
DVR

เข้าใจว่าให้ดูที่ขาเป็นหลัก    เค้าแค่แบ่งประเภทให้เราใช่งานใด้สะดวกครับ

ซื้อชุดสุดคุ้มมาแล้ว  ที่เหลือก็ค่อยๆปรับ  ไม่ต้องรีบร้อน

เหมือนได้ของเล่นมาใหม่  เล่นให้สนุก  อย่าไปซีเรียส 

เดี๋ยวก็ทำได้ครับ

เครื่องเสียงไม่มีถูกผิด  มีแต่ถูกใจเรารึเปล่าครับ

เพิ่งจะดูเรื่อง  โพรมีธีอุส  จบครับ

ภาพสวย  เสียงดี  บรรยากาศ  สุดยอด  โอบล้อมมากๆ 

เนื้อเรื่องสำหรับคอหนัง  sci-fi  ไม่ควรพลาด  น่าจะมีภาค  2  ต่อแน่ๆครับ 

ดูไปเมื่อคืนนี้ ลดเสียง chennal sub แทบไม่ทัน เพราะเบสค่อนข้างหนัก sub เอาไม่อยู่ โดยเฉพาะตอนเริ่มเรื่อง

เป็นอย่างที่คุณ  Basketman  ว่า  จริงๆแล้วซับ  ถ้าจะให้ซีเรียส ต้องปรับทุกครั้ง  กับหนังแต่ละเรื่อง

เพราะ  การอัดแต่ละเรื่องย่อมให้เสียงไม่เท่ากัน 

เพิ่งจะนั่งดูเรื่อง  Looney Tunes: Back in Action กับลูกสาว เป็น หนังแบบเด็กๆ

แต่ได้ภาพที่ตัดต่อได้ค่อนข้างเนียน    ส่วนเสียง  ผมว่าโอเคเลยครับ  ขนาดนั่งดู พากย์ ไทย  MIX  เสียงได้ดีเลยทีเดียว

การโยนเสียง  แรงระเบิด  ชัดเจน

ใครหาหนังมานั่งดูกับลูก  เรื่องนี้โอเคเลยครับ

เพิ่งจะนั่งดู  เรื่อง  The In-Laws (2003 film)  ได้ซักพักครับ

ดูเป็นไฟล์  DVD  ภาพ  และ  เสียง  ผมว่าธรรมดา

แต่เนื้อเรื่องสนุก  และ  ฮา  อย่างพองาม 

ใครที่ยังไม่เคยดู  ลองหามาดูซิครับ รับลอง มีรอยยิ้มมุมปากแน่นอนครับ

วงจรปิด  หนังไทย  ที่เริ่มต้นเรื่องเกือบได้ปิดอีกแล้ว  แต่ทนดูอีกนิด  ผ่านตอนแรก  ก็โอเคเลย

ตามแบบหนังผีไทย  ความรู้สึกคล้ายกับ  ดูบุพผาราตรี  ชอบครับ  ตลก  ปน  หลอน

ถ้าไม่ติดตอนแรก  ผมว่าเรื่องนี้  ใครชอบ  บุพผาราตรี  จัดได้ครับ

ออฟไลน์ pratad22

++ ตอนผมได้ชุด Sherwood rd6505 มาใหม่ ๆ ดูหนังแต่ละเรื่องต้องเพิ่ม - ลด เสียง sub ตลอดครับ แต่พอ sub เบิร์นจนครบ 200 ชั่วโมงไปแล้ว ลอง set เสียงใหม่ คราวนี้ตั้งค่าเสียง sub ไว้คงที่เลย ทั้งดูหนัง และฟังเพลง แทบไม่ต้องปรับค่า sub แล้วครับ ถ้า set ลงตัว ดูหนัง - ฟังเพลง sub แทบไม่ต้องปรับอะไรเลยครับ ของผมปรับเพิ่ม - ลด อย่างเดียวคือ เสียง Bass ครับ

ออฟไลน์ pratad22

++ ผมดูทางออนไลน์ก่อนหน้านี้แล้วครับ คุณcan18  หนังตื่นเต้น สนุกดีครับ ถ้าเสียงดีอย่างที่คุณcan18 ว่าไว้ พรุ่งนี้คงต้องไปสอยเป็นแผ่น DVD มาสเตอร์ ที่ร้านพ๊อยโต๊ะ โลตัสสุราษฎร์ ฯ มาเก็บไว้ดูบ้างแล้วละครับ   

นั่งดู  The Hunt for Red October (1990) 

ต้องบอกว่าหนังสมัยก่อน  จริงๆดูเนื้องานแล้วผมชอบ มากกว่าหนังสมัยนี้พอสมควร

หนังสมัยใหม่ใช้  คอมจนมากไป  บางเรื่องภาพไม่เนียนเลย 

ยิ่งตอนหลังมีสามมิติ   ยิ่งไปกันใหญ่  ทำเป็นหนังสามมิติ  ภาพหลอกมากๆ 

ยิ่งทำง่ายกว่าหนังสมัยก่อนซะอีก  ไม่มีความสมจริง  ดูลอยๆ  ไม่กลืนกับนักแสดงเลยครับ

ส่วนหนังเรื่อง  The Hunt for Red October (1990) 

ใครชอบ u 571  ลองหามาดูครับ 

เวลาอยู่ในทะเล  เสียงเหมือนมากๆ  บรรยากาศโอบล้อม

ภาพใช้ได้  สำหรับหนังที่สร้างมานาน

แต่เรื่องนี้ผมใช้เวลาดู  ทั้งหมด  3  ครั้ง  ถึงจะจบได้

ง่วงมาก  ตอนนั่งดู  สงสัยเพราะกินยาเข้าไป

madagascar มาดากัสการ์ 3

สนุกกว่าทุกภาคที่ผ่านมา 

ภาพสวย  เสียงดี  เนื้อเรื่องโอเค

หามาให้เด็กๆดูกันน่ะครับ

ดูหนังจีน  แล้วมองหนังไทย  ทำไมมันช่างแตกต่างกันมากมายเหลือเกิน

ภาพ  และ  เสียง  สมจริง  ไม่ต่างจากหนังจาก  hollywood 

การบันทึกเสียงที่ยอดเยี่ยม  เมื่อก่อนดูหนังจีน  พากษ์ไทย  ไม่เคยรู้สึกว่าเสียงดีเลย  ธรรมดามากๆ

แต่พอได้ลองฟังเสียงที่เค้าอัดมาจริงๆ  แล้ว  มันดีมากๆเลยครับ

วันนี้นั่งดูเรื่อง  The Myth ดาบทะลุฟ้า ฟัดทะลุเวลา   ที่เฉินหลง  เล่น

ได้บรรยากาศมากๆ  ภาพสวย  ฉากน้ำตกเสียงสมจริงมากๆเลยครับ

เหมือนอยู่ตรงหน้ากันเลยทีเดียวครับ

เนื้อเรื่องดี  ตัดต่อ  ได้น่าติดตาม

ใครยังไม่เคยดูลองหามาดูกันน่ะครับ