ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ  (อ่าน 154175 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonyah

• Flat TV member
  • *
Re: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 01:10:41 am »
How to train your dragon สนุกจริงๆอย่างที่ คุณ can18 กับ คุณ pussy cat บอกไว้ไม่ผิดเพี้ยนเลยค่ะ เนื้อเรื่องน่ารักมากๆ

เหมาะกับสังคมสมัยนี้เลยค่ะ "อย่าตัดสินใครหรืออะไรจากเพียงภายนอก" ถ้ามีแนวการ์ตูนสนุกๆอีก อย่าลืมเข้ามาช่วยแนะนำกันอีกนะคะ

แหม!!กระทู้นี้มีแต่คนน่ารักจริงๆ

ออฟไลน์ Pussycat

• LCD TV member
  • **
Re: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 02:48:22 am »
How to train your dragon สนุกจริงๆอย่างที่ คุณ can18 กับ คุณ pussy cat บอกไว้ไม่ผิดเพี้ยนเลยค่ะ เนื้อเรื่องน่ารักมากๆ

เหมาะกับสังคมสมัยนี้เลยค่ะ "อย่าตัดสินใครหรืออะไรจากเพียงภายนอก" ถ้ามีแนวการ์ตูนสนุกๆอีก อย่าลืมเข้ามาช่วยแนะนำกันอีกนะคะ

แหม!!กระทู้นี้มีแต่คนน่ารักจริงๆ

ถ้าชอบหนังการ์ตูนขอแนะนำเรื่องนี้ครับ  พ่อครัวตัวจี๊ด หัวใจคับโลก  สนุกเช่นกัน.........

ออฟไลน์ can18

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 12:58:27 am »
เรื่อง    Moulin Rouge! (2001)    มีนานแล้วครับเพิ่งจะหยิบมานั่งดู

ภาพสวยเลยครับ  เสียงเพลงโอเค  เหมืิอนนั่งดู   ละครเวทีที่ต่างประเทศ   

เนื้อเรื่อง  เกี่ยวกับความรัก  ไม่ต่างกับ  นิยายน้ำเน่า  แต่ดูมีเสน่ห์  เพราะดาราฝีมือดี  ทั่ง   Nicole Kidman  และ  Ewan McGregor

ใครยังไม่เคยดู  แล้วชอบ  ละครเวที   ลองหามานั่งดูซิครับ

« ตอบกลับ #219 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 10:46:02 am »
การ์ตูน  เรื่อง  Brave     นักรบสาวหัวใจมหากาฬ

เรื่องนี้  เป็นความรัก  ของแม่  กับ ลูกสาว  ด้วยความไม่เข้าใจ  จนกลายเป็น  เรื่องใหญ่

ภาพสวย  เสียงดี ครับ  เนื้อเรื่อง  ผมให้  พอใช้ 

คุ.ณ tonyah  ถ้าชอบดูการ์ตูน  เรื่องนี้  รับรอง  ไม่เครียด  มีรอยยิ้มมุมปาก  และมีซึ้งด้วยครับ

« ตอบกลับ #220 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 06:18:54 pm »
ลืมไปเรื่องนึงครับ     เรื่อง    Cleaner (2007) 

ภาพสวย   เสียงดี  แค่ฉากทำความสะอาด  เสียงมาครบครับ  หนัง Hollywood  บันทึกได้ดีจริงๆ ( นี่แค่ฉากทำความสะอาด  )

เสียงอย่างกับ  หนัง  Action  ทำเสียงได้เร้าใจ

เนื้อเรื่อง  ดำเนินเรื่องได้น่าติดตาม  ตั้งแต่ต้นเรื่อง   จนถึงตอนจบ

และ  Samuel L. Jackson   เป็นนักแสดง  ที่เล่นได้ถึงบทบาท  คนนึงทีเดียว

หนังอีกเรื่องที่ผมชอบมากๆ  คงเป็น  Die Hard 3   เล่นกับ  Bruce Willis  สนุกมากๆครับ

ออฟไลน์ JoJoBoy

• MSN Messenger - jojoboy-69_@hotmail.com
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 09:46:01 pm »

ถ้าชอบหนังการ์ตูนขอแนะนำเรื่องนี้ครับ  พ่อครัวตัวจี๊ด หัวใจคับโลก  สนุกเช่นกัน.........

เรื่องนี้สนุกจริงๆครับ

หนังเก่าๆหน่อยแนะนำ WAll-E / Monster Inc

ถ้าไม่เก่ามากนักก็ Cloudy with a Chance of Meatballs สนุกครับเรื่องนี้

แล้วก็เรื่อง legend of guardian the owls of ga'hoole เรื่องนี้พลาดไม่ได้ครับ ภาพสวยมากๆครับ

หนังไม่รู้ว่านอกกระแสหรือเปล่าเพราะไม่ดังมาก แต่สนุกครับ Summer War ลองหามาดูครับ
à´ç¡»×¹ÍÔ¹´Õé "àÃÒà¹é¹ªÔè§ àÃÒäÁèà¹é¹áªÁ»ì"

éLG 42pt350
Popcorn A-210
Yamaha RX-V471
Polk Tsi-300
Polk cs20
Polk Psw 110
Speaker Cable : JPS Super Blue

« ตอบกลับ #222 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 12:58:37 pm »
เพิ่งจะหยิบ เรื่อง        Intouchables (2011)  มานั่งดู 

ต้องบอกว่าเป็นหนังที่ดีมากๆ  เรื่องนึง  เลยครับ  เนื้อเรื่องดี  ตั้งแต่ฉากแรก  จนตอนจบ  เรื่องนี้ได้แรงบรรดาลใจ  สร้างจากเรื่องจริง

และต้องชมนักแสดง  ฝีมือดีมากๆ  ใช้แค่ใบหน้า  แต่แสดงอารมณ์  ได้ดีไม่มีที่ติครับ 

ใครชอบดูหนังลองหามาดูซิครับรับลองไม่ผิดหวัง  ดูแล้วคุณจะอิ่มเอมกับความรู้สึก  มีรอยยิ้ม  จนได้หัวเราะ  มีข้อคิดดีๆจากหนังเรื่องนี้ ครับ

ส่วนตัวชอบหนังฝรั่งเศส  มันมีเสน่ห์  บอกไม่ถูก  แตกต่างจาก  หนังอเมริกา

เริ่มชอบเรื่องแรกๆก็       Taxi    (1998)     Léon (1994)  B13 District คู่ขบถคนอันตราย

และอีกหลายๆเรื่องที่ไม่ได้กล่าวถึง  ลองหามาดูกันน่ะครับ

ออฟไลน์ strtoy123

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 01:09:07 pm »
เรื่องภาพและเสียง ชั่วโมงนี่ ผมยกนิ้วให้กับ Battleship 2012  ครับผม

Soud สุดยอดเลยครับ ภาพสวย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2012, 01:10:25 pm โดย strtoy123 »

« ตอบกลับ #224 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 03:55:41 pm »
เรื่องภาพและเสียง ชั่วโมงนี่ ผมยกนิ้วให้กับ Battleship 2012  ครับผม

Soud สุดยอดเลยครับ ภาพสวย

อย่าพึ่งเทใจหมดซิครับ   ลองดูหนังเกาหลี   เรื่อง  My  Way   ก่อนอาจจะเปลี่ยนใจก็ได้

เนื้อเรื่องสุดยอด   ภาพสวยเสียงดี   บรรยากาศไม่ต่างกับนั่งดู  saving private ryan  ฉบับเกาหลี ( เป็นเนื้อเรื่องก่อน  Tom Hank  จะยกคนขึ้นบกครับ )

« ตอบกลับ #225 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 07:34:38 pm »
หนังเก่า คุณภาพอีกเรื่องครับ

Ronin มหากาฬ ล่าพลิกนรก   นำแสดงโดย อัลปาชิโน

ใน โลกซึ่งความสัตย์ถูกละเลย และความภักดีมีราคา ขบวนการก่อการร้ายรูปแบบใหม่ที่ร้ายกว่า ได้เผยโฉมออกมา นั่นคือเหล่านักฆ่าไร้สังกัดที่ถูกเรียกขานว่า โรนิน สงครามเย็นอาจยุติ ทว่ากลุ่มนักรบรับจ้าง ผู้มีทักษะและไหวพริบในการต่อสู้ของพวกเขาคือตำนานยังคงแฝงตัวอยู่ เมื่อรับงานจากลูกค้าลึกลับคนหนึ่ง ด้วยการโจรกรรมกระเป๋าเอกสารลับสุดยอด แต่งานนี้จะสำเร็จได้พวกเขาต้องทำสิ่งที่ตนไม่เคยทำมาก่อนนั่นคือ การเชื่อใจกันและกัน

ผมก็ดูเรื่องนี้  เหมือนกัน  เคยดูตั้งแต่เด็ก   ชอบมาก

แต่พอโตแล้ว   ไม่ค่อยสนุก   แต่ภาพ  และเสียง  โอเค

แต่สงสัยผมคงจะดูคนล่ะภาคกัน   เพราะ  พระเอก  ที่เล่นเรื่องนี้เป็น    Robert De Niro,      Jean Reno

ไม่ใช่    อัลปาชิโน   ข   ำ   ข  ำ

http://www.donung.net/5%20%E0%B8%A1%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%AC%20%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%99%E0%B8%A3%E0%B8%81%20RONIN%20-2366.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2012, 07:52:47 pm โดย can18 »

« ตอบกลับ #226 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 05:23:26 am »
ดูหนังเรื่องแค้นสังหาร เทพบุตรนินจามหากาฬ Ninja Assassin

เรื่องนี้   ชอบมากๆครับ  แค่ฉากแรก    สมัยนั้นดูกับ   ชุดโฮม   LG   ก็มันมากแล้ว 

พอตอนนี้ดูกับน้องไพ   หนักแน่่น  โอบล้อม  เสียง ปะทะ ตัว  สะใจมากจริงๆ

ภาพสวยเสียงดีมากๆ   ได้ลองทั้ง  เสียงต่ำ  เสียงวิ่งรอบห้อง  และบรรยากาศครับ

หลายๆคงอาจจะยังไม่ได้ดู   ลองหามาดูกันครับ  รับประกันความมันส์

• MSN Messenger - jojoboy-69_@hotmail.com
« ตอบกลับ #227 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 01:37:04 am »
เพิ่งได้ดู The Illusionist มายากลเขย่าบัลลังก์ ชอบมากๆครับ เนื้อเรื่องมีอะไรแอบแฝงน่าติดตาม

ยังนึกไม่ออกว่าถ้าไม่ใช่เอ็ดเวิด นอตันใครจะมาแสดงได้ดีไปกว่านี้ บทบาทนี้เหมาะกับเขาจริงๆ
à´ç¡»×¹ÍÔ¹´Õé "àÃÒà¹é¹ªÔè§ àÃÒäÁèà¹é¹áªÁ»ì"

éLG 42pt350
Polk cs20
Speaker Cable : JPS Super Blue

« ตอบกลับ #228 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 04:30:25 pm »
เพิ่งได้ดู The Illusionist มายากลเขย่าบัลลังก์ ชอบมากๆครับ เนื้อเรื่องมีอะไรแอบแฝงน่าติดตาม

ยังนึกไม่ออกว่าถ้าไม่ใช่เอ็ดเวิด นอตันใครจะมาแสดงได้ดีไปกว่านี้ บทบาทนี้เหมาะกับเขาจริงๆ

เรื่องนี้โหลดมาแล้วเหมือนกันครับ  แต่ยังไม่ได้หยิบมานั่งดู   ชอบ  เอ็ดเวิด นอตัน  เหมือนกัน  ยิ่งตอนเล่นเป็น  THE HULK  ยิ่งชอบ

แต่เคยดูอีกเรื่อง  ที่เป็นนักมายากล  เหมือนกัน   สนุกมาก  เรื่อง  “The Prestige”   เรื่องนี้ได้ทั้ง   ฮิว แจ็คแมน   และ   คริสเตียน เบล

เนื้อเรื่องดี  ภาพและเสียง  สุดยอดครับ

แล้วเว็ป  [^_^]   ได้สมัครสมาชิกรึยังครับ  มีหนังซีรี่  และเพลง  มาปล่อยเยอะอยู่ครับ

« ตอบกลับ #229 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 01:13:36 am »

เรื่องนี้โหลดมาแล้วเหมือนกันครับ  แต่ยังไม่ได้หยิบมานั่งดู   ชอบ  เอ็ดเวิด นอตัน  เหมือนกัน  ยิ่งตอนเล่นเป็น  THE HULK  ยิ่งชอบ

แต่เคยดูอีกเรื่อง  ที่เป็นนักมายากล  เหมือนกัน   สนุกมาก  เรื่อง  “The Prestige”   เรื่องนี้ได้ทั้ง   ฮิว แจ็คแมน   และ   คริสเตียน เบล

เนื้อเรื่องดี  ภาพและเสียง  สุดยอดครับ

แล้วเว็ป  [^_^]   ได้สมัครสมาชิกรึยังครับ  มีหนังซีรี่  และเพลง  มาปล่อยเยอะอยู่ครับ
หนังเรื่องนี้จะเน้นไปที่ตัวละครเพียงตัวเดียวคือ นอตัน ครับ ผมชอบทั้งสองเรื่องเลย

เรื่อง The Illusionist ก็ดีมากๆ แต่ถ้าเทียบกัน The Prestige ดูดีกว่านิดๆ

ปล.ผมเช็คในเมล์ของผม ยังไม่เห็นนะครับที่ท่านส่งไป ยังไงส่งในpmก็ได้ครับ เว้นวรรคหน่อย ขอบคุณนะครับ

éLG 42pt350
Polk cs20

« ตอบกลับ #230 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 10:01:04 am »
นั่งดูหนัง  กาตูน  เรื่อง  Arthur Christmas (2011) 

ต้องยอมรับว่า  หนังกาตูน  เกือบแทบจะทุกเรื่อง  มันทึกเสียง  ได้ดีจริงๆ 

และภาพก็  สวยมากขึ้นเรือยๆ 

ส่วนเนื้อเรื่อง  ผมถือว่าดี   ให้เด็กดู   ได้สาระแบบเด็กๆ  สไตล์  วัน  Christmas  มีข้อคิดสอนทั้ง   เด็กและผู้ใหญ่ครับ

« ตอบกลับ #231 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 10:37:10 pm »
The Dark Knight Rises (2012)

หนังดีอีกเรื่อง  ที่เพื่อนๆควรลองหามาดูน่ะครับ

ภาพสวย  เสียงดี  10/10

ส่วนเนื้อเรื่อง  ผมว่าคือ  จุดเด่น คือ ทำได้ต่อเนื่องดีมาก  ถึงจะเป็นหนังรีเมก  แต่ทำได้ดี  กว่า  ภาคเดิม  ยิ่งความต่อเนื่อง  กลมกลืนดีมากๆ

ต่างกับ  The Amazing Spider-Man (2012)   ที่นำมาทำใหม่  แต่ไม่ได้เรื่อง  ควรทำภาค  4  ต่อจะดีกว่า

รอดูภาคต่อ  BATMAN  ครับ  หนังดีจริง

ออฟไลน์ pratad22

« ตอบกลับ #232 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 12:59:58 pm »
++  หนังแนวสืบสวน สยอง สั่นประสาท ต้องยกให้ Case 39 (เคสที่ 39 คดีปริศนาสยองขวัญ) อีก 1 เรื่อง ครับ

ทั้งเนื้อเรื่องที่ชวนติดตามตลอด รวมถึงการแสดงของนักแสดงทุกตัว โดยเฉพาะ เด็กผู้หญิง ถ้าผมเป็นผู้ตัดสินรางวัลออสการ์ จะมอบให้เด็กคนนี้เลยครับ ส่วนเรื่องเสียง ดีมาก ๆ เบส แน่น กระชับ หนัก ลึก.กก  ไม่ว่าจะเป็นฉากในลิฟท์ หรือฉากที่เด็กผู้หญิงพังประตูห้องนางเอก (ฉากนี้ทดสอบเสียงเบส เสียง sub ได้เลยครับ) เสียงดีจริง ๆ ขอบอก ท่านใดยังไม่เคยดู แนะนำเลยครับ ผมเช่าเรื่องนี้ดูนานแล้ว พอดีเมื่อวานไปเดิน Big C เห็นวางขายในห้างเป็นแผ่น DVD มาสเตอร์ จากราคา 200.- บาท ลดเหลือ 59 บาท ผมเห็นราคาแล้วรีบสอยทันทีโดยไม่รอช้าครับ เพราะหาหนังเรื่องนี้มาเก็บไว้ดูนานแล้ว..     

« ตอบกลับ #233 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 06:23:21 am »
++  หนังแนวสืบสวน สยอง สั่นประสาท ต้องยกให้ Case 39 (เคสที่ 39 คดีปริศนาสยองขวัญ) อีก 1 เรื่อง ครับ

ทั้งเนื้อเรื่องที่ชวนติดตามตลอด รวมถึงการแสดงของนักแสดงทุกตัว โดยเฉพาะ เด็กผู้หญิง ถ้าผมเป็นผู้ตัดสินรางวัลออสการ์ จะมอบให้เด็กคนนี้เลยครับ ส่วนเรื่องเสียง ดีมาก ๆ เบส แน่น กระชับ หนัก ลึก.กก  ไม่ว่าจะเป็นฉากในลิฟท์ หรือฉากที่เด็กผู้หญิงพังประตูห้องนางเอก (ฉากนี้ทดสอบเสียงเบส เสียง sub ได้เลยครับ) เสียงดีจริง ๆ ขอบอก ท่านใดยังไม่เคยดู แนะนำเลยครับ ผมเช่าเรื่องนี้ดูนานแล้ว พอดีเมื่อวานไปเดิน Big C เห็นวางขายในห้างเป็นแผ่น DVD มาสเตอร์ จากราคา 200.- บาท ลดเหลือ 59 บาท ผมเห็นราคาแล้วรีบสอยทันทีโดยไม่รอช้าครับ เพราะหาหนังเรื่องนี้มาเก็บไว้ดูนานแล้ว..     

เรื่องนี้ผมเพิ่งจะโหลดเสร็จครับ  รอดู  ช่วงนี้  เล่นแต่กล้องครับ

แต่เมื่อคืนนั่งดู    IMAX - Dinosaurs : Giants of Patagonia (2007) : ไดโนเสาร์ ยักษ์ใหญ่แห่งพาตาโกเนีย 3 มิติ

ต้องบอกว่า  หนัง  กิ่ง  สารคดี  เนี่ย  เสียงดีสุดๆครับ  เสียงชัดเจน  มีครบทุกรส 

ภาพสวยแบบ 3D  แต่ผมไม่ค่อยจะชอบซักเท่าไหร่