ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ  (อ่าน 153748 ครั้ง)

ออฟไลน์ can18

• Edge LED TV member
Re: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ
« ตอบกลับ #252 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 02:03:53 pm »
เมื่อคืน     นั่งดู           ชัมบาลา

เป็นหนังไทย  ที่ภาพสวย  ตัดต่อดี    เสียงใช้ได้เลยครับ

เนื้อเรื่อง  ผมว่าโอเคน่ะ  ไม่เหมือนหนังไทยทั่วไป  แต่แฟนบอกว่า  ยังไม่ค่อยดีครับ

ใครชอบ  อนันดา  ลองหามาดูครับ   ผมว่า  เป็นนักแสดงที่มีฝีมือดีเลยทีเดียวครับ

Re: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ
« ตอบกลับ #253 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 09:23:30 pm »
ช่วงนี้ดูแต่หนังไทยครับ 

หยิบหนังผี  อีกเรื่องมานั่งดู     9-9-81 บอก-เล่า-9-ศพ   

ไม่ค่อยจะน่ากลัวซัก  เท่าไหร่ครับ  เนื้อเรื่องโดยรวม  พอใช้ครับ

ความต่อเนื่องโอเค   เสียงใช้ได้ครับ

ออฟไลน์ JoJoBoy

• MSN Messenger - jojoboy-69_@hotmail.com
« ตอบกลับ #254 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 10:12:18 pm »
นั่งดู looper ตอนแรกเนื้อเรื่องผมงงๆ แต่ดูไปเรื่อยๆก็สนุกดีครับ ใช้ได้เลย
à´ç¡»×¹ÍÔ¹´Õé "àÃÒà¹é¹ªÔè§ àÃÒäÁèà¹é¹áªÁ»ì"

éLG 42pt350
Popcorn A-210
Yamaha RX-V471
Polk Tsi-300
Polk cs20
Polk Psw 110
Speaker Cable : JPS Super Blue

« ตอบกลับ #255 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 01:08:41 am »
นั่งดู looper ตอนแรกเนื้อเรื่องผมงงๆ แต่ดูไปเรื่อยๆก็สนุกดีครับ ใช้ได้เลย

เรื่องนี้ผมก็โหลดมาแล้วครับ   ยังไม่มีเวลาดูเลย  ช่วงนี้  ยุ่งมากๆ   ของเล่นก็เยอะ  หมดเวลาดูหนัง

ล่าสุดดูเรื่อง  TED หมีไม่แอ๊บ แสบได้อีก 

ภาพ  ตัดต่อ  ได้ดี  เนียน  ครับ 

เสียงเพลงก็  มันส์  เสียงเบส  มาเต็ม  ครับ

เนื้อเรื่อง   ติด  เรท  นิดหน่อย   โดยรวมสนุกดี  ได้หัวเราะ  กันเมื่อยปาก  กันเลยทีเดียวครับ

« ตอบกลับ #256 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 11:10:38 pm »
Seeking A Friend For The End Of The World เจอเพื่อนตายในวันโลก แตก

หนังเรื่องนี้เข้ากับบรรยากาศช่วงนี้มากๆ ครับ

ตัวหนังได้พูดถึง   สันดารดิบ  ของคน  ที่ปกติ  จะเก็บเอาไว้ไม่ให้คนอื่นรู้ครับ  เหมือนคนบางคนในเวป

แต่พอโลกจะแตก   ทุกสิ่งที่อยู่ในใจก็   ออกมาหมดครับ 

แต่พอดูซักพัก  นี่มันหนังรัก   ที่ได้  นำเอา  วันโลกแตกมาดำเนิน  เรื่องครับ

สนุก  พอใช้   ภาพ  และ  เสียง  โอเค 

ดาราที่แสดง  ใช้ได้ครับ

• MSN Messenger - jojoboy-69_@hotmail.com
« ตอบกลับ #257 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 12:32:10 am »
ใกล้วันหยุดยาว ส่วนตัวผมขอหยุดพักจากการทำงานมาทั้งปีด้วยการพักผ่อนอยู่บ้านดูหนังยาวๆครับ

ขอบายกับการไปเที่ยวเจอผู้คนมากมายรถติด เหนื่อยซะเปล่าๆ

เดี๋ยวมีเรื่องอะไรดีๆจะมาเล่าสู่กันฟังครับ

ล่าสุดดูหนัง My WAy หนังที่ดีมากๆเลยครับ ใครยังไม่ได้ดูไปหามาเลยครับ

สุดๆครับเรื่องนี้ หนังเกาหลีด้วย
à´ç¡»×¹ÍÔ¹´Õé "àÃÒà¹é¹ªÔè§ àÃÒäÁèà¹é¹áªÁ»ì"

éLG 42pt350
Polk cs20
Speaker Cable : JPS Super Blue

« ตอบกลับ #258 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 02:43:15 pm »
ใกล้วันหยุดยาว ส่วนตัวผมขอหยุดพักจากการทำงานมาทั้งปีด้วยการพักผ่อนอยู่บ้านดูหนังยาวๆครับ

ขอบายกับการไปเที่ยวเจอผู้คนมากมายรถติด เหนื่อยซะเปล่าๆ

เดี๋ยวมีเรื่องอะไรดีๆจะมาเล่าสู่กันฟังครับ

ล่าสุดดูหนัง My WAy หนังที่ดีมากๆเลยครับ ใครยังไม่ได้ดูไปหามาเลยครับ

สุดๆครับเรื่องนี้ หนังเกาหลีด้วย

ช่วงเทศกาล   อยุ่  กทม   ดีที่สุดครับ   รถไม่ติด  คนไม่เยอะ   ไปไหนมาไหนสะดวก   

เรื่อง  My  Way   เรื่องนี้ดูแล้วเหมือนกันครับ  สนุกมาก  ช่วงก่อนจบ  คาบต่อ  กับ saving private ryan  ช่วงที่  ทอม แฮงค์ 

กำลังยกคนขึ้นฝั่งครับ 

แต่เรื่องนี้  ผมติดที่บทพระเอก   ครับ  มันจะมีคนที่ดีอย่างนั้นจริงๆ  หรือครับ   ดีเกินครับ

ออฟไลน์ paul7887

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #259 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 10:02:19 pm »
แนะนำเรื่อง click ของ อดัม แซนเล่อร์ เหมาะสำหรับคนที่เริ่มมีครอบครัว ต้องดูให้จบนะครับ แล้วจะรักคนที่อยู่รอบตัวเราครับ

« ตอบกลับ #260 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 01:02:47 am »
แนะนำเรื่อง click ของ อดัม แซนเล่อร์ เหมาะสำหรับคนที่เริ่มมีครอบครัว ต้องดูให้จบนะครับ แล้วจะรักคนที่อยู่รอบตัวเราครับ

หนังดีจริงๆ  ครับ  ดู  2-3  รอบแล้ว  ยังขำ  ซึ้งกินใจ  และ  ข้อคิดดีๆครับ

ล่าสุดที่ดูก็ของ   อดัม แซนเล่อร์     That s My Boy ลูกซ่าส์ ป๋าแสบ   

ได้ความสนุก  ติด  เรท  นิดๆ   แฝงข้อคิด  หน่อยๆ  ครับ

« ตอบกลับ #261 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 01:07:38 am »

หนังดีจริงๆ  ครับ  ดู  2-3  รอบแล้ว  ยังขำ  ซึ้งกินใจ  และ  ข้อคิดดีๆครับ

บางคนกะจะเปิดหนังตลกๆขำๆ ดูไปดูมา บ่อน้ำตาจะแตกเอาได้นะครับเรื่องนี้  [คิคิ]

éLG 42pt350
Polk cs20

ออฟไลน์ yim

• **
« ตอบกลับ #262 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 02:48:16 pm »

เรื่องนี้ผมก็โหลดมาแล้วครับ   ยังไม่มีเวลาดูเลย  ช่วงนี้  ยุ่งมากๆ   ของเล่นก็เยอะ  หมดเวลาดูหนัง

ล่าสุดดูเรื่อง  TED หมีไม่แอ๊บ แสบได้อีก 

ภาพ  ตัดต่อ  ได้ดี  เนียน  ครับ 

เสียงเพลงก็  มันส์  เสียงเบส  มาเต็ม  ครับ

เนื้อเรื่อง   ติด  เรท  นิดหน่อย   โดยรวมสนุกดี  ได้หัวเราะ  กันเมื่อยปาก  กันเลยทีเดียวครับ

ฮ่าๆๆ คนทำหนังก็เข้าใจคิดน่ะเอาหมีที่ใครๆเห็นว่าน่ารักๆมาทำในอีกรูปแบบนึง ผมก็ชอบครับดูแล้วนั่งอมยิ้มคนเดียวทั้งเรื่อง 55 [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #263 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 05:17:50 pm »

ฮ่าๆๆ คนทำหนังก็เข้าใจคิดน่ะเอาหมีที่ใครๆเห็นว่าน่ารักๆมาทำในอีกรูปแบบนึง ผมก็ชอบครับดูแล้วนั่งอมยิ้มคนเดียวทั้งเรื่อง 55 [ปลื่ม]

ครับ  จริง ๆ  หมีมันก็   เหมือนผ้าขาว  ไม่ต่างจากเด็ก   แต่พออยู่ไปนานๆ   เริ่มรู้มาก  เริ่มแก่วิชา  ไม่ต่างจากคนเลยครับ

เหมือนคนบางคนมีอายุมากขึ้น  ก็น่าเคารพ  .................... บางคน  อายุมากขึ้น  แต่  จิตใจกลับ    ต่ำลงก็มีเยอะ 

ล่าสุดได้ดูเรื่อง   TAKEN  2  ครับ 

มันส์หยด  ไม่ต่างจากภาคแรก   ดำเนินเนื้อเรื่องเร็ว  ดี 

ภาพ  +  เสียงดี  ครับ 

เรื่องนี้ตอนได้ดูภาคแรกแล้วชอบมากๆ   ภาคแรกจะมันส์  กว่า  ภาค   2 

แต่โดยรวม  ชอบครับ  หนังแนวนี้   ไอ้พวก           คนที่มันร้ายๆ   ต้องเจอ  แบบนี้ครับ

ออฟไลน์ oatto99

• **
Vantage point
หนังย้อนไปย้อนมาน่ารำคาญไปนิด แถมตอนจบ....ง่ายไปซะงั้น
แต่โดยรวมลุ้นตลอดเรื่อง เอาไป  7 คะแนน

Vantage point
หนังย้อนไปย้อนมาน่ารำคาญไปนิด แถมตอนจบ....ง่ายไปซะงั้น
แต่โดยรวมลุ้นตลอดเรื่อง เอาไป  7 คะแนน

เรื่องนี้เคยดูแล้วเหมือนกันครับ

ลักษณะ ของหนัง  เหมือนแค่  วางสลับ  ไปมา  แทนที่จะวาง  เรียงตาม ลำดับ 

ทำให้ได้ลุ้น  ได้เสียว  ไปมาครับ 

ล่าสุด  ดูแต่ ซีรี่  จบไปอีกหนึ่งเรื่องครับ 

Ghost Whisperer   สนุกดีครับ  แต่เนื้อเรื่อง  เริ่มจะไม่ค่อย  มีอะไร  เรทติ้งตก 

เลยจบแค่  ปี  5  แต่โดยรวมสนุกดีครับ

ออฟไลน์ pratad22

++ Looper ทะลุเวลา อึดล่าอึด

เป็นหนังที่ชวนให้ติดตอบตลอดทั้งเรื่อง เสียงกระสุนปืน คม.มม ชัด.ดด แน่น.นน มาก..กก ครับ และเสียงต่ำก็หนัก.กก หน่วง.งง ดี  โดยเฉพาะฉากที่เด็กโมโห เล่นเอาบ้านสั่นสะเทือนไปทั้งหลังเลยครับ  ผมแนะนำอีก 1 เรื่อง ยักษ์ The Giant King หนังการ์ตูนไทย ๆ แต่เสียงดีระดับ Hollywood

เสียงหนัก.กก แน่น.นน ดีตั้งแต่เริ่มไตเติ้ลเลย พอเริ่มเรื่องฉากต่อสู้สงครามก็เสียงหนัก หน่วง.งง กับฉากที่ยักษ์ทศกัณฑ์ และ ราม วิ่งหนีคนที่จะมาถอดอะไหล่แล้ววิ่งชนกำแพงจนตกเขาเสียงมันดัง หนัก แน่น จนพื้นห้องสะเทือนเลยครับ และยังมีฉากที่รามไปดูหุ่นรูปปั้นเหล็กของยักษ์ที่ชาวบ้านทำเป็นอนุเสาวรีย์จังหวะที่รามจำความได้เสียงฟ้าผ่าดัง sub ทำงานหนักมากครับ ถึงจะเป็นช่วงสั้น ๆ แต่ก็หนัก.ก ลึก.กก เอาเรื่อง และฉากที่หนักมาก ๆ ในเรื่องนี้ คือ ฉากที่ยักษ์ทศกัณฑ์ต่อสู้กับดวงอาทิตย์เพื่อช่วยราม เสียงต่ำ มันช่างหนัก แน่น และ ลึก.กก จริง ๆ ครับ sub ใครดี ไม่ดี ดูได้ที่ฉากนี้ มีโอกาส สำลัก หรือแป๊ก.กก สูงเอามาก ๆ เป็นหนังการ์ตูนไทย ที่ผมประทับใจมาก ๆ  ทั้งเนื่อเรื่อง ภาพ และเสียง ครับ

ปล: เครื่องเสียงที่ใช้ดู ชุด Sony HI-FI รุ่น MHC-FL9 (หัวอ่านเสียเลยใช้ทั้งชุดเป็น AVR แทน) โดยต่อสายเสียง Optical กับเครื่องเล่นบลูเรย์ Pioneer BDP-140 เสียงที่ได้ คมชัด หนักแน่น ดุดัน บรรยากาศสมจริงเหมือนนั่งชมอยู่ในโรงภาพยนต์ เลยละครับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2013, 03:29:53 pm โดย pratad22 »

มายืนยัน looper ครับ บ้านสั่นกระจกหน้าต่างกระพือ เลยทีเดียว

éLG 42pt350
Polk cs20

ออฟไลน์ pratad22

++ อีก 1 เรื่องที่ผมเพิ่งดูจบไปเมื่อคืน สำหรับ  Dredd  เดร็ด คนหน้ากากทมิฬ

เป็นหนังที่ถ่ายทอดเสียงกระสุนปืนได้หนัก แน่น.นนน และหนักหน่วง.งง จริง ๆ  ผมยกให้เสียงกระสุนปืนเรื่องนี้ ดังหนัก.กก แน่น.นน เทียบเท่ากับ เรื่อง SAFE เลยละครับ ไม่ว่าจะเป็นฉากไหนที่มีการยิงกันจะรับรู้ได้ถึงความแน่นของกระสุนปืนทุกนัด.ดด โดยเฉพาะฉากที่ นายแม่ ใช้ปืนกลยิงถล่มตุลาการ(พระเอก)กับเด็กฝึกหัด เสียงปืน กล.ลล มัน ช่าง.งง หนัก.กก แน่น.นนน และหนักหน่วง.งง สุด.ดด ๆ ยิ่งเวลากระสุนปืนกลไปปะทะกับปูน.นนน ผนังในตึก.กก เสียงดูน่าตื่นเต้น ในบรรยากาศของการทำลายล้างผลาญ จริง ๆ ครับ         

ช่วงนี้ไม่ได้ดูหนังเลย ติดซีรี่งอมแงม กำลังบ้าซีรี่(อเมริกา)

éLG 42pt350
Polk cs20