ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ  (อ่าน 153761 ครั้ง)

ออฟไลน์ oatto99

• LCD TV member
  • **
Re: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ
« ตอบกลับ #270 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 09:42:23 pm »
bettle in LA เอาไป 3 ดาว -*- ดูได้ เฉยๆ เรื่อยๆ
sky line เอาไป 2 ดาว ห่วยแต่ แต่ก็ดูจนจบได้

ออฟไลน์ Basketman

• **
Re: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ
« ตอบกลับ #271 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 05:29:37 pm »
หายไปนาน ไม่มีมา update แล้วเหรอครับ ท่าน can18

ออฟไลน์ paul7887

• **
« ตอบกลับ #272 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 07:30:47 pm »
Olympus has fallen แอ๊คชั่น แบบกระสุนวิ่งผ่านหัว พื้นสะเทือน หนังเต็ม 2 ชม. มันส์มาก

http://www.imdb.com/title/tt2302755/?ref_=fn_al_tt_1

ออฟไลน์ phasun

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #273 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 08:21:04 pm »
ดีครับกระทู้แบบนี้  ช่วยกันวิจารณ์ฺก่อนดูจริง

เดี่ยวนี้ดูหนังไม่ค่อยสนุกเหมือนแต่ก่อน อาจเพราะคอยแต่จับผิดเครื่องเีสียง  ตอนนี้พอละ ต่อไปจะได้ตั้งใจดูหนังจริงๆ สักที

วันนี้ดู Last Stand พี่บึ้กอาโนลล  ชอบอยุ่แล้วครับ คอหนังเก่าๆ ผมว่าอาโนลล์ทำหนังดีนะครับ บทหนัง รวมทั้งเอฟเฟกส์นี่ตั้งแต่ยุคคนเหล็กมาแล้ว

แต่นายอำเภอพันธุ์ดุเนี่ย ไม่ออกแนวไซไฟที่ลุงแกถนัดละ กลับมาเป็นสไตล์คาวบอยนิดๆ เก๋าๆ หน่อยตามประสาหนังแบบดูหนุำกๆ ไม่คิดเนื้อเรื่องมาก

อย่างจะมาหาเหตุผลในหนังนี่ดูไม่หนุกหรอกครับ เอามันส์อย่างเดียว  เนื้อเรื่องกระชับมากดูไม่เบื่อ  ภาพออกสวย  เสียงชัดเจนดีครับ โดยเฉพาะฉากกลางคืน กลุุ่่มโจรรุมยิงตำรวจชายหญิง  นี่ถึงขั้นเอามาเป็นฉากโชว์พลังเครื่องเสียงได้ทีเดียว

ข้อติก็น่าจะเป็นบทหนังแหละครับที่ประมาณอยู่ๆ บังเอิญเหมือนที่เขาบอกอย่างกะในหนังงั้นแหละ  แต่ก็ครับ ดูเอามันส์แล้วกัน

ออฟไลน์ hp1740

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #274 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 09:32:38 pm »
เพิ่งได้ดูเรื่องนี้ !!!! โดนหลอกทั้งเรื่อง
The tourist

ออฟไลน์ vcomoo

• *
« ตอบกลับ #275 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 12:08:48 am »
The perks of being a wallflower ดูเรื่องนี้หลายวันก่อน สำหรับผมผ่านสบาย

ออฟไลน์ phoo-music

« ตอบกลับ #276 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 10:43:23 pm »
Snitch ที่ the rock แสดง ก็สนุกดีครับ เป็นเรื่องแรกที่เห็นthe rock โดนเด็กรุมกระทืบ  ภาพก็ดีครับ เสียงไม่รู้ผมโหลบิดมาดูใน notebookครับ

ออฟไลน์ can18

« ตอบกลับ #277 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 04:07:29 pm »
ล่าสุด รอดูหนังเรื่อง   พี่มากพระโขนง   รอนานอยู่  เพราะ เรื่องนี้อยากดูมาก

เป็น  หนัง  ทำรายได้ดี   รายได้ชนะ  ทั้ง กวนมึนโฮ  และ   รถไฟฟ้ามหาน่ะเธอ   ที่ดูแล้วสมกับ ราคา  ทะลุร้อยล้าน

แต่พอดูเรื่อง ที่ทำรายได้ทล่มทลาย    กับรู้สึกว่า  หนังไทย  กลับมาแย่อีกแล้ว  ไม่สนุกสมคำล่ำลือ

สู้ตอน  แม่นาคพระโขนง  ที่  ทราย  กับ  วินัย  เล่นไม่ได้เลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2013, 04:08:14 pm โดย can18 »

ออฟไลน์ phoo-music

« ตอบกลับ #278 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 04:15:33 pm »
ล่าสุด รอดูหนังเรื่อง   พี่มากพระโขนง   รอนานอยู่  เพราะ เรื่องนี้อยากดูมาก

เป็น  หนัง  ทำรายได้ดี   รายได้ชนะ  ทั้ง กวนมึนโฮ  และ   รถไฟฟ้ามหาน่ะเธอ   ที่ดูแล้วสมกับ ราคา  ทะลุร้อยล้าน

แต่พอดูเรื่อง ที่ทำรายได้ทล่มทลาย    กับรู้สึกว่า  หนังไทย  กลับมาแย่อีกแล้ว  ไม่สนุกสมคำล่ำลือ

สู้ตอน  แม่นาคพระโขนง  ที่  ทราย  กับ  วินัย  เล่นไม่ได้เลยครับ

แม่นาคพระโขนง  ที่  ทราย  กับ  วินัย  เล่น ผมว่าดีมากๆครับ มุมภาพสวย ครับ แต่เดี๋ยวรอดู  พี่มาร์คก่อนยังไม่ได้ดูเลยครับ

« ตอบกลับ #279 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 02:29:27 pm »
ดูหนัง มาเกือบ จะหมดปีนี้ แล้วพึ่งเจอหนังที่ดีที่สุด เท่าที่เคยดูมา

เป็นหนังเกาหลี  ที่ตอนแรกว่าจะเอามาดู  คลายเคลียด  เรื่อง  ปาฎิหาริย์ ห้องขังหมายเลข 7

พอเปิดเรื่อง ซัก  15  นาที  บอกกับแฟนว่า  เปลี่ยนเรื่อง  กันไม๊  ท่าทางจะไม่ขำ  แล้วก็เป็นอย่างที่คิดครับ

เรื่องนี้ เป็นหนัง ที่ดีมากๆ  ทำให้ลูกสาว  7 ขวบ เสียน้ำตำ  ได้  เนื้อเรื่องดีมาก  ตลกทั้ง น้ำตา 

สำหรับคนที่อยากหา  หนังดีๆ  มาดู  ลองดูครับ จะไม่ผิดหวัง

ออฟไลน์ ball98

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 03:32:33 pm »

เห็นด้วยอย่างมาก ๆเลยครับท่าน ช่วงกำลังดังแรก ๆ น้องๆ ที่ทำเขาไปดูกันหมดทุกคนเลย ผมเชยคนเดียวไม่ยอมไปดู รอดูแผ่นอย่างเดียว โอ้..สุดขอบคุณตัวเองไมากเลยที่ไม่ได้ไปดูในโรง ไม่หนุกเลย สู้ ทรายเล่นกับวินัยดีกว่าเยอะ นี่เป็นมุมมองของผมนะ แต่ท่านอื่นอาจว่าดีก็ได้

ออฟไลน์ pratad22

« ตอบกลับ #281 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 10:01:27 am »

เห็นด้วยอย่างมาก ๆเลยครับท่าน ช่วงกำลังดังแรก ๆ น้องๆ ที่ทำเขาไปดูกันหมดทุกคนเลย ผมเชยคนเดียวไม่ยอมไปดู รอดูแผ่นอย่างเดียว โอ้..สุดขอบคุณตัวเองไมากเลยที่ไม่ได้ไปดูในโรง ไม่หนุกเลย สู้ ทรายเล่นกับวินัยดีกว่าเยอะ นี่เป็นมุมมองของผมนะ แต่ท่านอื่นอาจว่าดีก็ได้
++ ที่ทำรายได้ถล่มทลาย เพราะกระแสแรงโปรโมทครับ  พี่มากพระโขง ทำมาฉบับเพื่อเอาใจวับรุ่น คนละแนวกับ แม่นาคพระโขนง ฉบับ วินัย กับทราย เลยครับ ผมดูครั้งเดียวก็ไม่อยากดูอีกเลย แต่กลับไปเปิดดูฉบับ ทราย วินัย ใหม่อีกรอบ ได้บรรยากาศ แม่นาคพระโขนง ไทย เยอะเลยครับ  ล่าสุดดูหนังจีนเรื่อง ไซอิ๋ว 2013 เนื้อเรื่องไม่ค่อยมีอะไรมากเป็นการเล่าเรื่องราวประวัติพระสังฆ์ทัมจั๋งก่อนจะบวช  แต่เสียงพากษ์ไทย ฮาดี รวมถึงเสียงโดยรวมของไซอิ๋ว เบสหนักแน่น ดีมาก ๆ ครับ

« ตอบกลับ #282 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 01:49:36 pm »
ไซอิ๋ว 2013  เรื่องนี้ลูกสาวชอบครับ  พอดูจบภามผมว่ามีภาคต่อไม๊  เรื่องนี้  โจฉิงฉือ  เป็นผู้กับกำครับ

เสียดายไม่ยอมแสดงเองแล้ว   

« ตอบกลับ #283 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 03:06:39 pm »
ไซอิ๋ว 2013  เรื่องนี้ลูกสาวชอบครับ  พอดูจบภามผมว่ามีภาคต่อไม๊  เรื่องนี้  โจฉิงฉือ  เป็นผู้กับกำครับ

++ คงอิ่มตัวแล้วมั้งครับ แต่ก็ถือว่ากำกับเรื่องแรกได้ได้ดีทีเดียว ฉากต่อสู้ ฉากแอ๊คชั่นต่าง ๆ ในเรื่องนี้ทำออกมาเยี่ยมครับ โดยเฉพาะระบบเสียง บอกได้คำเดียวว่าเบส แน่น หนัก มาก ๆ ทดสอบ sub ชุดดูหนังของแต่ละท่านได้เลยครับ ไล่ไปตั้งแต่ฉากแรกที่หมู่บ้านชาวประมงตอนสู้กับปีศาจปลาเสียงชาวบ้านกระโดลงบนไม้กระดกแล้วลอยชนกัน เสียงแน่นดีจริง ๆ ก่อนที่หญิงอ้วนจะวิ่งออกมาเพื่อกระโดลงไปที่ไม้กระโด เสียงวิ่งพื้นห้องดูหนังสะเทือนเลยครับ และยังมีฉากที่ซูฉีต่อสู้กับปีศาจหมู (ตือโป้ยก่าย) เสียงหนัก แน่น ห่วงเหล็กวิ่งรอบห้อง และฉากต่อสู้ระหว่างบรรดานักปราบปีศาจ กับแห้งเจีย ในช่วงท้าย ๆ อีก เสียงแน่น หนัก สุด ๆ ไปเลยครับ 

« ตอบกลับ #284 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 03:12:54 pm »
++ วันก่อนดู ไอรอนแมน 3 เสียงดีอีกเรื่องครับ ผมชอบฉากที่บ้านโดน ฮ ถล่ม เสียงจรวดระดมยิงใส่บ้าน ระเบิดดังแน่นจริง ๆ ก่อนที่ไอรอนแมนจะตกลงไปในทะเลแล้วมีแผ่นปูนแผ่นใหญ่ ๆ ร่วงลงมาทับอีกที เสียงแผ่นปูนที่หล่นทับไอรอนแมน ทั้งแน่นน ทั้งหนัก  สุด ๆ เลยครับ และผมชอบฉากที่ แท้งค์น้ำหล่นใส่ไอรอนแมน ที่สุด ครับ เสียงมัน ทั้ง แน่นน.นน ทั้งหนัก.กกก มาก ๆ บรรยากาศเหมือนแท้งค์น้ำพังลงมาใส่ที่ในห้องดูหนังเลยครับ เสียงเยี่ยมจริง ๆ ครับ

« ตอบกลับ #285 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 04:46:13 pm »
 ไอรอนแมน 3

ผมประทับใจ  ตั้งแต่ฉากที่  ใส่ชุดครับ  เสียง เฟี้ยว ฟ้าว มาก   

เสียงมันส์  ระเบิด  สนั่น สำหรับ คอ หนัง แอคชั่น  เรื่องนี้  โอเคเลยครับ

พี่  pratad22  ลองหาเรื่องนี้มาดูเลยครับ   ปาฎิหาริย์ ห้องขังหมายเลข 7  

ผมรับลองว่า  ไม่เสียดายเงิน  แถมจะประทับใจ ด้วครับ

ออฟไลน์ scorcio99

• *
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 05:35:35 pm »
Fast and Furious 6 หนังสนุกมากครับ เสียงก็ดีครับ

ออฟไลน์ Khun Tor

« ตอบกลับ #287 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 05:46:32 pm »

เรื่องนี้ยังไม่ใด้ดูครับ แต่ลูกสาวผมก็ชอบเหมือนกันเค้าบอกที่โรงเรียนเปิดให้ดู.  โจซิงฉือ ผมก็เป็นแฟนหนังของเค้าเหมือนกัน เมื่อก่อนเดินคลองถมก็จะซื้อหนังที่เค้าเล่นมาเก็บไว้ดู แทบทุกเรื่องที่เค้าเล่นเลย สมัยยังเป็น vcd อยู่เลย เช่น พยัคย์ไม่ร้าย คัง คัง ฉิก และ คัง คัง โป้ย - อุ้ย เสี่ยว ป้อ - คนเล็กตัด นู่นนี่ เยอะมาก สนุก และ ฮามาก แต่หนังใหญ่ คนเล็กหมัดเทวดา กับ cj 7 สองเรื่องหลังนี่ ส่วนตัวผมว่าไม่ค่อยสนุก ดูไม่เป็น คาแร็กเตอร์ ของ โจซิงฉือ ที่เคยดูมาเลย ท่านที่ชอบหนัง ตลกๆ ดูสบายๆ เบาสมอง แนะนำหนัง ที่ โจ ซิง ฉือ เล่น สมัยก่อนเลยครับ