ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ  (อ่าน 153750 ครั้ง)

ออฟไลน์ strtoy123

• LCD TV member
  • **
Re: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ
« ตอบกลับ #360 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 04:19:34 am »
++ เมื่อวานเช่าแผ่น DVD มาสเตอร์เรื่อง The Book of Eli (คัมภีร์พลิกชะตาโลก) มาดูใหม่อีกรอบ

เพราะเคยดูครั้งก่อนประทับใจเสียงเรื่องนี้มาก ๆ และก็ไม่ทำให้ผิดหวังเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นฉากแรก ๆ ที่พระเอกสู้กับพวกที่ชอบกินเนื้อคน ผมชอบจังหวะที่คนร้ายคนนึงมือถือเลื่อยไฟฟ้า ก่อนโดนพระเอกฟันแขนขาด แล้วเลื่อยก็ลอยยยยย ละลิ่ว ไปตกที่ลำโพงเซอร์ราวน์ดด้านขวา ชัดเจน ได้บรรยากาศมากครับ และอีกฉากที่พระเอกเข้าไปซื้อน้ำก่อนที่ผู้ชายคนนึงอ้างว่าเป็นเจ้าของแมวมาหาเรื่องพระเอกก่อนโดยพระเอกจับหัวโขกกกก กับ เค้าเตอร์บาร์ เสียง แน่นนนน และหนัก มาก ๆ มันเหมือนโขกกก อยู่ที่หน้าเราเลย จากนั้นเป็นฉากที่พระเอกกำลังจะออกจากหมู่บ้านทะเลทราย ตอนที่ยืนอยู่กลางถนนแล้วมีพวกผู้ร้ายยืนถือปืนรอดักพระเอกไว้ แล้วพระเอกก็หันหลังเดิน เสียงปืนนัดแรกที่ยิงใส่หลังพระเอก(แต่ไม่โดน) ทิศทางมันพุ่งจากลำโพงเซ็นเตอร์ วิ่งแหวกอากาศไปออกลำโพงเซอร์ราวน์ดด้านซ้าย แบบชัดเจน มาก ๆ (จนผมต้องเหลียวไปมองด้านซ้ายมือเลย) จากนั้นหัวหน้าก็สั่งให้ยิ่งใส่พระเอกฉากนี้เสียงกระสุนปืน แน่น มาก ๆ ลำโพงทุกตัวทำงานกันถ้วนหน้า จากนั้นไปฉากที่พระเอกหลบอยู่ในบ้าน ตา ยาย ที่ชอบกินเนื้อคนเหมือนกัน ก่อนที่พวกผู้ร้ายไล่ตามมาทันและยิ่งถล่ม จากนั้นก็เปิดท้ายรถเทรนเลอร์ มีปืนกล ตั้งอยู่บนรถ (ฉากนี้แหละที่ผมชอบมากที่สุด) จังหวะที่หนึ่งในคนร้ายยิงปืนกลจากบนรถใส่พระเอกในบ้านเสียงกระสุนปืนกล ดังแน่น และ หนัก มาก ๆ และที่ผมประทับใจสุด ๆ และไม่เคยดูหนังเรื่องไหนให้เสียงแบบนี้มาก่อนเลย ก็คือ ช่วงที่คนร้ายเริ่มยิงปืนกลใส่บ้าน เสียงจะเริ่มดังจากลำโพงเซ็นเตอร์ จากนั้นเสียงก็ค่อย ๆ เคลื่อนไปออกลำโพงหน้าซ้าย แล้วเคลื่อน(เป็นวงกลม) ไปออกลำโพงเซอร์ราวน์ดซ้าย จากนั้น(นี่แหละครับ เด็ด!! สุด ๆ) เสียงปืนกล วิ่งอ้อมหลังที่ผมนั่งไปออกลำโพงเซอร์ราวน์ดด้านขวา (ขอย้ำว่า วิ่งอ้อม !!!!!  นะครับ ไม่ใช่แค่ผ่านตัว หรือวิ่งขึ้นข้างบน) ตั้งแต่เล่นเครื่องเสียงมาดูหนังก็เป็นร้อย ๆ เรื่อง ยังไม่มีหนังเรื่องไหนที่ให้เสียงวิ่งอ้อมม หลังได้เหมือนเรื่องนี้เลย ฟังทีแรกนึกว่า หู ฝาด ลองกลับไปฉากนั้นใหม่ฟังดูอีกรอบ เอออออ เสียงมันวิ่งอ้อม หลังเราจริง ๆ ด้วย ว่ะ ผมกลับไปฟังซ้ำ ๆ ประมาณ 5 - 6 รอบ เสียงก็ยังวิ่ง อ้อม หลัง เหมือนเดิม มันรู้สึกเหมือนคลื่นเสียงวิ่งจากลำโพงเซอร์ราวน์ดซ้ายผ่านหลังเราไปออกลำโพงเซอร์ราวน์ดด้านขวา จากนั้นก็วิ่งไปออกลำโพงหน้าขวา ก่อนจะมาหยุดที่ลำโพงเซ็นเตอร์เหมือนเดิม สรุปว่าเสียงวิ่งเป็นวงกลมแบบคลื่นเสียงชัดเจนมาก ๆ และผมนึกว่าจะมีแค่ฉากนี้เท่านั้น ปรากฏว่า อีกแล้วครับท่าน ฉากที่พระเอกโดนหัวหน้าคนร้ายยิงใส่ตรงหน้าบ้านเสียงวิ่งไปออกลำโพงเซอร์ราวน์ด้านซ้าย จากนั้นก็วิ่งเป็นวงกลมจากด้านขวากลับไปด้านซ้าย  สุดยอด จริง ๆ ครับ หนังเรื่องนี้ และฉากที่นางเอกโดนจับตัวมาในรถก่อนที่จะเอาตัวรอดออกมาจากรถแล้วโดนระเบิดไปบนถนนก่อนจะไประเบิดที่ใต้ท้องรถคนร้ายเสียงรถ ไถลลลล ครูดดด ไปกับพื้นถนน จากเซ็นเตอร์ไปออกลำโพงหน้าซ้ายก่อนที่จะมาหยุดที่ลำโพงเซอร์ราวน์ดซ้าย เสียงดังแน่น และหนัก จริง ๆ ครับ ผมเชื่อว่าหลายท่านได้ดูเรื่องนี้กันมาแล้ว ผมเพิ่งดูรอบ 2 และเพิ่งสังเกตุทิศทางเสียง(บางเสียง)ดังที่ได้เล่ามาครับ ท่านใดยังไม่ได้ดู แนะนำเลย หนังนี้นี้จะทดสอบระบบชุดโฮมเธียร์เตอร์ของท่านได้ทั้งชุดจริง ๆครับ
เป็นหนังที่ดูเรื่อยๆดีครับ สนุกครับ ตอนผมดูครั้งแรกผมงง ฮ่าาา

^^

ออฟไลน์ strtoy123

• **
Re: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ
« ตอบกลับ #361 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 04:27:40 am »
ผมอยากแนะนำเรื่องนี้ครับ  ผมดูแล้วผมคิดตาม พอดูถึงตอนจบเผลอคิดว่าตัวเองเป็นบ้าตามรึป่าววะ ^^

Shutter Island : เกาะนรกซ่อนทมิฬ     MIDb :  8.0    http://www.imdb.com/title/tt1130884/

[ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ phoo-music

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #362 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 12:27:41 am »
ดูจบเมื่อกี้ super man เสียงดีมากๆครับ แต่เปิดได้แค่เบา กลัวข้างบ้านว่า แต่ CG ยังไม่ค่อยเนียน เนื้อเรื่องสนุกดีครับ

ออฟไลน์ pratad22

« ตอบกลับ #363 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 11:03:38 am »
++ เพิ่งดู  Whit house down (วินาทียึดโลก) จบไปเมื่อวาน เรื่องการโยนเสียงทำได้ดีมากครับ ฟังเสียงได้ตั้งแต่ฉากแรกที่เครื่องบินส่วนตัวของประธานาธิบดีกับคณะอารักขากำลังบินกลับทำเนียบขาวทั้งหมด 3 ลำ ช่วงที่อยู่บริเวณเหนือร่องแม่น้ำหน้าทำเนียบขาว เครื่องบินลำแรก(ตรงกลาง)เสียงบินอยู่ที่ลำโพงเซ็นเตอร์ ส่วนลำที่ 2 มาทางด้านซ้ายมือ แล้วบินผ่านลำโพงเซอร์ราวน์ดซ้ายมือ ผ่านลำโพงคู่หน้าซ้าย และมาหยุดที่ลำโพงเซ็นเตอร์ เสียงชัดเจน สมจริง มาก ๆ ส่วนลำที่ 3 ด้านขวามือ ก็บินโฉบมาจากลำโพงเซอร์ราวน์ดด้านขวา ผ่านมายังคู่หน้าขวา ก่อนที่เสียงจะมาหยุดที่ลำโพงเซ็นเตอร์เช่นกัน ส่วนเรื่องเสียงเบสที่หลายท่านดูแล้ว บอกว่าหนักแน่น อันนี้ยอมรับเลยครับ ส่วนตัวผมว่า(เบสมันออกจะหนักเกินไปซะด้วย) ตั้งแต่ฉากแรกตอนที่ลูกสาวพระเอกได้ยินเสียงเครื่องบินของปธน. รู้สึกได้ถึงเสียงเครื่องบินมันดังมาตั้งแต่(ลำโพงเซอร์ราวน์ด)ด้านหลัง มันสะเทือนมากจนโซฟาในห้องสั่น ผมต้องรีบลดโวลุ่ม sub ลงจากเดิม 0 db จนเหลือ -4 db (ต่ำสุด -6 db สูงสุด +6 db) อีกฉากเสียงระเบิดลูกแรกกลางโดมทำเนียบขาว เสียงแน่น หนัก บ้านสะเทือนทั้งหลัง เสียงกระสุนปืนกลที่ยิงบนดาดฟ้าทำเนียบขาว เสียงเบสหนักมาก ๆ โดยเฉพาะฉากที่ผมประทับใจสุด ๆ คือฉากท้าย ๆ เรื่อง ที่ ฮ. แบล็กฮอกส์ บินต่ำผ่านถนนและผู้คน เสียงมันช่างสะเทือน ลั่นบ้าน สุด ๆ บางครั้งฟังแล้วรู้สึกว่าเอามันส์ เอาสะเทือนอย่างเดียว ถ้าเรื่องนี้ลดเสียงเบสอื้อลงสักนิดให้มีรายละเอียดสักหน่อย ต้องเป็นหนังสนุกที่เสียงดี น่าฟังเครื่องนึงแห่งปีเลยครับ
แต่เมื่อเช้าก่อนมาทำงานลองหยิบ WORLD WAR Z มาดูเล่น ๆ สักนิด (ระหว่างรอคุณแม่บ้านแต่งตัวไปทำงานพร้อมกัน) ปรากฏว่า ได้ยินเสียงเซอร์ราวน์ดวิ่งเป็นวงกลมอีกแล้วในเรื่องนี้

กับฉากแรกเลยที่พระเอกกับครอบครัวอยู่ในรถบนท้องถนน ช่วงที่ภรรยาพระเอกพูดว่า ทำไมช่วงนี้เครื่องบินถึงบินถี่จัง ลองสังเกตุเสียงลำโพงทุกตัวดู จะได้ยินเสียงเครื่องบินคอปเตอร์เริ่มดังมาจากลำโพงเซอร์ราวน์ดขวา(ก่อนเลย) จากนั้นเสียงเครื่องบินก็จะวิ่งผ่านหัวเราไปออกลำโพงเซอร์ราวน์ดด้านซ้าย จากนั้นก็บินผ่านไปยังลำโพงคู่หน้าซ้าย(เป็นวงกลม) บินผ่านลำโพงเซ็นเตอร์  ผ่านลำโพงคู่หน้าขวา ก่อนจะบินมาอยู่ที่ลำโพงเซอร์ราวน์ดด้านขวา แล้วบินผ่านหัวเราไป(อีกรอบ) อยู่ที่ลำโพงเซอร์ราวน์ดซ้าย ลองฟังกันดูครับ

ออฟไลน์ thanasan

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #364 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 12:14:16 am »
Burlesque เรื่องนี้ไม่รู้มีคนบอกหรือยัง ทั้งดนตรี เนื้อเรื่อง ยอดเยี่ยมครับ

ออฟไลน์ can18

« ตอบกลับ #365 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 11:21:44 am »
ชอบเหมือนกันสำหรับเรื่องนี้  เสียงดีภาพสวย  ครับ

Burlesque เรื่องนี้ไม่รู้มีคนบอกหรือยัง ทั้งดนตรี เนื้อเรื่อง ยอดเยี่ยมครับ

เมื่อคืนนั่งดู  TURBO   แค่ฉากแรก  เสียงจัดเต็ม  เฟี้ยวฟ้าว  มาก  เหมือนมี  รถวิ่ง ผ่านหน้ากันเลยทีเดียว

ภาพสวย  เนื้อเรื่องสนุกดี  คาดไม่ถึง  ว่าจะเป็นแบบนี้ได้

ออฟไลน์ Khun Tor

« ตอบกลับ #366 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 02:34:10 pm »
++ เมื่อวานเช่าแผ่น DVD มาสเตอร์เรื่อง The Book of Eli (คัมภีร์พลิกชะตาโลก) มาดูใหม่อีกรอบ

เพราะเคยดูครั้งก่อนประทับใจเสียงเรื่องนี้มาก ๆ และก็ไม่ทำให้ผิดหวังเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นฉากแรก ๆ ที่พระเอกสู้กับพวกที่ชอบกินเนื้อคน ผมชอบจังหวะที่คนร้ายคนนึงมือถือเลื่อยไฟฟ้า ก่อนโดนพระเอกฟันแขนขาด แล้วเลื่อยก็ลอยยยยย ละลิ่ว ไปตกที่ลำโพงเซอร์ราวน์ดด้านขวา ชัดเจน ได้บรรยากาศมากครับ และอีกฉากที่พระเอกเข้าไปซื้อน้ำก่อนที่ผู้ชายคนนึงอ้างว่าเป็นเจ้าของแมวมาหาเรื่องพระเอกก่อนโดยพระเอกจับหัวโขกกกก กับ เค้าเตอร์บาร์ เสียง แน่นนนน และหนัก มาก ๆ มันเหมือนโขกกก อยู่ที่หน้าเราเลย จากนั้นเป็นฉากที่พระเอกกำลังจะออกจากหมู่บ้านทะเลทราย ตอนที่ยืนอยู่กลางถนนแล้วมีพวกผู้ร้ายยืนถือปืนรอดักพระเอกไว้ แล้วพระเอกก็หันหลังเดิน เสียงปืนนัดแรกที่ยิงใส่หลังพระเอก(แต่ไม่โดน) ทิศทางมันพุ่งจากลำโพงเซ็นเตอร์ วิ่งแหวกอากาศไปออกลำโพงเซอร์ราวน์ดด้านซ้าย แบบชัดเจน มาก ๆ (จนผมต้องเหลียวไปมองด้านซ้ายมือเลย) จากนั้นหัวหน้าก็สั่งให้ยิ่งใส่พระเอกฉากนี้เสียงกระสุนปืน แน่น มาก ๆ ลำโพงทุกตัวทำงานกันถ้วนหน้า จากนั้นไปฉากที่พระเอกหลบอยู่ในบ้าน ตา ยาย ที่ชอบกินเนื้อคนเหมือนกัน ก่อนที่พวกผู้ร้ายไล่ตามมาทันและยิ่งถล่ม จากนั้นก็เปิดท้ายรถเทรนเลอร์ มีปืนกล ตั้งอยู่บนรถ (ฉากนี้แหละที่ผมชอบมากที่สุด) จังหวะที่หนึ่งในคนร้ายยิงปืนกลจากบนรถใส่พระเอกในบ้านเสียงกระสุนปืนกล ดังแน่น และ หนัก มาก ๆ และที่ผมประทับใจสุด ๆ และไม่เคยดูหนังเรื่องไหนให้เสียงแบบนี้มาก่อนเลย ก็คือ ช่วงที่คนร้ายเริ่มยิงปืนกลใส่บ้าน เสียงจะเริ่มดังจากลำโพงเซ็นเตอร์ จากนั้นเสียงก็ค่อย ๆ เคลื่อนไปออกลำโพงหน้าซ้าย แล้วเคลื่อน(เป็นวงกลม) ไปออกลำโพงเซอร์ราวน์ดซ้าย จากนั้น(นี่แหละครับ เด็ด!! สุด ๆ) เสียงปืนกล วิ่งอ้อมหลังที่ผมนั่งไปออกลำโพงเซอร์ราวน์ดด้านขวา (ขอย้ำว่า วิ่งอ้อม !!!!!  นะครับ ไม่ใช่แค่ผ่านตัว หรือวิ่งขึ้นข้างบน) ตั้งแต่เล่นเครื่องเสียงมาดูหนังก็เป็นร้อย ๆ เรื่อง ยังไม่มีหนังเรื่องไหนที่ให้เสียงวิ่งอ้อมม หลังได้เหมือนเรื่องนี้เลย ฟังทีแรกนึกว่า หู ฝาด ลองกลับไปฉากนั้นใหม่ฟังดูอีกรอบ เอออออ เสียงมันวิ่งอ้อม หลังเราจริง ๆ ด้วย ว่ะ ผมกลับไปฟังซ้ำ ๆ ประมาณ 5 - 6 รอบ เสียงก็ยังวิ่ง อ้อม หลัง เหมือนเดิม มันรู้สึกเหมือนคลื่นเสียงวิ่งจากลำโพงเซอร์ราวน์ดซ้ายผ่านหลังเราไปออกลำโพงเซอร์ราวน์ดด้านขวา จากนั้นก็วิ่งไปออกลำโพงหน้าขวา ก่อนจะมาหยุดที่ลำโพงเซ็นเตอร์เหมือนเดิม สรุปว่าเสียงวิ่งเป็นวงกลมแบบคลื่นเสียงชัดเจนมาก ๆ และผมนึกว่าจะมีแค่ฉากนี้เท่านั้น ปรากฏว่า อีกแล้วครับท่าน ฉากที่พระเอกโดนหัวหน้าคนร้ายยิงใส่ตรงหน้าบ้านเสียงวิ่งไปออกลำโพงเซอร์ราวน์ด้านซ้าย จากนั้นก็วิ่งเป็นวงกลมจากด้านขวากลับไปด้านซ้าย  สุดยอด จริง ๆ ครับ หนังเรื่องนี้ และฉากที่นางเอกโดนจับตัวมาในรถก่อนที่จะเอาตัวรอดออกมาจากรถแล้วโดนระเบิดไปบนถนนก่อนจะไประเบิดที่ใต้ท้องรถคนร้ายเสียงรถ ไถลลลล ครูดดด ไปกับพื้นถนน จากเซ็นเตอร์ไปออกลำโพงหน้าซ้ายก่อนที่จะมาหยุดที่ลำโพงเซอร์ราวน์ดซ้าย เสียงดังแน่น และหนัก จริง ๆ ครับ ผมเชื่อว่าหลายท่านได้ดูเรื่องนี้กันมาแล้ว ผมเพิ่งดูรอบ 2 และเพิ่งสังเกตุทิศทางเสียง(บางเสียง)ดังที่ได้เล่ามาครับ ท่านใดยังไม่ได้ดู แนะนำเลย หนังนี้นี้จะทดสอบระบบชุดโฮมเธียร์เตอร์ของท่านได้ทั้งชุดจริง ๆครับ
เป็นหนังที่ดูเรื่อยๆดีครับ สนุกครับ ตอนผมดูครั้งแรกผมงง ฮ่าาา

^^

เรื่องนี้เป็นหนังที่เสียงดีและภาพสวยมากอีกเรื่องนึงเลยครับ เนื้อเรื่องตอนแรกก็ดู งงๆ เหมือนกัน ตอนหลังหนุกดีครับ

ออฟไลน์ Khun Tor

« ตอบกลับ #367 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 02:39:28 pm »
ชอบเหมือนกันสำหรับเรื่องนี้  เสียงดีภาพสวย  ครับ

เมื่อคืนนั่งดู  TURBO   แค่ฉากแรก  เสียงจัดเต็ม  เฟี้ยวฟ้าว  มาก  เหมือนมี  รถวิ่ง ผ่านหน้ากันเลยทีเดียว

ภาพสวย  เนื้อเรื่องสนุกดี  คาดไม่ถึง  ว่าจะเป็นแบบนี้ได้

TURBO ผมว่าเป็นการ์ตูนที่แฝงแง่คิดดีๆด้วยนะครับ ผมชอบตอนที่ว่า พลังจะอยู่กับเราตลอดไปหรอ แล้วบอกว่า เราก็ทำมันให้เต็มที่ตอนที่มันยังอยู่กับเรา สิ

แต่การโยนเสียง เอฟเฟ็ค ดีมากครับ

ตอนนี้จ่อคิวรอดู เพอร์ซี่ แจ็คสัน ภาค 2 มาสเตอร์ แล้ว

« ตอบกลับ #368 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 06:24:36 pm »

โหลดอยู่  เหมือนกันครับ        เพอร์ซี่ แจ็คสัน ภาค 2

TURBO ผมว่าเป็นการ์ตูนที่แฝงแง่คิดดีๆด้วยนะครับ ผมชอบตอนที่ว่า พลังจะอยู่กับเราตลอดไปหรอ แล้วบอกว่า เราก็ทำมันให้เต็มที่ตอนที่มันยังอยู่กับเรา สิ

แต่การโยนเสียง เอฟเฟ็ค ดีมากครับ

ตอนนี้จ่อคิวรอดู เพอร์ซี่ แจ็คสัน ภาค 2 มาสเตอร์ แล้ว

ออฟไลน์ pratad22

« ตอบกลับ #369 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 09:30:44 am »

++ ดูจบแล้วตั้งแต่เมื่อคืนวันศุกร์ และก็หยิบมาดูอีกทั้งเสาร์ และอาทิตย์ เพราะประทับใจเสียงของหนังเรืองนี้ ยกให้เป็นหนังเสียงดีอีก 1 เรื่องของปีนี้เลยครับ ได้ทั้งเสียงเบส เสียงต่ำ เสียงเซอร์ราวน์ด ครบชุด โดยเฉพาะเสียงต่ำจาก sub มีหลายฉากมาก ไล่ไปตั้งแต่ฉากแรกเลยที่พระเอกบุกทลายตึกโกดังผู้ร้ายช่วงที่พระเอกยิงต่อสู้ภายในตึกโกดังเสียงปืนพกของพระเอกดังแน่นดีมาก แถมเสียงระเบิด แต่ละลูกดังแน่น หนักจริง ๆ ครับ ฉากที่พระเอกโดนตำรวจคู่หู(ตัวร้าย) ยิง ในตึกโกดังเสียงกระสุนปืนของคู่หูที่ยิงใส่พระเอก ดังแน่นนนนนน หนัก มากกก ๆ ๆ ๆ  กับอีกฉากที่คู่หูพระเอกยิงผีร้ายที่สลัดมือจากตำรวจที่กำลังคุมตัวอยู่ เสียงเบสแน่นดี เศษชิ้นส่วนกระเด็นกระจายออกลำโพงเซอร์ราวน์ดทั่วห้องเลยครับ จากนั้นเป็นฉากที่พระเอกไปหาอดีตตำรวจคู่หู(ตัวร้าย) เพื่อให้ถอดเครื่องรางออกจากตัวเล่นเอาบ้านสะะเทือนทั้งหลังเสียงต่ำแน่น ลึก สุด ๆ และยังมีฉากที่เหล่าตัวร้ายบุกเพื่อไปชิงชิ้นส่วนทองในหน่วยงาน PIRD เสียงต่ำจาก sub แน่นมาก ๆ รวมถึงฉากที่พระเอกไปช่วยนางเอกและหยุดยั้งการทำพิธีของพวกตัวร้าย เสียงต่อสู้กัน เบส แน่น เสียงเซอร์ราวน์ดรอบทิศทางดีมาก ๆ เบสมีรายละเอียดไม่มีอื้อเลย กระชับกำลังดีน่าฟัง และเป็นหนังที่สนุกมากครับ

« ตอบกลับ #370 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 11:14:02 pm »
หนังจีนนี่ ทำได้ดีจริงๆครับ

ดูหนังตั้งหลายเรื่อง  แต่ขอหยิบ ขุนศึกตระกูล หยาง  มาเขียนก่อนเลย  ครับ

เนื้อเรื่อง  ที่ดูสนุก  ไม่มีช่วงให้ง่วง  หาว  นอน  กันเลย

เสียงจัดเต็ม  แบบซับสะเทือน เดิน ได้

ภาพสวย  หมดจด 

ดูเสร็จ  อิ่มเอม  กับ  บทสรุปของหนัง  อยากให้คนไทย  เวลานี้  ได้ดูจังเลย

ออฟไลน์ cargo itmt

« ตอบกลับ #371 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 01:56:22 pm »
ที่พึ่งดูผ่านมาสองอาทิตย์นี้
1. R.I.P.D สนุกดูเอามัน(ปนฮา) เสียงดีใช้ได้เลยครับ โดยรวมสนุกดีครับ
2. เอลีเซียม(แมท เดมอน) ไม่ค่อยมันเท่าไหร่ แต่เสียงเอฟเฟคดีอยู่ครับ (GT-R แต่งซะงามเลย)
3. เพอร์ซี่ แจ็คสัน2 ฉากสวยดีครับในทะเลปีศาจ ภาคแรกสนุกกว่า

ออฟไลน์ tans

• **
« ตอบกลับ #372 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 04:58:24 pm »
Getaway (2013) ... มันส์มาก เสียงสุดติ่ง ...

ออฟไลน์ newtun

« ตอบกลับ #373 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 10:12:15 pm »
Elysium ครับ ผุดๆ อะ

• **
« ตอบกลับ #374 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 06:05:01 pm »
Red 2 : คนอึดต้องกลับมาอึด 2-[Encode DTS-HD MA 1080p ] ... หนังสนุกมาก เสียงสุดสุด ..

ออฟไลน์ paul7887

• **
« ตอบกลับ #375 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 03:41:38 pm »
Getaway (2013) ... มันส์มาก เสียงสุดติ่ง ...

+1 มันส์

ออฟไลน์ cargo itmt

« ตอบกลับ #376 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 10:52:02 am »
Red 2 : คนอึดต้องกลับมาอึด 2-[Encode DTS-HD MA 1080p ] ... หนังสนุกมาก เสียงสุดสุด ..

ยังสนุกเหมือนเดิมครับ ไม่ค่อยหวือหวาอะไรมาก(ก็แก่กันทั้งเรื่อง) เสียงเอฟเฟคดีครับ นั่งดูไม่เบื่อ

• **
« ตอบกลับ #377 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 07:53:29 pm »
The Lone Ranger หน้ากากพิฆาตอธรรม ... หนังสนุก เสียงดี  [yes]