ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ  (อ่าน 153771 ครั้ง)

ออฟไลน์ pratad22

• Edge LED TV member
Re: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ
« ตอบกลับ #432 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 10:25:42 pm »

++ เพิ่งดูจบไปเมื่อช่วงบ่าย เป็นหนังที่ผมประทับใจเสียง sound มากครับ นาทีที่ 17:00 ฉากที่พระเอกไปงานปาร์ตี้แห่งหนึ่งของประเทศคอสตาริกา เสียงเบส แน่น กระชับดีจริง ๆ และที่ผมประทับใจสุด ๆ ก็คือ เสียงลูกกระเดืองกลองมันดังงงงงลอยย อยู่บนเหนือหัวกลางลำโพงเซ็นเตอร์เลยครับ  สุดยอดดด มาก ๆ ตั้งแต่ดูหนังมามีเรื่องนี้แหละครับ ที่ได้ยินกระเดื่องกลองงง ชัดแบบบ ลอยอยู่บนหัวเลย ลองฟังกันดูนะครับ
อีกเรื่อง

++ เรื่องนี้ดูได้ไม่ถึง 10 นาที ต้องปิดก่อน เพราะดึกแล้วเปิดดังไม่ได้ค่อยดูพรุ่งนี้กลางวันใหม่ แต่แค่ดูไม่ถึง 10 นาที ก็หลบลูกบอลแทบไม่หวาดไม่ไหวแล้วครับ เสียงเซอร์ราวน์ดสุด ๆ ไปเลยสำหรับเรื่องนี้ ทดสอบ Distance ได้เลยครับ แค่ฉากต้น ๆ ที่ผมดูช่วงไม่ถึง 10 นาที กับฉากที่เด็กผู้หญิงโยนลูกบอลในมือกับลิง เสียงลูกบอลกระเด็นออกไปรอบ ๆ ตัวเรา และมีผู้หญิงเหวี่ยงแซ่อีก เสียงปลายแซ่ที่สะบัดมายังลำโพงเซอร์ราวน์ดขวาบ้าง ซ้ายบ้าง ได้บรรยากาศสุด ๆ เลยครับ และยังมีผู้ชายพ่นไฟ เสียงไฟที่พ่นดังตั้งแต่ลำโพงเซ็นเตอร์วิ่งผ่านไปยังลำโพงหน้าซ้าย และวิ่งต่อเนื่องไปยังลำโพงเซอร์ราวน์ดซ้าย โดยเสียงไม่มีขาดช่วงหรือ โหว่เลย โดยเฉพาะลำโพงเซอร์ราวน์ดซ้าย เสียงเปลวไฟจะไปหยุดอยู่ที่นั่นดังงงง พรึ่บบบบ !! ได้บรรยากาศสุด ๆ เลยครับ และมีลิงตัวใหม่มา เกเร ไม่เชื่อฟังเด็กผู้หญิง แถมยังขว้างปาลูกบอลใส่เด็กผู้หญิงเสียงลูกบอล ลอยยย มาโดนลำโพงเซอร์ราวน์ดซ้ายยย เต็ม ๆ และกระจัด กระจายไปทั่วห้อง สุดยอดด จริง ๆ เดี๋ยวพรุ่งนี้ดูต่อจะมาเล่าใหม่ครับ

ออฟไลน์ barber000777

Re: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ
« ตอบกลับ #433 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 07:27:43 am »
เพิ่งดู THOR 2 เสียงช่างหนักแน่น หนักหน่วงจริงๆ [หื่น]

ออฟไลน์ stableman

« ตอบกลับ #434 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 01:03:40 pm »
เพิ่งดู THOR 2 เสียงช่างหนักแน่น หนักหน่วงจริงๆ [หื่น]
+1 เลยคับ สุดยอดเสียงเลย ผมรอตัวเต็ม DTS-HD MA ก่อน อีกเรื่องที่แนะนำ Endergame ครับ ระบบเสียง DTS-HD สะใจมาก

ออฟไลน์ cargo itmt

« ตอบกลับ #435 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 02:42:07 pm »
อยากดูจัง
        ตอนนี้ทำคอมฯ(ปลุกผี) ให้มันดึ๋งดั๋งซะก่อนเหอะ จะได้หัดโหลดแบบท่านๆมาดูบ้าง  บางทีรอแผ่นมันช้าเกิน แถมบางทีงานยุ่งๆก็ไม่มีเวลาไปห้างอีก อิจฉา [หื่น] [หื่น]

ออฟไลน์ barber000777

« ตอบกลับ #436 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 06:00:43 pm »
+1 เลยคับ สุดยอดเสียงเลย ผมรอตัวเต็ม DTS-HD MA ก่อน อีกเรื่องที่แนะนำ Endergame ครับ ระบบเสียง DTS-HD สะใจมาก

ครับ THOR 2  ของผมเป็น Full Bd    DTS-HD MA

ออฟไลน์ oatto99

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #437 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 09:04:42 am »
ช่วงนี้ไม่ได้ซื้อหนังใหม่เลย เซ้ง

« ตอบกลับ #438 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 03:36:20 pm »

++ เพิ่งดูจบไปเมื่อกี้นี้เอง ต้องบอกว่าได้หนังทดสอบ sub อีกเรื่องแล้วครับ  มีเสียงต่ำ เยอะมาก ๆ แรงปะทะก็ใช้ได้เลย ไล่ไปตั้งแต่ฉากที่กระสวยส่งนักเรียนขึ้นไปเรียนบนสถานียานนอกโลก ช่วงที่กระสวยพ่นไฟพุ่งขึ้นจากพื้นดินเสียงต่ำ แน่น ดีมาก ๆ ครับ และฉากที่เรียนวิชาแรกในห้องเรียนที่ แฮริสัน ฟอร์ด เป็นครู เสียงเครื่องบินรบจู่โจมยานศัตรู หนักหน่วง ทิศทางแยกแยะ ซ้าย ขวา ได้อย่างชัดเจน ยังมีฉากที่ต่อสู้กันในห้องไร้สภาวะ(ลอยตัว) เสียงปืนยิ่งใส่กัน ต่อสู้กัน  เสียงต่ำเเน่น เสียงเบส แน่นมาก ๆ และฉากที่เล่นเกมส์จิตวิทยาบนมือถือ ที่ยักษ์ให้หนูเลือกว่าจะลงไปในน้ำแก้วไหนที่ไม่มียาพิษ แต่สุดท้ายก็มียาพิษทั้งสองแก้ว สุดท้ายพระเอกตัดสินใจกระโดเข้าไปในตายักษ์ เสียงยักษ์ร้องแล้วล้มมมมมม ตัวกระทบกับพื้นแล้วใบเมเบิ้ลกระจายฉากนี้ เสียงเบส เสียง sub  แน่น หนัก มาก ๆ (รู้สึกพื้นห้องสะเทือนเลย) และจากนั้นก็ไปด่านจิตวิทยาต่อไปเป็นแมลงบินอยู่ข้างหน้าก่อนจะกลายร่าวเป็นพีสาวพระเอก(วาเลนไทน์) จากนั้นก็มีระเบิดยิงลงมาบนพื้นสียงระบิด ดังงง แน่นนน หนักกก ทุก ลูกกก เลยครับ และฉากที่ผมชอบสุด ๆ คือ ฉากสู้รบจำลอง(ของจริง) ครั้งสุดท้าย ที่พระเอกให้ยานลูก ๆ มาหุ้มยานพระเอกเอาไว้ เสียงยิงต่อสู้ แรงงง ปะทะ มันช่าง หนักหน่วงงง รุนแรงงง มาก โดยเฉพาะ เสียงต่ำจาก sub สุด ๆ ไปเลยครับ ฉากนี้แหละครับทดสอบ sub ได้รุนแรงงที่สุดของเรื่อง ของใคร แป๊กก ของใครกระพือออ เอาไม่อยู่ ต้องดูที่ฉากนี้ครับ เสียงเบส เสียงต่ำ แรงปะทะ เป็นลูก ๆ ชัดเจน มาก ๆ ไม่มีเบลอออ เลยครับ แรงปะทะแต่ละลูกกก หัวเบส ได้ยินเป็นลูกกชัดเจน และฉากทายเรื่องที่พระเอกออกจากยานนเพื่อไปหาศัตรู ช่วงที่พีเอกเดินออกจากยานเสียงง ลมมม พัดดดกรรโชก ได้ยินเสียงเม็ดทรายยยย รอบ ๆ ตัววว ลำโพงเซอร์ราวน์ดซ้ายและขวา ได้บรรยากาศสุด ๆ ถือว่าเป็นหนังที่ทดสอบเสียงเบส เสียง sub และเสียงเซอร์ราวน์ด อีก 1 เรื่องของปีนี้เลยครับ

« ตอบกลับ #439 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 10:46:06 am »

++ เพิ่งดูจบไปเมื่อกี้นี้เอง ต้องบอกว่าได้หนังทดสอบ sub อีกเรื่องแล้วครับ  มีเสียงต่ำ เยอะมาก ๆ แรงปะทะก็ใช้ได้เลย ไล่ไปตั้งแต่ฉากที่กระสวยส่งนักเรียนขึ้นไปเรียนบนสถานียานนอกโลก ช่วงที่กระสวยพ่นไฟพุ่งขึ้นจากพื้นดินเสียงต่ำ แน่น ดีมาก ๆ ครับ และฉากที่เรียนวิชาแรกในห้องเรียนที่ แฮริสัน ฟอร์ด เป็นครู เสียงเครื่องบินรบจู่โจมยานศัตรู หนักหน่วง ทิศทางแยกแยะ ซ้าย ขวา ได้อย่างชัดเจน ยังมีฉากที่ต่อสู้กันในห้องไร้สภาวะ(ลอยตัว) เสียงปืนยิ่งใส่กัน ต่อสู้กัน  เสียงต่ำเเน่น เสียงเบส แน่นมาก ๆ และฉากที่เล่นเกมส์จิตวิทยาบนมือถือ ที่ยักษ์ให้หนูเลือกว่าจะลงไปในน้ำแก้วไหนที่ไม่มียาพิษ แต่สุดท้ายก็มียาพิษทั้งสองแก้ว สุดท้ายพระเอกตัดสินใจกระโดเข้าไปในตายักษ์ เสียงยักษ์ร้องแล้วล้มมมมมม ตัวกระทบกับพื้นแล้วใบเมเบิ้ลกระจายฉากนี้ เสียงเบส เสียง sub  แน่น หนัก มาก ๆ (รู้สึกพื้นห้องสะเทือนเลย) และจากนั้นก็ไปด่านจิตวิทยาต่อไปเป็นแมลงบินอยู่ข้างหน้าก่อนจะกลายร่าวเป็นพีสาวพระเอก(วาเลนไทน์) จากนั้นก็มีระเบิดยิงลงมาบนพื้นสียงระบิด ดังงง แน่นนน หนักกก ทุก ลูกกก เลยครับ และฉากที่ผมชอบสุด ๆ คือ ฉากสู้รบจำลอง(ของจริง) ครั้งสุดท้าย ที่พระเอกให้ยานลูก ๆ มาหุ้มยานพระเอกเอาไว้ เสียงยิงต่อสู้ แรงงง ปะทะ มันช่าง หนักหน่วงงง รุนแรงงง มาก โดยเฉพาะ เสียงต่ำจาก sub สุด ๆ ไปเลยครับ ฉากนี้แหละครับทดสอบ sub ได้รุนแรงงที่สุดของเรื่อง ของใคร แป๊กก ของใครกระพือออ เอาไม่อยู่ ต้องดูที่ฉากนี้ครับ เสียงเบส เสียงต่ำ แรงปะทะ เป็นลูก ๆ ชัดเจน มาก ๆ ไม่มีเบลอออ เลยครับ แรงปะทะแต่ละลูกกก หัวเบส ได้ยินเป็นลูกกชัดเจน และฉากทายเรื่องที่พระเอกออกจากยานนเพื่อไปหาศัตรู ช่วงที่พีเอกเดินออกจากยานเสียงง ลมมม พัดดดกรรโชก ได้ยินเสียงเม็ดทรายยยย รอบ ๆ ตัววว ลำโพงเซอร์ราวน์ดซ้ายและขวา ได้บรรยากาศสุด ๆ ถือว่าเป็นหนังที่ทดสอบเสียงเบส เสียง sub และเสียงเซอร์ราวน์ด อีก 1 เรื่องของปีนี้เลยครับ
            เรื่องนี้ ตอนแรกไม่ได้สนใจอะไรเป็นพิเศษ กะว่าคงพอดูได้เอาdvdก๊อปก็พอ แต่พอนั่งดูได้พักนึง เนื้อเรื่องสนุกดีครับ น่าติดตามตลอด ชวนให้คิดตาม แอบเครียดในบางฉาก และมีฮากับเสียงพากย์ไทยอีก
            เสียงกับภาพ ทำได้ดีเลยครับ อย่างท่านว่าเลย เสียงต่ำนี่ ดึงเข้าอารมณ์ได้ดีครับ (ขนาดของผมชุดเล็กนะยังสัมผัสได้บ้าง) เสียงแวดล้อมนี่จะบอกว่าสมจริงเหมือนอยู่ในเหตุการณ์ก็ยังไง มันมีเสียงยิบย่อยเยอะดีครับ  โดยรวมเป็นหนังที่ดูสนุกน่าติดตามเรื่องนึงเลย

« ตอบกลับ #440 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 01:13:06 pm »
... Gravity 2013 3D ... หนังสนุก ตื่นเต้น ลุ้นดีครับ ... ภาพ+เสียง ลอย เคว้งคว้าง สวยงาม เหนือจินตนาการ ผุ้ที่ชอบเสพ 3D คงใม่พลาดอยู่แล้ว แต่สำหรับผู้ที่ไม่ชอบเสพ 3D ต้องลองสัมผัสครับ ...  [yes]

ปล. หนังโชว์ 3D สุดๆเลยครับ ...

พึ่งได้ดูเมื่อคืน(2d) ความรู้สึกหายใจไม่ออก ลุ้นแบบอึดอัด หากเป็น3dน่าจะได้อารมณ์ร่วมมากกว่าอีก สนุกดีครับ ทั้งเรื่องดูนางเอกคนเดียว เรื่องนี้แซนดร้าหุ่นดีมากๆ ขนาดอายุเยอะแล้ว ยังแท็กซี่อยู่เลย [หื่น] [หื่น]

ออฟไลน์ delnilor

« ตอบกลับ #441 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 05:57:34 pm »
... Gravity 2013 3D ... หนังสนุก ตื่นเต้น ลุ้นดีครับ ... ภาพ+เสียง ลอย เคว้งคว้าง สวยงาม เหนือจินตนาการ ผุ้ที่ชอบเสพ 3D คงใม่พลาดอยู่แล้ว แต่สำหรับผู้ที่ไม่ชอบเสพ 3D ต้องลองสัมผัสครับ ...  [yes]

ปล. หนังโชว์ 3D สุดๆเลยครับ ...

พึ่งได้ดูเมื่อคืน(2d) ความรู้สึกหายใจไม่ออก ลุ้นแบบอึดอัด หากเป็น3dน่าจะได้อารมณ์ร่วมมากกว่าอีก สนุกดีครับ ทั้งเรื่องดูนางเอกคนเดียว เรื่องนี้แซนดร้าหุ่นดีมากๆ ขนาดอายุเยอะแล้ว ยังแท็กซี่อยู่เลย [หื่น] [หื่น]
เห็นด้วยอย่างยิ่งหุ่นดีมั๊กๆ

ออฟไลน์ tans

• **
« ตอบกลับ #442 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 08:34:41 pm »
] Machete Kills (คนระห่ำ ดุกระฉูด) 2013 ... สุดจะบรรยาย ต้องลองเอง ... 5555555555555

ปล. เต้าสังหาร จู๋พิฆาต

« ตอบกลับ #443 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 01:02:35 pm »
] Machete Kills (คนระห่ำ ดุกระฉูด) 2013 ... สุดจะบรรยาย ต้องลองเอง ... 5555555555555

ปล. เต้าสังหาร จู๋พิฆาต
ไหนๆก็ดูภาคแรกมาแล้ว หาก แผ่นออกก็คงต้องหามาดู แต่บางฉากนี่ต้องพิจารนาเป็นพิเศษหรือเปล่าครับ

• **
... Frozen (2013) ... ดูสนุกทุกเพศวัย ภาพสวยงามมากๆ ...

... Frozen (2013) ... ดูสนุกทุกเพศวัย ภาพสวยงามมากๆ ...

ไว้หามาดูช่วงหน้าร้อนนี้ น่าจะลดอุณหภูมิลงได้บ้าง

• **
อยากดูจัง
        ตอนนี้ทำคอมฯ(ปลุกผี) ให้มันดึ๋งดั๋งซะก่อนเหอะ จะได้หัดโหลดแบบท่านๆมาดูบ้าง  บางทีรอแผ่นมันช้าเกิน แถมบางทีงานยุ่งๆก็ไม่มีเวลาไปห้างอีก อิจฉา [หื่น] [หื่น]

... ปลุกผีเสร็จรึยังครับ อยากให้ลองลง power dvd 13 ดูครับ ผมใฃัอยู่ 3 ตัว ... power dvd 13 , splash pro ex , potplayer ...

อยากดูจัง

... ปลุกผีเสร็จรึยังครับ อยากให้ลองลง power dvd 13 ดูครับ ผมใฃัอยู่ 3 ตัว ... power dvd 13 , splash pro ex , potplayer ...
ยังไม่เสร็จดีเลยครับ พึ่งเอาแรมDDR2 ไปเคลมตัวนึง ยังไม่รู้ว่าจะมีของเปลี่ยนให้หรือเปล่า คอมฯเก่าแล้ว ต้องค่อยเป็นค่อยไป ถ้าไม่มีเปลี่ยนคงต้องยอมเปลี่ยนบอร์ดแล้วครับ [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ Mr.ple

+1  สนุกดีเลย

++ เคยเช่ามาดูตั้งแต่ปีที่แล้วตอนหนังออกมาใหม่ ๆ จำได้ว่าเป็นหนังสนุก เสียงดี แต่ยังไม่เคยซื้อเก็บไว้ เมื่อวานเดินไปโลตัส เห็นลดราคาเหลือแผ่นละ 79.- (เสียงไทยอย่างเดียว) เลยซื้อมาดู และก็ไม่ผิดหวังเลย ทั้งภาพที่สีสัน สวยงาม  และเสียง ที่ให้รายละเอียดดีทั้ง เสียงเบส เสียงต่ำ แรงปะทะ และเสียงรอบทิศทาง เป็นหนังจีนอีก 1 เรื่องของปีที่แล้วที่เสียงดีมากครับ ฉากที่พระเอกปิดตา แล้วลูกน้องที่เป็นทหารโยนไหขึ้นไปบนฟ้า ซึ่งในไหมีเหรียญกลิ้งอยู่ในนั้นด้วย พระเอกยิงธนูใส่ไหอย่างแม่นยำ เสียงธนูวิ่งเจาะไห แล้วพุ่งไปปักข้างเรือนพักที่เป็นไม้ เสียงดัง แน่นน สะใจ จริง ๆ ครับ และอีกหลาย ๆ ฉากที่ให้เสียงเบส เสียงต่ำ ได้น่าตื่นเต้น เร้าใจสุด ๆ โดยเฉพาะฉากสุดท้ายที่พระเอกบุกไปที่ในถ้ำกลางภูเขาของตัวร้าย เกิดการต่อสู้กันเสียงเบส แน่นหนักดีมาก ๆ และฉากที่ผู้หญิงที่เป็นปีศาจนกตาย ก่อนที่จะพาพวกบรรดานก ๆ ทั้งหลายมาช่วยพระเอก ช่วงนี้แหละครับ ที่นกบินวนกันเต็มท้องฟ้าบินโฉบ โจมตี หัวหน้าตัวร้าย ก่อนที่จะรุมกัด แทะจนเหลือแต่กระดูก เสียงเบส เสียงต่ำ จาก sub แน่น ลึกกกกกก จริง ๆ ลองฟังกันดูนะครับ