ผู้เขียน หัวข้อ: จะเอาสัญญาณเสียงทีวี ไปเข้าชุดโฮมฯ ของ onkyo th-s5805 ครับ  (อ่าน 847 ครั้ง)

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
ทีวีใช้ ซัมซุง จอโค้ง  กับชุด onkyo ht-s5805 ครับ
ผมเอาสาย optic ต่อจากด้านหลังทีวี ไปเข้าด้านหลังของ onkyo แล้ว และเข้าไปตั้งค่าในทีวีให้เสียงออกมาทีสาย opitc  แต่มันไม่มีเสียงออกมาที่ onkyo เลยครับ แต่เสียงทีวีเงียบเพราะถูกเลือกให้ออกไปที่ onkyo คำถามครับ ....

1. เราต้องไปตั้งค่าที่ onkyo ด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ เข้าไปทีเมนูไหนครับ
2.แล้วทีทีวี ซัมซุง เราต้องไปเซ็ทค่าอีกด้วยมั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ   

ออฟไลน์ maytee

• LCD TV member
  • **
ทำไมไม่ใช่สาย HDMI ต่อจากช่อง HDNI ARC ไปที่ Onkyo HDMI OUT

แล้วก็เปิดใช้งาน ARC