ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องซับของ Zidoo X8  (อ่าน 3145 ครั้ง)

ออฟไลน์ [email protected]

• Flat TV member
  • *
สอบถามเรื่องซับของ Zidoo X8
« เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 03:25:11 am »
เวลาดูหนัง ซับจะอยู่ช่วงกลางจอตลอด แถมตัวเล็กด้วย พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ ดูไฟล์ MKV

ออฟไลน์ Crocokid

• *
Re: สอบถามเรื่องซับของ Zidoo X8
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2017, 08:10:11 pm »
ผมใช้ HDPlayer มาหลายตัวแล้ว แต่ไม่เคยใช้ฟังก์ชั่นโมดิฟายซัพฯ เลยครับ

แนะนำว่าลองเลือก Subtitle ก่อนไหมครับ เผื่อมีตัวอื่นที่ไม่อยู่กลางจอ หรือเลือกโหลดไฟล์คุณภาพเพิ่มขึ้นอีกหน่อย

พวกที่ฝังซัพฯ ที่ไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ smallfish

• *
Re: สอบถามเรื่องซับของ Zidoo X8
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 12:02:32 pm »
ผมก็ใช้ Zidoo X8 ไม่เคยเจอนะครับ ไม่ทราบดูหนังเรื่องอะไรครับ ไฟล์อะไรถ้าให้ดีบอกข้อมูลให้ละเอียดเผื่อท่านสมาชิกท่านใดทราบจะได้ให้คำตอบได้นะครับ

ออฟไลน์ fcc1988

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 12:44:25 pm »
ผมใช้ zidoo x9s นะครับ น่าจะเหมือน 8x
ตามที่ผมเข้าใจเรือง ตำแหน่งซับ ประมาณนี้
โดยปกติ หนังจะมีซับให้เลือกหลายตัว
มันจะมีซับแบบปกติ กับแบบ Out

คือ ถ้าเล่นกับ HD Player ซับปกติจะอยู่ด้านล่างในตัวหนัง  ส่วนแบบ Out จะอยู่ในพื้นที่สีดำด้านล่าง
แต่พอมาใช้กับ Zidoo ซับแบบปกติ มันจะโดดขึ้นไปอยู่สูงกว่าปกติขึ้นไปเกือบๆ กลางจอ  ถ้าเลือกแบบ out มันจะไปอยู่ ในส่วนล่างของหนัง คล้ายๆ กับซับปกติ เวลาเล่นกับกับ Hd player

ผมก็กำลังหาวิธีแก้อยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ [email protected]

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 12:35:30 am »
ผมเป็นเหมือนคุณ fcc1988 ครับ ปรับไม่ได้ เคยใช้ mede8er ไม่มีปัญหานี้

ออฟไลน์ Lekjang

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2017, 10:11:02 pm »
แก้กันได้ยังครับ  สงสัยไม่เวิรคใช่ไหม