ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2092108 ครั้ง)

ออฟไลน์ arthitbow

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #810 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:13:13 am »
ผมใช้ ss ตัวUA32D6000SRมีวิธีตั้งค่าภาพที่ดีที่สุดไหมครับขอความคิดเห็นหน่อยครับ แล้วมันต้องใช้แว่นแบบไหนที่ดุ3Dได้ครับ จะได้หาซื้อถูกรุ่นขอดูภาพเวลาดู3Dด้วยยิ่งดีครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ papk

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #811 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 08:26:18 pm »
แปลกยังไงเหรอครับ เอาภาพ + ค่าพารามอเตอร์โดยละเอียดมาลงหน่อยครับ

ขอวิธีตั้งคาตัวนี้หน่อยครับ หรือใครใช้ตัวไหนที่ใกล้เคียงกันก็บอกหน่อยนะครับ ลองตั้งเองภาพเวลาดู Free tv ยังแปลกๆอยู่

http://lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?param_id=683

ขอบคุณครับ

ผมซื้อตัวนี้มาใช้ได้สัก 3 วันแล้วครับ แต่ว่าวันนี้ดูเคเบิ้ลอยู่ อยู่ดีๆ ก็จอดำแปปนึงก็งง ไม่ได้ปิดนี่หว่า สักพักก็ติดนึกว่าเป็นที่สัญญาณจนมาเจอกระทู้นี้   

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=10594.0

อาการเดียวกัน แต่ผมไม่มีสีเพี๊ยนก่อน เอาไงดีครับ ลองใช้ไปก่อนดีมั๊ยครับ ซื้อจาก PowerMall The Mall บางกะปิครับ

ช่วยแนะนำหน่ออยนะครับ

ขอดันหน่อยครับ เพื่อมีผู้รู้ช่วยตอบ ขอบคุณครับ

ตอนนี้เอาไปเครมแล้วครับ เรื่องจอดับ พอดีเจอ dot ที่จอ 1 จุดพอดี ยังอยู่ใน 7 วันเลยเครมได้

ส่วนภาพแปลกๆ ผมคงคิดไปเองเพราะพึ่งเปลี่ยนจาก จอ CRT มาเลยรู้สึกไม่ชัดเท่าไร

ขอบคุณครับ

ขอถามอีกข้อ สายที่อีกฝั่งเป็น Mini Hdmi อีกฝั่งเป็น Hdmi มีขายมั๊ยครับ พอดี GTX 460 ผม สายต่อเป็น Mini Hdmi ซะงั๊น

ออฟไลน์ Sabotender

• *
« ตอบกลับ #812 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:47:30 pm »
หัวแปลง mini น่าจะมีขายนะครับ ไม่ทราบว่าการ์ดจอของยี่ห้ออะไรมาครับ ปกติ GTX460 มันจะมีหัวแปลง mini to hdmi ติดแถมมาพร้อมกับกล่องนี่ครับ ไม่งั้นก็จะแถมสาย mni-hdmi มาให้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2011, 10:49:18 pm โดย Sabotender »

ออฟไลน์ Tauruz

• *
« ตอบกลับ #813 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 10:12:09 am »
ไม่ทราบว่า มีท่านใดใช้รุ่น LA46C650 ลองอัพ firmware ใหม่ยังครับว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงเพิ่มเติมบ้าง

http://www.samsung.com/th/support/detail/supportPrdDetail.do?menu=SP01&prd_mdl_cd=&prd_mdl_name=LA46C650L1R&prd_ia_sub_class_cd=P

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #814 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 11:01:47 am »
Accessories หลากหลาย ไปหาร้านอมรเลยครับ

[กระโดด]

แปลกยังไงเหรอครับ เอาภาพ + ค่าพารามอเตอร์โดยละเอียดมาลงหน่อยครับ

ขอวิธีตั้งคาตัวนี้หน่อยครับ หรือใครใช้ตัวไหนที่ใกล้เคียงกันก็บอกหน่อยนะครับ ลองตั้งเองภาพเวลาดู Free tv ยังแปลกๆอยู่

http://lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?param_id=683

ขอบคุณครับ

ผมซื้อตัวนี้มาใช้ได้สัก 3 วันแล้วครับ แต่ว่าวันนี้ดูเคเบิ้ลอยู่ อยู่ดีๆ ก็จอดำแปปนึงก็งง ไม่ได้ปิดนี่หว่า สักพักก็ติดนึกว่าเป็นที่สัญญาณจนมาเจอกระทู้นี้   

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=10594.0

อาการเดียวกัน แต่ผมไม่มีสีเพี๊ยนก่อน เอาไงดีครับ ลองใช้ไปก่อนดีมั๊ยครับ ซื้อจาก PowerMall The Mall บางกะปิครับ

ช่วยแนะนำหน่ออยนะครับ

ขอดันหน่อยครับ เพื่อมีผู้รู้ช่วยตอบ ขอบคุณครับ

ตอนนี้เอาไปเครมแล้วครับ เรื่องจอดับ พอดีเจอ dot ที่จอ 1 จุดพอดี ยังอยู่ใน 7 วันเลยเครมได้

ส่วนภาพแปลกๆ ผมคงคิดไปเองเพราะพึ่งเปลี่ยนจาก จอ CRT มาเลยรู้สึกไม่ชัดเท่าไร

ขอบคุณครับ

ขอถามอีกข้อ สายที่อีกฝั่งเป็น Mini Hdmi อีกฝั่งเป็น Hdmi มีขายมั๊ยครับ พอดี GTX 460 ผม สายต่อเป็น Mini Hdmi ซะงั๊น

ออฟไลน์ testrun

• *
« ตอบกลับ #815 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 11:08:42 am »
สวัสดีครับ ผมพึ่งซื้อ Lcd D550 มาครับมันทำอะไรได้บ้างอ่ะครับ คนขายไม่ได้บอกอะไรเลย คู่มือก็ไม่อะไรเลย

ขอถามหน่อยนะครับ ผมใช้ USB Flash Drive ดูหนังอยู่ตอบนี้ มันสามารถเปลี่ยนภาษาได้ไมครับ ทำให้มีซับได้ไมครับ

ตัวนี้มันทำ 2 จอได้หรือเปล่าครับ จุด Lan มันว่าไวทำอะไรครับ แล้วทำอะไรได้บ้างแบบไหน

ระหว่าง USB Flash Drive กับ ผมต่อ ออกจามคอมผม อันไหนน่าจะชัดว่ากัน คนขายไม่ได้บอกอะไรเลย

อ่อแล้วมันตั้งให้เป็น 1080P หรือ 720P ยังไง ตั้งได้เปล่าครับ

ตอนนี้จะจูนช่องยังงงเลยครับ รบกวน พี่ๆ เพื่อนๆ ที่มีความรู้หน่อยครับ ขอบคุณด้วยครับ  [ร้องไห้]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2011, 11:19:14 am โดย testrun »

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #816 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 11:25:28 am »
สวัสดีครับ ผมพึ่งซื้อ Lcd D550 มาครับมันทำอะไรได้บ้างอ่ะครับ คนขายไม่ได้บอกอะไรเลย คู่มือก็ไม่อะไรเลย

ขอถามหน่อยนะครับ ผมใช้ USB Flash Drive ดูหนังอยู่ตอบนี้ มันสามารถเปลี่ยนภาษาได้ไมครับ ทำให้มีซับได้ไมครับ
เปลี่ยนไม่ได้ครับ ท่านต้องเปลี่ยนมาก่อนลง Flash drive เอา Subtitle ลงมาก่อนด้วยเช่นกันครับ

ตัวนี้มันทำ 2 จอได้หรือเปล่าครับ จุด Lan มันว่าไวทำอะไรครับ แล้วทำอะไรได้บ้างแบบไหน
SS ทำ PIP ได้ทุกรุ่นครับ[(RGB/main), (Sub/any source)]
LAN ไม่รู้ครับ ในเวปนี้ไม่บอกว่ามี LAN Port น่าจะเอาแชร์ภายในบ้านท่าน หรือสำหรับ Service ของช่าง ไว้อัพ FW มั๊งครับ

ระหว่าง USB Flash Drive กับ ผมต่อ ออกจามคอมผม อันไหนน่าจะชัดว่ากัน คนขายไม่ได้บอกอะไรเลย
จากคอมชัดกว่าครับ

อ่อแล้วมันตั้งให้เป็น 1080P หรือ 720P ยังไง ตั้งได้เปล่าครับ

ตอนนี้จะจูนช่องยังงงเลยครับ รบกวน พี่ๆ เพื่อนๆ ที่มีความรู้หน่อยครับ ขอบคุณด้วยครับ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ testrun

• *
« ตอบกลับ #817 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 11:37:38 am »
รุ่น 32" LA32D550 ขอบคุณครับ  [เท่ห์]

เปลี่ยนไม่ได้ครับ ท่านต้องเปลี่ยนมาก่อนลง Flash drive เอา Subtitle ลงมาก่อนด้วยเช่นกันครับ

SS ทำ PIP ได้ทุกรุ่นครับ[(RGB/main), (Sub/any source)]
LAN ไม่รู้ครับ ในเวปนี้ไม่บอกว่ามี LAN Port น่าจะเอาแชร์ภายในบ้านท่าน หรือสำหรับ Service ของช่าง ไว้อัพ FW มั๊งครับ

จากคอมชัดกว่าครับ

ตอนนี้จะจูนช่องยังงงเลยครับ รบกวน พี่ๆ เพื่อนๆ ที่มีความรู้หน่อยครับ ขอบคุณด้วยครับ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ akekarakj

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #818 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:40:29 pm »
รุ่น 32" LA32D550
1.ผมใช้ USB Flash Drive ดูหนังอยู่ตอบนี้ มันสามารถเปลี่ยนภาษาได้ไมครับ ทำให้มีซับได้ไมครับ
เปลี่ยนได้คับ เลือกช่วงเวลาได้ แต่ไม่สามารถเลือกซับได้ (ขึ้นอยู่กับ ไฟล์ด้วยน่ะคับ)
2.ตัวนี้มันทำ 2 จอได้หรือเปล่าครับ จุด Lan มันว่าไวทำอะไรครับ แล้วทำอะไรได้บ้างแบบไหน
ทำได้คับ  Lan Port เป็นการเชือมต่อจากPC มาที่จอ Lcd สามารถเปิดไฟล์ต่างๆๆได้ (ไฟล์หนัง/เพลง/รูปภาพ)แต่ไม่สามารถต่อโดยตรงได้ต้องมีRuter และ ลงโปรแกรมSAMSUNG PC Share Manager
3.ระหว่าง USB Flash Drive กับ ผมต่อ ออกจามคอมผม อันไหนน่าจะชัดว่ากัน คนขายไม่ได้บอกอะไรเลย
อันนี้ไม่ทราบ ลองต่อกับโน็ตบุ็็ก ยังมองไม่ออก ว่าจะลองต่อกับ PCที่การ์ดจอดีๆๆ ด้วย hdmi 

ออฟไลน์ neunghahaha

• *
« ตอบกลับ #819 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 11:43:00 am »
 [เท่ห์] สวัสดีครับ ... พอดีพึงซื้อ 3D Plasma มาใช้ครับ ... D490 43" น่ะครับ
(ตอนแรกจะเอา pana plasma ธรรมดา ไปดูบูธ samsung และ [ปลื่ม])

ได้แว่น 2 อัน หนัง3D 1 เรื่อง (4 ภาค) .... ไม่มีเครื่องเล่น  [ร้องไห้]  ต้องโหลดไฟล์ 3D มาลองดู

ปรากฏว่าใช้ได้เลยครับ ... แต่ยังเล่นลูกเล่นอื่นๆ ไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่

ใครใช้รุ่นนี้แนะนำกันมั่งนะครับ ....

ขอบคุณครับ

หนึ่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2011, 11:43:38 am โดย neunghahaha »
¢Íº¤Ø³·Ø¡·èÒ¹·Õè áºè§»Ñ¹¤ÃѺ!

ออฟไลน์ phoenixtest

• *
« ตอบกลับ #820 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 02:41:08 pm »
สวัสดีครับ ผมเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ ปกติจะมาอ่านหาความรู้ตลอดครับ แต่ไม่ได้ทำสมาชิกสักที

มีเรื่องจะปรึกษาครับ

ผมเพิ่งซื้อ TV Samsung LED D6400 46 นิ้ว มาครับ ของปี 2011 นี่เองครับ

เอามาใช้เล่นเกม PS3 ครับ

แต่จากที่ได้ลองเล่นหลาย ๆ เกมแล้ว

ปรากฏว่า รู้สึกหน่วง ๆ และ ดีเลย์ในการบังคับ มากครับ

เช่น เกมต่อสู้ กดเตะ มันจะไม่เตะ ทันที , เกม RPG เลือกคำสั่ง มันจะเลือกช้า ๆ กว่าที่เรากด อะครับ

ด้วยเหตุนี้เท่าที่ศึกษามา เห็นต้องใช้ Game Mode ในการเล่นเกมกัน

แต่ TV ของผม มันทำไมไม่มีครับ หรือเพราะว่า ผมหาไม่เจอกันแน่ มันมีแค่ ไดนามิค , มาตรฐาน , ธรรมชาติ , ภาพยนต์

รู้สึกเสียใจมากเลย กะว่าจะเล่นกับ จอใหญ่ ๆ สวย ๆ แต่กลับมาเจอการ หน่วง ดีเลย์ หรือ Input Lag นี่แหละครับ

ผู้เชี่ยวชาญ หรือผู้ที่ใช้ โทรทัศน์รุ่นนี้ พอจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

ขอความกรุณาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sabotender

• *
« ตอบกลับ #821 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 04:40:37 pm »
สวัสดีครับ ผมเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ ปกติจะมาอ่านหาความรู้ตลอดครับ แต่ไม่ได้ทำสมาชิกสักที

ผมเพิ่งซื้อ TV Samsung LED D6400 46 นิ้ว มาครับ ของปี 2011 นี่เองครับ

แต่จากที่ได้ลองเล่นหลาย ๆ เกมแล้ว

ปรากฏว่า รู้สึกหน่วง ๆ และ ดีเลย์ในการบังคับ มากครับ

เช่น เกมต่อสู้ กดเตะ มันจะไม่เตะ ทันที , เกม RPG เลือกคำสั่ง มันจะเลือกช้า ๆ กว่าที่เรากด อะครับ

ด้วยเหตุนี้เท่าที่ศึกษามา เห็นต้องใช้ Game Mode ในการเล่นเกมกัน

แต่ TV ของผม มันทำไมไม่มีครับ หรือเพราะว่า ผมหาไม่เจอกันแน่ มันมีแค่ ไดนามิค , มาตรฐาน , ธรรมชาติ , ภาพยนต์

รู้สึกเสียใจมากเลย กะว่าจะเล่นกับ จอใหญ่ ๆ สวย ๆ แต่กลับมาเจอการ หน่วง ดีเลย์ หรือ Input Lag นี่แหละครับ

ผู้เชี่ยวชาญ หรือผู้ที่ใช้ โทรทัศน์รุ่นนี้ พอจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

ขอความกรุณาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

น่าจะหาไม่เจอมากกว่าครับ มันแอบอยู่ในส่วนลึกของ เมนู>ระบบ>ทั่วไป>โหมดเกมส์

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #822 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:57:45 pm »
ปิด CMR : Off ครับท่าน

ออฟไลน์ bathroom2

• *
« ตอบกลับ #823 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 03:22:06 am »
ไม่ทราบมีใครร้มั่งไหมคับว่า ตัว60นิ้ว D8000 ออกจำหน่ายเดือนหน้าใช่หรือป่าวคับ บางที่บอก1กค บางที่15กค บางที่25กค ใครพอทราบไหมคับ

ออฟไลน์ somoh

• *
« ตอบกลับ #824 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 03:04:04 pm »
ปรับตรงไหนให้เป็น 400 HZ ครับทำไม่เป็นน่ะครับเห็น ในอินโฟเมชั่นบนจอมันแค่  60HZ เอง ผมใช้  samsung ุ6400 LEd น่ะครับ

ออฟไลน์ Manop_

• *
« ตอบกลับ #825 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 07:38:10 pm »
สวัสดีครับ พึ่งจะเข้ามาเจอโดยบังเอิญเลยลองสมัครดู มองดูแล้วสาระน่าจะมีมากมาย ชอบๆ
ผมเองก็ซื้อมาใช้งานเหมือนกัน SAMSUNG จึงขอเข้าชมรม Samsung FanClub ด้วยครับ
 [yes]  ตอนซื้อมาใหม่ๆทำเอาผมหลอนไปหลายวัน
 [ช็อค] ก็เจ้าโทรทัศน์เล่นเปิดเองหลังจากที่ปิดเครื่องแล้วเข้านอน บรื๋อ  งง ไม่รู้เพราะอะไร
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #826 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 07:59:34 pm »
ปรับตรงไหนให้เป็น 400 HZ ครับทำไม่เป็นน่ะครับเห็น ในอินโฟเมชั่นบนจอมันแค่  60HZ เอง ผมใช้  samsung ุ6400 LEd น่ะครับ

400Hz มันคือการแทรกเฟรมหรือ Motion ครับ 60Hz มันคือสัณญาณเข้าครับ

ออฟไลน์ incubuz

• *
« ตอบกลับ #827 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 11:43:00 am »
ของผมมี ua55c8000 ไม่เป็นนะครับ สร้าง account ไว้ก็อยู่ปกติ ในขั้นตอนการสร้าง ได้ save profile เรียบร้อยแล้ว ก็ไม่น่าจะหาย แต่สงสัยเรื่องถ้าเราถอดปลั๊กไฟหรือปิดสวิซท์ มันจะหายหรือไม่ครับ แต่จริงๆไม่ควรหายครับ ไม่เคยเจออาการแบบนี้ เลยไม่ทราบจริงๆครับ

ตัว ua55c8000 ผมก็เอา usb wifi ที่แถมมากับ dvd 3DC6900 มาใช้ ก็ใช้งานได้ปกติครับ

ขอบคุณครับที่ช่วยแชร์ข้อมูล
ของผม Create account สำเร็จแล้ว register service เช่น FB หรือ Twitter แล้ว
เมื่อกด Login (ปุ่ม A สีแดง)เมื่อไหร่ จะมี error บอกว่ายังไม่ได้สร้าง account
พอกลับไปดูหน้า internet@tv id account ที่สร้างไว้มันได้อันตรธานหายไป
ลองกี่ครั้งก็เป็นเหมือนเดิม :-\

ไม่ต้องสงสัยว่าถอดปลั๊กหรือไม่ พอสร้างเสร็จปุ๊บ กด Login ปั๊บ  account ก็หายทันที

เพิ่งจัด 40C6900 มาครับ เจออาการเดียวกันเลย ไม่ทราบมีใครแก้ได้หรือยังครับนี่ ลองปิดเปิดใหม่ก็แล้ว อัพเป็น 1015 แล้วก็ไม่หายครับ [กระดึบ] [เขย่า] [เศร้า]