ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2105097 ครั้ง)

ออฟไลน์ malaynet

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 04:01:28 pm »
ผมเพิ่งซื้อ Samsung 32" 32B450 14,990  [ปลื่ม]เมื่อวันที่23-04-2010 ที่เดอะมอลล์บางกะปิ ถามว่าแพงมั้ยครับซื้อมา ประมาณ 3-4วัน อ๊ากกกก
มีdeadpixel 1จุด[ช็อค] ก็เลยจะเอาไปเปลี่ยน แต่ไปถามพนักงานก่อนว่าเปลี่ยนได้มั้ยพนักงานบอกว่า "พี่ไปลองหาโปรแกรมมาเช็คก่อนดีกว่า ว่าเป็น deadpixel จริงหรือเปล่า" [ปาดเหงื่อ](ความรู้สึกผมตอนนั้นเหมือนพนักงานมันไม่อยากให้เปลี่ยนเลย อีกอย่างนึงคือไม่ใช่คนเดียวกับที่เราซื้อด้วย) ผมก็เลยไปหาโปรแกรมมา [งง] สรุปมันคืออาการแบบนี้ มีจุด สีดำ เล็กๆถ้าเปิดจอสีขาว ข้างบนจุดดำ จะเป็นสีฟ้าอ่อนกระพริบๆเหมือนมันจะดับแต่ไม่ดับ ถ้าจอสีดำ จุดสีดำจะเป็นสีแดง แต่เปิดสีฟ้า-สีเขียว แล้วหาย อย่างนี้มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ จริงๆถ้าดูปกติมันก็ไม่อะไรหรอก แต่พอรู้ว่ามีมันชอบเหล่ไปมอง มองแล้วก็รำคาญ เฮ้อออ!!! [โขก]

ออฟไลน์ mukata

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 09:37:41 pm »
หาข้อมูลคนใช้ UA40C5000 ได้น้อยมาก อาจจะเพราะเป็นรุ่นที่เพิ่งออกมาใหม่ วันนี้ไปถอยมาละครับ หลังจากใช้ 32LH70YR มาได้แค่ 2-3 เดือน

โดยวันนี้เปิดเปรียบมวยกันตัวต่อตัวระหว่าง UA40C5000 กับ LG 42SL90QR ภาพที่เกิดขึ้นมองเห็นด้วยตาชัดเจนว่าความคมชัดของ 42SL90QR สู้  UA40C5000 ไม่ได้อยู่พอสมควร แม้ลูกเล่นที่มากกว่าของ LG และขนาดจอที่ใหญ่กว่านั้น ก็แล้วแต่ความชอบครับ แต่....สำหรับผม ภาพที่ได้ต้องมาก่อนลูกเล่น เลยสอย Samsung UA40C5000 มาเรียบร้อยในราคาถูกกว่า LG 42SL90QR ประมาณไม่เกิน 1 พันบาท

วัดกันเห็นๆด้วยเหมือนกันกับการสะท้อนแสงของหน้าจอ LG 42SL90QR นั้นแพ้ไปโดยเอกฉันท์ แม้หน้าตาของ LG จะน่าสอยมากกว่าก็ตาม 555

ที่เหลือก็นอนตีพุงดูหนังและสมัครเข้าเป็นแฟนคลับ Samsung ไปอีกคนแล้วพะยะค่ะ

อ้อ...ตอนเช็ค Dead Pixel เจอแจ็คพ็อตครับ เลยเปลี่ยนตัวใหม่ในทันที กลายเป็นว่าเหลือแต่ตัวโชว์เท่านั้น (เจ้าของร้านบอกของหมดสต็อกละ อาจจะเป็นวิธีขายของ ของร้านค้าทั่วไปในกรณีนี้ ก็ไม่ว่ากันครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2010, 09:40:02 pm โดย mukata »

ออฟไลน์ xcartoon

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 10:32:57 pm »
รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ ระหว่าง UA40C6900 กับ UA40C7000    มันต่างกันยังไงครับนอกจาก 3d ได้กับไม่ได้ ครับ
ถ้าไม่ดู 3D ซื้อ C6900 คุ้มไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2010, 10:33:34 pm โดย xcartoon »

ออฟไลน์ mengha

• *
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 06:19:43 pm »
ถามคุณ malaynet

ขอโปรแกรมเช็ค dead pixel ได้ไหมครับ อยากลองเช็คเหมือนกัน ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ TuiHD

• *
Samsung TV จากอเมริกา มีคำถามมากมายค่ะ
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 09:21:01 pm »
พอดีเอาทีวีกลับมาจากอเมริกาแล้วมาลองต่อกับTrue Cable box เป็นรุ่นเก่าAnalogอยู่เลย มันมีแต่ภาพขาวดำไม่มีเสียง อยากรู้ว่าใช่เพราะทีวีมันเป็น NTSC รึเปล่า ไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้จะปรับเป็น PAL ได้มั้ย เป็น Samsung LN46A650 ค่ะ มีใครแนะนำวิธีแก้ให้หน่อยได้มั้ยคะ อยากดูทีวีมีสีมีเสียงกะเค้าบ้าง ดูได้แต่ DVD  [ร้องไห้]

เจอทางออกอยู่หนื่งทางคือต้องซื้อกล่องแปลงสัญญาณจาก PAL เป็น NTSC ซึ่งราคาแพงมากแถมกล่องยังใช้ได้แต่กับสายเอวี แต่ที่บ้านเป็นสายสัญญาณแบบเก่า 75โอม
กล่อง True ที่บ้านไม่ได้เป็นสายเอวีเหมือนกล่อง Digital รุ่นใหม่ๆด้วย แล้วถ้าเปลี่ยนเป็น True HD พอจะมีใครทราบมั้ยคะว่ากล่องHDเค้าใช้สายแบบไหน HDMI หรือว่า เอวี ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ Mezy_pop

• *
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 04:18:30 pm »
สาวกซัมซุง เข้าไปแอดแฟนเพจของซัมซุงกันนะคะ

http://www.facebook.com/SamsungSociety

ออฟไลน์ samanaki

• *
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 08:25:42 am »
ผมเพิ่งถอย plasma รุ่น PS50C450

อยากจะทราบข้อดี ข้อเสียของรุ่นนี้อ่ะ แล้วควรจะดูแลรักษายังไง

วิธีปรับแสง ภาพ ปรับยังไงดีคับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำคับ

ออฟไลน์ Bearmarch

• *
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 05:04:33 pm »
ไม่แน่ใจว่า SS UA32C5000 สามารถเล่นไฟล์ภาพยนตร์ผ่านที่ USB ได้รึเปล่า ครับ

แต่ดูรายละเอียดที่หน้าเว็บนี้มาแล้ว เห็นบอกว่า เล่นไฟล์ รูปภาพ เพลง ภาพยนตร์ แต่ผมไม่่มั่นใจเท่าไหร่เลย   [ช็อค]

เลยอยากทราบผู้ที่ใช้ ว่ามันเล่นได้รึเปล่า [เปล่า]

ออฟไลน์ golfme

• *
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 05:11:50 pm »
งานเข้าครับ ผมพึ่งซื้อ B750 มาวันนี้เอง ตอนรับของก็ดูทีวีได้ ตอนนี้อาการ ไฟล่างขาวกระพริบตลอดเวลา กระพริบซุกสี่ถึงห้าทีแล้ว
มีเสียงออกลำโพง ตึง ตึ๊ง ตึ่ง...เหมือนตอนเปิดเครื่องแต่หน้าจอมันไม่มาอ่ะครับ
แล้วไฟแดงก็กระพริบตลอดเลย แล้วก็เป็นอาการแบบเดิมซ้ำไปซ้ำมาตลอด กดปุ่มไหนจากรีโมทก็ไม่ได้อ่ะครับ
ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร

รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยนะครับ
กำลังเสียใจมากพึ่งได้ของเมื่อบ่ายวันนี้เอง  [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ golfme

• *
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 05:13:11 pm »
พิมพ์ผิด ไฟล่างขาวเป็นไฟล่างขวาสีแดงอ่ะครับ

ออฟไลน์ TOTORO

• *
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 01:28:56 am »
ถามเรื่องแว่นดู SS 3D TV หน่อยครับ
ใส่แล้วปวดตารึเปล่าครับ ใครเคยลองตัวจริงๆมาแล้วมั่ง รบกวนบอกประสบการณ์หน่อย

ออฟไลน์ kasin

• *
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 11:00:13 pm »
ต้องก่ารจะซื้อ รุ่น C 6900 46'' ดีหรือไม่ กินไฟเท่าไร ราคาเท่าไร ร้านที่จะซื้อ ร้านใด จำเป็นต้องเป็นที่เซ็นทรัลหรือไม่

ออฟไลน์ dear.man

• *
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 08:24:25 am »
 [yes]  [ปลื่ม] ผมไปดูมาแล้วนะครับ ภาพดีมากเลยนะครับดีกว่าที่ไปดูในโรงหนังอีกนะครับ ต้องลองไปดูกันให้ได้นะครับภาพมันดีมากเลยนะ ผมรับประกันว่าคุณจะไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อนนะครับ

ออฟไลน์ aonkungz

• *
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 01:38:17 pm »
ผมได้ไปดูคลิปที่เกี่ยวกับ LCD TV มา ผมว่าน่าสนใจ อยากชวนเพื่อนๆ มาดูกันนะครับ

http://www.buzzidea.tv/watch.php?id=948

[yes]

ออฟไลน์ dolby_digital

• *
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 04:45:39 pm »
ไม่ค่อยมีใครตอบเนาะ

ออฟไลน์ sarayut16

• *

มีวิธีปรับตั้งค่าใหม่ มั้ยคับ แล้วต้อง set ยังไง แนะนำหน่อย

ออฟไลน์ emptiness

• *
« ตอบกลับ #196 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 12:53:03 am »
ว่าแต่มีใครที่อยากได้รุ่น s9000 เหมือนอย่างผมบ้างไหมครับที่เป็น 3D ตัวใหม่หน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2010, 12:55:11 am โดย emptiness »

ออฟไลน์ P ! @ z

• *
« ตอบกลับ #197 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 03:57:06 pm »
3D Samsung น่าสนใจมาก ๆ

รอให้ราคาลงกว่านี้ก่อน