ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2091718 ครั้ง)

ออฟไลน์ jaankung

• LCD TV member
  • **
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1386 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 02:25:46 pm »
ถามคนใช้ ss เล่นเกมพวก ps3 xboxหน่อยครับ

ตรงขนาดหน้าจอ เลือก 16:9 หรือ screen fit กันครับ
16:9 ครับ เพราะภาพจาก ps3 กะ xbox ออกขนาดนี้อยู่แล้ว

ลองปรับละดูเองแล้ว แบบ 16:9 ภาพตามขอบมันจะหายไปครับ เหมือนมันขยายไปนิดนึง

แต่ screen fit มันจะเต็มพอดี

ตอนนี้เลยใช้แบบสกรีนฟิตครับ ดูทีวีผ่านสาย rf ก็ 16:9 ปกติครับ อิอิ
Samsung 32EH5000

Sony Playstation3 640Gb

ออฟไลน์ sit_bass

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1387 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 07:03:34 pm »
ช่วยแนะนำร้านด้วยครับ กำลังคิดจะซื้อ 40ES6220 กับ 46ES6220  พร้อมกัน 2 เครื่อง  (หมายเหตุ มีร้านไหนเช็ค Dead & Bright Pixcel ให้ไหมครับ อ่านในเว็ปส่วนใหญ่ไม่ค่อยยอมเช็คให้ ครับอ้างว่าแกะกล่องใหม่)

ออฟไลน์ moooui

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1388 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 09:17:35 pm »
รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ คือว่าผมมีข้อสงสัยอยู่ว่า ss รุ่น UA32EH5000
สามารถต่อกับ hdd external ที่เป็น usb3.0 ได้หรือป่าวอ่ะครับ
พอดีว่ากำลังจะซื้อ hdd มาต่อดูหนังครับผม ขอบคุณครับ :)
ต่อได้ แต่ความเร็วเป็น 2.0 นะครับ
ส่วนความจุไม่มั่นใจว่าทีวีรุ่นนี้รองรับได้สูงสุดกี่ GB นะครับ
ได้ยินมาว่ารุ่นหลังๆปล่อยไฟเข้า external ที่ความจุสูงๆไม่พอ เลยเล่นไม่ได้ครับ

• **
« ตอบกลับ #1389 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 07:03:51 pm »
ช่วยแนะนำร้านด้วยครับ กำลังคิดจะซื้อ 40ES6220 กับ 46ES6220  พร้อมกัน 2 เครื่อง  (หมายเหตุ มีร้านไหนเช็ค Dead & Bright Pixcel ให้ไหมครับ อ่านในเว็ปส่วนใหญ่ไม่ค่อยยอมเช็คให้ ครับอ้างว่าแกะกล่องใหม่)

ถ้าของ SS ลองไปร้านที่เพิ่งมีกิจกรรมเมื่อวานซิครับ Akihabara สีลม มั้งครับ

ดูฟีดแบคใน google แล้ว บริการดีมากๆ เลยครับ

ออฟไลน์ masayoshi

• *
« ตอบกลับ #1390 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 10:22:37 am »
อย่าว่าอย่างโน้นอย่างนี้เลยนะครับ รบกวนถามนิดครับ พอดีเมื่อวานเพิ่งไปถอยเจ้า samsung 40eh5000 มา เห็นว่ามีช่อง optical สำหรับ dts 2.0 เมื่อวานหาอยู่ตั้งนานไม่เห็นช่องต่อ optical เลยครับ ไม่ทราบว่ามันอยู่ตรงไหน หรือว่ามันไม่มีครับ พอดีอ่านสเป็คว่ามีนะครับ แต่ผมหาไม่เจอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2012, 10:23:59 am โดย masayoshi »

ออฟไลน์ Fatjoe666

• *
« ตอบกลับ #1391 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 09:55:12 am »
 [เท่ห์] รายงายตัวนะครับ ผมเจ๋งครับ ES6800 ครับ มีอารายช่วยแนะนำด้วยนะครับ ทำอย่างไรให้ภาพลึกๆครับ ปรับอย่างไรดีครับ  [รัก]

ออฟไลน์ Ukrit

• *
« ตอบกลับ #1392 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 01:14:37 am »
LED 32'' EH4000 เป็นอย่างไรบ้างครับ จะเอาไว้เสียบเล่น HD player ดูหนัง+ดูเคเบิ้ลทีวี+เล่นเกมส์ Xbox

น่าซื้อไหมครับตัวนี้ ขอความคิดเห็นหน่อย  ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่น้องทั้งหลาย

ออฟไลน์ extraordinary

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1393 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 10:13:07 am »
LED 32'' EH4000 เป็นอย่างไรบ้างครับ จะเอาไว้เสียบเล่น HD player ดูหนัง+ดูเคเบิ้ลทีวี+เล่นเกมส์ Xbox

น่าซื้อไหมครับตัวนี้ ขอความคิดเห็นหน่อย  ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่น้องทั้งหลาย

จากประสบการณืตรงของผมนะ ตอนแรกผมใช้ 26" SS อยู่ ตอนก่อนจะซื้อก็รู้สึกว่า แหม แค่นี้ก็พอละ ห้องกระจึ๋งนึง แต่พอใช้ๆไปก็รู้สึกว่าอยากได้ใหญ่ๆ กิเลสมันเยอะ  [ร้องไห้] ผมเลยอยากแนะนำว่า ถ้าเป็นไปได้ซื้อ 40" เลยดีกว่าครับ เพราะตัว 32eh4000 เนี่ย ไม่ full hd ด้วย แต่ราคามันก็ต่างกัน 10,000 นึงเลยนี่เนอะ  [เศร้า] ลองชั่งใจดูครับเพราะทีวีผมก็เอามาเล่น xbox กับ ps3 เหมือนกัน

ออฟไลน์ Ukrit

• *
« ตอบกลับ #1394 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 09:29:56 pm »

จากประสบการณืตรงของผมนะ ตอนแรกผมใช้ 26" SS อยู่ ตอนก่อนจะซื้อก็รู้สึกว่า แหม แค่นี้ก็พอละ ห้องกระจึ๋งนึง แต่พอใช้ๆไปก็รู้สึกว่าอยากได้ใหญ่ๆ กิเลสมันเยอะ  [ร้องไห้] ผมเลยอยากแนะนำว่า ถ้าเป็นไปได้ซื้อ 40" เลยดีกว่าครับ เพราะตัว 32eh4000 เนี่ย ไม่ full hd ด้วย แต่ราคามันก็ต่างกัน 10,000 นึงเลยนี่เนอะ  [เศร้า] ลองชั่งใจดูครับเพราะทีวีผมก็เอามาเล่น xbox กับ ps3 เหมือนกัน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ akai

• *
« ตอบกลับ #1395 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 01:10:26 am »
มีเรื่องที่สงสัยและคาใจอยู่นานคับ เรื่องมีอยู่ว่า ผมใช้ ss รุ่น C6200 46 นื้ว ใช้มาไ้ด้ 2 ปี เพิ่งพังไปอาททิตย์ที่แล้ว อาการคือ กดเปิดที่รีโมท แล้วที่จอมัน

มีแสงวูบๆแล้วก็หายไป แล้วก็มีเสียงดัง แต๊กๆ ตลอดเลย ผมเลยชักปลั๊กออกก็เลยหาย ผมลืมบอกไปนะคับผมใช้ TV แบบเสียบสายคาไว้เลยนะคับไม่เคยดึงปลั๊กออกเลย

เหตุผลก็คือ ผมขี้เกียจคับ และอีกอย่างคือต้องมานั่งตั้งเวลาบ่อยๆด้วย เบื่อมาก เลยเสียบคาไว้เลย ทั้งๆที่บางครั้งนั่งๆดูอยู่ไฟตกแบบเห็นๆ ก็ไม่เคยเป็นไร

แต่นี่ก่อนนนอนคุยกะแฟนบอกว่าอยากได้ ทีวี ใหม่แบบ web browser ตื่นมาพังง่ายๆซะอย่างงั้น....

ก็เลยโทรนัดช่างที่ศูนย์ ss รอนัดคิววิ่งมาดูให้ อ่อ ลืมไปผมอยู่ต่างจังหวัดนะคับ ที่ซื้อ SS ก็เพราะเหตูผลนี้แหละ ซ่อมถึงบ้านไม่ต้องยกไปร้าน

ช่างมาถึงก็ถามว่าใช้แบบไหน ผมก็ตอบไปแบบที่ผมบอกไว้ข้างต้น ช่างบอกไม่ได้ๆ ทีวี led นี่เวลาเลิกดูต้องชักปลั๊กทุกครั้ง ไม่ว่ากรนีใดๆทั้งสิ้น

ผมถามช่างว่านี่ช่างพูดจริงเรอะ  ผมใช้ ทีวี แบบนี้มาสามเครื่อง ไม่เคยทำแบบนั้นเลย ช่างบอกบางคนใช้  ups สำรองไฟ แบบคอมพิวเตอร์ยังพังเลย

โอ้แม่เจ้า...สิ่งที่ผมทำมานั่นมันผิดมาโดยตลอดเลยเหรอ ผมถามช่างว่ามีด้วยเรอะ คนที่ทำแบบนั้นเวลาซื้อไมเห็นมีคนขายคนไหนบอกผมเลยว่าต้องทำแบบนั้น

และผมก็บอกอีกว่าผมขี้เกียจ ตั้งเวลา ช่างบอกว่าไม่ต้องตั้ง มันมีแบตสำรองอยู่มันจำได้ แต่ผมก็ยืนยันว่าไม่ได้แน่นอนคับผมคอนเฟริมเองเลย ไม่ต้องรอ หมอกฤษ

เพราะอะไรเหรอคับ มาๆจะเล่าให้ฟังอีกรอบ

ช่างแจ้งราคาซ่อม 19800 บาทไทย รวมทุกอย่างทั้งค่า service  ตอนผมซื้อเครื่องนี้ ราคาเต็ม 69000 ลด โน่น นี่นั่น โดนมา 33000 ที่งานบ้านและสวน

ปี53  ผมก็เลยตัดใจไม่ซ่อมดีกว่า เพราะปัจจุบันสเปคนี้ สองปลายๆก็น่าจะซื้อได้แล้ว เพิ่มอีกนิดหน่อยเอาของใหม่เลยดีกว่า

เมื่อวันอาทิตย์ ที่ผ่านมา SS มาจัดงานใกล้บ้านมี่ร้าน the best ร้านใหญ่ในจังหวัด ผมก็เลยได้โอกาศไปดู ดูไปดูมา ฟังไปฟังมา โปรโมชั่นก็เร้าใจเหลือเกิน

ที่แรกกะจะเอา ES 6800 แต่ทนโปรไม่ไหว ไหลไป ES 8000 ซะงั้น...ตัวเบาทันที...

ที่เล่ามาตั้งนานก็เพื่อที่จะบอกว่า  ES 8000 เนี่ย มันมีระบบ สั่งงานด้วยเสียง เปิดได้ด้วยเสียง แล้วถ้าผมทำแบบที่ช่างบอก ดูเสร็จ ดึงปลั๊กออก แล้วฟังชั่นนี้

มันจะใช้งานได้ยังไง แล้วเราจะซื้อทีวีรุ่นนี้มาทำสากกะเบืออะไร จริงมั้ยคับ หรือเราควรจะมานั่งดึงปลั๊ก เสียบปลั๊กใหม่แล้วค่อยคุยกะมัน ผมงงไปหมดแล้ว

ว่าควรทำยังไงดี อ่อแล้วอีกอย่าง ดึงปลั๊กออกแล้วยังคงต้องตั้งเวลากับวันที่ใหม่เหมือนเดิมนะคับ ลองมาหลายรอบ เเระ ไม่รู้จะทำยังไงดี

ตอนนี้ผมยังคงใช้วิธีแบบเดิมคือ เสียบปลั๊กค้างไว้ตลอดเลย เพราะผมอยากใช้ฟั่งชั่น เทพๆที่ทีวีเค้าให้มา 555

แต่คราวนี้ผมซื้อประกันไว้แล้วนะคับเลยไม่กลัวแระ ค่าประกัน 6 %ของราคาทีวีนะคับ ประกัน 3 ปี ซ่อม คืนทุน ทุกกรณี ฟ้าลง บอร์ดไหม้ หาย ตก จบ

สุดท้ายที่โม้มานาน อยากถามในสิ่งที่คาใจแหละคับว่าผมควรทำยังไงกะมันดี ดึงปลั๊ก หรือไม่ดึง ดี ช่วยชี้แนะด้วยนะค้าบ ขอบคุณค้าบ..........

ออฟไลน์ extraordinary

• *
« ตอบกลับ #1396 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 12:36:29 am »
ผมใช้ ups นะ ผมก็ไม่ดึงออกนะ แต่กลางวันตอนไม่อยู่บ้านก็ปิด ups แต่ผมคงไม่ดึงปลั๊กออกปลั๊กเข้าอ้ะลำบาก  [เศร้า]

ออฟไลน์ ahacoming

• *
« ตอบกลับ #1397 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 04:13:26 am »
ถามหน่อยคับ ผมใช้ Samsung UA32D6000 ต่อเน็ตไม่ได้คับ set IP แล้ว, ลอง set port forward ก็แล้ว มันขึ้นว่า "Wired network connection complete, but Internet connection failed."
ใครมีวิธีแก้บ้างมั้ยคับ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ kitciranzer

• *
« ตอบกลับ #1398 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 03:00:12 am »
ช่วยตัดสินใจให้หน่อยผมกำลังมองหา tv led 55นิ้ว

ผมมองอยู่2ตัว คือ D8000ตัวท็อปปีที่แล้ว กับ ES6800 ตัวบนสุดของซีรีย์6ของปีนี้

ที่อยากรู้คือ ภาพต่างกันมากมั้ย รูปลักษณ์รู้สึกจะคล้ายๆกัน (รึป่าว) 3D แตกต่างกันมั้ย เวลาดูหนังจริง3Dอยู่ในเกตุไหน

เรื่องอินเตอร์เน็ตนี้เฉยๆครับแต่บอกความแตกต่างมาหน่อยก็ดี

ผล.เน้น2Dธรรมดาครับ เล่นเกมส์ดูหนัง1080p (มีHDplayer แล้วครับ)

จริงๆใจผมก็อยากได้รุ่นใหม่นะ แต่ช่องhdmiมันดันทะลึ่งลดลงเหลือ3ช่อง -*-

ปกติผมเสียบเต็ม4ช่องตลอด -*-

ออฟไลน์ kitciranzer

• *
« ตอบกลับ #1399 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 03:29:25 am »
เพิ่ม LG 55LM7600 Cinema 3D  ตัวนี้เข้าไปด้วยครับอ่านรีวิวแล้ว น่าสนใจมาก ตัวนี้LG หวังว่าคงตอบแบบเป็นกลางนะครับ 5555+

• **
« ตอบกลับ #1400 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 05:58:46 pm »
เพิ่ม LG 55LM7600 Cinema 3D  ตัวนี้เข้าไปด้วยครับอ่านรีวิวแล้ว น่าสนใจมาก ตัวนี้LG หวังว่าคงตอบแบบเป็นกลางนะครับ 5555+

เป็นกลางก็แนะนำให้เอา LG 7600 นะละครับ น่าจะครบเครื่องคุ้มเงินสุดละ

ออฟไลน์ Ploytoey

• *
« ตอบกลับ #1401 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 11:21:59 pm »
ขอถามหน่อยคะ พอดีเพิ่งซื้อ samsung led ua32eh4500 มาเป็น smart tv จะหาซื้อตัวรับสัญญาณ wifi usb ช่วยแนะนำหน่อยคะจะซื้อของอะไรดี พอดีลองซื้อมาแล้วตัวนึง ของ tenda แต่ใช้กับทีวีไม่ได้คะ ต้องลงdriver แต่ลองลงในคอมแล้่วใช้ได้ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ moooui

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1402 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 08:35:32 pm »
ขอถามหน่อยคะ พอดีเพิ่งซื้อ samsung led ua32eh4500 มาเป็น smart tv จะหาซื้อตัวรับสัญญาณ wifi usb ช่วยแนะนำหน่อยคะจะซื้อของอะไรดี พอดีลองซื้อมาแล้วตัวนึง ของ tenda แต่ใช้กับทีวีไม่ได้คะ ต้องลงdriver แต่ลองลงในคอมแล้่วใช้ได้ [ปลื่ม]
ต้องใช้ของ Samsung เท่านั้นครับ ทีวีทุกยี่ห้อต้องใช้ wifi ยี่ห้อตัวเองเท่านั้นครับ ไม่สามารถใช้ของคอมได้ครับ
ตอนนี้ของขาดตลาด หายากหน่อยนะครับ เสียบสายแลนแก้ขัดไปก่อนเถอะครับ

ออฟไลน์ yote

• *
« ตอบกลับ #1403 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 11:36:55 am »
the mall ครับ เช็คให้ดูแม้ไม่ถาม....