ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2091521 ครั้ง)

ออฟไลน์ nunickza666

• *
สอบถามขอมูลครับ
« ตอบกลับ #1404 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 06:47:10 pm »
สวัสดีครับ ขอรบกวนสอบถามข้อมูล tv led samsung 32" รุ่น HG32AA470PR ครับ

คือว่า อยากสอบถามเกี่ยวกับการตั้งค่าการแสดงภาพครับ คือผมลองปรับยังไงก็ไม่สวยอ่าครับ

ท่านใดพอมีแนวทางสำหรับรุ่นนี้ รบกวนช่วยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ มือใหม่พึ่งใช้เครื่องแรกครับ

ออฟไลน์ saddam001

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1405 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 11:35:17 pm »
ผมใช้ LCD 46 " ของ Samsung อยู่รุ่นอะไรจำไม่ได้แต่ซื้อมาได้ 2 ปี เจ๊งแล้วตอนนี้อยู่ศูนย์ ซื้อมา 30,000 กว่า ศูนย์บอกจอเสียต้องเปลี่ยนจอ 17,000 กว่าบาท
แล้วยังถามผมว่าไปทำตกมาหรือป่าว..ถ้าผมทำหล่นหรือตกมามันก็ต้องมีรอยแตกแล้ว....ผมว่าของผมมันยังดูใหม่กว่าตัวโชว์ที่ศูนย์อีก..
ผมใช้น้อยมากอะ...วันธรรมดาใช้ประมาณ 4-5 ช.ม. วันหยุดอาจใช้นานหน่อยแต่ก็ไม่เกิน 8 ช.ม.
โดยส่วนตัวผมเข้าใจว่าอุปกรณ์พวกนี้มันก็ต้องมีเสียบ้างแต่ถ้าเสียง่ายประมาณนี้ ผมว่าเข้าข่ายหลอกลวงผู้บริโภคเลยนะเนี่ย
เอาของไม่ดีมาขาย...เฮ้อ...เซ็ง
ผมเหมาจ่ายค่า TV ให้ Samsung ปีละ หมื่นปลายๆ...
ผมคงไม่ซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าของ Samsung อีกต่อไปแล้ว...ผมว่า ห่วยมากกก...
ใครที่จะซือ Samsung คิดดีๆนะครับเพราะไม่ว่าจะถูกหรือแพง..ที่เราจ่ายไปให้เค้าก็คือ..เงินของเราทั้งนั้น...

ออฟไลน์ somchaijamsai

• Edge LED TV member
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1406 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 11:12:39 pm »
ผมใช้ LCD 46 " ของ Samsung อยู่รุ่นอะไรจำไม่ได้แต่ซื้อมาได้ 2 ปี เจ๊งแล้วตอนนี้อยู่ศูนย์ ซื้อมา 30,000 กว่า ศูนย์บอกจอเสียต้องเปลี่ยนจอ 17,000 กว่าบาท
แล้วยังถามผมว่าไปทำตกมาหรือป่าว..ถ้าผมทำหล่นหรือตกมามันก็ต้องมีรอยแตกแล้ว....ผมว่าของผมมันยังดูใหม่กว่าตัวโชว์ที่ศูนย์อีก..
ผมใช้น้อยมากอะ...วันธรรมดาใช้ประมาณ 4-5 ช.ม. วันหยุดอาจใช้นานหน่อยแต่ก็ไม่เกิน 8 ช.ม.
โดยส่วนตัวผมเข้าใจว่าอุปกรณ์พวกนี้มันก็ต้องมีเสียบ้างแต่ถ้าเสียง่ายประมาณนี้ ผมว่าเข้าข่ายหลอกลวงผู้บริโภคเลยนะเนี่ย
เอาของไม่ดีมาขาย...เฮ้อ...เซ็ง
ผมเหมาจ่ายค่า TV ให้ Samsung ปีละ หมื่นปลายๆ...
ผมคงไม่ซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าของ Samsung อีกต่อไปแล้ว...ผมว่า ห่วยมากกก...
ใครที่จะซือ Samsung คิดดีๆนะครับเพราะไม่ว่าจะถูกหรือแพง..ที่เราจ่ายไปให้เค้าก็คือ..เงินของเราทั้งนั้น...

อาการเสียมันเป็นยังงัยเหรอครับ ลองหาร้านซ่อมข้างนอกที่ไว้ใจได้ก็ได้มั้งครับ

ออฟไลน์ saddam001

• *
« ตอบกลับ #1407 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 08:21:36 am »
อาการเสียคือว่า..ผมมาเปิด TV ดูตอนเช้าวันหยุดเปิดได้สักครึ่งชั่วโมง...ภาพก็หายมีแต่เสียงครับ...ช่างบอกจอเสีย...ปวดตับเลย...

ออฟไลน์ bigboyjar

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1408 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 09:09:16 pm »
โดยส่วนตัวนะครับ พี่เพื่อนผมก็ใช้ LCD SS มา 3-4 ปีแล้ว (จำรุ่นไม่ได้) ใช้งานอย่างโหดครับ ทั้งดูหนัง เล่นเกมส์ แถมเอาคอมฯมาต่อใช้แทนจอคอมฯอีก เปิดทั้งคืนในวันธรรมดา เปิดทั้งวันในวันหยุดต่างๆ ยังไม่พังเลยครับ อันนี้ก็แล้วแต่คนนะครับ เป็นอีกเสียงเพื่อให้อีกหลายๆคนพิจารณาครับ

ออฟไลน์ Shady

• *
  • ..
« ตอบกลับ #1409 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 08:49:34 am »
ผมว่าของใช้ทุกยี่ห้อมันก็มีเสียมีพลาดกันได้ครับ.. อาจจะเป็นขั้นตอนการ QC.. การผลิต.. การขนส่ง.. ฯ

*แต่ที่สำคัญคือเมื่อมีปัญหาแล้ว บริการของแต่ละเจ้าเป็นอย่างไรครับ.. การประกัน.. การบริการต่าง.. รวมถึงการพูดจาให้คำชี้แนะเราอย่างไร.. และที่สุดแล้วเค้าช่วยเหลืออะไรเราได้บ้าง์ (หรือว่าไม่ได้เลย..)
ผมว่าตรงนี้ก็สำคัญมากนะครับ..

ออฟไลน์ yote

• *
« ตอบกลับ #1410 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 02:29:25 pm »
จะเล่าการใช้บริการซ่อมให้ฟัง  ทีวี29" ราคา 39,990 มีอาการแสงแลบตามขอบตัวคน/ภาพ แจ้งcall center 14/2/55 ต้องการให้ศูนย์สีลมส่งช่างมาเพราะใกล้บ้านกว่าศูนย์พระราม2) เงียบ...ปลายเดือนแจ้งอีก..เงียบ...
- ต้นมีนา..แจ้งอีก ช่างศูนย์พระราม2 นัดว่าจะมาดู...เงียบ.(ไม่มา)..     
- แจ้ง call center ครั้งที่ 4...หัวหน้าศูนย์บอกว่าจะเอารถมารับของไปซ่อม (ดีใจ) ผ่านไปอาทิตย์กว่านำเครื่องมาคืนบอกว่า เครื่องมีอาการเปิดไม่ติด ย้ำขาไอซี คิดค่าบริการ 500.-     ผมไม่จ่าย เครื่องผมเปิดได้ตลอด ไอ้ที่เสียไม่แก้ ดันไปย้ำขาไอซี ปรากฎว่า จอภาพที่เป็นสีฟ้านวลเวลาไม่มีภาพ กลายเป็นสีไหม้เป็นแถบตามแนวตั้ง เห็นได้ชัดเวลาดูในที่สว่างน้อย  แม้ขณะดูภาพ   คนส่งเครื่อง 2 คนของศูนย์ก็เห็นอาการเดิมยังเป็นอยู่ เขาบอกว่าจะเรียกช่างมาดูให้(ขณะนั้นเป็นปลายมี.ค.)
- ผ่านสงกรานต์ไปแล้ว ก็ไม่มีช่างโผล่มา  ปลายเม.ย.โทรไป call center บอกเจ้าหน้าที่ให้บันทึกรายละเอียดให้หมดรวมทั้งที่แจ้งตั้งแต่ครั้งแรก จะร้องไปบริษัท  วันต่อมามี sms มาบอกว่าช่างสุนทร เป็นผู้ดูแลการซ่อมมีเบอร์โทร แต่โทรไม่ติด  อีก 2 วันเจ้าหน้าที่ผู้หญิงโทรมาบอกช่างไม่สบายหลายวันแล้ว  ก็เลยถามว่าแล้วช่วงกุมภา..ก็บอกว่าช่างไม่สบาย   (ไม่สบายตลอดอย่างนี้ อาการถ้าจะหนัก แล้วบริษัทยังจะจ้างงานต่อหรือ  คืออันนี้คิดในใจนะ ไม่ได้พูด เดี๋ยวผู้หญิงคนนั้นจะด่าเอา) หล่อนก็บอกว่าจะให้ช่างมายกเครื่องไปซ่อมอีก  ผมก็บอกว่าถ้ายกไปแล้วช่างยังมองอาการไม่ถูกแบบคราวที่แล้ว แล้วจะไปซ่อมอะไรเพราะครั้งที่แล้วก็ไปซ่อมที่ไม่เสียให้เสีย..  หล่อนก็เลยพูดน้ำเสียงรำคาญว่า ไว้ให้ช่างโทรมาละกัน...
-  ต้นพฤษภา ช่างมา เปิดเครื่องปรับค่า R ความสว่างไปมา สุดท้ายบอกว่าจอเสื่อม ซ่อมไม่ได้  ผลคือได้อาการมาอีกหนึ่ง คือปรับค่า R มากไปเส้นสะบัดกลับยังมองเห็นลาง ๆ เมื่อดูมืด ๆ   ...ก็เลยบอกช่างว่าไม่ลองเปลี่ยน condensor ก่อนหรือ ถ้าเปลี่ยนแล้วยังเป็นก็ยอมรับว่าจอเสื่อม...   เขาก็เลยบอกว่ามันไม่รู้กระป๋องไหน ผมก็บอกว่ามันมีไม่กี่กระป๋องตรง area นั้น เดี๋ยวผมไปซื้อมาให้..เขาจึงว่าจะดูที่ศูนย์ว่ามีไหมแล้วจะมาเปลี่ยนให้...     

จากวันนั้นถึงวันนี้ ไม่โผล่มาเลย เป็นเวลา 1 เดือน....  ถ้าเขาไม่มาซ่อมเลย ผมก็คงมีอาการภาพแลบอันเดียว   แต่พอให้ช่างมาได้เพิ่มอีก 2 อาการ อาการเดิมก็ไม่ได้แก้  ซ้ำยังบอกว่าจอเสื่อมจะไม่ซ่อมอีกแน่ะ

ช่างได้ใช้ความสามารถในการซ่อมแค่ไหน? หรือใช้วิธีง่าย ๆ บอกจอเสื่อม    ได้มีการตรวจสอบผลการปรับค่าต่าง ๆ หลังซ่อมแค่ไหน?   หรือขอให้ผ่านไปที   บริษัทได้เอาใจใส่เห็นความสำคัญของบริการหลังการขายหรือไม่  หรือเป็นเพราะตัวช่างเอง ถ้าเป็นเพราะตัวช่างเอง บริษัทจะปล่อยให้เป็นอย่างนี้ได้อย่างไร

ที่บ้านผมใช้ทีวี 29" sumsung 2 เครื่อง 25" 1 เครื่อง   วีดีโอ sumsung 1  วิทยุคอมโปอีก sumsung 1 ...เครื่องซักผ้า sumsung 1 ...   ตอนนี้เลิกซื้อยี่ห้อนี้ไปแล้ว และก็บอกให้คนรู้จักรู้ไปด้วย

ตอนซื้อเครื่องซํกผ้ามา 1 ปี หนูกัดสายไฟจากแผงวรจรขาดหมดเกือบทุกเส้น และข้อต่อน้ำผ่านเม็ดขาว ๆ ก่อนเข้าเครื่องมันรั่ว  ไปศูนย์สีลม ซื้ออะไหล่ เขาบอกไม่มีอะไหล่.!!    ต้องสั่งเมืองนอกจะรอไหม 2 อาทิตย์   ก็ต้องรอแหละ..   แต่สายเข้าทั้งเซ็ตไม่มี  ก็เลยต้องไปไล่สายต่อเอาเอง 12 เส้น

การมุ่งอยู่ที่ยี่ห้อเดียว โดยไม่รู้ถึงการ service นี่ จะผิดหวังได้ แต่ก็สายไปเสียแล้ว

ออฟไลน์ Shady

• *
  • ..
« ตอบกลับ #1411 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 06:42:37 pm »
บ้านผมก็ใช้ Samsung เยอะมากๆเหมือนกันครับ.. พอมาอ่านเจอว่าบริการหลังการขายแย่อย่างนี้ก็เซ็งเหมือนกันครับ..

นี่กำลังว่าจะซื้อทีวีใหม่อีกเครื่อง.. ไปเดินเล็งๆไว้ ก็ซัมซุงอีกนั่นแหละ.. แต่ถ้าบริการหลังการขายแย่จริงๆผมก็คงต้องมาตัดสินใจใหม่อีกที.. หรืออาจจะยังไม่ซื้อดีกว่า.. (เพราะไม่รู้จะเปลี่ยนไปเจ้าไหนดี)

ปล. อยากให้คนของซัมซุงมาอ่านเจอ และรับข้อเสียกลับไปปรับปรุงบ้างก็ดีนะครับ..

ออฟไลน์ BigSasimi

• *
« ตอบกลับ #1412 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 06:19:11 pm »
ผมมีเรื่องจะถามคับ ตอนนี้ผมใช้ LED TV Serie 7 55" อยู่ (ตัวก่อนจะเป็น3D) แล้วทีนี้มันอ่าน ไฟล์หนังสกุล.mkvไม่ได้ ผมอยากรู้ว่ามันสามารถอัพเกรดตัวTVให้อ่านได้ไหมคับ เพราะผมเห็นพวกรุ่นใหม่ๆสามารถอ่านไฟล.mkvได้ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยคับ

[ปลื่ม]

ออฟไลน์ moooui

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1413 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 12:05:52 am »
ผมมีเรื่องจะถามคับ ตอนนี้ผมใช้ LED TV Serie 7 55" อยู่ (ตัวก่อนจะเป็น3D) แล้วทีนี้มันอ่าน ไฟล์หนังสกุล.mkvไม่ได้ ผมอยากรู้ว่ามันสามารถอัพเกรดตัวTVให้อ่านได้ไหมคับ เพราะผมเห็นพวกรุ่นใหม่ๆสามารถอ่านไฟล.mkvได้ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยคับ

[ปลื่ม]

เสียใจด้วยครับ ไม่ได้ครับ
ใช้ HD Player ดีกว่าครับ ลงทุนเพิ่มนิดหน่อย แต่ไม่มีปัญหาจุกจิกกวนใจแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2012, 12:06:32 am โดย moooui »

ออฟไลน์ Thisan

• *
« ตอบกลับ #1414 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 01:36:44 pm »
 [yes] เพิ่งถอย LED TV 60 นิ้ว ES8000 มา......กำลังทำความคุ้นเคยกับการใช้งานอยู่ ถูกใจจริงๆครับ ภาพ HD แจ่มเลย......แทบไม่อยากออกไปไหน ขอดูแต่หนังในห้องนี้ทั้งวัน  [รัก]

ออฟไลน์ zenzero

• *
« ตอบกลับ #1415 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 04:37:42 pm »
สวัสดีครับ คือผมมีงบอยู่ 2หมื่นบาทบอกเพิ่มไม่เกินหนึ่งพัน พอแนะนำได้ไหมครับว่าควรซื้อรุ่นไหนดีครับขอเป็น plasma นะครับ

ออฟไลน์ munoi

• *
« ตอบกลับ #1416 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 07:53:18 am »
ใช้ LED samsung UA55D6600 แต่หาซื้อ skype camera CY-STC1100 ไม่ได้ หาซื้อได้ที่ไหนครับ   
และรุ่นนี้สามารถใช้กับ skype camera รุ่นใหม่ 2012 Samsung VG-STC2000 ได้หรือเปล่าครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ winnerner

• *
« ตอบกลับ #1417 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 11:39:31 am »
sumsung eh5000

เปิด sub ยังไงครับดูหนังผ่าน external

ผมมีหนังเป็นไฟล์ avi ตั้งชื่อเดียวกับ sub เป็นไฟล์ .sub กับ .idx แต่ดูหนังแล้วซับไม่ขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ chasuk62

• *
« ตอบกลับ #1418 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 09:37:19 pm »
Samsung Series"5 รุ่น LA32B530P7RXXT ขอถามท่านผู้รู้ครับว่า ช่อง USB ที่ด้านข้าง มีมาไว้เพื่ออะไรครับ ผมนำ Flash Drive มาเสียบเป็นสิบๆ อันแล้ว มันก็เงียบไม่เกิดอะไรขึ้นเลยครับ ขอบคุณครับ  [ไม่เอา]

ออฟไลน์ jobadboy

• *
« ตอบกลับ #1419 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 04:56:49 am »
samsung รุ่น 32EH5000
ผมจะเข้าไปดูจำนวนชั่วโมงทำงานใน service menu แต่ดันซนเผลอไปกดปรับอันอื่นเล่นแล้วจำค่าเดิมไม่ได้
ใครมีรุ่นนี้ช่วยดูให้หน่อยครับ

หัวข้อ Option - Type
หัวข้อ Control - Sound - FM Prescale กับ Nicam Prescale

วิธีเข้า service menu ปิดเครื่อง แล้วกด INFO - MENU - MUTE - POWER

ใครใช้รุ่นนี้อยู่กดดูให้หน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ.. [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2012, 01:42:15 pm โดย jobadboy »

ออฟไลน์ PTO.29

• *
« ตอบกลับ #1420 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 03:57:52 pm »
sumsung eh5000

เปิด sub ยังไงครับดูหนังผ่าน external

ผมมีหนังเป็นไฟล์ avi ตั้งชื่อเดียวกับ sub เป็นไฟล์ .sub กับ .idx แต่ดูหนังแล้วซับไม่ขึ้นนะครับ

ผมลองเล่นไฟล์ avi กับตัวที่อยู่บ้านเพื่อนก็ไม่ซับฟอตซับนะครับ...ลองอ่านในคู่มือมันก็เขียนไม่ซับฟอตนะครับ [เศร้า]

ออฟไลน์ moooui

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1421 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 07:44:58 am »
Samsung Series"5 รุ่น LA32B530P7RXXT ขอถามท่านผู้รู้ครับว่า ช่อง USB ที่ด้านข้าง มีมาไว้เพื่ออะไรครับ ผมนำ Flash Drive มาเสียบเป็นสิบๆ อันแล้ว มันก็เงียบไม่เกิดอะไรขึ้นเลยครับ ขอบคุณครับ  [ไม่เอา]
เอาไว้ดูรูป ฟังเพลง ครับ
ถ้าใช้ไม่ได้ คงเสียมั๊งครับ