ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2091520 ครั้ง)

ออฟไลน์ nolevel

• LCD TV member
  • **
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #468 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 12:52:01 pm »
ของผมลองต่อผ่าน hdmi แล้วรู้สึกว่า notebook มันแสดงผลกระตุกๆอ่ะครับ 1920*1080 เต็มสกรีน สเปคไม่ถึงกระตุกเลยครับ แต่ NB ผมเพิ่งซื้อเมื่อปีที่แล้วน่ะ สงสัยการ์ดจอคงไม่สู้ ต่อผ่าน hdmi ดูหนังแล้วรู้สึกไม่ค่อยเวิร์ค อิอิ ส่วนเรื่อง share ไฟล์ยังไม่ได้ลองเลย อยากรู้ว่าส่งผ่าน wireless แล้วมันจะกระตุกรึป่าว [โขก]

ออฟไลน์ akerach

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #469 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 01:03:00 pm »
ยังไงขอความช่วยเหลือ เรื่อง Lan ด้วยครับ
SAMSUNG PC Share Manager ต้องลง ก่อนถึงจะ share ผ่าน lan ใช่ป่ะครับครับ

• **
« ตอบกลับ #470 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 01:16:26 pm »
อันนี้ต่อผ่าน router ใช่ไหมครับ แล้วคอมกับทีวี ping กันเจอไหมครับ ถ้าเจอลองลง samsung pc share manager ดูก่อนครับ แต่ผมก็ยังไม่ได้ไปลองดูเหมือนกันครับ ไม่มี router ลองต่อตรงเหมือนจะไม่เจอ ยังไงลง app ได้ผลยังไงช่วยรายงานผลด้วยน่ะครับ เผื่อได้เอาไปทำด้วย [คิคิ]

• *
« ตอบกลับ #471 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 01:30:11 pm »
อันนี้ต่อผ่าน router ใช่ไหมครับ แล้วคอมกับทีวี ping กันเจอไหมครับ ถ้าเจอลองลง samsung pc share manager ดูก่อนครับ แต่ผมก็ยังไม่ได้ไปลองดูเหมือนกันครับ ไม่มี router ลองต่อตรงเหมือนจะไม่เจอ ยังไงลง app ได้ผลยังไงช่วยรายงานผลด้วยน่ะครับ เผื่อได้เอาไปทำด้วย [คิคิ]

ผม ping ไป เจอ เเล้วครับ เเต่ว่ามันไม่เจอ ไฟล์ที่เเชร์ไว้อ่ะครับ นั่งงมอยู่นานเลย เมือคืน

ออฟไลน์ prodigy

• *
« ตอบกลับ #472 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 01:40:20 pm »
samsung PC share manager
http://org.downloadcenter.samsung.com/downloadfile/ContentsFile.aspx?CDSite=TH&CttFileID=2889178&CDCttType=SW&ModelType=N&ModelName=UA40C5000QR&VPath=SW/201007/20100719175911078/setup.exe

หาได้ไม่ยากครับ
ใน http://www.samsung.com/th เลือก product ตามรุ่นของเรา
แล้ว เลือก tab ด้านซ้าย "การสนับสนุน"
ตรงศุนย์ดาวน์โหลด เลือก "ซอฟแวร์" ครับ

วิธีใช้งาน มีในคู่มือทีวี ครับ

ส่วนเรื่องการใช้ AllShare หรือ DLNA
ตามความเข้าใจของผม น่าจะเป็นระบบ share file ผ่าน ระบบ network ครับ
เท่าที่ศึกษาในคู่มือทีวีลอง และ ทดลองต่อเองดู
ใช้งานได้ครับ ทั้ง ผ่านสาย Lan และ wireless

การที่ใช้ สาย lan ไม่ได้ แต่ ใช้ wireless ได้ นั้น ให้ลองเช็คเรื่อง  gateway และ submask ดูครับ
ถ้าจำไม่ผิด การเซ็ทค่าในโปรแกรม PC share manager จะมีบอกว่า เงื่อนไขที่จะมองเห็น file ที่จะแชร์ไำด้
computer กะ ทีวี ต้องอยู่ใน Submask เดียวกันครับ

ส่วนการต่อ สายแลนโดยตรง ไม่ผ่าน router น่าจะใช้กับ PC share manager ไม่ได้นะครับ
เพราะการมี router , router จะเป็นตัวแจกจ่าย IP address(เปรียบเสมือน บ้านเลขที่ใหม่) ให้กับเครื่องคอมแต่ละเครื่องในวงแลน และ/หรือ วง wireless
ที่ควบคุมด้วย router ตัวนั้นๆ รวมถึง ทีวีของเรา หรือ อุปกรณ์ใดๆก็ตาม ที connect มาที่ router ตัวนี้
แต่การต่อตรง จะไม่ได้มีการกำหนด ip ขึ้นใหม่
ตอนเซ็ทค่าในโปรแกรม PC share manager จะมีให้เลือกครับ ว่าจะ แชร์ไฟล์ให้อุปกรณ์samsungตัวไหนบ้าง ใน network นั้นๆ
ที่ผมลองคือ ต่อทั้ง LED , Hometheater เข้ามาใน network  มันก็จะเห็น ชื่อและipของอุปกรณ์ทั้งสองตัวนั้นเลยครับ

การใช้งานผ่าน สาย LAn ย่อมเสถียรกว่า ผ่าน wireless แน่นอนครับ  
(เสถียร ไม่ได้ แปลว่า ความเร็วในการถ่ายข้อมูลเร็วกว่านะครับ แต่มีความสม่ำเสมอของ ข้อมูลมากกว่า)
เพราะสัญญาณวิ่งตามสาย เมื่อเทียบกับ วิ่งไปในอากาศ ซึ่งอาจจะมีสิ่งกีดขวางเยอะน้อยก็แตกต่างกันไปแต่ละสถานที่นะครับ
แต่ความเร็วสูงสุดในการรับส่ง ก็แล้วแต่ spec ของอุปกรณ์ครับ (ตัวปล่อยสัญญาณ,สื่อในการนำสัญญาณ และ ตัวรับสัญญาณ)
เช่น สาย lan ธรรมดา 10/100 Mbps อาจจะ สู้การรับส่ง wireless แบบ N ไม่ได้

เท่าที่ลองดู การเล่นไฟล์mkvที่แชร์ผ่านสาย lan ยาวกว่า 10เมตร จะ smooth กว่า ผ่าน wireless นะครับ
*บ้านผม computerและrouter อยู่คนละห้องกับ tv ครับ มีกำแพงกั้น wireless signal ที่มาถึงทีวี จะเหลือแค่ 3/5 ขีด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2010, 03:26:28 pm โดย prodigy »

• *
« ตอบกลับ #473 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 01:44:03 pm »
ได้เเล้วครับ เดี่ยวคืนนี้กลับไป ลองก่อน จะ รายงานผลให้ทราบ คืนนี้ครับ

อีกประเด็จมีใครใช้ สาย HDMI เเล้ว ไปเเสดงภาพที่ LED บ้างครับ กระตุกกันป่าวครับ

• **
« ตอบกลับ #474 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 02:00:46 pm »
ถ้าต่อแลนตรงกับทีวีผมว่าน่าจะได้น่ะ ผมว่าไม่จำเป็นต้องใช้ router เพื่อแจกไอพีอย่างเดียว เพราะเรากำหนดเองไปเลย แต่ไม่รู้เกี่ยวกับสายรึป่าว

ส่วนสาย hdmi ที่ต่อ led ของผมนี้แหละที่กระตุกครับ คงเป็นเพราะสเปคโน๊ตบุ๊คไม่พอครับ

ออฟไลน์ prodigy

• *
« ตอบกลับ #475 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 03:20:10 pm »
ขอบคุณมากๆๆ ครับ เเต่ผมไม่อยาก ซื้อ usb wirless อีก อ่ะครับ
พอจะมีวิธีเเก้ไขไหมครับ อยากใช้ผ่านสาย Lan ครับ

คือจุดประสงค์หลังผมจะ ดูหนัง Bru-lay

การเเก้ปัญหาของผมคิดว่าจะ ซื้อ สาย HDMI มาก่อน เพือเทส slot เเละการเชื่อมต่อด้วย เพือที่จะใช้ดูหนังไปก่อน
เเต่ถ้าเป็นไปได้ ก็ไม่อยาก จะ เปิด Notebook อีกเครืองเพือใช้อ่าน file เเล้วส่งผ่าน HDIM ไปเเสดงภาพ

ใจจิงอยากให้มัน ไปอ่านไฟล์ ในเครือง com หรือ notebook เเล้วก็ อ่านไฟล์เองครับ

อีกข้อนึงครับ คุณภาพ การอ่านไฟล์เอง กับอ่านไฟล์ โดย notebook เเล้วไป เเสดงผลที่ จอ LEDผ่าน component เลย จะ ต่างกันมากป่ะครับ
ส่วนการต่อ สายส่งสํญญาณภาพจาก computerไปที่ทีวี
ส่วนตัวผมเคยใช้ สาย RGB (10กว่า pin สายดั้งเดิมที่เราใช้ต่อกับ monitor ในการ์ดจอรุ่นเก่าๆครับ) ผลที่ได้ คุณภาพภาพใช้ได้ครับ

ส่วนที่ถามว่า คุณภาพต่างกันไหม ระหว่าง
1.computer ประมวลผล อ่าน ไฟล์ แล้ว ส่งภาพไปเล่นที่ LED (ผ่านสายRGB,Dvi,HDMI,Component,Composite)
2.แชร์ไฟล์จาก computer ผ่าน network (ผ่าน AllShare-DLNA เช่น LAN,wireless) แล้วใช้hardware+softwareหรือfirmwareของตัวทีวีประมวลผลอ่านไฟล์นั้นๆ

ก็ต้องแล้วแต่ hardware,software ของอุปกรณ์ที่ใช้อ่าน และ สื่อส่งข้อมูลไฟล์/สื่อสายสัญญาณมาที่จอภาพ ว่า ข้อไหนดีกว่ากันอ่ะครับ
ข้อ 1. ไฟล์จาก harddisk => softwareที่ใช้เล่นไฟล์ + cpu,ram,การ์ดจอ ของcomputer => สายสัญญาณภาพ(ผ่านสายRGB,Dvi,HDMI,Component,Composite) => จอLED/LCD
ข้อ 2. ไฟล์จาก harddisk => network(Lan/Wireless) => firmware/softwareที่ใช้เล่นไฟล์ + cpu,ram ของ ทีวี => จอLED/LCD

สรุปคือ แล้วแต่อุปกรณ์ของเราในแต่ละกรณี/แต่ละสถานที่ด้วยครับ ว่าความสามารถโดยรวมอันไหนดีกว่ากัน

ถ้าโดยความเห็นส่วนตัวที่เหมาะกับบ้านผม และ เท่าที่ลองต่อหลายๆแบบดู
แบบที่ใช้อยู่ในปัจจุบัน มี 2 แบบ คือ
ก. internal HDD => softwareที่ใช้เล่นไฟล์ + cpu,ram,การ์ดจอ ของcomputer => สายสัญญาณภาพ(ผ่านสายRGB,Dvi,HDMI,Component,Composite) => จอLED/LCD
กรณีนี้คือ จะเล่นไฟล์ใน notebook ครับ (ต้อง ยกnotebook มาวางใกล้ๆทีวี เท่าที่สายสัญญาณภาพจะยาวถึง)
เหตุผลเหมือนกับทีคุณ akerach บอก คือ ขี้เกียจ copy fileจากlaptop มาใส่ hdd อีกลูกที่เป็นexternal (หรือไม่ก็ ต้องถอด internal HDD มาใส่ External HDD case)
ข. external HDD => USB portของทีวี => firmware/softwareที่ใช้เล่นไฟล์ + cpu,ram ของ ทีวี => จอLED/LCD
ที่ใช้ external HDD เพราะ ปกติ ไฟล์หนังที่ผมได้มาจะมาจากการดาวน์โหลดครับ โดยใช้ Desktop PC โหลดบิท ทิ้งไว้ 1-2วัน แล้วค่อยนำไฟล์มาเปิด
ถ้าใช้ internal HDD ก็ไม่สะดวกในการย้ายไฟล์มาดูใกล้ๆทีวี (เช่น copy หรือ ถอดHDD)
และที่ไม่ใช้การแชร์ไฟล์ผ่าน network เพราะบ้านผมRouterกับทีวีอยู่คนละห้อง จะใช้สายแลนก็เกะกะ ระโยงระยาง จะใช้wireless สัญญาณก็ไม่แรงเพราะผ่านกำแพง
แต่ข้อเสียคือ firmware ของ ทีวี ศักยภาพด้อยกว่า computer/Hd player มากครับ โดยเฉพาะเรื่อง subtitle , ไม่สามารถอ่าน subtitle ที่ฝังมา(embedded) , ไม่สามารถอ่านไฟล์subtitle ที่เป็น bitmap format(.sub) , รองรับ subtitle ที่เป็น text format แค่บางตัว (.srt,.sub,.txt)

แต่แบบที่น่าจะดีที่สุดในอุดมคติของผม คือ
ค.external HDD/Internal HDD => firmware/softwareที่ใช้เล่นไฟล์ + cpu,ram ของ HD Player => จอLED/LCD
เพราะ ไม่โหลดการทำงานของทีวีในการประมวลผลอ่านไฟล์ และ firmware ของ HD Player ก็อัพเดตบ่อยกว่า firmware ของทีวี
และไม่ต้องเปิดคอมพิวเตอร์เพื่ออ่านไฟล์ ซึ่งน่าจะกินไฟและย่นอายุการใช้งานมากกว่า เปิด HD Player ตัวเล็กๆตัวนึง
ผมแนะนำให้ใช้ external HDD เพื่อสะดวกในการเคลื่อนย้าย จากจุดที่เรา ใช้ download ไฟล์หนัง มาจุดที่ต่อ HD Player
แต่ในรายที่ซื้อ HDD พร้อมกับ ซื้อบริการ โหลดหนังมาให้ด้วยเลย ก็ สามารถใช้เป็น Internal HDD ใส่ใน HD Player ก็ได้ครับ
(แล้วแต่ รุ่น HD Player นะครับ บางรุ่นตัวเล็กๆ จะไม่มี slot ให้ใส่ HDD , ต้องใช้ external HDD อย่างเดียว)

แต่ก็แล้วแต่ผู้ใช้แต่ละท่านนะครับ ว่าจะเลือก ทีวี , คอมพิวเตอร์ หรือ Hd Player เป็นตัวอ่านไฟล์
คงต้องลองดูว่า อันไหนศักยภาพของการประมวลผลมากกว่า+การกินไฟน้อยกว่า+การอัพเดทsoftware/firmwareง่ายกว่า
เช่น คอมของท่านspecสุงมาก อ่านไฟล์ได้เนี๊ยบ และใช้สายส่งสัญญาณภาพคุณภาพดีๆ และไม่กลัวเรื่องการกินไฟ หรืออายุการใช้งานของคอมท่าน ก็ใช้คอมของท่านเป็นตัวอ่านไฟล์ย่อมดีกว่า ใช้ทีวีหรือHd playerอ่านไฟล์ แน่นอน

แต่สำหรับผม ณ ตอนนี้คิดว่า HD Player น่าจะตอบโจทย์ได้ดีที่สุด แต่ก็ไม่แน่นะครับ หลังจากลองหามาใช้ซักตัวแล้ว อาจจะเปลี่ยนความคิดก็ได้ครับ
** เพราะในแง่ของการหาอัพเดท software เองในcomputerเรา ย่อมง่ายกว่า การรอผู้ผลิต ทั้งทีวีหรือHD Player ปล่อย firmware ตัวใหม่ออกมาให้เราแน่นอน
** แต่ถ้าเราจะต้องเปลี่ยนทั้ง cpu/mainboard/ram/VGA card ของcomputer เพื่อมาอ่านไฟล์หนังที่บิทเรตสูงๆHzสูงๆ ย่อมมีค่าใช้จ่ายมากกว่าและยากลำบากกว่า การซื้อ หรือ เปลี่ยนHD Player ตัวใหม่ (ราคาเริ่มต้นที่ 3,xxxบาท) อย่างแน่นอน (คงไม่ต้องพูดถึงการซื้อทีวีใหม่ในกรณีใช้ทีวีเป็นตัวอ่านไฟล์นะครับ)

ได้เเล้วครับ เดี่ยวคืนนี้กลับไป ลองก่อน จะ รายงานผลให้ทราบ คืนนี้ครับ

อีกประเด็จมีใครใช้ สาย HDMI เเล้ว ไปเเสดงภาพที่ LED บ้างครับ กระตุกกันป่าวครับ
ส่วนเรื่องกระตุก เมื่อใช้ สาย HDMI ที่เคยได้ยินมา น่าจะมีสองสาเหตุนะครับ
1. ความสามารถของ computer เราไม่พอสำหรับ ไฟล์นั้นๆ (cpu,ram,การ์ดจอ)
ทดสอบง่ายๆ ครับ ลองเปิด ไฟล์เดียวกันดูใน monitor คอมพิวเตอร์ ถ้ากระตุก ก็ น่าจะเป็นที่คอมเรานะครับ
(การ์ดจอรุ่นใหม่ๆจะ ต่อสายได้หลายแบบ ให้ลองสายหลายๆแบบต่อไป monitor ลองดูนะครับ)
2. ความสามารถของ สาย HDMI
ดูในคอม ไม่กระตุก พอต่อผ่านสายนี้ กระตุก ก็ง่ายเลยครับ น่าจะเป้นที่สาย บางคนคิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับสายครับ
แต่ผมเพิ่งอ่านเจอในเว็บ http://forum.thaidvd.net (จำกระทู้ไม่ได้ ลอง search ดูละกันครับ) ว่า สายบางเวอร์ชั่นจะมีปัญหา พอลองเปลี่ยนสายก็ไม่กระตุกเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2010, 11:25:02 am โดย prodigy »

ออฟไลน์ Aektechcom

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #476 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 03:41:30 pm »
สวัสดีครับ

ผมสมาชิกใหม่ เพิ่งถอย Samsung LED UA40C5000QR มาเมื่อวันอาทิต คับผม [เท่ห์]

ได้มาก็ยังไม่ได้ลองอะไรมากเท่าไหร่ มีแค่ลองเปิดไฟล์ mkv กับต่อ HDMI ผ่าน Notebook โดยรวมชอบมากมาย

แต่คาดว่าหลังๆคงเปิดแล้วต่อผ่าน HDMI มากกว่าแล้วแหละเพราะจากที่ผมดู เวลาดูไฟล์ mkv ผ่าน USB บางครั้ง Subtitle กับภาพมันเหมือนวิ่งช้ากว่าเสียงนิดๆ น่าจะเป็นเพราะตัว TV มั้ง - -

ว่าแต่ตัวหน้าจอมันต้องเช็คอะไรบ้างอะคับ เผื่อจะได้ไปเช็คละจัดการก่อนเลย 7 วัน ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2010, 03:43:23 pm โดย Aektechcom »

• *
« ตอบกลับ #477 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 03:44:05 pm »
เดี่ยวคืน นี้ไป ลอง สาย lan ก่อน
เเล้วจะ ไปซื้อ สาย HDMI  มาลองครับครับ

ออฟไลน์ na_pok

• *
« ตอบกลับ #478 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 10:24:25 am »
พอดีซื้อ Plasma 50B650 มาครับ อยากทราบวิธีการ Set ภาพครับให้มีคุณภาพสูงสุด แล้วมีไฟล์ในการ setup บ้างหรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2010, 10:29:46 am โดย na_pok »

ออฟไลน์ ninewat

• *
« ตอบกลับ #479 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 04:53:53 pm »
สวัสดีครับ ขอสมัครเป็นสมาชิก samsung club ด้วยคน
พิ่งถอย Plasma 50 นิ้ว PS50C550 เมื่อ 7 วันที่แ้ล้ว
ต่อกับ Bluray ภาพสุดยอด

มีข้อสงสัยนิดเดียว อยากถามเพื่อนสมาชิก ว่า เวลาเราปิดเครื่อง จะมีเสียงดัง เป็ก คล้าย สวิทตัดกระแสไฟ  ที่ด้านหลังเครื่อง เป็นปกติทุกเครื่องหรือเปล่า
นั่งห่าง 3 เมตร ยังได้ยินชัด ของใครเป็นหรือไม่เป็นอย่างไร ช่วยตอบหน่อย ขอบคุณครับ

• **
« ตอบกลับ #480 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 05:33:25 pm »
ปกติครับ ตอนเปิดของผมไม่ถึงขนาดนั้นนั่ง 3 เมตรแล้วยังได้ยินเพราะผมเปิดเสียง music ตอนเปิดเครื่องของ samsung ไว้ด้วยครับ ของผม LED 6900
เวลาปิดก็ยังมีเสียงเลย ถ้าเกิดถอดปลั๊กแล้วลองกดรีโมทดู คิดว่าตัว C น่าจะใหญ่เลยทำให้คายประจุนาน

ออฟไลน์ ninewat

• *
« ตอบกลับ #481 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 09:35:59 am »
ซือ Plasma มา มีใบรับประกันจาก ร้านแล้ว
ต้องโทรไป ลงทะเบียน หรือ กรอกข้อมูล ลงทะเบียน จาก เว็บไซร์ อีกหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ AssumpThon9750

• *
« ตอบกลับ #482 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 02:15:37 pm »
เพิ่งซื้อมาสดๆ ร้อนๆ เลยครับ LED Samsung 40" Serie 5

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2010, 02:16:01 pm โดย AssumpThon9750 »

ออฟไลน์ aong911

• *
« ตอบกลับ #483 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 11:50:10 am »
ผมขอสอบถามหน่อยคับว่า พอดีใช้ Samsung Led Serie 7  46นิ้ว 

อาการของทีวี คือ  ตอนนี้ที่จอ มีเป็นรอยสีดำ ในจอคับ ขนาดเท่าหัวแม่โป้งเท้า คับ อยู่ทีมุมซ้ายของจอ   ขอถามหน่อยคับ

1.มีใครเคยเป็นอย่างนี้หรือเปล่าคับ ใช่ dead pixel หรือเปล่า
2. ของผมยังอยู่ในประกัน  ประกันจะหมดในวันที่ 5/01/2011   อย่างนี้ ทาง samsung เค้าจะซ่อมยังไงคับ พอจะทราบมั๊ยคับ
3. ผมอยุ่ที่ชลบุรี  ศูนย์ใกล้สุดคงเป็นพัทยา  ศูนย์ไหนบริการดีๆมั่งคับ

ออฟไลน์ Oof

• *
« ตอบกลับ #484 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 04:38:15 pm »
รบกวนหน่อยครับ

LED c6200
LED c6900

ต่างกันที่อะไรบ้างครับ เห็นค่าContrast Ratioต่างกัน 1m นี่ส่งผลต่อภาพและสีต่างกันเยอะมั้ยครับ

เห็นบางคนบอกภาพและสีไม่ต่างกัน ต่างกันแค่เน็ตครับ ถ้าจอ 46 กับ 40 ความต่างชัดเจนหรือเปล่าครับ

แล้ว LED 46c6900 ราคา 44 k นี่พอคบหาไหวไหมครับ หรือท่านใดมีที่น่าสนใจกว่านี่ ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป ผมรบกวนขอ PM หน่อยครับ

รบกวนด้วยครับ  [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2011, 04:42:51 pm โดย Oof »

ออฟไลน์ someone

• *
« ตอบกลับ #485 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 09:30:46 pm »
หวัดดีครับ LED 55"C6200  เล่น file Bluray rip ได้ไหมครับ  แล้วเจ้าbluray rip นี่มันนามสกุลอะไรครับ  มือใหม่ขอคำชี้แนะด้วยครับ
ไม่ได้ครับ rip m2ts ครับผม
ขอบคุณครับ อย่างนี้ต้อง HD Player อย่างเดียวเลยใช่ไหมครับ
ผมใช้ TSmuxerGUI Demux ไฟล์ออกมา ได้ movie+Sound ไม่ต้องบีบอัดหรือลดขนาด
แล้วใช้ MKVmerge รวมเป็น Mkv
ดูได้ครับ