ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2092240 ครั้ง)

ออฟไลน์ bestboom007

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 01:38:24 pm »
เงียบเหงา จังเล้ย

ออฟไลน์ duffy

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 10:00:18 pm »
สวัสดี พี่ ๆ ทุกคนน่ะครับ

ตอนนี้ผมกำลังจะตัดสินใจ ซื้อ SS Plasma Ps-42b450b1 ครับ

พี่ ๆ ท่านใด มีอะไรจะคอมเม้นมันบ้างมั้ยครับ ผมจะเอาไว้ดู TV กะเล่น DVD อ่ะครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม

ใช้อยู่ครับ ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ นอกจากมันใหญ่ไปหน่อย

ออฟไลน์ artjar

• *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 02:38:43 pm »
น้องใหม่ครับ เพิ่งถอย พลาสม่า SAMSUNG รุ่น PS50B450B1 มาเมื่อสัปดาห์ก่อน

การ ใช้งานง่าย ภาพสวย แต่มีปัญหานิดนึงคือ เสียงครับ ขณะที่ดู TV จะมีเสียงดัง จี่...... ออกมาตลอดเวลา (ผมหันไปดูข้างๆ แล้วไม่มีใครมาจี่อะไรบนเตา...  คิคิ คิคิ)

บางครั้งหายไป 3-5 วินาทีแล้วกลับมาดังใหม่ พอกดเพิ่มเสียง เสียงจี่ก็จะดังขึ้นตามไปด้วยหรือกด MUTE ก็จะเงียบตามไปด้วย

ไม่ทราบว่าเป็นเพราะสาเหตุอะไร  [ไม่พูด]

โจทย์เก่าผมยังไม่ได้คำตอบเลย มีปัญหาใหม่มาเพิ่มอีกแล้ว

หลังจากใช้งานไป 1 เดือน มีอาการเสียเพิ่มมาอีก 3 รายการ

1. ช่อง av 2 เสียบแล้วเป็นภาพ ขาว-ดำ
2. ช่อง av 3 เสียบแล้วเงียบ ไม่มีไรเกิดขึ้น
3. หน้าจอ เป็นจุด สีแดงๆ ขึ้นเป็นแถบเกือบทั้งจอ

แจ้งศูนย์ไป 1 สัปดาห์แล้วยังเงียบ
สงสัยโชคร้ายได้ของหลุด QC มาแน่ๆ...  [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ล่าสุดส่งเข้าศูนย์ซ่อมไป เกือบ 1 เดือนแล้วยังไม่มีทีท่าจะซ่อมเสร็จเลยครับ

ทางช่างแจ้งว่าของผมต้องเปลี่ยน บอร์ด , IC และจอใหม่ ผมเลยถามช่างไปว่าเปลี่ยนเยอะขนาดนี้ทำไมไม่เปลี่ยนเครืองใหม่ไปเลยล่ะ

เพราะของยังใหม่ ใช้ไ้ด้แค่ 2 สัปดาห์ ซ่อมเกือบ 4 สัปดาห์แล้ว ช่างแจ้งว่าจะเปลี่ยนใหม่ให้เฉพาะไม่เกิน 7 วัน

นอกจากนั้น เป็นความซวยของลูกค้าเอง(ผมแต่งเอง)

ขอแนะนำผู้ที่จะซื้อถ้าเลี่ยงได้เลี่ยงไปเถอะครับ โทรทัศน์ ซัมซวย เนี่ย...  [เศร้า]

ออฟไลน์ nuy_sticker

• *
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 12:24:29 am »
อยากทราบ นิดหน่อย ครับ

คือผม ตั้งจะใจซื้อ LCD TV มานาน พอ กัดฟัน ได้มา ตั้ง เกือบสามหมื่น ใช้ได้ สองปี จอเสียแล้ว

SAMSUNG la32s81b   รุ่นนี้อ่ะครับ  เลย เซงมากๆเลย โทรไป ถาม ศูนย์ บอก เปลี่ยนจอ  ประมาณ เจ็ดพัน   [ปลื่ม]

ทำไงดี ทำไมมันเจ๊งง่ายจังเลยครับ ขอความรู้ด้วย ครับ ไม่คิดเลย ว่าจะเจ๊งง่าย ขนาดนี้

ไม่คิดว่า มัน จะมาเสียเอา อายุแค่นี้  คิดในใจ ยังไง ๆ ก็ น่าจะ สิบปี  เห้อ เงิน เยอะเลยกะมนุษย์เงินเดือน อย่างผม [เศร้า]

สงสัยต้องกลับไปใช้ จอแก้ว เครื่องละ สามพัน เหมือนเดิม  ขอบคุณ ครับบผม  [yes]

ออฟไลน์ sumsung

• *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 09:02:30 pm »
ถามจะเปลี่ยนใช้แถบข้างสีเทาแทนสีดำทำอย่างไร  การเปิด Orbiterมันอยู่ตรงไหนครับ     แล้วที่ถามๆกันมาข้างต้น ไม่เห็นมีใครเข้ามาตอบเลย

ออฟไลน์ nuy_sticker

• *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 02:24:59 am »
ขอ ขอบคุณ ทุกคำชี้ แนะขอรับ   จ

ะซ่อมดี  จะซื้อใหม่ดี  พี่ ช่างเค้าบอกมี คน อยากได้ ต่อ พันห้า   ฮา 

ผมได้ยินไม่ผิดจอ ซื้อมา เกือบ สามหมื่น ขายได้ พันห้า

แค่เวลา สองปี    [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Mezy_pop

• *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 09:55:48 pm »
มารายงานตัวเป็น แฟน Samsung อีกคนค่ะ เพิ่งถอย Samsung LED TV ค่ะ

ชอบมากๆค่ะ ว่าแต่ว่า ใครฃ่วยบอกวิธีการเช็คค่าเวลา หน่อยได้ไหมค่ะ อยากดูอะค่ะ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ nun

• *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 11:55:05 am »
ผมแก้ปัญหาเรื่องเสียง ที่ไม่รองรับในไฟล์ MKV ที่เป็น DTS
โดยใช้โปรแกรม MKVtoolnix เลื่อนไฟล์เสียงที่เป็น ไทย รูปแบบ AC3
ให้ขึ้นมาด้านบน ก็สามารถดูไฟล์ MKV ผ่าน USB HDD .พากย์ไทย ได้ครับ
เท่าที่เห็นส่วนใหญ่ หนัง  MKV เสียง English จะเป็น DTS
ส่วนเสียงไทย ก็จะเป็น AC3
ซึ่งถ้าใช้ โปรแกรม MKVtoolnix เปิดไฟล์ขึ้นมาดู
เสียงไทย AC3 มักจะไปอยู่ในลำดับที่ 2 โทรทัศน์ มันจะเล่นเสียงไฟล์แรก  ถ้าเป็น DTS มันก็จะแจ้งว่าไม่รองรับ (ผมคิดว่าอย่างนั้นนะครับ)
พอเราเลื่อนเสียง AC3 ขึ้นมาในลำดับแรก ทำให้สามารถเล่นได้ ครบทั้งภาพและเสียง (แต่เสียงต้องเป็น AC3 )
หนังเรื่องหนึ่ง ผมใช้เวลาในการใช้ MKVtoolnix ปรับเสียงประมาณ 10 นาที จัดเก็บไว้อีกที่หนึ่ง ทดลองเปิดดูผ่าน จึง Copy มาทับไฟล์เดิม
ผมเพิ่งซื้อมาได้ 2 วัน ยังเล่นได้ไม่ครบ ยังไงก็ฝากตัวด้วย ครับ

ออฟไลน์ niggajames

• *
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 11:52:25 am »
ตอนนี้ผมใช้ Samsung LCD รุ่น LA32B650T มีปัญหาตอนดูทรูวิชั่น (เป็นกล่องจากบ้านหม้อนะครับ) ต่อทางช่อง AV

มีปัญหาสีมันกระพริบ เข้มบ้าง อ่อนบ้าง แต่ดู DVD ไม่มีปัญหาครับ อยากทราบว่ามันเป็นที่อะไรครับ

ตามนี้เลยครับ ผมถ่ายมาให้ดู
http://www.youtube.com/watch?v=4-4CfheEOiY

ออฟไลน์ LMLMLM

• *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 09:06:36 am »
บางช่องสีเพี้ยน หาย ขาวดำ เหมือนกันเลยฮะ ว่าจะลองDreambox HD อยู่อะ

ออฟไลน์ kreangsak

• *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 08:07:12 pm »
ตกลง
1.มันอ่าน ซับไทบแบบไหนได้บ้างกันแน่ srt idx
1.1 ถ้าเป็นsrt ต้อง unicode ไหน
2.ราคาเดียวกัน36XXX มีตัวเลือกอิ่นไหม
3.ใส่ vios ได้ไหม ไปขนเองครับ
4.แถม สาย HDMI หรือเปล่า
5.เล่น mkv ใหมได้ไง งงดี
6. motion plus 200 mHz ไม่ทราบได้ใช้ไหม หรือ ซื้อไปดูแค่ 100
7.ดูหนังผ่าน network ต้องลงprogram ที่แถมมากับเครื่องก่อนใช่ไหม

ออฟไลน์ mcmanas

• *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 11:38:36 am »
มารายงานตัวครับ ผมใช้พลาสม่ารุ่น 50B850 กับดีวีดีไพโอเนียร์ v420 ขอสอบถามหน่อยครับ  เวลาดูหนังจากดีวีดีที่เป็นระบบ 16:9  ทำไมยังมีขอบดำบนล่างอยู่ครับทีวีก็ตั้งค่า 16:9 อยู่  ต้องซูมภาพถึงจะเต็มจอ ต้องเซ็ตค่าจาก 420 หรือที่ทีวีครับภาพถึงจะเต็มจอโดยไม่ต้องซูมภาพครับ หรือว่าระบบมันเป็นอย่างนี้เอง

ออฟไลน์ LMLMLM

• *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 05:14:34 pm »
ป๋มก้อเป็น [ไม่เอา]

ออฟไลน์ yoishi

• *
อยากถามเรื่องรุ่นของ Samsung ครับ
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 01:24:14 am »
อยากถามว่า ss la32b450p ที่ซื้อแล้วแถมรุ่น la22b350f ที่เชียงใหม่ราคาประมาณ 20,xxx บาืท

ผมหาดูแล้ว la32b450p ไม่เห็นมีรุ่นนี้เลยครับ หรือว่าเป็นตัวเดียวกับ la32b450c4 ครับ

กับราคานี้แล้วได้ 2 เครื่อง หรือว่าไปซื้อรุ่นใหญ่กว่าราคาพอกันดีครับ

แล้วเรื่อง Response Time 2ms 4ms 5ms 6ms มันต่างกันมากหรือป่าวครับ

กำลังมองหา LCD TV 32" ครับ

ออฟไลน์ sumsung

• *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 09:28:10 am »
ps50b450b1 ลำโพงเวลาเปิดมีเสียงกระพือ   มีวิธีแก้ไขบ้างไหมครับ  [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ pakinai

• *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 04:18:54 am »
LED samsung 32 B6000 ราคา 22,000 - 23,000 บาท แล้วตัว 40 นิ้วล่ะคับราคาประมาณเท่าไหร่

........แล้วได้ยินมาว่าที่ราคาปรับลดเยอะ เพราะมันเป็น LED เก๊ รุ่นB650 อาจจะดีกว่าซะอีก ขอความกระจ่างจากแฟนๆ SS ด้วยคับ
  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ iamsunza

• *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 08:32:58 am »
สอบถามหน่อยคับ พอดีซื้อ ss ps50b450 จากร้านแถวดุสิตที่ออกงานในเมืองทองมา แล้ววันอาทิตย์15 พ.ย.ที่ผ่านมาเค้าได้มาส่ง แต่พอดีผมไม่อยู่บ้าน พอกลับมาพบว่าเค้าติดตั้งเสร็จเรียบร้อยแล้ว เลยเช็คแล้วพบว่าหน้าจอเป็นรอย เลยสอบถามกลับทางร้าน ทางร้านบอกของใหม่เข้าวันที่ 25 พ.ย. จะนำมาเปลี่ยนให้ใหม่ แบบนี้ต้องให้ทางร้านเค้าออกใบรับเรื่องให้มั้ยคับ เพราะมันเลย 7 วัน กลัวจะไม่ได้เปลี่ยนเครื่องใหม่ ขอความคิดเห็นของเพื่อนๆหน่อยคับ

ออฟไลน์ lovebird

• *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 06:55:00 pm »
ผมใช้ 32b650 ครับใช้มาเข้าเดือนที่7แล้วครับ

ติดกล่องบ้านหม้อเหมือนกันกระพริบเหมือนกัน

ยังหาวิธีแก้ไม่ได้เหมือนกัน หุหุ แต่ปัญหาผมว่าอยู่ที่สายอะครับ

ปล.เพื่อนๆปรับภาพดูบลูเร และ ดีวีดีกันที่เท่าไรอะครับภาพถึงจะแหล่ม

ขอบคุณครับ