ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 546533 ครั้ง)

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 08:32:02 am »
เมื่อวานไปส่ง sub โคตร เทพ มาอีก 1 ตัว ครับ เป็น บ้านพี่ ชาติ ใน htg2 ครับ ..

ผมไปส่งกะว่าจะปรับsub ให้อย่างเดียวเพราะว่ามี คนที่เล่นใน htg2 เค้าเคยมาปรับระบบให้แล้ว ผมเองจึงไม่กล้ายุ่งครับ เกรงใจ พี่ชาติ แต่ พอไปถึงก็ คันครับ เพราะเสียงที่ได้ ไม่ค่อยจะดีเท่ารัย แค่ฟัง 2 ch ก็ บางไปครับ มวลเสียงร้องไม่คมและขาดน้ำหนักมากครับ ผมจึงขอปรับนะครับแต่ ให้พี่ชาติแก จำระยะเก่าไว้อะครับ :)

ผมเริ่ม set คู่หน้า กะ เซ็นเตอร์  ได้ให้มีน้ำหนักไม่บาง แล้วก็ลงมือ set ระบบ home ตกลงเสียงที่ออกมา ทำให้พี่ ชาติ ชอบสุดๆ ผมก็ดีใจมากๆครับ ขอบคุณพี่ชาติ ไว้นะที่นี้ด้วยนะครับ  [ปลื่ม]

ส่วน sub JL 113 เล่นเอาแผ่นดินแถวบ้านพี่ ชาติ ไหวเลยครับ จริงๆนะครับเสียงมันดีมากแต่ที่มันมีมากกว่า sub ทุกยี่ห้อ ก็คือแรงปะทะ และ แรง กระพือ  ที่ไม่มี sub ตัวไหนทำได้ครับ ใครอยากลองมาลองที่ร้านได้เลยครับ ( ผมกลัวว่า ฝ้า เพดาน ร่วงจริงๆ 55+ )

Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 08:33:46 am »
วันนี้ ใครจะลองชุดลำโพง canton movie 1050 มาลองได้ที่ร้านเลยนะครับ ทางร้านยินดีตอนรับครับผม ขอบอกว่าเสียงดีมากกกกกกก ครับ :)

ออฟไลน์ po_po

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 10:22:05 am »
[ปลื่ม]ขอถามราคาสายลำโพงเปล่า/ม.  vdh หน่อยครับ จะเอามาจับกับ wharfedadaleevo2 30
1.snow line
2.cs-122 hybryd
3.mc.magnum hybryd
ปล.ได้อ่านเว็บนอกเห็นฝรั้งเชียร์กันจังซับ svs ตู้เปิดบุคลิกเฉพาะตัวออกไปทางไหนครับ ใกล้เคียง พาราดาม หรือไกล้เคียงซับยี่ห้อไหนบ้างครับ เคยฟังพารามดาม monitor sub10 มาก็ชอบแต่ไม่ที่สุด velodyne eq mag12 ก็ไม่โดน mj acoustic pro 50 ,pro55 ก็ไม่ใช่แนวของเรา matinlogan dynamo ก็รู้สึกนุ่มไป แต่หูตะกั่วอย่างผมดันไปชอบของแปลกอย่าง b&w asw610 ,asw608 ซะงั้น [เศร้า](jl ไม่ต้องฝันเลยผมไม่มีปัญญา)

ok ครับ ผมติดราคา vdh  ก่อนนะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ ผมเช็คให้ พอดี vdh ใบราคาทางคนนำเข้ายังไม่ส่งมาให้เลยครับ ขอไปนานละ แต่รับรองว่าถูกกว่าที่อื่นแน่นอนครับ  ตอนนี้มีราคาตัวที่ผมนำเข้ามาแล้ว ก็คือ เจ้า vdh twin ราคาต่อ เมตร 140 บาท ครับ

แต่ๆๆๆ ท่านใช้ wharfedadaleevo2 30 ท่าจะต้องหาสายที่มีบุคลิค เปิดๆโปร่งๆครับ เพราะเจ้าลำโพง เสียงแหลมน้อยไม่ทอดไกล และ เสียงอิมเพคของลำโพงน้อย มีแต่เบสลงลึกแต่ไม่ใช่เบสหนัก  ท่านว่ามาครับ ว่ามี งบซื้อสายลำโพง เท่ารัย ครับเดี๋ยวผมมีตัวแนะนำครับ

ส่วน svs ผมบอกไม่ได้ครับว่าเสียงมันจะออกแนวไหน รอแค่ อาทิตย์ หน้านี้ผมก้จะได้ตัวเป็นๆมาฟังแล้วครับทั้งสามรุ่นเลย อยากบอกว่าใกล้เคียงกับ พาราดาม เลยครับ ผมเดาว่ามันจะต้องดีกว่าครับ ต่างประเทศให้ sub ยี่ห้อ นี้ อัด กะ jl เลยนะครับ ยังงัยต้องลองดูครับ :)

ปล  martin จริงๆเสียงมันดีมากนะครับ ไม่นุ่มมากครับ ก็อย่างว่าอะครับ แล้วแต่หูเราด้วย แต่ ถ้า ชอบ b&w ก็ไม่ผิดครับ มันแล้วแต่รสนิยม ครับ

จะรอฟังรีวิวซับ svs ครับ
ส่วนเรื่องสายลำโพง vdh นั้นผมมี yamaha 2010 อยู่แล้วนะครับ ซึ่งสดแหลมเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว เลยไม่อยากได้สายที่ได้ปลายแหลมใสๆมากไปกว่านี้ครับ มันกัดหูแล้วฟังได้ไม่นาน จริงๆมอง chord อีกยี่ห้อนึง แต่อยากลอง vdh ก่อนเพราะยังไม่เคยใช้สายยี่ห้อนี้มาก่อน นี่เป็นชุดใหญ่ชุดแรกครับ ก่อนหน้านี้เล่น ht in the box มา เดี๋ยวจะรอราคาสาย vdh นะครับ
ขอให้ขายดิบขายดีนะครับ [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #129 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 08:55:44 am »
[ปลื่ม]ขอถามราคาสายลำโพงเปล่า/ม.  vdh หน่อยครับ จะเอามาจับกับ wharfedadaleevo2 30
1.snow line
2.cs-122 hybryd
3.mc.magnum hybryd
ปล.ได้อ่านเว็บนอกเห็นฝรั้งเชียร์กันจังซับ svs ตู้เปิดบุคลิกเฉพาะตัวออกไปทางไหนครับ ใกล้เคียง พาราดาม หรือไกล้เคียงซับยี่ห้อไหนบ้างครับ เคยฟังพารามดาม monitor sub10 มาก็ชอบแต่ไม่ที่สุด velodyne eq mag12 ก็ไม่โดน mj acoustic pro 50 ,pro55 ก็ไม่ใช่แนวของเรา matinlogan dynamo ก็รู้สึกนุ่มไป แต่หูตะกั่วอย่างผมดันไปชอบของแปลกอย่าง b&w asw610 ,asw608 ซะงั้น [เศร้า](jl ไม่ต้องฝันเลยผมไม่มีปัญญา)

ok ครับ ผมติดราคา vdh  ก่อนนะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ ผมเช็คให้ พอดี vdh ใบราคาทางคนนำเข้ายังไม่ส่งมาให้เลยครับ ขอไปนานละ แต่รับรองว่าถูกกว่าที่อื่นแน่นอนครับ  ตอนนี้มีราคาตัวที่ผมนำเข้ามาแล้ว ก็คือ เจ้า vdh twin ราคาต่อ เมตร 140 บาท ครับ

แต่ๆๆๆ ท่านใช้ wharfedadaleevo2 30 ท่าจะต้องหาสายที่มีบุคลิค เปิดๆโปร่งๆครับ เพราะเจ้าลำโพง เสียงแหลมน้อยไม่ทอดไกล และ เสียงอิมเพคของลำโพงน้อย มีแต่เบสลงลึกแต่ไม่ใช่เบสหนัก  ท่านว่ามาครับ ว่ามี งบซื้อสายลำโพง เท่ารัย ครับเดี๋ยวผมมีตัวแนะนำครับ

ส่วน svs ผมบอกไม่ได้ครับว่าเสียงมันจะออกแนวไหน รอแค่ อาทิตย์ หน้านี้ผมก้จะได้ตัวเป็นๆมาฟังแล้วครับทั้งสามรุ่นเลย อยากบอกว่าใกล้เคียงกับ พาราดาม เลยครับ ผมเดาว่ามันจะต้องดีกว่าครับ ต่างประเทศให้ sub ยี่ห้อ นี้ อัด กะ jl เลยนะครับ ยังงัยต้องลองดูครับ :)

ปล  martin จริงๆเสียงมันดีมากนะครับ ไม่นุ่มมากครับ ก็อย่างว่าอะครับ แล้วแต่หูเราด้วย แต่ ถ้า ชอบ b&w ก็ไม่ผิดครับ มันแล้วแต่รสนิยม ครับ

จะรอฟังรีวิวซับ svs ครับ
ส่วนเรื่องสายลำโพง vdh นั้นผมมี yamaha 2010 อยู่แล้วนะครับ ซึ่งสดแหลมเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว เลยไม่อยากได้สายที่ได้ปลายแหลมใสๆมากไปกว่านี้ครับ มันกัดหูแล้วฟังได้ไม่นาน จริงๆมอง chord อีกยี่ห้อนึง แต่อยากลอง vdh ก่อนเพราะยังไม่เคยใช้สายยี่ห้อนี้มาก่อน นี่เป็นชุดใหญ่ชุดแรกครับ ก่อนหน้านี้เล่น ht in the box มา เดี๋ยวจะรอราคาสาย vdh นะครับ
ขอให้ขายดิบขายดีนะครับ [ปลื่ม]

สายรอราคานิดนะครับ :)

และ อีกไม่นานผมรีวิว svs แน่นอนที่ตรงนี้ เท่านั่น ครับ ที่ผมจะรีวิว :)

ใช้ yamaha ผมว่าหาสายให้ กลางหนาๆขึ้นมีอิมเพคดีๆ ดีกว่านะครับ ผมกำลังจะมี สายเข้ามาจำหน่ายแบบว่าระดับ hi end แต่ราคาต่อ เมตร จิ๊บๆครับ รับรองรอได้เลยกิน ขาดทุกยี่ห้อในราคาเดียวกันครับตอนนี้กำลัง burn อยุ่ครับ บอกนิด ละกันครับให้ไปหาข้อมูลดู   Tara Labs :)

http://taralabs.com/

รับรองจัดเต้มแน่นอนครับ สำหรับ เครื่องเคียง เครื่องเสียง  [yes]

« ตอบกลับ #130 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 09:01:23 am »
เอาครับ มาใหม่สดๆ ราคายังไม่ออก ทางร้านจะได้เป็นตัวแทนจำหน่าย อุปกรณ์ เครื่องเคียง เครื่องเสียง ตอนนี้เอาเข้ามาแล้วนะครับ รอราคานิ่งจะ บอกกันอีกทีครับ แต่ขอบอกว่า สวยมากกกกกกก ว้ากกกกก แล้วงานดีสุดๆ ที่สำคัญอื่นใด.....

มันเสียงดีมากกว้ากกกกกกกก ผมกล้าท้าชนพวกราคารับดับ หมื่นๆหลายๆเลยคร้าบบบบบ

จัดรูปไปยั่วก่อนละกันครับ

« ตอบกลับ #131 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 09:11:40 am »
เมื่อวานมี ลูกค้า เข้ามาลองที่ร้าน เป็นพี่ max ครับ อ่านจากเวปนี้ แล้วเข้าไปลอง .... เจ้า canton 1050 รับแขก สะ พี่ max อึ้งไปเลยครับ ขอบอกว่าเสียงดีมากกกกกกกกกกกก ใครไม่เชื่อมาลองครับ แล้วจะหลงรักมัน ... ยังงัย ก็ตอนรับพี่ max ไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ มีอะไร พิม ถามผมตรงนี้ได้เลยนะครับ :)

ปล พี่เค้าเล่าเรื่องซื้อเครื่องเสียงครั้งแรก กะ ร้านดัง ( มาก ) ผมฟังแล้วโมโห มากครับ โมโห จริงๆ ทำมัย พวกนี้ ถึงมีชื่อเสียงโด่งดังอยู่ แบบนี้ งง มาก เจ้าของคงไม่รู้ว่า ลูกน้อง สักแต่ว่าจะ ขายเอาค่า com ผมฟังเรื่องแล้วทุเรศมากครับ

ผม ขอยืนยัน ว่าร้านผม บริษ์ทผม จะไม่มีทางทำแบบนี้แน่นอน ทั้งชาตินี้ ครับ ถ้าทำแบบนั่นผมเลิก กิจการทันที ครับ ขอยื่นยันครับ  [ปลื่ม]

canton movie 1050 ยังคงรอพี่ๆเพื่อนๆ ว่างๆ มานั่งฟังเล่นๆที่ร้านนะครับ แล้วพี่ๆ เพื่อนๆ จะหลงรักมัน นะครับ แล้วท่านๆจะไม่หลงทางกับชุดลำโพง ใน งบไม่เกิน 50000 ทั้ง set ลำโพง รวมสาย ครับ :)

« ตอบกลับ #132 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 09:24:14 am »
พรุ่งนี้จะไปทำบ้านลูกค้า ที่ผมเคยบอกว่า เงิน 180000 กะ ห้องดูหนังแท้ๆ เป็นโรงหนังเลย จอใหญ่ ห้องไม่ใหญ่มาก แต่สวย ผลออกมาเป้นงัย เดี๋ย ววันอาทิตย์ ผมคง up รูปให้ชมกันครับ ว่าเงิน  180000 มันทำได้ทั้งภาพและเสียงที่ดีมากๆแบบว่าโรงหนังอาย ทำได้มัย เดี๋ยวดูครับ :)

ป.ล  เงิน 180000 ถ้าเดินเข้าไปร้านดังๆ ในวงกานนี้ แล้วบอกว่าจะเอาแบบที่บอกผม รับรองว่าท่านๆ จะต้องโดนหัวเราะและบอกได้ว่า ทำไม่ได้ครับ แต่ร้านผม ... ทำได้และไม่ได้แค่ทำให้แบบขอไปที เดี๋ยวดูเองครับ ว่าได้แบบไหนแล้วจะซึ้ง 555555+  [ไม่พูด]

ออฟไลน์ BoND_T_T

• Edge LED TV member
  • Pre/Pro Marantz AV8801 ,Parasound A51 ,Kef LS50*6
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 08:48:03 pm »
อยากไปดูบรรยากาศจริงๆจัง

• Pre/Pro Marantz AV8801 ,Parasound A51 ,Kef LS50*6
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 06:16:51 pm »
คุณเอก canton ergo คือรุ่นล่างสุดหรือเปล่าครับ

« ตอบกลับ #135 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 10:40:31 pm »
คุณเอก canton ergo คือรุ่นล่างสุดหรือเปล่าครับ

งานเข้าครับพี่  เสาร์ อาทิตย์ นี้ ลูกค้าเยอะ 555+ เหมื่อนจะขายดีเลย 55+   เลยไม่ได้เข้ามาตอบเลยครับ เนี้ยก้เพิ่งได้กินเข้าเย็น เอง แวะเข้ามาตอบหน่อยดีก่า ขอโทษนะครับพี่ เลยมาตอบช้า  [ปลื่ม]

ลำโพง canton รุ่นเล็กสุด แต่ตัวไม่เล็ก ก้จะเป็น รุ่น GLE  ครับ แต่ผมยังไม่ได้เอาเข้ามาครับ ตอนนี้ รุ่นเล็กที่สุดของร้านจะเป้น ergo อะครับ แต่เสียงไม่เล็กเลยนะครับ ลำโพง canton จะเป้นลำโพงระดับบนแล้วอะครับ ราคาเลยสูงอะครับ ชุด ergo เสียงจะดีมากนะครับ ไม่ต้องห่วงเลย รุ่นนี้มันดังในเมืองไทยมานานแล้วครับ ใครชอบดูหนังพุ้งๆ มันส์ๆ สดๆ รับรองได้ดังใจแน่ๆอะครับ สนใจมาลองที่ร้านสิครับ แต่ต้องบอกล่วงหน้านะครับ ผมจะขึ้นไว้ให้ครับ :)

« ตอบกลับ #136 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 10:48:53 pm »
เล่าสุ่กันฟังเหมือนเช่นเคยครับ วันนี้ ได้ลองสลับ สาย hdmi ระหว่าง ไม่ได้รับอนุญาต hdmi 1  กะ lcd jericho  ลองเทส ให้ลูกค้าดูครับ มี กรรมการอยู่ ทั้งหมด 8 ตา 8 หู ครับ ( 4 คน อิอิ ) 

ผลสรุป ผมบอกได้คำเดียวว่า ใครยังไม่ได้ซื้อ hdmi ขอบอกว่า jericho เกินราคาไปเยอะครับ สลับไปมาหลายรอบ เสียงดีกว่า ภาพ ก็ดีกว่าแบบว่า สุดๆครับ รอบนี้ ขอซูฮก เลยครับ ขอบอกเลยว่า เทพ โคตรๆ ครับ ใครไม่เชื่อมาลองที่ร้านผมเลย  ร้านผมเป็นร้านเครื่องเสียง ที่ไม่กลัวจะต้องสลับเทส แบบ a b ครับ ดีก็ว่าดี ไม่ดี ก็ว่าไม่ดี ตามนั่นครับ พี่ น้องงงงง คร้าบบบบบ  [yes]

ขอบอกว่า jericho เป็น hdmi ที่ดีที่สุดในราคานี้ครับ ( เกินราคาครับ เบส โคตรดี ภาพ โคตรสดใส เยี่ยมๆๆ ซูฮก ครับ )

ออฟไลน์ strtoy123

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 02:21:29 am »
คุณพี่ audio ครับ ผมมีงบ 20000 บวกลบ ได้ไม่เกิน 5000 คุณพี่ audio แนะนำชุด Hometheater ให้ผมทีได้ไหมครับผม ดูหนังเป็นหลัก ฟังเพลงเป็นรอง ครับผม

ผมอยากะไปรองนั่งฟัง เครื่องเสียงร้านพี่ audio อยู่นะครับ แต่ผมไปไม่ถูก ผมอยู่จันทรเกษม แนะนำเส้นทางด้วยนะครับ รถเมย์สาย 38 ผ่านแต่ผมไม่รู้จะลงตรงไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2012, 02:22:36 am โดย strtoy123 »

« ตอบกลับ #138 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 08:30:03 am »
คุณพี่ audio ครับ ผมมีงบ 20000 บวกลบ ได้ไม่เกิน 5000 คุณพี่ audio แนะนำชุด Hometheater ให้ผมทีได้ไหมครับผม ดูหนังเป็นหลัก ฟังเพลงเป็นรอง ครับผม

ผมอยากะไปรองนั่งฟัง เครื่องเสียงร้านพี่ audio อยู่นะครับ แต่ผมไปไม่ถูก ผมอยู่จันทรเกษม แนะนำเส้นทางด้วยนะครับ รถเมย์สาย 38 ผ่านแต่ผมไม่รู้จะลงตรงไหน

งบขนาดนี้คงได้ in the box แต่ยังก่อนถ้าใจรัก in the box เพราะมันเบ็ดเสร็จไม่เก่ะกะพื้นที่ฟังพอประมาณและสมมาตรลองตระเวนฟังเก็บเงินไปพลางๆเพิ่มอีกนิด

« ตอบกลับ #139 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 08:49:20 am »

สาย 38 มันไปที่ไหนถึงไหนอะครับท่าน แจ้งที :)

ส่วนถ้าจะมารถเมล์ ท่าน มาลงที่ พระรามสอง ซอย 29 ครับหน้าปากซอยมี วิน อยุ่ บอกเค้าว่ามาซอย พุทธบูชา 25/1  ท่านจะเจอร้านสีส้มๆ เป็นสวนๆ นั่นอะครับร้านผม ยังงัยถ้า งง โทรแจ้งเลยนะครับ :)

ส่วนงบนั่น มาเถอะครับ เดี๋ยวผมจะพยามจัดให้ดีที่สุดละกันครับ อยากให้ คนไทยมี home ดีๆ ทุกคน อิอิ :)

« ตอบกลับ #140 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 08:51:36 am »

งบขนาดนี้คงได้ in the box แต่ยังก่อนถ้าใจรัก in the box เพราะมันเบ็ดเสร็จไม่เก่ะกะพื้นที่ฟังพอประมาณและสมมาตรลองตระเวนฟังเก็บเงินไปพลางๆเพิ่มอีกนิด

พี่ ยังไม่ได้ฟัง in the box ของ canton ของผม แล้วพี่ bond จะตะลึง 5555+ อาจลืมลำโพงใหญ่ๆเลยก็ได้ 555+ :)

« ตอบกลับ #141 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 08:52:58 am »
sub svs มาถึงแล้วนะครับวันนี้ เซียนๆ จะนัดกันเข้าไปเทสมันนะครับ   จะทำกราฟ ออกมาดูเลยว่าดีแค่ไหนแล้วผมจะแจ้งให้ทราบนะครับ :)

« ตอบกลับ #142 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 08:55:27 am »
เอา link มาให้นะครับ สนใจสินค้าระดับบนๆ ของร้านแวะไปดูได้เลยครับ :)

http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=100737

http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=100736

http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=100732

http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=100731

สนใจติดต่อได้เลยนะฮับบบบบบบบบ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #143 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 08:56:43 am »
                                มาแว้ววววววว   สินค้า ใหม่ๆที่เรานำเสนอ เพื่อ คนรักการดูหนังฟังเพลง

มาครับคราวนี้เป็น เก้าอี้ สำหรับ นั่ง นอน พิง กลิ้ง  หรือ เอาไว้เป็นที่ซุกตัว ไว้เวลา ภรรยาไม่ให้นอนห้อง 555+ จัดได้เลยนะครับ มีทั้ง 1 2 3 ที่นั่ง ดูรูปเลยดีกว่าครับ

คุณๆคิดว่าเท่าไร ครับ 19900 เหรอ หรือ 22000 หรือ 5000  เปล่าครับ 5000 มีม้วนเสื่อเลิกกิจการครับ 555+

สนใจติดต่อสอบถาม และ ลองนั่งที่ร้านเลยครับ ราคาช่วงเปิดตัวแค่ 15000 บาทครับ

ฝาก facebook ทางร้านด้วยนะครับ กด like ไว้เลยครับมีข่าวจะ up ตามๆกันไปคร้าบบ  [ปลื่ม] [ปลื่ม]

http://www.facebook.com/HDTthailand