ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 546558 ครั้ง)

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 08:28:22 am »
มีใครปล่อยืmini mornitor v6 ไหมครับคุณเอก

เดี่ยวดูให้นะครับพี่ :)

Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 08:46:44 am »
อะไรนะ เนี้ยเหรอ hdmi ที่กระแส กำลังแรงในเวป htg2  5555+

ขอบอกว่าตอนนี้มาอยุ่ที่ร้านเราแล้วครับ เป้นตัวแทนเมื่อค่ำๆที่ผ่านมานี้เอง  ขอบอกว่าที่ร้านเราเลือกสินค้าแต่ ละ ชนิดเอาเข้ามาขายที่ร้าน ต้องผ่านการทดสอบ 3 อย่างครับ

1 เสียงดี ของดี

2 สวย งาน สวยงามคุณภาพอุปกรณ์ดี

3 ราคาดี ไม่แรง คุณภาพสมราคา หรือ เกินราคา

แอบมีข้อ 4 นิดว่าสินค้าต้องไม่ขายกันเยอะร้าน เราชอบที่จะเป็น excusive

palic

ไม่ใช่แค่สวยอย่างเดียว แต่คุณภาพคับแก้วจนล้นจริงๆครับ แต่ละ อุปกรณ์ ของเค้าคัดมาทั้งนั่น เราได้ลองเกือบทุกอุปกรณ์ ก่อนตัดสินใจเลือกเอาเข้ามาทำตลาด เราได้แต่ตะลึง กับคุณภาพของมัน ทุกๆตัวที่ใช้มันทำให้เราเห็นผล อย่างไม่น่าเชื่อ ขอบอกครับว่าสุดๆจริงยี่ห้อนี้สิ ที่คนไทยเราชอบ ดี+สวย+ไม่แพง สุดๆครับยี่ห้อนี้

hdmi ตัวนี้ ขอท้าชนทุกตัวที่ราคาแรงๆ แต่ตอนนี้ยังไม่มีใครเอามาประกบจริงๆจังๆ  เพราะของ palic ราคาไม่แรง ใครสนใจเรื่องราว โปรด ติดตามอ่านใน กระทู้ห้องใน เวป htg 2  นะครับ กระทู้ " ที่สุดของสาย HDMI ตั้งแต่เคยเล่นมา " ลองติดตามอ่านนะครับ :)

« ตอบกลับ #164 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 08:55:02 am »
อุปกรณ์ ต่างๆเดี่ยวผมจะมาแนะนำนะครับ แต่ขอบอกว่าจับตามอง เครื่องเคียง เครื่องเสียงยี่ห้อนี้ให้ดีนะครับ มาแรงแน่ๆกะคุณภาพที่ดีมาก + ราคาจับต้องได้ทุกคนใครจะเสริมอะไร บอกครับตัวนี้ ตอบโจทย์ได้แบบไม่ต้องนั่งเอียงคอฟัง แต่เสียบแล้วเดินผ่านก็รู้ ครับว่าดีขึ้น :)

« ตอบกลับ #165 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 09:06:37 am »
แจ้งข่าวอีกนิดนะครับ

ตอนนี้มีอีก 1 บริษ์ท ว่าจะเปิดตัว sub svs อย่างเป็นทางการกลางเดือนนี้

ทางเรา home digital   ขอแจ้งว่า ทางเราได้เซ็นสัญญา และ มีใบยืนยัน อนุมัติ จาก บริษ์ท Specialty Technologies LLC.

( เจ้าของสินค้า svs ) ทาง  MR. Dan Marks  กะ ทางเราได้ตกลง สัญญาเรียบร้อยแล้ว ยังงัยผมจะแจ้งอีกทีนะครับ ตอนนี้เราได้สั่งของมาให้ ลูกค้าที่สนใจ ไปแล้ว ของจะเข้าประมาณเดือน ธันวาคมนะครับ :)

ปล สนใจสินค้า svs มาทดลองได้ที่โชว์รูม ร้านได้เลยนะครับ :)

ออฟไลน์ ball98

« ตอบกลับ #166 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 07:47:44 pm »
ซับวูฟเฟอร์ ของsvs ขนาด 10 นิ้ว ไม่นำเข้าหรือครับคุณเอก

« ตอบกลับ #167 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 08:01:45 am »
ซับวูฟเฟอร์ ของsvs ขนาด 10 นิ้ว ไม่นำเข้าหรือครับคุณเอก

ไม่ได้นำเข้าครับพี่ :)

« ตอบกลับ #168 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 08:21:29 am »
เมื่อวานไปลงงานที่บ้านลูกค้ามาครับเอารูปมาฝากครับผม ขอบอกว่า ระบบ home ในบ้านจอใหญ่ๆ เสียงดีๆ งบ 200000 ได้ทั้งหมด เริ่มจากไม่มีอะไรในห้องเลย เราลงให้หมด งบ 200000 ใครไม่ทำเราทำได้ครับ มาปรึษาเราสิครับ  ( งบนี้ไม่เกี่ยวกะตกแต่งห้องนะครับ )

ตรง sub ยังไม่เสร็จนะครับ เดี๋ยวต้องเปลื่ยนสาย sub อีกที เดี๋ยวเก็บงานแล้วจะถ่ายมาให้ดูใหม่ครับ

ขุมกำลังแค่เนี้ยแต่เสียงขอบอกครับว่าสุดๆๆๆๆๆๆๆจริงๆๆๆๆๆๆๆ ใครยังไม่เชื่อว่าเสียงชุด 1050 มันสุดแบบไหน ลองดูห้องนี้ครับ เจ้าของห้องยังไว้ใจเสียงมันเลยแล้วพอใจมากด้วยครับ บอกว่ายิ่งกว่าโรง ต่อไปจะไม่เข้าโรงแล้ว 555+

ห้องนี้ผมลง ชุดเครื่องเสียง  เบาะนั่ง  จอ  เครื่องโปรเจคเตอร์  สายทั้งหมด  ชั้นวางเครื่องเสียง  เครื่องเล่นแผ่น + งานติดตั้งทั้งหมดไม่เกิน 200000 ครับผม สนใจสอบถามครับ

homedigital อยากให้คนไทยมีชุด home ดีๆไว้ประจำบ้านทุกบ้านครับ ยินดีให้คำปรึษาครับ :)

« ตอบกลับ #169 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 08:26:13 am »
เก้าอี้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ up รูปให้ดูครับ

ออฟไลน์ ditjoker

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 11:18:08 am »
สวัสดีครับ ผมกำลังมองหาชุดโฮมอยู่น่ะครับ (ราคาไม่แรงมาก [ปลื่ม]) ขนาดห้อง 17 ตร.ม. น่ะครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ พอดีบ้านอยู่แถวประชาอุทิศน่ะครับ เห็นร้านอยู่พุทธบูชา ผ่านบ่อยๆไม่ยักรู้ว่ามีร้านครับ   [เท่ห์]

ขอบคุณครับผม

แวะมาสิครับอยู่ไม่ได้ไกลกันเลย แต่ ยังงัยโทรหาผมก่อนก็ได้นะครับ ร้านสีส้มๆ อยุ่หน้สปากซอย พุทธบูชา 25/1 นะครับ ยินดีตอนรับครับ

ขนาดห้อง 17 ก็น่าจะเป็น  4x4 ใช่ปะครับ เดาว่าประมาณนั่นนะครับ แล้วไอ้ที่ว่า ราคาไม่แรง ท่านมีงบเท่าไรอะครับ แจ้งผมทีครับจะได้จัดชุดให้ถูกต้องตามงบประมาณอะครับ  ผมมีนะครับตั้งแต่ชุดละ 20000 นิดๆ ยัน เปง ล้านเลยอะคร้าบบท่าน :)

งบมีประมาณ 20000 บวกได้นิดหน่อยครับ ไม่ทราบว่าพอจะเป็นชุดไหนได้บ้างครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 01:49:40 pm »
สวัสดีครับคุณเอก ผม AgentMolder คนเดียวกับใน "ไทยdvd" น่ะแหล่ะครับ ตามมาจากเวบนั้น เพราะเห็นว่านำ svs มาขายแล้ว ไม่เห็นไปบอกใน "ไทยdvd" เลย (หรือว่ากลัวเจ้าถิ่นข่ม 555)

ว่าแต่เอารุ่นอะไรเข้ามามั่งอ่ะครับ ผมกำลังจะเปลี่ยน sub พอดีเลย ไม่เกิน 30000 มีรุ่นอะไรเข้ามามั่งอ่ะครับ (ผมสนใจ PB12 NSD มีไหมอ่ะครับ) รบกวนด้วยนะคร้าบบ

ปล.ผมลืมบอก ตอนนี้ผมเล็ง MKPro55 ไว้ ไม่รู้ว่าเทียบกับ SVS แนวเสียงต่างกันยังไง
ปล2.แหม เวบมาสเตอร์ LCD นี่งกจังนะ พิมพ์ชื่อเวบอื่นๆก็ไม่ได้วุ้ย ใจแคบไปไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2012, 01:52:11 pm โดย AgentMolder »

ออฟไลน์ smallboy

« ตอบกลับ #172 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 04:37:31 pm »
ท่านเอก SVS 12" ตัวโชว์ที่ร้าน เป็นตัว SB-12NSD ใช่ไหม พอกระซิบราคาคร่าว ๆ ได้ไหม และจะนำเข้ามาจริง ๆ ประมาณเดือนไหน มีโปรช่วงเปิดตัวไหม จะเตรียมหยอดกระปุก เห็นน้อง ๆ ที่ไป หนีบ JL มา ได้ลองฟังแล้วกระซิบผมว่าของเขาดีจริง

ออฟไลน์ panupalm

« ตอบกลับ #173 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 09:15:14 pm »
สวัสดีครับคุณเอก ผม AgentMolder คนเดียวกับใน "ไทยdvd" น่ะแหล่ะครับ ตามมาจากเวบนั้น เพราะเห็นว่านำ svs มาขายแล้ว ไม่เห็นไปบอกใน "ไทยdvd" เลย (หรือว่ากลัวเจ้าถิ่นข่ม 555)

ว่าแต่เอารุ่นอะไรเข้ามามั่งอ่ะครับ ผมกำลังจะเปลี่ยน sub พอดีเลย ไม่เกิน 30000 มีรุ่นอะไรเข้ามามั่งอ่ะครับ (ผมสนใจ PB12 NSD มีไหมอ่ะครับ) รบกวนด้วยนะคร้าบบ

ปล.ผมลืมบอก ตอนนี้ผมเล็ง MKPro55 ไว้ ไม่รู้ว่าเทียบกับ SVS แนวเสียงต่างกันยังไง
ปล2.แหม เวบมาสเตอร์ LCD นี่งกจังนะ พิมพ์ชื่อเวบอื่นๆก็ไม่ได้วุ้ย ใจแคบไปไหม

ตามมาจากที่เดียวกัน มารอ PB12 เหมือนกันครับ
กำลังจะเปลี่ยน จาก DSP เหมือนกันอีกต่างหาก 555

« ตอบกลับ #174 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 08:03:21 am »
สวัสดีครับ ผมกำลังมองหาชุดโฮมอยู่น่ะครับ (ราคาไม่แรงมาก [ปลื่ม]) ขนาดห้อง 17 ตร.ม. น่ะครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ พอดีบ้านอยู่แถวประชาอุทิศน่ะครับ เห็นร้านอยู่พุทธบูชา ผ่านบ่อยๆไม่ยักรู้ว่ามีร้านครับ   [เท่ห์]

ขอบคุณครับผม

แวะมาสิครับอยู่ไม่ได้ไกลกันเลย แต่ ยังงัยโทรหาผมก่อนก็ได้นะครับ ร้านสีส้มๆ อยุ่หน้สปากซอย พุทธบูชา 25/1 นะครับ ยินดีตอนรับครับ

ขนาดห้อง 17 ก็น่าจะเป็น  4x4 ใช่ปะครับ เดาว่าประมาณนั่นนะครับ แล้วไอ้ที่ว่า ราคาไม่แรง ท่านมีงบเท่าไรอะครับ แจ้งผมทีครับจะได้จัดชุดให้ถูกต้องตามงบประมาณอะครับ  ผมมีนะครับตั้งแต่ชุดละ 20000 นิดๆ ยัน เปง ล้านเลยอะคร้าบบท่าน :)

งบมีประมาณ 20000 บวกได้นิดหน่อยครับ ไม่ทราบว่าพอจะเป็นชุดไหนได้บ้างครับ
ขอบคุณครับ

ได้ชุด hk 156 + canton movie 70 ครับผม ส่วน ถ้าพอถึง 25000 นิดๆ จะได้ hk 156 + canton movie 90 เลยครับ :)

ออฟไลน์ ixoxi999

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 08:19:10 am »
ผมมีงบกับ sub ประมาณ 30000+- ครับ เท่าที่ผมดูมันจะมี
Martin Logan Dynamo 700
SVS PB12
Ultracube 10
MJ Pro 55

ผมใช้ดูหนังฟังเพลง ทั้งสองอย่างครับ ห้อง 3.5*5 ครับ ตัวไหนดีกว่ากัน

พี่พอจะแนะนำตัวไหนให้ได้บ้างครับ ถ้ามีของมือสอง turn เข้ามายิ่งดีเลยครับ

« ตอบกลับ #176 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 08:20:56 am »

หวัดดีครับท่าน นึกว่าจะไม่ได้คุยผ่านหน้า com สะแล้วยังจำกันได้นะครับผม :)

ตอบเป็นข้อๆนะครับ

รุ่นที่เอาเข้ามานะครับ  

12" ตู้ปิด SB12-NSD  ราคาตอนนี้น่าจะคราวๆนะครับ อยู่ระหว่าง  24500 - 26500 ยังงัยรอดูค่าขนสนอีกนิดครับ

13 " ตู้ปิด SB13-Ultra   ราคาตอนนี้น่าจะคราวๆนะครับ อยู่ระหว่าง  75000 - 77000 ยังงัยรอดูค่าขนสนอีกนิดครับ  <------ขอบอกว่าทีเด็ดครับตัวนี้

ถ้าเทียบกะ mj ผมว่าถ้าทางด้านดูหนังดุๆ ผมว่าหาตัวจับ svs ยากครับ กระแทก ดุ มากครับ mj มันจะเสียงออกสะอาดๆ แต่มันไม่ดุเอาเสียเลยครับผม ถ้าชอบ mj ผมว่า martin 700 ดีกว่าเยอะครับ แต่ถ้าดุๆๆ svs เท่านั่นครับ ผมว่าย่านราคานี้ หาตัวจับมันยากมากครับเชื่อได้เลยครับท่าน :)

ปล 1  รุ่นที่ท่านสนใจผมก็เอาเข้ามานะครับ เดือน ธ ค ของจะเข้าครับ ผมเอา PB12 NSD  มาลองฟังด้วยครับว่าดีมัย ยังงัยเดือน ธ ค ก็มาลองได้ครับส่วนใครจะลองเจ้า SB12-NSD   SB13-Ultra    PB13-ULTRA   อันนี้มีให้ลองแล้ววันนี้ครับที่ร้านเช่นเดิม อิอิ  :)

ปล 2  (หรือว่ากลัวเจ้าถิ่นข่ม 555)  ไอ้กลัวนี้ไม่มีในหัวเลยครับ ไม่มีอะไรให้กลัวเลยครับ แต่ไม่ชอบที่จะ ไปเป็นขี้ปากคนครับแค่นี้ผมไม่ได้ทำอะไรก็เอาไปพูดกันแบบว่าความจริงไม่เหลือเลยครับ ผมถือ ว่า ทองคือทองครับอยู่ตรงไหนมันก็คือทองครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ปล3 มานะท่าน ผมจะรอที่ร้านนะครับว่างๆแวะมาเยื่ยมกันหน่อยนะครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #177 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 08:27:11 am »
ผมมีงบกับ sub ประมาณ 30000+- ครับ เท่าที่ผมดูมันจะมี
Martin Logan Dynamo 700
SVS PB12
Ultracube 10
MJ Pro 55

ผมใช้ดูหนังฟังเพลง ทั้งสองอย่างครับ ห้อง 3.5*5 ครับ ตัวไหนดีกว่ากัน

พี่พอจะแนะนำตัวไหนให้ได้บ้างครับ ถ้ามีของมือสอง turn เข้ามายิ่งดีเลยครับ

Martin Logan Dynamo 700  <---------ที่ร้านเป็นตัวแทนครับ มีของให้ลองครับ
SVS PB12 <----------ของผมเอง อิอิ
Ultracube 10 <---------สั่งได้ครับราคาแบบว่าตกใจ นะครับ ผมมีราคาพิเศษ
MJ Pro 55 <------------- ที่ร้านไม่ได้จำหน่ายตัวนี้ตัวเดียวครับ นอกนั่นผมมีหมดครับ

ผมพอแนะนำว่าตอนนี้อยากให้มาลอง svs ก่อนตัดสินใจครับว่าชอบมันมัย ถ้าไม่ชอบแนวมัน ผมก็มี 700  cube 10 รองรับ อยุ่ครับ หรือจะ jl เลย 5555+

ส่วนเรื่อง มือสอง turn  เนี้ยผมมีพ่อค้ารองรับอยุ่เช่นกัน ถ้าเค้าเอาก็ยินดี หรือว่าจะฝากขายก็ยินดีนะครับ ผมไม่ได้ + สักกะบาทแน่นอนครับ ชัวร์ๆครับร้านนี้ไม่มีนโยบายกินหัวคิวครับ ช่วยแบบเต็มใจครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #178 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 08:34:41 am »
ท่านเอก SVS 12" ตัวโชว์ที่ร้าน เป็นตัว SB-12NSD ใช่ไหม พอกระซิบราคาคร่าว ๆ ได้ไหม และจะนำเข้ามาจริง ๆ ประมาณเดือนไหน มีโปรช่วงเปิดตัวไหม จะเตรียมหยอดกระปุก เห็นน้อง ๆ ที่ไป หนีบ JL มา ได้ลองฟังแล้วกระซิบผมว่าของเขาดีจริง

5555 ท่านอยู่กลุ่มเดียวกะ พี่ หมู พี่อิสระ ณ ระยอง เหรอครับ แหมไม่บอกกันก่อน อิอิ พี่เค้าซื้อ jl 113 ไปแล้ว ยังจะเอาเจ้า SB-12NSD  โอ้ เสียงเบส 5555+

ใช่ครับที่ร้านวันนั่นโชว์ SB-12NSD ครับอย่างที่บอกอะครับ ตัวนี้ยี่ห้อนี้ ของจริงครับ ตอนแรกผมเองก็กังวลใจเหมือนกันว่ามันจะดีมัย แต่พอของถึงร้าน แกะกล่องก้ยังกังวลใจเพราะหน้าตามันดุๆเรียบๆ แต่พอรองเสียงโอ้ยๆๆ พระเจ้า ผมได้ ทองมาอยุ่ในมืออีกแล้วครับ :)

ตอนน้นำเข้าแล้วนะครับของจะถึงร้านผมก็เดือน ธ ค ต้นๆเดือนครับ พร้อมจำหน่าย ผมว่ามันน่าจะขายดีมากครับของจริง จริงๆ ครับ :)

ราคา อย่างที่บอกครับปลายอาทิตย์นี้คงได้ราคาจริงๆจังๆสักที ตอนนี้ คราวๆ 24500 - 26500 ครับไม่เกินนี้แน่นอน รอทาง svs ตอบกลับเรื่องค่าขนส่งอีกสักวันสองวันครับ ยังงัยชอบ sub มาลองที่ร้านผมเลยครับ เทียบ a b c ได้เลยครับชอบตัวไหนก็ไปนอนคิด แล้วก็มาฟันธงได้เลยครับท่าน :)

Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#38;#
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 08:58:31 am »

ตามมาจากที่เดียวกัน มารอ PB12 เหมือนกันครับ
กำลังจะเปลี่ยน จาก DSP เหมือนกันอีกต่างหาก 555

ยินดีมากครับท่าน  [ปลื่ม]

แต่เจ้า pb เนี้ยเป็นตู้เปิดนะครับ ผมจะได้มันมาทดลองก็เดือน ธค อะครับ แต่ผมว่า ตู้ปิดไปเลยครับ ชัวโมงนี้   มันดุกว่ากันเยอะครับ อิอิ :)