ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 546514 ครั้ง)

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #342 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:35:39 am »
เมื่อวาน สาย rac palic ออกไปอีก 5 เส้น ลูกค้าเอาไปใช้กะ pre pro อะครับ ทำเสร็จ เสียบลองให้ลูกค้าโอ้ มันคุ้มเงินจริงๆครับ ไปซื้อที่ไหนใครเค้าก้ขาย คู่ แต่ผมขายเป็นเส้นครับ ใครใช้พวก pre power แล้วใช้สาย rca ไม่ได้ถึงขั้นลองดูตัวนี้ครับรับลองเด็ด ขาดครับ :)

Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #343 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:43:32 am »
แจ้งข่าวด่วนเลยนะครับ !!!

SUB SVS ของจะเข้าวันที่ 25 ไม่เกินนั่นแน่นอนแล้วนะครับ

ตอนนี้ รุ่น ใหญ่สุด pb 13 ultra จองเต็มแล้วนะครับ

ส่วน รุ่นอื่นๆ ตอนนี้ sb 13 ultar เหลือ 4 ตัวครับ ใครสนใจ ผมขอ มัดจำนิดๆหน่อยกันลือและจะได้ ลงเอกสารไว้นะครับ รีบเลยนะครับผม

ส่วนรุ่น pb 12 -nsd ตัวนี้ เหลือ แค่ 4 เช่นกันนะครับ  ใครสนใจ ผมขอ มัดจำนิดๆหน่อยกันลือและจะได้ ลงเอกสารไว้นะครับ รีบเลยนะครับผม

ส่วนรุ่นยอดนิยม sb 12 -nsd มาเยอะครับ อันนี้ใครสนใจก็เรียนเชิญหลังของเข้าก็ได้ครับ ตอนนี้ มีคนจะเอาเพียบเลยครับ :)

ย้ำนะครับ ตัวที่เหลือน้อยผมขอมัดจำแล้วแต่ท่านๆสะดวกนะครับ 1000 บาท หรือเท่าไรก็ได้เพื่อที่จะได้รู้ว่ามีคนจองนะครับ ไม่งั้นผมรับปากไปทั่วกลัวว่าจะเกินแล้วจะโดนด่า นะครับ ใครสนใจก็ นิดหน่อยนะครับ เผื่อเป็นการการันตี ครับ :)

โทรหาผมได้เลยครับ 086-3172935 เอกคร้าบบ  [ปลื่ม]

ปล เดี๋ยว สาขา เชียงใหม่เปิดเป็นทางการ และ สาขา ชลบุรี เปิดเป็นทางการเรา จะมี แจกของรางวัล ฉลองสาขาด้วยนะครับ เตรียมรอนะครับ เล่นเกมง่ายๆ ก็พอครับ แจกจากใจครับผม :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2012, 09:45:27 am โดย audio »

ออฟไลน์ demon120

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #344 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:38:39 am »
อุย ดีใจจังครับ ขอบคุณท่าน AgentMolder  และ ท่าน โชติ (lasa เพื่อนผม) อีกครั้งนะครับ ผมจะพยาม ทำให้ดีให้มัน ดัง ควบคู่ไปให้ได้ครับ จะพยามเป็นร้านเครื่องเสียงแนวใหม่ให้ได้ครับ  ไอ้ผมเองเล่นมาก็นานมาก ไปร้านไหนที่เป็นเครื่องเสียง เคยมัย ครับไม่กล้าเข้า เค้าไปแล้ว เงินยังไม่พอก็ไม่กล้าเข้า เดินดูข้างนอน ใจยากฟังแต่ไม่กล้า ติดหรู ... [เศร้า]

... ผมตั้งใจว่าจะเปิดร้านเครื่องเสียง ที่ ไม่ได้เน้นขาย นะครับ จริงๆนะไม่ได้เอาฮา แต่ ใครเข้ามาเป็นเพื่อน เป็น พี่ เป็น น้องกันหมด มาลองมาเล่นมาดู ชอบค่อยซื้อ ไม่ชอบก็มาหาความรู้ ที่ร้านผม เครื่องเสียงรุ่นใหญ่ๆ ไม่จำเป็นต้องรองาน ถึงจะได้ฟังฟรี มาที่ร้านมานั่งเล่น ลองกันแบบเพื่อนๆพี่ๆ สนุกออก ยังงัยจะพยามให้มัน ดังและดีไปพร้อมๆกันให้ได้ครับ  [ปลื่ม] ไม่มีลูกน้องขายทำเองจากใจครับ ขายเองคุยเอง วางแผนเอง โอ้ เหนื่อยยังงัยก็รักครับ :)

ผมเป็นคนนึงที่ได้รู้จักพี่เอกตั้งแต่เริ่มทำร้านนี้ครับ และขอยืนยันว่าพี่แกดีจริงๆครับ
มีอะไรอันไหนดีไม่ดีว่ากันตรงๆ และได้ช่วยเหลือผมที่ไม่เคยเล่นเครื่องเสียงเลย คอยให้คำแนะนำอย่างดีตลอดเวลา
จนผมได้สิ่งที่ดีและคุ้มกับเงินที่จ่ายไปมากที่สุด ที่สำคัญที่สุดคือ พี่เค้าดูแลผมอย่างพี่น้องจริงๆครับ
ผมไม่แปลกใจเลยที่ HDT จะโตและดังได้เร็วขนาดนี้ และเชื่อว่าจะดังและโตกว่านี้ได้อีกเยอะครับ
ปล.จากประสบการณ์ที่ได้แวะเวียนเข้าไปรบกวนบ่อยตลอดเกือบปีนี้นะครับ ไม่ได้อวยจริงๆนะ

ออฟไลน์ benzunseen

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #345 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 11:19:32 pm »

SUB SVS ของจะเข้าวันที่ 25 ไม่เกินนั่นแน่นอนแล้วนะครับ

ตอนนี้ รุ่น ใหญ่สุด pb 13 ultra จองเต็มแล้วนะครับ

ส่วน รุ่นอื่นๆ ตอนนี้ sb 13 ultar เหลือ 4 ตัวครับ ใครสนใจ ผมขอ มัดจำนิดๆหน่อยกันลือและจะได้ ลงเอกสารไว้นะครับ รีบเลยนะครับผม

ส่วนรุ่น pb 12 -nsd ตัวนี้ เหลือ แค่ 4 เช่นกันนะครับ  ใครสนใจ ผมขอ มัดจำนิดๆหน่อยกันลือและจะได้ ลงเอกสารไว้นะครับ รีบเลยนะครับผม

ส่วนรุ่นยอดนิยม sb 12 -nsd มาเยอะครับ อันนี้ใครสนใจก็เรียนเชิญหลังของเข้าก็ได้ครับ ตอนนี้ มีคนจะเอาเพียบเลยครับ :)

ย้ำนะครับ ตัวที่เหลือน้อยผมขอมัดจำแล้วแต่ท่านๆสะดวกนะครับ 1000 บาท หรือเท่าไรก็ได้เพื่อที่จะได้รู้ว่ามีคนจองนะครับ ไม่งั้นผมรับปากไปทั่วกลัวว่าจะเกินแล้วจะโดนด่า นะครับ ใครสนใจก็ นิดหน่อยนะครับ เผื่อเป็นการการันตี ครับ :)

โทรหาผมได้เลยครับ 086-3172935 เอกคร้าบบ  [ปลื่ม]

ปล เดี๋ยว สาขา เชียงใหม่เปิดเป็นทางการ และ สาขา ชลบุรี เปิดเป็นทางการเรา จะมี แจกของรางวัล ฉลองสาขาด้วยนะครับ เตรียมรอนะครับ เล่นเกมง่ายๆ ก็พอครับ แจกจากใจครับผม :)

มาถึงเเล้วรีบจัดด่วนๆให้ผมก่อนปีใหม่เลยนะครับ  ไม่งั้นลงเเดง [หื่น] [หื่น]

ออฟไลน์ ball98

« ตอบกลับ #346 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:11:22 am »
คุณเอกครับสอบถามนิดนึง..
pb 12 กับ pb 12 ultra ขนาดมันแตกต่างกันมั๊ยครับ..เสียงที่ได้แตกต่างชนิดฟังออกมั๊ย
ถ้าตัว pb13 เนี่ยถ้าเอามาเทียบกับ pb 12 ultra มันห่างกันมั๊ยครับ
ใจจริงอยากซื้อทีเดียวเอาแบบคุ้มๆไม่อยากเปลี่ยนบ่อย ห้องผมขนาด 3*3.5 เห็น sb 12 แล้วชอบที่มันเล็กสวยดีเวลาถอดหน้ากาก
แต่พออ่านจากรีวิวเวปนอก กลายเป็นตัว pb หนักว่าแต่ผมกลัวที่ตัวมันจะใหญ่มากๆที่วางมันจำกัด เพราะช่องวางซับผมแค่ 50*50 ซม.เอง
เดี๋ยวเผื่อขยับเซตอีก
คุณ lao_evo ครับ ผมเคยฟัง svs sb 12 nad  ครับ ดูหนังดีครับ ตัวตู้ดำเปียโน ขนาดกว้าง ยาว สูง  14 นิ้วกว่า ไม่ใหญ่มากผมชอบครับแต่ดันเป็น 12 นิ้ว ผมอยากนำมาใส่ในห้องคอนโดผมจัง แต่กลัวมันใหญ่ไปที่จริงมันก็ใส่ได้นะผมว่าเราก็ปรับเซ็ทเปิดพอประมาณน่าจะได้รายละเอียดดีนะผมว่าถ้าเป็น10 นิ้วผมสอยแล้วป่านนี้ เดี๋ยวผมรอดู pb1000 ตู้เปิด ขนาด 10 นิ้วก่อนเสียงจะเป็นยังไง แต่ปัญหาก็คือไม่ทราบคุณเอกสั่งมาหรือเปล่าละซิ เห็นแต่ 12 นิ้วทั้งนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ anakea99

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #347 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 11:05:45 am »
คุณเอกน่าจะสั่ง Subdude ขนาดพิเศษมาหน่อยนะครับ (ไม่รู้ว่ามีหรือเปล่า) เพราะซับคุณเอกแต่ละตัว ใหญ่ๆ ทั้งนั้น และก็รบกวนสอบถามนิดว่า SB-13 ถ้ามันเล็กกว่าจะรองได้มั้ยครับ เพราะ Subdude มันขนาด 15x15 แต่ซับมันขนาด 17.4x17.4 ไม่รู้ว่าจะใช้ได้หรือเปล่า หรือต้องใช้ GREAT GAMMA ดี (อันนี้ก็ใหญ่เกิน น่าจะเหมาะกับ PB-13)

« ตอบกลับ #348 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 01:25:28 pm »

มาถึงเเล้วรีบจัดด่วนๆให้ผมก่อนปีใหม่เลยนะครับ  ไม่งั้นลงเเดง [หื่น] [หื่น]

ได้เลยคุณ เบนซ์ รับรอง ถึงหน้าบ้านครับ อย่างด่วน 555  ขอบคุณมากๆนะคร้าบบ ลำโพงพร้อม รอ sub อย่างเดียวคร้าบผม   [yes]

« ตอบกลับ #349 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 01:28:45 pm »
pb 12 กับ pb 12 ultra ขนาดมันแตกต่างกันมั๊ยครับ..เสียงที่ได้แตกต่างชนิดฟังออกมั๊ย
ถ้าตัว pb13 เนี่ยถ้าเอามาเทียบกับ pb 12 ultra มันห่างกันมั๊ยครับ
ใจจริงอยากซื้อทีเดียวเอาแบบคุ้มๆไม่อยากเปลี่ยนบ่อย ห้องผมขนาด 3*3.5 เห็น sb 12 แล้วชอบที่มันเล็กสวยดีเวลาถอดหน้ากาก
แต่พออ่านจากรีวิวเวปนอก กลายเป็นตัว pb หนักว่าแต่ผมกลัวที่ตัวมันจะใหญ่มากๆที่วางมันจำกัด เพราะช่องวางซับผมแค่ 50*50 ซม.เอง
คุณ lao_evo ครับ ผมเคยฟัง svs sb 12 nad  ครับ ดูหนังดีครับ ตัวตู้ดำเปียโน ขนาดกว้าง ยาว สูง  14 นิ้วกว่า ไม่ใหญ่มากผมชอบครับแต่ดันเป็น 12 นิ้ว ผมอยากนำมาใส่ในห้องคอนโดผมจัง แต่กลัวมันใหญ่ไปที่จริงมันก็ใส่ได้นะผมว่าเราก็ปรับเซ็ทเปิดพอประมาณน่าจะได้รายละเอียดดีนะผมว่าถ้าเป็น10 นิ้วผมสอยแล้วป่านนี้ เดี๋ยวผมรอดู pb1000 ตู้เปิด ขนาด 10 นิ้วก่อนเสียงจะเป็นยังไง แต่ปัญหาก็คือไม่ทราบคุณเอกสั่งมาหรือเปล่าละซิ เห็นแต่ 12 นิ้วทั้งนั้นเลยครับ

เอาเข้ามาครับพี่ วิชัย  มีอย่างละ 5 ตัวก่อนครับ เพราะจะเอามาลองด้วยว่ามันดีมัย ถ้าไม่ดี ก็ไม่อยากจำหน่ายอะครับ กลัวเสียชื่อ แต่ ในใจผมว่ามันดีแน่ๆนะครับ เพราะ svs ใหญ่ เล็กไม่มีแป็ก ครับ ลองมาแย้ว  ยังงัย พี่ วิชัย มาลองนะครับ ของน่าจะมา 25 แต่ถ้าพี่ไปเที่ยวแล้ว ก็มาปีใหม่เลยพี่ แต่ของอะสิ จะเหลือมัย 555 +

« ตอบกลับ #350 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 01:31:29 pm »
คุณเอกน่าจะสั่ง Subdude ขนาดพิเศษมาหน่อยนะครับ (ไม่รู้ว่ามีหรือเปล่า) เพราะซับคุณเอกแต่ละตัว ใหญ่ๆ ทั้งนั้น และก็รบกวนสอบถามนิดว่า SB-13 ถ้ามันเล็กกว่าจะรองได้มั้ยครับ เพราะ Subdude มันขนาด 15x15 แต่ซับมันขนาด 17.4x17.4 ไม่รู้ว่าจะใช้ได้หรือเปล่า หรือต้องใช้ GREAT GAMMA ดี (อันนี้ก็ใหญ่เกิน น่าจะเหมาะกับ PB-13)

พี่โจ ผมว่านะครับ เจ้า subdude มันไม่ค่อยมีผลต่อ sub ยิงหน้านะครับเท่าที่ลองนะครับ แต่ ถ้ายิงพื้นละก้มีผลมากมายครับ เอางี้พี่โจ เดี๋ยว ผมลองวันนี้เลยละกันที่ร้านมีแผ่นใหญ่อยู่ ถ้าผลไม่มีอะไรเปลื่ยนหรือเปลื่ยนไปในทางลบ จะมาแจ้งนะครับพี่ จะได้ไม่เสียเงินโดยใช่เหตุกันอะครับ รอๆๆนะพี่ :)

« ตอบกลับ #351 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 01:48:57 pm »
1 CANTON  ( 1 เดียวใน เอเซียตะวันออกเฉียงใต้ครับ )

2 ROTEL  ( exclusive dealer  หนึ่งเดียวครับที่มีของพร้อมจำหน่าย เฉพาะรุ่นใหญ่ๆ pre power ครับรุ่นเล็กๆ ก็ถามได้ครับ )

3  PARASOUND  ( exclusive dealer  ทางเราได้จัดจำหน่ายเคียงข้าง audio excellence ดูหน้าโฆษณา จาก whai hi fi ได้ครับ )

4  JL AUDIO  ( exclusive dealer  ทางเราได้จัดจำหน่ายเคียงข้าง audio excellence ดูหน้าโฆษณา จาก whai hi fi ได้ครับ )

5  SUBWOOFER  SVS  ( เป็นตัวแทนโดยตรงจากต่างประเทศ )

6  SUB MARTIN LOGAN 

7  สายลำโพง สายไฟ ต่างๆ   VELOCITA -  TARA LAB -  OYAIDE TUNAMI -  ACROLINK - KIMBER - MIT

8  หัวท้ายปลั๊กไฟ  PALIC - OYAIDE -WATTGATE

9  สาย HDMI  JERICHO  -  ไม่ได้รับอนุญาต - PALIC

10  อุปกรณ์กรองไฟ   AUDYN - ISOTEK - ... Audio

11  จอภาพ และ โปรเจคเตอร์ยี่ห้อต่างๆ ในราคาที่คุณคาดไม่ถึง.....

12 เบาะนั่งสำหรับ คอ hometheater โดยเฉพาะ ....

13 อุปกรณ์ เครื่องเสียง ... Audio มีจำหน่ายที่เราทั้งหมดในราคาพิเศษ สนใจติดต่อสอบถามได้ครับ

สนใจสอบถามที่เบอร์ 086-3172935 เอกครับ หรือ เบอร์ 02-8748066-7 ครับ

« ตอบกลับ #352 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 03:32:46 pm »

เอาเข้ามาครับพี่ วิชัย  มีอย่างละ 5 ตัวก่อนครับ เพราะจะเอามาลองด้วยว่ามันดีมัย ถ้าไม่ดี ก็ไม่อยากจำหน่ายอะครับ กลัวเสียชื่อ แต่ ในใจผมว่ามันดีแน่ๆนะครับ เพราะ svs ใหญ่ เล็กไม่มีแป็ก ครับ ลองมาแย้ว  ยังงัย พี่ วิชัย มาลองนะครับ ของน่าจะมา 25 แต่ถ้าพี่ไปเที่ยวแล้ว ก็มาปีใหม่เลยพี่ แต่ของอะสิ จะเหลือมัย 555 +
โอ้..นำเข้าด้วยเหรอ แค่ 5 ตัวเองเหรอครับ ไม่เป็นไรลองฟังเสียงก่อนก็ได้แต่ผมว่าน่าจะดีนะถ้าเขาใช้วัสดุวูฟเฟอร์เหมือนกัน ผมเคยฟังsb12 โอ้..เยี่ยมมากครับ สินค้าถึงร้านคุณเอกเมื่อไรแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #353 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 04:58:13 pm »
1 CANTON  ( 1 เดียวใน เอเซียตะวันออกเฉียงใต้ครับ )

2 ROTEL  ( exclusive dealer  หนึ่งเดียวครับที่มีของพร้อมจำหน่าย เฉพาะรุ่นใหญ่ๆ pre power ครับรุ่นเล็กๆ ก็ถามได้ครับ )

3  PARASOUND  ( exclusive dealer  ทางเราได้จัดจำหน่ายเคียงข้าง audio excellence ดูหน้าโฆษณา จาก whai hi fi ได้ครับ )

4  JL AUDIO  ( exclusive dealer  ทางเราได้จัดจำหน่ายเคียงข้าง audio excellence ดูหน้าโฆษณา จาก whai hi fi ได้ครับ )

5  SUBWOOFER  SVS  ( เป็นตัวแทนโดยตรงจากต่างประเทศ )

6  SUB MARTIN LOGAN 

7  สายลำโพง สายไฟ ต่างๆ   VELOCITA -  TARA LAB -  OYAIDE TUNAMI -  ACROLINK - KIMBER - MIT

8  หัวท้ายปลั๊กไฟ  PALIC - OYAIDE -WATTGATE

9  สาย HDMI  JERICHO  -  ไม่ได้รับอนุญาต - PALIC

10  อุปกรณ์กรองไฟ   AUDYN - ISOTEK - ... Audio

11  จอภาพ และ โปรเจคเตอร์ยี่ห้อต่างๆ ในราคาที่คุณคาดไม่ถึง.....

12 เบาะนั่งสำหรับ คอ hometheater โดยเฉพาะ ....

13 อุปกรณ์ เครื่องเสียง ... Audio มีจำหน่ายที่เราทั้งหมดในราคาพิเศษ สนใจติดต่อสอบถามได้ครับ

สนใจสอบถามที่เบอร์ 086-3172935 เอกครับ หรือ เบอร์ 02-8748066-7 ครับ

อูย ไปหาท่านเอก นี่กลัวห้ามใจไม่อยู่จริงๆ

ออฟไลน์ lao_evo

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #354 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 05:59:48 pm »

ผมยังไม่เห็นตัวจริงเลย...ทั้งที่บ้านอยู่แถวพระราม 2 ..อยากไปฟังมากๆๆแต่ไม่มีเวลาเลย ขอบคุณคุณ ball98 มากๆๆนะครับที่แนะนำ..ผมก็รักพี่เสีย
ด่ายน้องชอบตัว sb12 ผิวดำเงาหุ่นสวยถูกใจเห็นแล้วไม่อยากมีใหม่เลย แต่เพื่อนบ้านบ้างบอก pb12 หนักว่า เผ็ดร้อน เห็นแล้วอ่อนระทวยในพลัง
เลยโลเลเลยครับ

« ตอบกลับ #355 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:38:15 pm »
คุณ lao_evo ครับ รบกวนส่งเบอร์ เข้าเมล์ผมหน่อยครับอยากคุยด้วยครับ [email protected] ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ JoJoBoy

• Edge LED TV member
    • MSN Messenger - jojoboy-69_@hotmail.com
« ตอบกลับ #356 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 12:52:30 pm »
ไปไกลและเร็วมากๆครับ กิจการรุ่งเรือง  [รัก]
à´ç¡»×¹ÍÔ¹´Õé "àÃÒà¹é¹ªÔè§ àÃÒäÁèà¹é¹áªÁ»ì"

éLG 42pt350
Popcorn A-210
Yamaha RX-V471
Polk Tsi-300
Polk cs20
Polk Psw 110
Speaker Cable : JPS Super Blue

« ตอบกลับ #357 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 07:14:15 am »
ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ ที่สนใจสินค้าร้านเรา  [ปลื่ม]  [ปลื่ม]

ใครมีเวลาว่างก็เข้ามาพูดคุยกัน นั่งเล่นนั่งลองได้นะครับ ช่วงนี้ ลูกค้าเข้าเยอะพอสมควร แอบเหนื่อยเลยครับ 555+  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

@ น้อง jojo ขอบคุณมากนะครับเข้ามาให้กำลังใจกัน

@ ท่าน lasa  มาเถอะครับ มาแบบไร้ใจก้ได้ จะได้ไม่ต้องห้ามใจอะครับ 55+

@ ท่าน lao_evo  ท่าน ball98  มีอะไร สงสัยก็โทรถามได้เลยนะครับเกี่ยวกับ sub svs ครับผม :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2012, 07:18:39 am โดย audio »

« ตอบกลับ #358 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 07:41:11 am »
วันนี้มีเรื่องเล่า แบ่งปัน เช่นเคยครับหลังจากไม่ได้ เปรียบมวย   เครื่องเสียงสักพักแล้ว ....

พอดีเมื่อวันก่อน มีเรื่องต้อง คืนสาย ac หลายเส้นให้กับน้องคนนึง ทางร้านเลยจำเป็นต้องหาสาย ac มาใส่แทนที่เดิม

เส้นแรก ใช้กับ power amp แต่ก่อนใช้ สายซุปเปอร์ฮิต  สาย ac tunami หัว oyaide 004  แต่ตอนนี้ ได้เปลื่ยนเอาสาย ที่ทางร้านจัดจำหน่าย

สายนั่นก็คือ สาย ac palic ac-6000 เข้าหัว palic รุ่นเล็ก ( ใช้รุ่นเล็กเพราะเหมาะกับ พวกที่ต้องการกำลังสูงๆ )  

มาเปรียบมวยกันเลยนะครับ :)

1 ac tunami หัว oyaide 004  เสียบ power ได้เสียงที่ ลื่นๆ ไดนามิกดีเลยครับ ออกตุบๆถึงตัวเลย แสดงให้เห็น พละกำลังทีดีมาก มิน่าถึง คนนิยมใช้เยอะครับ

2 ac palic ac-6000 หัว palic รุ่นเล็ก  เสียบ power ได้เสียงที่โอ้โห ไดนามิด ดีมากกว่า tunami ครับ มันตุบๆกว่า อิมแพคคู่หน้าดีกว่าเยอะเลย จริงจัง ไม่ไหลลื่นครับ ออกโหดเลยด้วย ผมว่า เป็น สายac ที่ให้พลังดีมากครับ แรก ๆ ไปจับหัวผิดไปใส่หัวตัว top เลยมองข้ามมันไปครับ จริงๆต้องใส่หัวตัวรุ่นเล็ก หรือหาหัวที่ให้ความหนา เช่นพวกหัว ทอง จะดีมากมายครับ

สรุป มวยคู่แรก แล้วแต่ ชอบนะครับ แต่ตอนนี้ผมว่า มองข้าม เจ้า ac-6000 ของ palic ไม่ได้เลยครับใครได้ใช้ หลง มันแน่ๆครับ  [yes]

เอารูปมาฝากครับ นั่งเข้าหัวเอง 2 เส้น เล่นเอา เจ็บมือเลย 555+

ปล  เป็น สายเบอร์ awg 10 ทั้งคู่ครับ กำลังเหมาะเลยครับ :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2012, 07:49:40 am โดย audio »

« ตอบกลับ #359 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 08:18:33 am »
เอาครับมา เปรียบมวยคู่ที่ 2 ไม่ได้ลองแบบนี้มานานแล้วครับ พอดี เมื่อวานได้มี พี่ชัย ( จากศรีราชา)  ได้มาขอทดสอบลำโพง  canton หลายๆรุ่น พอดี พี่เค้าโทรมาสอบถามก่อนว่า canton แนวเสียงเป็นงัย มันหลายรุ่น ผมเลยชวนพี่เค้ามาลองเองเลย แต่ พี่เค้าชอบ b&w เป็นทุ่นอยุ่แล้ว ไปฟังมาหลาย ตัวแล้วครับ แต่ พี่ ชัยยังคงหลงเสียง b&w อยู่ครับ

เมื่อวาน พี่เค้า เข้ามาแล้ว พอดี มีลูกค้าอีก หลายคนเลยตามเข้ามา น่าจะสัก สี่ คน ห้าคนได้ครับ ก็ดีเลยครับ จะได้เป็นกรรมการกันเลย จะได้หลายๆหูตัดสินครับ

พี่ชัยเริ่มฟังไปเรื่อยๆ พี่เค้าก้เก็บข้อมูลไป แต่สรุปพี่เค้าหูดันไปชอบตัว vento ตัวรุ่น top สุดครับ ก็แหม มันเสียงดีจริงๆนะครับผมก้ชอบ แต่มันจะได้เปรียบมวยก้ตอนพี่เค้าบอกว่า " เห็น เอกบอกว่า มีลำโพง b&w ไม่ใช่เหรอ แล้ว เอก บอกว่า vento เสียงมันดีกว่า b&w ไม่ใช่เหรอ ไหนๆ เอามาลองเทียบให้ฟังหน่อยสิครับ จะได้รู้ไปเลย "

ในใจคิดว่า ผมไม่ได้เอามาจับชนนานแล้ว มันขักไม่มั่นใจเพราะได้ลองสมัยเปิดร้านใหม่ๆ เอาครับ ลูกค้าขอก็ต้องลองให้เห็นแจ้ง  จัดไปครับ ....

เอา b&w 805n  รุ่นtop วางหิ้ง ชน กับ canton vento 830.2 รุ่น วางหิ้ง....

b&w 805n ขึ้นก่อนครับ เสียงที่ได้เหมือนเดิมครับผมฟังสะขึ้นหูแล้ว .. เสียงจะได้ รายละเอียดดีมาก แหลมจะใสๆทอดตัวยาวววมาก กลางก็ชัดเจอเสียงเบส พอมีครับแรงปะทะดีพอที่จะถึงเบาะที่นั่งฟังครับ สรุป b&w ยังงัยก็ b&w ครับ เสียงมันดียังงัยมันก็ดีแบบนั่นเรื่อยมาครับ :)

canton venton 830.2 ขึ้นต่อเลยครับ เพลงต่อเพลง ...เอาสิครับทุกคนอึ่งไปหมด มีเสียงออกจากปากกกรรมการว่า เฮ้ย.. มันดีกว่าเห็นๆ เสียงที่ได้ แหลมละเอียดกว่าและ ทอดตัวไกลไม่แพ้กัน ดีไม่ดีไกลกว่าอีกครับ ก้องกังวาลกว่า และที่สำคัญ มันเป็นแหลมที่ละเอียดมากๆไม่มีกัดหู เสียงกลางอิ่มกว่าใหญ่กว่าเห็นๆ เสียงเบสทิ้งขาดกระจุย บรรยากาศเต้มห้องกว่าเลยครับ เอาเป็นว่าเราลองอยุ่สัก 20 นาที ทุกคนเห็นฟังแล้วรู้ครับว่ามันกิน b&w805n ไปไกลครับ แตราคาอะครับ ...b&w ก็ทิ้งมันไปไกลเช่นกัน ..พี่ ชัย น่าจะได้ข้อสรุปนะครับว่าผมไม่ได้โม้ 555+ ขอบขอคุณพี่ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม]

หลังจากลองเสร็จ ผมก็เฉลย เลยละกันว่า  canton vento  เพิ่งได้ลำโพง ยอดเยื่ยมจาก สถาบัน ELSA ยุโรป ให้เป็นสุดยอดลำโพง ปี 2012-2013 ครับผม  [yes]

http://www.eisa.eu/award/9/european-ht-loudspeaker-2012-2013.html   <-----ตามไปดูครับผม