ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 546564 ครั้ง)

ออฟไลน์ AgentMolder

• Edge LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #378 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 01:06:23 pm »
เอารูปมาฝาก ครับ เหนื่อยจริงๆ เมื่อวานวันหยุดร้านเลยได้ลูกน้องมาช่วยคนเดียว  เหนื่อย ครับอีกทั้งเจอปัญหา สาย hdmi อีก โอ้ แย่ๆๆ กะว่าจะทำสัก 4-5 ช.ม ล่อไป 8 ครับ ปัญหา เยอะ โทรสับ ก็เยอะ .. เอ้าๆ ไม่บ่นครับ งานก็คือ งานครับ อิอิ

ภาพจากจอ ไม่สวยเท่าของจริงสักนิดนะครับ โปรดทำใจ ผมถ่ายจากมือถือ .....

ผมว่าห้องนี้เล็กเกินเจ้า vento นะครับ แต่ก็แล้วแต่ จข.ห้อง

แต่ว่าจออ่ะมันใหญ่เกินอ่ะครับ ดูรูปแล้วลำโพงบังจอ จริงๆก่อนคำนวนขนาดจอ น่าจะคำนวนตำแหน่งการวางลำโพงด้วยนะครับ ไม่ใช่เอาแค่ขนาดผนังมาแล้วยัดจอที่ใหญ่ที่สุดลงไป ก็จะออกมาเป็นแบบนี้แหล่ะครับ จริงๆน่าจะลดขนาดจอลงมาหน่อยนะครับ ลงมาสัก 5 นิ้ว(แนวแทยง) ก็น่าจะไม่บังจอแล้ว และก็เห็นว่าติดใต้แอร์ เนี่ยหล่ะตัวปัญหา หลายๆห้องติดจอใต้แอร์ทำให้ขนาดจอต้องเล็กลง ไม่ก็ลำโพงบังจอ แต่ถ้าดูได้โดยไม่รำคาญก็ดีไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2012, 01:08:52 pm โดย AgentMolder »

ออฟไลน์ demon120

• Flat TV member
  • *
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #379 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 07:26:09 am »
เข้ามานั่งดู [ร้องไห้]

เฮ้ย นาย กดดันเราว่ะ 5555+ 

วันศุกร์ ได้มัย แจ้งพี่ด้วย พี่ ติดทำห้องพรุ่งนี้ แล้ว พฤหัส ก็บ้าน รามอินทรา วันศุกร์ นะ พี่ถึงจะได้ไป ok เปล่า โทรหาพี่ด้วยครับ :)

ปล สตอเบอร์รี่ ได้ยัง อยากกินแย้วววว :)

วันพรุ่งนี้บ่ายอยู่ร้านป่ะครับ ถ้าไม่มีไรผิดพลาด ผมเข้าไปนั่งเล่นนะพี่

ปล.ผมเปล่ากดดันนะ5555 [เขย่า]

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #380 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 08:57:54 am »
กลับมาแล้วครับ ถึง กทม เมื่อคืน พร้อมด้วย อาการ ไข้ กิน ครับ แย่เลย วันนี้ ยังมีอาการ วิงเวียนอยู่เลยครับ ยังงัย ขอโทดด้วย ที่เมื่อวาน ผมไม่สามารถ รับสายใครได้เลย นอนอย่างเดียว มีสาย เข้ามา เป็น สิบ เบอร์ เดียววันนี้ จะไล่โทรกลับ นะครับ ขอโทดด้วยใจจริง คร้าบบบบ   [ปลื่ม]

เข้าเรื่องนะครับ

@ คุณ  AgentMolder

ขอบคุณที่ท่าน ชอบ svs ด้วยนะครับ ตอนนี้ ผมก็หวังว่ามันจะ ทำให้ท่านได้มีความสุขกะมันครับ ถามผม ผมก็ไม่เคยลองเลยเจ้าตัวที่ท่านชอบ ตอนนี้ ผมก็ ตื่นเต้นเหมือนกันที่ จะได้ฟังมันอะครับ แล้วไว้เจอกันที่ร้านนะคร้าบบบบ  [ปลื่ม]

@ ท่าน lasa

มีเวลามาหาผมที่ร้านสักทีสิครับ นะๆๆๆ มาลองกันก่อนตัดสินใจอะไรทั้งหมดครับท่าน สำหรับ ท่าน มาเลย กันเอง ไม่ต้องห่วงคร้าบบ :)

@  ท่าน  anakea99

จะไปตัวใหญ่ตัวไหน ครับ ตอนนี้ เจ้า pb 13 ultra จองเต็มแล้วนะครับ ยังงัยโทรหาผมอีกทีนะครับ ของ lot ที่ 2 ผมกำลังจะสั่งครับ สั่งเติมเลยดีกว่าผมว่า ของดีราคาไม่แพงมันขายได้อยู่แล้วครับ lot 2 น่าจะมาไม่เกินสิ้นเดือน ม.ค ครับ โทรหาผมได้เลยครับ :)

@ ท่าน purinho ท่าน torres09  ท่าน aunneng

ราคา svs นะครับ ไม่อาจทำได้ทุกรุ่น เพราะบ้างรุ่นผมไม่ได้สั่งเข้ามา เช่นพวกที่เป็น sub แท่งๆ ผมไม่เอาเข้าครับแต่ถ้าใครอยากได้ก็สั่งให้ได้ครับ เอาราคาที่ผมนำเข้ามาแล้วมี stock พร้อมขายไม่ต้องรอของนะครับ ยกเว้น ของหมด นะครับต้องรอ lot ใหม่อะครับ :)

1 SB 1000 = 17000

2 PB 1000 = 17000

3 SB 12 -NSD  = 26500

4 PB 12- NSD = 28000

5 SB 13 ULTAR = 50000 ลงราคาได้แค่นี้ครับ ตอนแรกจะทำ 51000 ผมพยามกดต่ำที่สุดให้ครับ เรานำเข้ามาถูกต้องทุกอย่างครับเห็นใจเราด้วยครับ

6 PB 12 ULTAR = 50000

7 PB 13 ULTAR = 67000

เอาครับ ทางเราจะแพง จะถูกกว่า อีกร้านก็ลองดูครับตัดสินใจได้เลย ผมพิม มากก็ว่าจะไปโจมตีเค้า เอาเป็นว่า อยู่ในวงการเครื่องเสียง ท่านจะรู้เอง เกี่ยวกับอีกร้านนึงอะครับ  ทางผม เข้าหน้าโรงงาน svs โดยตรงครับ ผมรับประกัน 5 ปี มีใบรับประกัน เสียเปลื่ยนตัวใหม่ให้เลย ภายใน 1ปี  ทางเรามี 0 ซ้อมเอง ไม่ได้จ้างคนข้างนอน ซ้อม อุปกรณ์ก็ของแท้จาก svs  ทางการซ้อมอุปกรณ พวกนี้ ไม่ต้องห่วงครับ พี่ชายผมที่เป็นหุ้นส่วนกัน คือ คุณสยาม เจ้าของ บริษ์ท Gyroscope Technology  ทำงานซ้อม อุปกรณ์ อิเล็ค ระดับ ซ้อมเครื่องบินได้ครับไม่ต้องห่วงครับผม สบายใจได้เลย กะแค่ subwoofer  แต่ส่งซ้อมข้างนอนก นั่น คิดให้ดีนะครับ ว่าจะได้อุปกรณ์ แท้รึเปล่า ส่วน ท่านเราแน่นอนแล้วครับ คง จด serial number ทุกตัวที่ขายออกไปนะครับ ผมไม่รับ ซ้อมของอีกเจ้าแน่นอนครับ ฟันธงเลย แบบดีต้องคิดดูให้ดีนะครับ แล้วผมรับปากว่าเราจะดูแล ท่านๆเป็นอย่างดีตลอดไปครับ ผมรักอาชีพ นี้ มาก ไม่ต้องห่วงครับ :)   [ปลื่ม] [ปลื่ม]
เห็นตัว PB13-Ultra แล้ว ห้อง 4x5 ม. สงสัยจะใหญ่ไปจริงๆ
แต่จริงๆอยากได้มากๆ อยากอัพให้มันสุดไปเลย รอล็อตหน้าก็ได้
(เห็นบอกว่าหาที่วางยาก เซ็ตก็ยากด้วย)
ตอนนี้ถ้าถอยมามอง SB13-Ultra กับ PB12-Ultra
ราคาเท่ากัน ตัวไหนดีครับ ตู้เปิด 12 นิ้ว กับตู้ปิด 13 นิ้ว
ตัวไหนให้ได้ใกล้เคียงเจ้ายักษ์มากกว่ากันครับคุณเอก

หวัดดีครับพี่ aunneng

ผมยังไม่เคยฟัง PB12-Ultra  เลยครับแต่รอบนี้มีของเข้านะครับ ส่วนถ้าเท่าที่เคยฟังใกล้เคียงคงเป็น  SB13-Ultra  ครับผม แต่ก็อีกอะครับ เสียงเจ้า pb13 มันกินขาดไปเลยทั้งการเก็บตัว เสียงเบสที่ลงต่ำมากกกกกก ถ้าให้ผมเลือก ผมเลือก ถ้ามีที่วางผมเลือก PB13-Ultra  ตอนนี้บอกเลยคำเดียวว่า โคตะระคุ้ม แล้วเสียงเนี้ยไปเทียบกับ JL 212 ได้เลยครับ ข้าว 113 ไปเลยดีกว่า :) 
pb13 ตำแหน่งวางเหมือนกับห้องที่ร้านคุณเอกครับ วัดดูแล้วลงได้พอดีเหลือนิดหน่อย ระหว่างเซ็นเตอร์กับคู่หน้า
แต่จะขยับมาด้านหน้าไม่ติดผนังห้อง (ปัญหาคือมันขยับหาจุดอื่นไม่ได้นี่สิ555 ทั้งหนักทั้งใหญ่)
มีปัญหาอยากถามครับ เรื่องเสียงเบสที่ว่าลงต่ำมากๆ มันเป็นยังไงครับ
มีหนังเรื่องไหน ฉากไหน ให้ทดสอบบ้าง จะลองกับเจ้า dsp3200 ก่อน

หนังกังฟูแพนด้า 1 ครับ หลายตอนเลยครับ เอาตอน ก่อนจบนะครับตอนที่ เจ้าพระเอกของเราแพนด้า ใช้นิ้ว จิก ไปที่ตัวร้าย ตอนสุกท้ายอะครับ แล้วจะเกิดพลังวงแวนสีเหลืองๆอะครับตอนนั่นโหดมากกกเปิดดังๆเลยนะครับ จะเทส sub ได้ดีเลยว่า แป็กมัย  แล้วก็ตอน สู้กันบนสะพาน ตอนที่สะพานขาด แล้วเจ้าตัวร้ายเหวี่ยงตัวเอกจากเชือกที่ขาด ขึ้นมาทำร้านเหล่าๆนักสู้อะครับ ตอนนั่นก็เทส subได้ดีมากมายครับ หรือตอนฉากแรกของเรื่องเลยครับ ตอนที่ มันทุบโต๊ะอะครับ ฉากแรกเลยนะครับ ลองดุครับ :)

หนังเรื่อง fast 5 ตอนที่ the rock จับพระเอกมาได้ แล้วรถถูกซุ่มโจมตี  ตอนที่ลูกน้อง the rock  โดนระเบิด สูกลูกอะครับตอนนั่นก็ load ที่ sub เยอะมากๆ :)

มีอีกหลายเรื่องนะครับ เช่น พวก Underworld-4 ฉากที่สู้กันตอนสุดท้ายในโรงจอดรถ อันนี้ เบสโหดมาก หรือ taken 1 ตอนสุดท้ายยิ่งกันบนเรือ พวกนี้อะครับเบสมหาโหด :)

« ตอบกลับ #381 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 09:01:23 am »
เอารูปมาฝาก ครับ เหนื่อยจริงๆ เมื่อวานวันหยุดร้านเลยได้ลูกน้องมาช่วยคนเดียว  เหนื่อย ครับอีกทั้งเจอปัญหา สาย hdmi อีก โอ้ แย่ๆๆ กะว่าจะทำสัก 4-5 ช.ม ล่อไป 8 ครับ ปัญหา เยอะ โทรสับ ก็เยอะ .. เอ้าๆ ไม่บ่นครับ งานก็คือ งานครับ อิอิ

ภาพจากจอ ไม่สวยเท่าของจริงสักนิดนะครับ โปรดทำใจ ผมถ่ายจากมือถือ .....

ผมว่าห้องนี้เล็กเกินเจ้า vento นะครับ แต่ก็แล้วแต่ จข.ห้อง

แต่ว่าจออ่ะมันใหญ่เกินอ่ะครับ ดูรูปแล้วลำโพงบังจอ จริงๆก่อนคำนวนขนาดจอ น่าจะคำนวนตำแหน่งการวางลำโพงด้วยนะครับ ไม่ใช่เอาแค่ขนาดผนังมาแล้วยัดจอที่ใหญ่ที่สุดลงไป ก็จะออกมาเป็นแบบนี้แหล่ะครับ จริงๆน่าจะลดขนาดจอลงมาหน่อยนะครับ ลงมาสัก 5 นิ้ว(แนวแทยง) ก็น่าจะไม่บังจอแล้ว และก็เห็นว่าติดใต้แอร์ เนี่ยหล่ะตัวปัญหา หลายๆห้องติดจอใต้แอร์ทำให้ขนาดจอต้องเล็กลง ไม่ก็ลำโพงบังจอ แต่ถ้าดูได้โดยไม่รำคาญก็ดีไปครับ

555+ ผมก็บอกเจ้าของห้องเหมือนกันครับ แต่มันติดตรง air อะครับ เดี๋ยวเค้าจะ ย้าย air ก่อนแล้วจะเลื่ยน จอขึ้นไปอะครับตอนนี้ ต้องดูแบบกดคออะครับ ส่วน จอเต็มห้องอันนี้ เจ้าของห้องเค้าบอกว่า อยากเต็มกำแพงเลย แต่ผมบอกว่าต้องแลกมากะ ลำโพงบังจอ แก บอกว่า เน้น เสียง555+ ก็สุดแท้แล้วแต่ นะครับ ผมตามใจลูกค้าอยุ่แล้วคร้าบบบ 55+ เนี้ยตัวเล็กยังบัง แก บอกว่าจัดตัวใหญ่มาอีก กำครับ แต่ ถ้าบังมากแก จะปรับ เป็น 16.9 ดูแทนก้ไม่บังแล้ว  [yes]

« ตอบกลับ #382 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 09:06:16 am »
เข้ามานั่งดู [ร้องไห้]

เฮ้ย นาย กดดันเราว่ะ 5555+ 

วันศุกร์ ได้มัย แจ้งพี่ด้วย พี่ ติดทำห้องพรุ่งนี้ แล้ว พฤหัส ก็บ้าน รามอินทรา วันศุกร์ นะ พี่ถึงจะได้ไป ok เปล่า โทรหาพี่ด้วยครับ :)

ปล สตอเบอร์รี่ ได้ยัง อยากกินแย้วววว :)

วันพรุ่งนี้บ่ายอยู่ร้านป่ะครับ ถ้าไม่มีไรผิดพลาด ผมเข้าไปนั่งเล่นนะพี่

ปล.ผมเปล่ากดดันนะ5555 [เขย่า]

พรุ่งนี้ ต้องบ่ายแก่เลยนะครับ พี่ จะไป รามอินทรา ก่อนอะครับ  jl f 113  พี่เตรียมไว้แล้ว ทั้งคนยก คนแบก ครับไม่ต้องห่วง เตรียมที่ทางไว้เลยครับ :)

« ตอบกลับ #383 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 09:19:43 am »
พี่ๆ เพื่อนๆ ท่านไหน สนใจสินค้าอะไรที้ง คำถามไว้ได้เลยนะครับ ผมจะมาตอบทุกวันครับ ถ้าว่างก็จะ ตอบเลยครับ ถ้าติดงานกลางวัน ผมจะมาตอบทุกเช้าครับผม หรือ ยกหูโทรสอบถามได้เลยนะคร้าบบบ :)

ปล  เมื่อคืนไป set บ้านเพื่อนมาครับ นำสาย VELOCITA NAPLES X : 12AWG (XL) ไปเปลื่ยนคู่หน้า และ center ครับ ทั้งหมด 6 เมตร แต่ขอบอกครับว่าเสียงดีมากๆนะครับ ผมขอซูฮก เลยครับ เสียงมันใส รายละเอียดเยอะ เบสก็มาเต็มๆ โอ้ยใครไม่เชื่อก็สุดแท้ ครับ กับราคาเมตร ละ 300 คุ้มมากๆครับ ใครพลาดสายดีเพราะการที่ไม่ได้ลอง ขอบอกว่า ท่านพลาด สายลำโพง ดีๆในราคาต่ำแล้วครับ ผมยอมสายนี้ จริงๆ ไม่ได้เวอร์ นะครับ :)

ออฟไลน์ benzunseen

• *
« ตอบกลับ #384 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 11:08:57 am »
ท่านเอกลำโพงผมอย่าลืมเด้อ   [หื่น] [หื่น]

ออฟไลน์ bird9243

• *
« ตอบกลับ #385 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 03:09:25 pm »
ไม่มีปัญหาครับ ยังรออยู่นะครับ แต่ที่ไม่โทรตามเลยเพราะเข้าใจครับว่ายุ่งๆอยู่ และมั่นใจเจ้านี้ไม่ลืมลูกค้าแน่นอนครับ

พรุ่งนี้ไปทำห้องเล็กครับ ....เดี๋ยวเอารูปให้ดูครับ

ส่วนวันที่ 24 มีห้องจัดหนักอีกห้องครับแล้วจะเอารูปมาให้ดูครับ ห้องนี้ ทำห้องโดยฝีมือ ทีมงาน xav ครับ น่าจะสวยสุดยอดเลย แต่... อุปกรณ์เครื่องเสียงอะ ร้านป๋ม 5555555+

เดี๋ยว มีอีกห้อง ที่ ตจว ชุดใหญ่ canton vento เช่นกัน แต่ห้องนี้ มีเซียน เป็นคนจัดการครับ ผมไม่ได้ไป อิอิ  เดี๋ยวจะขอถ่ายรูปมาโชว์ ไม่รู้เค้าจะให้ถ่ายปะนะครับ แต่ยังงัยคิดว่า เซียน น่าจะขึ้นรูปไว้ในเวปเค้าแน่ๆครับ ตามไปชม เร็วๆ นี้ 555+

ก็จะแจ้งว่า เครื่องเสียงเป้นของผ่อนคลาย นะครับ แต่เป็นอุปกรณ์คลายเครียด ที่ดีที่สุด สำหรับเวลาอยุ่บ้านกับครอบครัว ครับ อีกทั้งยังเป็น เฟอร์นิเจอร์ ที่สมบูรณ์แบบที่สุด เลือกให้ดี เลือกให้สบายใจตามกำลังครับ อย่าฝืน ให้มันเป้นเครื่องคลายเครียด นะครับ อย่าเล่นให้เครียด ครับ ฝากไว้ด้วยนะครับ เอาตามกำลังครับ ยังงัยก็ขอบคุณทุกท่าน พี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ที่ให้ความไว้ว่างใจทางร้านเราด้วยนะครับอะไรไม่ดี ก็ ด่า ติ ได้เลยครับเอาตรงๆ จริงใจเท่านั่น จะครองโลก ครับ 55+  [ปลื่ม] [ปลื่ม]

@ พี่bird ห้อง ปิ่นกล้า นะครับ ผมว่าอาทิด หน้า ผมจะไปทำให้นะครับ เดี๋ยวโทรหา คร้าบพี่

@ พี่เปิ้ม คอนโด รถไฟฟ้า วงเวียนใหญ่ ( จำชื่อคอนโดไม่ได้แต่รู้ว่าหรู 55 )  ห้องนี้ ติดจอ tvด้วย เดี๋ยวขออาทิด หน้านะครับ

เห้นใจนิดนะครับ คนเดียว หัวเวียน ครับ 55+ จะพยามเคลีย ก่อนปีใหม่ให้หมดครับ แล้วจะเอารูปมาฝากคร้าบบบ :)  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #386 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 08:20:52 pm »
สำหรับทดสอบซับครับ

Battleship หนักมากๆ ระวังซับเดินได้นะ (น.42-48 , 105 up )
War of The Worlds (2005) อันนี้ตอนฟ้าผ่า กระแทกดีมากๆ ครับ
War House ( นาทีที่.90 เสียงปืนใหญ่ )
SUPER 8  ฉากรถไฟคว่ำตกราง
born ภาคล่าสุด ฉากกระท่อมโดนระเบิดครับ

« ตอบกลับ #387 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 10:59:57 pm »
ท่านเอกลำโพงผมอย่าลืมเด้อ   [หื่น] [หื่น]

ลืมแล้วครับ 555+

ตอนนี้ติดงานสัก 2-3 วันนะครับท่าน banz เดี่ยวคิดว่าชัวร์ คงไปส่งได้เช้าวันศุกร์ นะครับ ยังงัยรอรับได้เลยวันเสาร์ นะครับ ไม่ผลัดแย้ว ชัวรคร้าบบ :) [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #388 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 11:01:40 pm »
ไม่มีปัญหาครับ ยังรออยู่นะครับ แต่ที่ไม่โทรตามเลยเพราะเข้าใจครับว่ายุ่งๆอยู่ และมั่นใจเจ้านี้ไม่ลืมลูกค้าแน่นอนครับ

พรุ่งนี้ไปทำห้องเล็กครับ ....เดี๋ยวเอารูปให้ดูครับ

ส่วนวันที่ 24 มีห้องจัดหนักอีกห้องครับแล้วจะเอารูปมาให้ดูครับ ห้องนี้ ทำห้องโดยฝีมือ ทีมงาน xav ครับ น่าจะสวยสุดยอดเลย แต่... อุปกรณ์เครื่องเสียงอะ ร้านป๋ม 5555555+

เดี๋ยว มีอีกห้อง ที่ ตจว ชุดใหญ่ canton vento เช่นกัน แต่ห้องนี้ มีเซียน เป็นคนจัดการครับ ผมไม่ได้ไป อิอิ  เดี๋ยวจะขอถ่ายรูปมาโชว์ ไม่รู้เค้าจะให้ถ่ายปะนะครับ แต่ยังงัยคิดว่า เซียน น่าจะขึ้นรูปไว้ในเวปเค้าแน่ๆครับ ตามไปชม เร็วๆ นี้ 555+

ก็จะแจ้งว่า เครื่องเสียงเป้นของผ่อนคลาย นะครับ แต่เป็นอุปกรณ์คลายเครียด ที่ดีที่สุด สำหรับเวลาอยุ่บ้านกับครอบครัว ครับ อีกทั้งยังเป็น เฟอร์นิเจอร์ ที่สมบูรณ์แบบที่สุด เลือกให้ดี เลือกให้สบายใจตามกำลังครับ อย่าฝืน ให้มันเป้นเครื่องคลายเครียด นะครับ อย่าเล่นให้เครียด ครับ ฝากไว้ด้วยนะครับ เอาตามกำลังครับ ยังงัยก็ขอบคุณทุกท่าน พี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ที่ให้ความไว้ว่างใจทางร้านเราด้วยนะครับอะไรไม่ดี ก็ ด่า ติ ได้เลยครับเอาตรงๆ จริงใจเท่านั่น จะครองโลก ครับ 55+  [ปลื่ม] [ปลื่ม]

@ พี่bird ห้อง ปิ่นกล้า นะครับ ผมว่าอาทิด หน้า ผมจะไปทำให้นะครับ เดี๋ยวโทรหา คร้าบพี่

@ พี่เปิ้ม คอนโด รถไฟฟ้า วงเวียนใหญ่ ( จำชื่อคอนโดไม่ได้แต่รู้ว่าหรู 55 )  ห้องนี้ ติดจอ tvด้วย เดี๋ยวขออาทิด หน้านะครับ

เห้นใจนิดนะครับ คนเดียว หัวเวียน ครับ 55+ จะพยามเคลีย ก่อนปีใหม่ให้หมดครับ แล้วจะเอารูปมาฝากคร้าบบบ :)  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ขอบคุณคร้าบบ พี่ bird น่าจะวันจันทร์ ที่จะถึงนี้ ok มัยครับ ถ้า ok จะได้เตรียมกันไปเลย สัก 30 คน 555+ ( 2 คนครับ )  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #389 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 11:02:09 pm »
สำหรับทดสอบซับครับ

Battleship หนักมากๆ ระวังซับเดินได้นะ (น.42-48 , 105 up )
War of The Worlds (2005) อันนี้ตอนฟ้าผ่า กระแทกดีมากๆ ครับ
War House ( นาทีที่.90 เสียงปืนใหญ่ )
SUPER 8  ฉากรถไฟคว่ำตกราง
born ภาคล่าสุด ฉากกระท่อมโดนระเบิดครับ

จัดไปตามนี้เลยท่านๆๆ  [yes]

« ตอบกลับ #390 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 11:16:10 pm »
แวะมาดึกเลยครับ เพิ่งเสร้จห้องลูกค้ามาตอน 2 ทุ่มได้มั้ง รถติดมากๆๆ กทม.... จะดูบอลไทยเต็มๆสักที ก็อดอีก มาเปิดดู 2-1 สะแล้วพอนั่งดู เอ้า 3-1 ไปสะอีก กำๆๆ  นัดหน้าว่ากันไป พี่ไทยจ้า.....เชฟเฟอร์จัดหนักหน่อย นะคร้าบบบบบ  [yes]

แวะมา up รูปครับ ห้องเล็กๆแต่เต็มไปด้วยความสุขของเจ้าของห้อง และ ลูกที่แสนน่ารักครับ ห้องนี้ เล็กๆครับแต่อบอุ่นครับ พี่เจ้าของบอกว่า ขาสีดำก็ได้ จะได้เข้ากะเครื่องเล่น บ้างไม่ใช่ ขาว สะหมด ok ตามนั่นครับจัดไป ...

เสียงที่ ออกมาหลัง set เยี่ยมมากๆ ครับ ลูกค้ายิ้มออกมาอย่างพอใจมากๆ ผมก็โคตร ดีใจเลยครับขอบคุฯทุกท่านๆนะครับ ยังงัยจะรีบทำให้เสร็จมีหลายๆห้องก่อนปีใหม่นะคร้าบบ :)  อืม ลืมบอกครับ ห้อง นี้ VELOCITA ทั้งห้องครับ ( เซอร์ราว VELOCITA  NAPLES I  ชุดหน้า VELOCITA Naples V เสียงดีมากสุดคุ้มม )

ลูกค้า กำลังจะจัดชั้นวางมาวางครับ เลยให้กองกันไว้แบบนั่นก่อน อิอิ

สวยอบอุ่นครับ

งานเดินเซอร์ราว ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ไว้ใจทางร้านเรานะครับ  [ปลื่ม]
สนใจสินค้าก้โทร หรือ ถามทางนี้ไว้ได้เลยนะคร้าบบท่านๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2012, 11:29:09 pm โดย audio »

« ตอบกลับ #391 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 11:20:07 pm »
อืมลืมครับ ใครใช้ขา ของแท้ ของ canton 130 อยุ่ ให้เดินสายหลอดตรงกลางขาไปเลยนะครับ มันเป็นรูให้หลอด ไปถึงลำโพงเลยครับ ตามรูปที่ผมลงไว้อะครับสวยดี มองไม่เห็นสายลำโพงเลยครับ ผมก็เพิ่งจะเห็นอะครับว่าทำได้ สวยกว่าเดิมเยอะเลยคร้าบบบ ลองดุตามรูปนะครับ ใครทำไม่เป็นโทรหาผมได้เลยคร้าบบ :)

แบบนี้อะครับไม่เห็นสายลำโพงเลยคร้าบบ

พรุ่งนี้งานเข้าอีก งานหนักสุดๆ JL F113 ไปบ้านเจ้า แจ็ค แค่คิดก็จะตายแย้ว  60 กิโล ขึ้นชั้น 5    555+ รอนะเจ้า แจ็ค เลื่อนจากวันศุกร์ ไปพรุ่งนี้แทนนะ :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2012, 11:23:45 pm โดย audio »

ออฟไลน์ demon120

• *
« ตอบกลับ #392 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 08:42:29 am »
อืมลืมครับ ใครใช้ขา ของแท้ ของ canton 130 อยุ่ ให้เดินสายหลอดตรงกลางขาไปเลยนะครับ มันเป็นรูให้หลอด ไปถึงลำโพงเลยครับ ตามรูปที่ผมลงไว้อะครับสวยดี มองไม่เห็นสายลำโพงเลยครับ ผมก็เพิ่งจะเห็นอะครับว่าทำได้ สวยกว่าเดิมเยอะเลยคร้าบบบ ลองดุตามรูปนะครับ ใครทำไม่เป็นโทรหาผมได้เลยคร้าบบ :)

แบบนี้อะครับไม่เห็นสายลำโพงเลยคร้าบบ

พรุ่งนี้งานเข้าอีก งานหนักสุดๆ JL F113 ไปบ้านเจ้า แจ็ค แค่คิดก็จะตายแย้ว  60 กิโล ขึ้นชั้น 5    555+ รอนะเจ้า แจ็ค เลื่อนจากวันศุกร์ ไปพรุ่งนี้แทนนะ :)

หมายถึงวันนี้(พฤหัส) ป่ะครับ  เฮ้ย งั้นเดี๋ยวผมเก็บห้องก่อน วางแผ่นไว้รกมากๆ เคลียร์ที่ทางๆด่วนๆ
มากี่โมงครับพี่

ปล.ไว้อีก 2-3 ปีผมปลูกบ้านใหม่ 2 ชั้น ผมจะไปรับเจ้า svs pb13 นะคร้าบ 5555
ปล2.ชั้น1-4 ผมว่าพอไหวนะ แต่ขึ้นชั้น 5 นี่เห็นใจสุดๆ เลยครับพี่เอก บันไดชันทะลุนรกมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2012, 08:44:07 am โดย demon120 »

« ตอบกลับ #393 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 09:47:52 am »

พรุ่งนี้งานเข้าอีก งานหนักสุดๆ JL F113 ไปบ้านเจ้า แจ็ค แค่คิดก็จะตายแย้ว  60 กิโล ขึ้นชั้น 5    555+ รอนะเจ้า แจ็ค เลื่อนจากวันศุกร์ ไปพรุ่งนี้แทนนะ :)

หมายถึงวันนี้(พฤหัส) ป่ะครับ  เฮ้ย งั้นเดี๋ยวผมเก็บห้องก่อน วางแผ่นไว้รกมากๆ เคลียร์ที่ทางๆด่วนๆ
มากี่โมงครับพี่

ปล.ไว้อีก 2-3 ปีผมปลูกบ้านใหม่ 2 ชั้น ผมจะไปรับเจ้า svs pb13 นะคร้าบ 5555
ปล2.ชั้น1-4 ผมว่าพอไหวนะ แต่ขึ้นชั้น 5 นี่เห็นใจสุดๆ เลยครับพี่เอก บันไดชันทะลุนรกมาก

เดี๋ยวพี่โทรไปครับ แต่ไปวันนี้ นะ เดี๋ยวถาม ลูกน้องที่โรงงานแปปป เห็นว่าจะไปส่งเครื่องจักร อะ แปป เดี๋ยวโทรไปคร้าบบ :)

ปล เอากล่องมัย ถ้าไม่เอาจะเอาไปแต่ตัวตู้แต่จะหุ้มผ้าไปครับ :)

ออฟไลน์ bird9243

• *
« ตอบกลับ #394 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 02:41:51 pm »

ขอบคุณคร้าบบ พี่ bird น่าจะวันจันทร์ ที่จะถึงนี้ ok มัยครับ ถ้า ok จะได้เตรียมกันไปเลย สัก 30 คน 555+ ( 2 คนครับ )  [ปลื่ม]

วันจันทร์ได้ครับ กี่โมงครับ ผมจะได้ลางานถูกครับ ห้องผม 30 คนเข้าไม่ได้นะคร้าบบบ 2 คนก็เบียดแล้วๆ 5555

« ตอบกลับ #395 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 08:59:10 pm »

วันจันทร์ได้ครับ กี่โมงครับ ผมจะได้ลางานถูกครับ ห้องผม 30 คนเข้าไม่ได้นะคร้าบบบ 2 คนก็เบียดแล้วๆ 5555

เจอกันสัก 11.00 นะครับพอไหวมัย ครับ เดี่ยวผมเตรียมของกะ ลูกน้องสักคนก่อนครับ แล้วจะรีบไปด่วนเลยครับ ห้องนี้ ค้างไว้นานแย้ว เกรงใจอะคร้าบบ :)