ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 548226 ครั้ง)

ออฟไลน์ ball98

• Full LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #576 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 10:43:46 pm »
คุณเอก และสมาชิกท่าน อื่นๆ ครับ ที่ใช้ ซับฯ svs pb-1000 ขอถามหน่อยครับ ว่า ถ้านำsubude hd มาลองsvs pb-1000 มันจะช่วยเพิ่มประสิทธิ์ภาพให้กับซับฯหรือปล่าครับ หรือว่าไม่มีผลอะไรครับ(ที่จริงมันก็ดีอยู่แล้วแหละครับ) เพียงแต่สงสัยเท่านั้นแหละครับ คุณเอกครับอย่าลืมนะครับว่าเรามีนัดกันอยู่นะครับ ไม่ใช่หรอกกลัวท่านเอกลืม 5555+

ออฟไลน์ audio

Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #577 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 07:54:17 am »
คุณเอกและเพื่อนสมาชิกทุกท่านอยากปรึกษาเรื่อง สาย hdmi audioquest chocolate ราคา 3พันกว่าๆ กับ ของไม่ได้รับอนุญาต-0 ราคา 4 พันกว่าๆ ถ้าจะพูดถึงเรื่องเสียงแล้วเส้นไหนน่าดีกว่ากันลังเลอยู่ครับ   ขอบคุณมากครับ

พี่ครับ เท่าที่ผมเคยเทียบ  เบสเจ้า 0 ดีกว่าครับ แต่ก็ใกล้เคียงนะครับ แต่ ภาพ สีสันเข็มกว่าสีดีกว่า ไป 0 ครับ ฟันธง ไป 0 ครับ แต่หัวมันจะ หนักนะครับ ต้องเสียบดีๆครับ 

ของที่ร้านผมก็ขายนะครับ เหอๆๆ  ที่ร้านมี hdmi ของ jericho  และ ไม่ได้รับอนุญาต 0 และ palic จำหน่ายนะครับ ลืมกันรึเปล่า พี่ๆ เพื่อนๆ :)

แต่ถ้าคิดว่า ราคาไม่เกิน 4000 ผมว่า jericho ดีที่สุดครับ

« ตอบกลับ #578 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 07:55:20 am »
บริการดีครับแวะไปมาวันนี้ แนะนำแบบจัดเต็ม  [โย่ว]

ขอบคุณครับน้อง แปะ  [รัก]

ส่งเบอร์โทรให้พี่ทาง line อีกทีครับป๋ม :)

« ตอบกลับ #579 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 08:01:22 am »
คุณเอก และสมาชิกท่าน อื่นๆ ครับ ที่ใช้ ซับฯ svs pb-1000 ขอถามหน่อยครับ ว่า ถ้านำsubude hd มาลองsvs pb-1000 มันจะช่วยเพิ่มประสิทธิ์ภาพให้กับซับฯหรือปล่าครับ หรือว่าไม่มีผลอะไรครับ(ที่จริงมันก็ดีอยู่แล้วแหละครับ) เพียงแต่สงสัยเท่านั้นแหละครับ คุณเอกครับอย่าลืมนะครับว่าเรามีนัดกันอยู่นะครับ ไม่ใช่หรอกกลัวท่านเอกลืม 5555+

ว่าจะตอบ หลายทีแล้วครับ ...

มาครับตอบสักทีเดี๋ยวหลงทางกันครับ

คือว่า subdude  หรือที่รอง sub  เนี้ยถ้าเป็น sub ยิงพื้น ผมว่าควรใช้เลยครับ เพราะ เสียงมีผลทำให้เป็นลูกมากกว่าครับ แต่ ถ้า sub ยิงหน้า ไม่มีผลครับ ดีไม่ดี อาจมีผลเสียด้วยครับ ว่าพื้นไปเลยได้แรงสะเทือนกว่าด้วยครับ ส่วน sub อย่าง svs  เนี้ยมียางรองพื้นอยุ่แล้ว ยิงไม่ต้องใช้เลยครับผม ผมมีที่ร้านใครจะมารอง ดูก็ได้นะครับ ตอนนี้ผมเอาไปวางรอง power amp ครับ อิอิ :)

« ตอบกลับ #580 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 08:08:46 am »
ก็ขอ ประกาศนิด นะครับ ว่า ใบประกันผมออกแล้วนะครับ เดี่ยวจะเริ่มทะยอย ส่งกันบ้างแล้วนะครับ เอามาให้ดูครับ

ส่วน สาขาที่ว่าจะเปิดที่ ชล ผมคงต้องเบรคไว้ก่อนนะครับ พอดี น้องที่จะให้ดูแล เค้าตัดสินใจเปิดเองนะครับ มาแจ้งข่าวนนะครับว่า ร้านที่ ชล ไม่ใช่ สาขา ผมนะครับ และ sub svs ถ้าซื้อจากผมก็ต้องมีใบรับประกัน ทุกตัวนะครับ รับปากครับว่า เสียภายใน 1 ปี เปลื่ยนใหม่ครับ ( เสียจากตัวมันเองนะครับ ) ส่วนอีก 4 ปี ผมรับประกันซ่อมฟรี แต่ถ้าเกิดจาก ท่านผู้ใช้ ผมคิดแค่ค่าอุปกรณ์ แต่ ซ่อมฟรี ตลอดครับ หลังการขายต้องคำนึง นะครับ เพราะมันเป้นเครื่องใช้ไฟฟ้า ครับผม อย่าคิดว่าไม่สำคัญ นะครับ :)

ออฟไลน์ ninemooo

• OLED TV member
« ตอบกลับ #581 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 08:23:54 am »
ก็ขอ ประกาศนิด นะครับ ว่า ใบประกันผมออกแล้วนะครับ เดี่ยวจะเริ่มทะยอย ส่งกันบ้างแล้วนะครับ เอามาให้ดูครับ

ส่วน สาขาที่ว่าจะเปิดที่ ชล ผมคงต้องเบรคไว้ก่อนนะครับ พอดี น้องที่จะให้ดูแล เค้าตัดสินใจเปิดเองนะครับ มาแจ้งข่าวนนะครับว่า ร้านที่ ชล ไม่ใช่ สาขา ผมนะครับ และ sub svs ถ้าซื้อจากผมก็ต้องมีใบรับประกัน ทุกตัวนะครับ รับปากครับว่า เสียภายใน 1 ปี เปลื่ยนใหม่ครับ ( เสียจากตัวมันเองนะครับ ) ส่วนอีก 4 ปี ผมรับประกันซ่อมฟรี แต่ถ้าเกิดจาก ท่านผู้ใช้ ผมคิดแค่ค่าอุปกรณ์ แต่ ซ่อมฟรี ตลอดครับ หลังการขายต้องคำนึง นะครับ เพราะมันเป้นเครื่องใช้ไฟฟ้า ครับผม อย่าคิดว่าไม่สำคัญ นะครับ :)

...มาแล้วใบประกัน...เย้เย้เย้ [หื่น] [หื่น]
¨§ÍÂèÒºÔ¹ãËéÊÙ§ÍÂèÒ§ã¤Ãà¤éÒ    ËÁÑ蹺ԹàÍÒà·èÒ·ÕèàÃҨкԹäËÇ
äÁèÊӤѭÇèҨкԹ·èÒÍÐäà      ¢Íà¾Õ§ä»ãËé¶Ö§½Ñ¹...à·èÒ¹Ñé¹¾Í

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #582 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 08:57:41 am »

ว่าจะตอบ หลายทีแล้วครับ ...

มาครับตอบสักทีเดี๋ยวหลงทางกันครับ

คือว่า subdude  หรือที่รอง sub  เนี้ยถ้าเป็น sub ยิงพื้น ผมว่าควรใช้เลยครับ เพราะ เสียงมีผลทำให้เป็นลูกมากกว่าครับ แต่ ถ้า sub ยิงหน้า ไม่มีผลครับ ดีไม่ดี อาจมีผลเสียด้วยครับ ว่าพื้นไปเลยได้แรงสะเทือนกว่าด้วยครับ ส่วน sub อย่าง svs  เนี้ยมียางรองพื้นอยุ่แล้ว ยิงไม่ต้องใช้เลยครับผม ผมมีที่ร้านใครจะมารอง ดูก็ได้นะครับ ตอนนี้ผมเอาไปวางรอง power amp ครับ อิอิ :)

อ้าวลืมไปท่านเอก ก็มีขาย HDMI ด้วย 5555 โทดทีครับท่าน 55555
ผมก็ไม่คิดจะซื้อเลยครับ ซับดุน  แหมเจ้าตัวเล็กผมนี่ SB-12 การวางเสถียรมากเลยครับ ขนาดลงหนัก ๆ ยังไม่ขยับเลย ไม่เหมือนซับเก่าที่เคยใช้ ดูหนังไป หนัก ๆ ซับมันเดินได้ ถ้ามีซับดุน มันคงกระโดดลงมาหัวแตกแน่ๆ 5555 (ล้อเล่น ๆ )
5555 ท่านเอกเอาซับดุน ไปรอง power amp ซะแย้ว อะอะ หรือมีผลอะไรไหมท่าน แบบว่า เสียงนิ่งขึ้นๆ อะไรประมาณนี้ (นี่ถ้าคนขายเขารู้ว่าใช้ผิดวัตถุแระสงค์ มีงอนๆ )นะ 55555

เสียดายจริงๆ ที่สาขาชลยังไม่ได้เปิด แต่ไม่เป็นไร ตอนนี้เริ่มขัยรถเข้ากทม คล่องแย้ว 555555  ใว้ว่างๆ ไปเยี่ยมนะท่าน

ตอนนี้รอสายซับท่านเอกเอาเข้ามาอยู่
ปล. เดี่ยวผมจะสั่งสายซับ ท่านเอกนะครับ เอา 3 m นะท่าน จะได้ส่งใบประกันมาพร้อมกันเลยครับ

ออฟไลน์ southernman

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #583 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 09:38:41 am »
จัดมาแล้ว SB12NSD จริงๆตอนแรกก็เล็ง PB12NSD อยู่เหมือนกันแต่ขนาดมันมโหฬารเกินไปกลัว ผบ.จะสั่งเบรคก็เลยตัดใจเอาแค่SB12 แต่ก็ไม่ผิดหวัง

งานประณีตดีมากๆ(เทียบกับDSP3100ที่เคยใช้) ขนาดกระทัดรัด เรียบหรูดูดีมีสกุล เงางามวาววับ เป็นเฟอร์นิเจอร์ชิ้นงามได้เลย แพ็คเกจ2ชั้นแน่นหาแข็งแรง

ตอนนี้กำลังเผา นวด เค้น ให้หัวเบสนิ่มลงหน่อย  ผ่านไปประมาณ 30 ชั่วโมงเริ่มเห็นผล(ถ้าผ่าน200ชั่วโมงต้องเยี่ยมยอดแน่นอน) ให้เสียงเบสที่สะอาดนุ่มกว่าตอน

มาใหม่ๆ ยังเก็บตัวเร็วเหมือนเดิมตามแบบฉบับตู้ปิด ไม่มีบวมเบลอ แน่นเป็นกลุ่มก้อนไม่แผ่กระจาย  พละกำลังมากพอตัวโดยลองเอามือไปแตะที่ตัวตู้จะรู้ลึกถึงแรง

สั่นสะเทือนสะท้านชัดเจน หากเมื่อเปรียบเทียบกับซับที่ผ่านมือมาเกือบ10ลูก(Impact 10 , CHT12Q , RW10D , L8400Pตัวนี้เป็นตู้ปิด ,DSP3100 , PSW

110 , PSW125 และอีก2-3 ลูกจำไม่ได้แล้ว ) สรุปว่า SB12ให้เสียงเบสที่สะอาดที่สุดแล้วในราคาที่ไม่แพงเลยหากเปรียบเทียบกับคุณภาพที่ได้  ก็ต้องขอขอบ

คุณท่านเอกที่จัดหาของดีมีคุณภาพคุ้มเกินราคาให้เพื่อนพ้องน้องพี่ได้ใช้กัน  การบริการก็เป็นสิ่งหนึ่งที่นับว่ายอดเยี่ยม  จึงขอมอบสโลแกนไว้สำหรับ

HOMEDIGITAL THEATER ว่า "บริการดุจญาติมิตร  ไมตรีจิตดั่งเครือญาติ"   [รัก]

ออฟไลน์ AgentMolder

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #584 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 09:40:21 am »
ส่วนตัวผมยังมองว่าเจ้าซับดูด ยังมีประโยชน์นะครับ ถ้า setup ดีแล้ว เอาเจ้านี่ไปวางไม่ว่ายิงพื้นหรือยิงหน้า จะได้เสียงเบสที่แน่นขึ้นครับ ไม่บวมเบลอ ถ้าบ้านไหนกระจก ฝ้าสั่น เอาไปวางจะลดได้มากเลยครับ (ผมเคยมี paradigm dsp ครับ วางแล้วเห็นผลชัดนะ) ซึ่งซับเล็กๆ บางทีความถี่ต่ำมาก มันเกิดการสั่นสะเทือนที่ตัวตู้ซับกับพื้น ทำให้คลื่นความถี่ต่ำมันเปลี่ยนเป็นแรงกลไปซะเยอะครับ เจ้าซับดูดมันจะลดตรงนี้โดยลดการสั่นของตู้ซับ มีฟองน้ำซับความถี่ต่ำส่วนเกิน

แต่เจ้า svs มันใหญ่มากๆๆๆ วางบนซับดูดไม่ได้ครับ ผมเลยไม่รู้จะเอาวางไว้ตรงไหนเหมือนกัน แล้วก็อย่างที่บอก svs มันหนักมากอยู่แล้ว เบสหนักๆ มันก็ไม่สั่น ไม่ค่อยเกิดปัญหาอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องใช้ซับดูดก็ได้ครับ

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #585 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 10:28:49 am »
ส่วนตัวผมยังมองว่าเจ้าซับดูด ยังมีประโยชน์นะครับ ถ้า setup ดีแล้ว เอาเจ้านี่ไปวางไม่ว่ายิงพื้นหรือยิงหน้า จะได้เสียงเบสที่แน่นขึ้นครับ ไม่บวมเบลอ ถ้าบ้านไหนกระจก ฝ้าสั่น เอาไปวางจะลดได้มากเลยครับ (ผมเคยมี paradigm dsp ครับ วางแล้วเห็นผลชัดนะ) ซึ่งซับเล็กๆ บางทีความถี่ต่ำมาก มันเกิดการสั่นสะเทือนที่ตัวตู้ซับกับพื้น ทำให้คลื่นความถี่ต่ำมันเปลี่ยนเป็นแรงกลไปซะเยอะครับ เจ้าซับดูดมันจะลดตรงนี้โดยลดการสั่นของตู้ซับ มีฟองน้ำซับความถี่ต่ำส่วนเกิน

แต่เจ้า svs มันใหญ่มากๆๆๆ วางบนซับดูดไม่ได้ครับ ผมเลยไม่รู้จะเอาวางไว้ตรงไหนเหมือนกัน แล้วก็อย่างที่บอก svs มันหนักมากอยู่แล้ว เบสหนักๆ มันก็ไม่สั่น ไม่ค่อยเกิดปัญหาอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องใช้ซับดูดก็ได้ครับ

ครับ จริงๆ มีประโยชน์ตามท่าน Agent ว่าใว้เลยครับ
พอดีตัวเก่าผมใช้วิธี รองด้วยพรมพื้นยางอย่างหนา เพื่อซับแรงสะเทือน แล้วทับด้วย หนังสือ บ้านและสวนประมาณ เกือบ 20 เล่ม ช่วยให้แก้ไขอาการ บวมเบลอและเดินไปเดินมาขอมันได้บางส่วนครับ แหะ ๆ
ตอนหลังมาคาดว่าจะเปลี่ยนมาใช้ตู้แบบยิงหน้าและแบบปิด เลยต้องดูอาการก่อน ตอนนี้เลยไม่ต้องซื้อแล้ว ประหยัดไปได้อีก ครับ

« ตอบกลับ #586 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 09:26:48 pm »

[yes] [yes]

เอาเป็นว่า ใครอยู่ในระยอง หากไม่สะดวกเดินทางเข้า กทม หากอยากฟังเสียง SVS พอเป็นแนวทาง
มาฟังที่บ้านได้ครับ เฉพาะเสาร์ อาทิตย์ หรือถ้า วันธรรมดา ก็เป็นช่วงเที่ยงครับ ให้โทรหาผมล่วงหน้าสักนิดครับ

ระบบไม่ได้เทพนะครับ แต่ก็พอถูไถ ฟังบุคลิกของ SVS SB-12NSD ตู้ปิด ได้ครับท่าน

ขอเบอร์ผมได้ที่ท่านเอกนะครับ  [เท่ห์] [เท่ห์]

ออฟไลน์ KS-1

• *
« ตอบกลับ #587 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 10:56:00 pm »

[yes] [yes]

เอาเป็นว่า ใครอยู่ในระยอง หากไม่สะดวกเดินทางเข้า กทม หากอยากฟังเสียง SVS พอเป็นแนวทาง
มาฟังที่บ้านได้ครับ เฉพาะเสาร์ อาทิตย์ หรือถ้า วันธรรมดา ก็เป็นช่วงเที่ยงครับ ให้โทรหาผมล่วงหน้าสักนิดครับ

ระบบไม่ได้เทพนะครับ แต่ก็พอถูไถ ฟังบุคลิกของ SVS SB-12NSD ตู้ปิด ได้ครับท่าน

ขอเบอร์ผมได้ที่ท่านเอกนะครับ  [เท่ห์] [เท่ห์]

ถ้ามีโอกาส จะขอไปลองฟังหน่อยครับ
รอคุณประสานว่าง จะชวนไปด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #588 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 11:50:37 pm »

[yes] [yes]

ถ้ามีโอกาส จะขอไปลองฟังหน่อยครับ
รอคุณประสานว่าง จะชวนไปด้วยนะครับ

อ้าวรู้จักพี่ประสานด้วยเหรอครับ เชิญครับ แกรู้จักบ้านผมอยู่แล้วครับท่าน 555555

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #589 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 01:56:01 pm »
ตอนนี้ได้ข่าวดราม่าเรื่อง svs อีกแล้วครับ ทางเวบ svs อเมริกา ดันลง international distributes ว่าเป็นร้าน music ไม่มีชื่อร้านคุณเอก คราวนี้ล่ะ ดราม่ายาวแน่ครับ เฮ้อ...

ออฟไลน์ benzunseen

• *
« ตอบกลับ #590 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 03:02:45 pm »
ตอนนี้ได้ข่าวดราม่าเรื่อง svs อีกแล้วครับ ทางเวบ svs อเมริกา ดันลง international distributes ว่าเป็นร้าน music ไม่มีชื่อร้านคุณเอก คราวนี้ล่ะ ดราม่ายาวแน่ครับ เฮ้อ...

ร้าน MUSIC ก็บอกเป็นตัวเเทน  มีอะไหล่เเท้อีก  (ไม่รู้จริงไหมก็ไม่รู็เหมือนกัน)  เเต่เค้าก็ยืนยันว่าเป็นตัวเเทนจริงๆ

ร้านคุณเอกก็เป็นตัวเเทน  มีใบมายืนยัน เชื่อใจได้

ผู้บริโภคก็คงตรงคิดต้องดูให้ดีก่อนซื้อเเล้วกันครับ

ปล มาม่าอีกเเล้ว   อุปสรรคมีไว้พุ่งชนครับสู้ต่อไป

ออฟไลน์ southernman

• *
« ตอบกลับ #591 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 03:11:58 pm »

ดูแล้วก็งงงง..อ่ะ  SVS  USA กำลังคิด+ทำอะไรอยู่???

« ตอบกลับ #592 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 03:25:14 pm »
ผมว่า จริงๆ แล้วไม่ต้องไปสนใจหรอกครับ ตามปกติอยู่แล้วครับ เจ้าของ SVS ใครมาซื้อเขาก็คงขายทั้งนั้น

หันมาแข่งขันกันในเรื่อง การบริการ หรืออื่นๆ ที่เป็นประโยชน์กับลูกค้าดีกว่า ส่วนเรื่องราคา ก้ขึ้นอยู่กับคนซื้อว่าพอใจจะซื้อที่ไหน คงบังคับกันไม่ได้

แต่ก็เห็นใจท่านเอก ทีว่า SVS เริ่มจะดังและกระแส แรงมาก ๆ ก็ตอนร้านคุณเอกทำนี่แหละ ลงทุนโฆษณา และโปรโมท ไปเยอะ

แต่กลับมาเจอ สถานะการณ์แบบว่าจับเสือมือเปล่า แถมหลายมือสะด้วย

ต้องทำใจครับ ท่านเอก สู้ต่อไปครับท่าน ธุรกิจก็เป็นแบบนี้แหละครับ การแข่งขัน การฉกฉวยโอกาส การตัดราคา เป็นเรื่องปกติครับ

ต้องหาจุดยืน ในสิ่งที่เขาขาดครับ ในสิ่งที่เขายืนแทนไม่ได้ และสร้างจุดแข็งในตัวเองครับ

ออฟไลน์ MonkeyAstro

« ตอบกลับ #593 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 06:54:30 pm »
แจ๋วเลยอ่า

ãËéºÃÔ¡Òà Hosting | Í͡Ẻ Website | ¨Ó˹èÒ ªØ´à´ç¡