ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 548755 ครั้ง)

ออฟไลน์ ball98

• Full LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #612 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 09:57:19 pm »
ขอถามหน่อยครับ  ท่าน lasa และ ท่าน southernman  ห้องฟังท่านขนาดเท่าไรครับเห็นใช้ sd-12nsd  ขอบคุณมากครับ

สำหรับห้องของผมเป็นห้องนั่งเล่นครับ ขนาดประมาณ 5x6x3 เมตร นับว่าใหญ่ทีเดียวสำหรับการฟังเพลงแบบ2.1 ได้เบสพอประมาณ

คมแน่นกระชับ(แม้ยังเบิร์นไม่เข้าที่) แต่ถ้าดูหนังประตูหน้าต่างสั่นสะท้านเลยทีเดียวหนักแน่นรุนแรงมาก หากได้เบิร์นไปเกิน 150 ชั่วโมง

มันจะต้องไปได้อีกไกลแน่นอน  ความจริงตอนแรกก็อยากได้  PB12NSD แต่ดูขนาดแล้วมันใหญ่มากๆกลัวว่าแม่บ้านจะบ่น  แต่ก็ยังแอบๆมองอยู่

สักวันอาจเอามาเสริมอีกลูก ก็ฝันไปก่อนไม่รู้ว่าจะเป็นจริงมั้ยน้อออ..
ผมว่าจะลองเอา sb-12 nsd มาฟังในพื้นที่ดูหนัง 3x4 ม. แต่มีพื้นที่จริงทั้งหมด 4x7 (คอนโด)  กำลังปรึกษาคุณเอกอยู่ครับว่าจะเกินมั้ย อย่างมันคงต้องลองเน้าะครับ ขอบคุณมากครับ

Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #613 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 10:03:27 pm »
ขอถามหน่อยครับ  ท่าน lasa และ ท่าน southernman  ห้องฟังท่านขนาดเท่าไรครับเห็นใช้ sd-12nsd  ขอบคุณมากครับ

ของผมวางห้องรับแขกครับท่าน ห้องยาว 7x3.5 แต่จดที่ใช้จริงๆ 3.5x3.5 ครับ
 แต่จริงๆ แล้วตัวนี้ เท่าที่ฟังดู สามารถวางห้องขนาด 4x6 ได้สบายๆ ครับ

ห้องผมใหญ่แต่เป็นคอนโด พื้นที่ทั้งหมด 4x7 แต่ใช้พื้นที่จริงดูหนัง เพียง 3x4  ไม่ทราบมันเมาะมั้ย ตอนนี้กำลังปรึกษาคุณเอกอยู่ครับ แต่ยังไงต้องลองก่อนแหละ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ yarisyc

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #614 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 01:56:04 am »
ต้องลอง... ไปให้สุดทางครับคุณวิชัย , ใจมันคิดอยากได้ ..แต่ไม่ยอมตอบสนอง , ซักพักเดี๊ยวก็ต้องหาเหตุผลมาเปลี่ยนอีก.... เจ็บตัวบ่อยๆ มันจุกครับ (ผมก็คงตามไปSB-12 NSD อีกไม่นาน 5555 )

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #615 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 12:16:07 pm »
วันก่อนพี่ประสานโทรมา บอกให้ load คอนเสริ์ต อัสนี วสัน และให้เปิดช่วง โซโล่กลองดู เทสซับ

ตอนนี้กำลัง load อยู่ 10gig แนะ แถมเน็ตที่บ้านก็  [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ] จะเอามาลอง SB-12NSD ซะหน่อยอิอิ  จะดูสิ ว่าทำได้ดีแค่ไหน ถ้าเทียบกับซับ PA ที่ The Zood  ระยอง   55555

« ตอบกลับ #616 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 04:06:23 pm »
ต้องลอง... ไปให้สุดทางครับคุณวิชัย , ใจมันคิดอยากได้ ..แต่ไม่ยอมตอบสนอง , ซักพักเดี๊ยวก็ต้องหาเหตุผลมาเปลี่ยนอีก.... เจ็บตัวบ่อยๆ มันจุกครับ (ผมก็คงตามไปSB-12 NSD อีกไม่นาน 5555 )
ห้องท่านขนาดเท่าไหร่ครับ ใจจริงผมชอบ เจ้า svs-sb12 nsd เพียงแต่กลัวมันล้นห้องครับ แต่เบสมันแน่นๆมากๆ

ออฟไลน์ AgentMolder

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #617 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 06:15:08 pm »
ันนี้ ว่างๆ เซทซั บเล่นอีกรอบ เอาหั วเบสตุ ้ บๆ ผุดลุกปุดนั ่งอยู่นานพอใจละ ตอนนี้ ดูหนั งสนุกขึ้ นมาก มีทั้ งหั วเบส ทั้ งหางเบส svs pb12 ตอนนี้นี่ตอบโจทย์ จริงๆครั บ ฉากพลูระเบิดในกังฟู ตอนนี้อัดแน่นมาก ก่อนที่โพจะพุ่งขึ้นฟ้า เสียงดังปัง อัดลงพื้นหน้าเซนเตอร์พื้นสั่นเลยครับ ชอบๆ

แนะนำทริกเวลาเซทซั บ สำหรั บคนที่ไม่รู ้ จะปรั บเลเวลกั บความถี่ยั งไงนะครั บ ให้ ลองหมุนโวลุมไปเยอะๆ/น้ อยๆ แล้ วฟั งว่าได้ อะไร จากนั้ นหมุนความถี่เยอะๆ/น้ อยๆ แล้ วฟั งว่า ได้ อะไร จากนั้ นก็มาไล่แบบละเอียด จนพอใจครั บ

ออฟไลน์ audio

« ตอบกลับ #618 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 07:51:21 am »
หวัดดีคร้าบบบ ไม่ได้เข้ามาตอบ เพราะ ท่าน ตั๊ม ( dampa ไทยดีวีดี  ) ลง มากทม มาคุยทิศทางแนวทางของ บริษ์ท homedigital อะครับ เหนื่อยเลย อิอิ

ก็ขอให้ท่านๆพี่ๆเพื่อนๆ  ไว้วางใจเราได้เลยครับ เรากำลังทำโครงการใหญ่ๆทั้งน่านนน รับรองครับ เราทำใหญ่ไม่ทำเล่นๆแน่นอนครับ ซื้อกับทางเรารับรองได้ครับว่าเรารับประกันยาวๆๆ ครับว่าเราไม่ทำเล็กๆทำแล้วเงียบๆทำแล้วเลิก แบบนั่นแน่นอนครับ

ตอนนี้ เตรียมตัวกันได้เลยครับ เรากำลังจะ นำเข้าสินค้า ดีๆจากต่างประเทศมาให้ท่านๆได้รับชมรับฟังกันอีก เพียยยยยยยยยบบบบบบบบบ ภายในกลางปีนี้แน่นอนครับ ผมบอกไม่ได้ว่าอะไรแต่รับรองผมเห้นแล้ว อิอิ อยากให้เอาเข้ามาเร็วๆจัง  ก็รอดูกันนะครับ

ส่วน เราคงกำลังจะเริ่ม สรุปสินค้าและเริ่มทำการตลาดที่ถูกต้อง และเป็นทิศทางเดียวกันทั้ง 2 สาขา กทม เชียงใหม่ นะครับ รอสักพักนะครับ จะ สรุปสินค้าทั้งหมดได้นะครับ

ตอนนี้ก็เริ่มที่จะจำหน่าย เครื่องเล่นระดับ เทพพ oppo 103- 105 ราคาเท่ารัย ก็ pm หรือโทรถามได้เลยครับสะดวกดีครับ ขอบคุณทุกท่านคร้าบบบ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #619 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 08:06:51 am »
@ ท่าน lasa   the zood เนี้ย  เธค ใช่ปะครับ อิอิ สงสัย svs คงสู้ไม่ได้เรื่องบรรยากาศมันครับท่าน เพราะเปิดsub แล้วขาดบรรยากาศ ครับ ต้องไปหา บรรยากาศ ที่ the zoon นะครับ อิอิ   :)

@ ท่าน AgentMolder  ซับสะเทือนวงการ แนะนำนิดได้มัยครับ 555+ ท่าน อ่าน สเปคเจ๋งจริงๆ ยอมรับครับ ตอนนี้ผมยิ่งฟังเจ้า pb 12 - nsd ผมก็ว่าตัวผมตัดสินใจไปที่ตัวนี้เหมือนกันครับ เพราะตัวเองไม่ได้เน้นเบส มาตั้งแต่เล่น 2 ch แล้วครับ ตัวนี้ ตอบโจทย์ ผมจริงๆเช่นกัน ส่วน sb12-nsd  ผมยิ่งฟังมันก็ยิ่งดุ ครับ เสียงหัวเบสชัดเจน ดุดัน เก็บตัวเร็ว เอาๆๆๆ แล้วแต่ชอบจริงๆครับเรื่องแบบนี้ หูใครหูมัน อิอิ  :)

@ท่าน yarisyc  หวัดดีพี่ สามารถ อย่างเป็นทางการนะครับ มีอะไรก็โทรสอบถามกันได้เช่นเดิมนะครับบ  :)

@ ท่าน ball98  เดี๋ยวอาทิด นี้ไป set เสียงให้นะครับพี่ ชัวร์คร้าบบ :)

@ ท่าน southernman  พี่เป็นงัยบ้างครับ ถูกใจมัย ว่างๆมา กทม พี่มาหาผมด้วยนะคร้าบบ จะดีใจมากเลยครับพี่ เดี๋ยวผมจะมีแนวทางลงใต้ จะโทรไปหานะครับพี่  :)

« ตอบกลับ #620 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 08:24:23 am »
เอาๆๆๆ มาครับ ใครสนใจ สินค้า  ทั้ง OPPO103 -105 ( ประกัน 0 โทรเช็คได้นะครับส่งได้ทั้วประเทศ )  หรือ  สาย ac ยี่ห้อ E S P  หรือ  Valor two  Copper Tran 1-2   Libero HD   ของท่าน อ. วิทย์ สำนัก AUDYN  มีของให้ทดลองที่ร้านเลยครับ หรือสินค้า อื่นๆมากมายที่เป็น เครื่องเคียงเครื่องเสียง สาย HDMI JERECHO  ไม่ได้รับอนุญาต  PALIC สายยาวๆ 10 เมตรก็มีนะครับ (jerecho 10 เมตรก็มาแล้วนะครับ)  โทรสอบถาม โทรแจ้งได้เลยครับ ทุกตัวส่งถึงหน้าบ้านทั้งใน กทม และ ต่างจังหวัดครับ

****รับประกันจากทางร้าน  HDT หรือ 0 ของสินค้านั่นๆเลยคร้าบบบ สนใจโทร 086-3172935 เอกครับ****
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2013, 08:28:50 am โดย audio »

« ตอบกลับ #621 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 09:02:08 am »
@ ท่าน lasa   the zood เนี้ย  เธค ใช่ปะครับ อิอิ สงสัย svs คงสู้ไม่ได้เรื่องบรรยากาศมันครับท่าน เพราะเปิดsub แล้วขาดบรรยากาศ ครับ ต้องไปหา บรรยากาศ ที่ the zoon นะครับ อิอิ   :)

@ ท่าน AgentMolder  ซับสะเทือนวงการ แนะนำนิดได้มัยครับ 555+ ท่าน อ่าน สเปคเจ๋งจริงๆ ยอมรับครับ ตอนนี้ผมยิ่งฟังเจ้า pb 12 - nsd ผมก็ว่าตัวผมตัดสินใจไปที่ตัวนี้เหมือนกันครับ เพราะตัวเองไม่ได้เน้นเบส มาตั้งแต่เล่น 2 ch แล้วครับ ตัวนี้ ตอบโจทย์ ผมจริงๆเช่นกัน ส่วน sb12-nsd  ผมยิ่งฟังมันก็ยิ่งดุ ครับ เสียงหัวเบสชัดเจน ดุดัน เก็บตัวเร็ว เอาๆๆๆ แล้วแต่ชอบจริงๆครับเรื่องแบบนี้ หูใครหูมัน อิอิ  :)

@ท่าน yarisyc  หวัดดีพี่ สามารถ อย่างเป็นทางการนะครับ มีอะไรก็โทรสอบถามกันได้เช่นเดิมนะครับบ  :)

@ ท่าน ball98  เดี๋ยวอาทิด นี้ไป set เสียงให้นะครับพี่ ชัวร์คร้าบบ :)

@ ท่าน southernman  พี่เป็นงัยบ้างครับ ถูกใจมัย ว่างๆมา กทม พี่มาหาผมด้วยนะคร้าบบ จะดีใจมากเลยครับพี่ เดี๋ยวผมจะมีแนวทางลงใต้ จะโทรไปหานะครับพี่  :)
ท่านเอกขอบคุณมากครับ อย่าลืมเตรียมแผ่นหนัง และซับฯ มาทดสอบหน่อยนะครับเผื่อมีอาการกิเลสเกิดขึ้น เฮ่อๆๆ ขอบคุณอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #622 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 09:06:01 am »
แจ้ง ท่าน Audio และเพื่อนๆ ครับ
ท่านใด อยากทดสอบ หัวเบส แบบลูกกระเดืองชัดเป๊ะ เปน 100 ๆ ลูก ไปหา " คอนเสริ์ต อัสนี วสัน 26 ปีบ้าหอบฟาง " มานะครับ นาที่ที่ 80 ขึ้นไปนะครับ รับรอง

มันแน่นมาก ๆ ครับขอบอก

เสียดายที่เสียงโดยรวมยังไม่ดีเท่าที่ควร แต่ หัวเบสกระเดือง ชัดมากมายครับ

ท่านเอกน่าจะมีใว้นะครับ เอาใว้ทดสอบซับฟังเพลง ด้วย กระเดื่องจุกอกจริงๆ ครับ ทุกท่าน งานนี้ SB-12  รับภาระไปเต็มๆ เก็บทุกเม็ดทุกดอก

มีทั้ง ช่วงโซโล่ กลอง ช่วงตีกลองรัวๆ ถี่ๆ ช่วงเน้นแบบกระแทก ๆ ครบครับ อยากให้หามาลองกันครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #623 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 01:53:06 pm »
ซับสะเทือนวงการอีกตัว ที่ราคาถูกและดี ก็ ไฟปะลัยกันตร์ Sunfire ไงครับ อิอิ ในไทยน่าจะยังไม่มีคนทำเข้า แต่ก็กลัวว่าจะทำการตลาดลำบาก เพราะ svs ก็สะเทือนอยู่แล้ว ^^

ไว้วันหลังว่างๆ ผมจะไป set PB12 ให้แหล่มๆดีกว่าครับ มันต้องใช้ทั้ง volume FreQ และ distance จากตัว Pre/pro ด้วยครับ หัวเบสจะมามากขึ้น

ออฟไลน์ southernman

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #624 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 05:12:24 pm »

SB12NSD เยี่ยมมากครับ หนักแน่น เก็บตัวเร็ว ไม่พร่ามัว แรงกระทุ้งดุดัน นี่ถ้าตัวตู้ไม่แข็งแรงมีสิทธิ์แตกร้าวได้เลยนะครับ ว่าไปนั่น อิๆๆ

และรู้สึกว่าความที่เก็บตัวเร็วมันจึงไม่ค่อยล้ำเส้นไปรบกวนบ้านข้างเคียงด้วยนี่คือข้อดีครับ แต่ถ้าช่วงความถึี่ต่ำมากๆก็คงจะมีเล็ดลอดไปได้บ้าง

สังเกตุจากประตูหน้าต่างที่มีอาการกระพือ   ถ้าผมได้ขึ้นมาเที่ยว กทม.จะต้องหาโอกาสแวะมาเยี่ยมให้ได้ครับ  และถ้าท่านเอกมีโอกาสลงใต้อย่าลืมโทร.

หานะครับ  ยินดีต้อนรับครับ

ออฟไลน์ Casnowa

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #625 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 06:53:00 am »
ท่าน audio ครับ ขอราคาชุดนี้ทาง pm ด้วยครับ

Canton movie 90 + harman 156  

Canton movie 130 + harman 156

ขอบคุณครับ...........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2013, 06:55:13 am โดย Casnowa »

« ตอบกลับ #626 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 08:01:49 am »

ท่านเอกขอบคุณมากครับ อย่าลืมเตรียมแผ่นหนัง และซับฯ มาทดสอบหน่อยนะครับเผื่อมีอาการกิเลสเกิดขึ้น เฮ่อๆๆ ขอบคุณอีกครั้งครับ

เตรียมไปครบชุดครับ เอา sub 12 ไปให้ลองด้วยพี่ แต่ โจทย์ พี่ไม่อยู่ นะครับ ผมกลัว  [ปาดเหงื่อ]

« ตอบกลับ #627 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 08:04:54 am »
แจ้ง ท่าน Audio และเพื่อนๆ ครับ
ท่านใด อยากทดสอบ หัวเบส แบบลูกกระเดืองชัดเป๊ะ เปน 100 ๆ ลูก ไปหา " คอนเสริ์ต อัสนี วสัน 26 ปีบ้าหอบฟาง " มานะครับ นาที่ที่ 80 ขึ้นไปนะครับ รับรอง

มันแน่นมาก ๆ ครับขอบอก

เสียดายที่เสียงโดยรวมยังไม่ดีเท่าที่ควร แต่ หัวเบสกระเดือง ชัดมากมายครับ

ท่านเอกน่าจะมีใว้นะครับ เอาใว้ทดสอบซับฟังเพลง ด้วย กระเดื่องจุกอกจริงๆ ครับ ทุกท่าน งานนี้ SB-12  รับภาระไปเต็มๆ เก็บทุกเม็ดทุกดอก

มีทั้ง ช่วงโซโล่ กลอง ช่วงตีกลองรัวๆ ถี่ๆ ช่วงเน้นแบบกระแทก ๆ ครบครับ อยากให้หามาลองกันครับ

วันก่อน ผม หยิบ แผ่นนี้ แล้ว วาง แล้ว หยิบ ใหม่อยุ่หลายๆรอบ  สุดท้าย วาง ครับ กำ  [เศร้า]

เดี๋ยว ไปลองหามาดูดีกว่าครับ เดี๋ยวจะมาบอกครับว่ามันจะขนาดไหนนนนนน :)

« ตอบกลับ #628 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 08:07:01 am »
ซับสะเทือนวงการอีกตัว ที่ราคาถูกและดี ก็ ไฟปะลัยกันตร์ Sunfire ไงครับ อิอิ ในไทยน่าจะยังไม่มีคนทำเข้า แต่ก็กลัวว่าจะทำการตลาดลำบาก เพราะ svs ก็สะเทือนอยู่แล้ว ^^

ไว้วันหลังว่างๆ ผมจะไป set PB12 ให้แหล่มๆดีกว่าครับ มันต้องใช้ทั้ง volume FreQ และ distance จากตัว Pre/pro ด้วยครับ หัวเบสจะมามากขึ้น

sunfire น่าสนใจครับ เดี๋ยวลองดุครับท่านขอบคุณ ท่าน นุ มากๆครับ ท่านว่างๆมานะครับ ผมรอ มาให้ได้นะครับ มานั่งคุยกันครับ มีเรื่องระบาย เยอะ 555+  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #629 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 08:11:38 am »

SB12NSD เยี่ยมมากครับ หนักแน่น เก็บตัวเร็ว ไม่พร่ามัว แรงกระทุ้งดุดัน นี่ถ้าตัวตู้ไม่แข็งแรงมีสิทธิ์แตกร้าวได้เลยนะครับ ว่าไปนั่น อิๆๆ

และรู้สึกว่าความที่เก็บตัวเร็วมันจึงไม่ค่อยล้ำเส้นไปรบกวนบ้านข้างเคียงด้วยนี่คือข้อดีครับ แต่ถ้าช่วงความถึี่ต่ำมากๆก็คงจะมีเล็ดลอดไปได้บ้าง

สังเกตุจากประตูหน้าต่างที่มีอาการกระพือ   ถ้าผมได้ขึ้นมาเที่ยว กทม.จะต้องหาโอกาสแวะมาเยี่ยมให้ได้ครับ  และถ้าท่านเอกมีโอกาสลงใต้อย่าลืมโทร.

หานะครับ  ยินดีต้อนรับครับ

ดีใจที่พี่ ชอบ มันมากๆนะครับ ดีใจจริงๆนะครับพี่ แบบนี้อะครับที่ผมรู้สึกว่า ดีใจกว่าได้กำไร ครับ ขอบคุณพี่มากๆ

รับปากครับว่าผมลง ใต้ ผม จะไปแวะหาพี่แน่นอนครับ ชัวร์ ครับ ส่วน ต้องแจ้งก่อนนะครับ ภาคใต้ เพื่อนผมเยอะที่สุด เลย เพราะตอนเรียน วิศวะ เพื่อนผมมีแต่ คนใต้ ครับ 555+ แต่ไปที่ไร ผม ชอบฝั่ง อันดามัน มากว่า ฝั่งอ่าวไทย นะครับ ไม่รู้สิ ทะเล ผมชอบกว่าภูเขาครับ :)