ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 546644 ครั้ง)

ออฟไลน์ anakea99

• LCD TV member
  • **
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater Ŭ
« ตอบกลับ #810 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 09:17:28 am »
@พี่ anakea99 โอ้ยเพิ่งเห้นครับไม่ได้เข้ามานานพอดีช่วงนี้งานเข้าครับ ตกหล่นไปบ้าง เดี่ยวพรุ่งนี้เช้าจะจัดส่งครับ ส่งทาง ems นะครับ ขอโทษพี่มากๆนะครับ พรุ่งนี้จัดส่งแน่นอนครับ  ส่วนใครที่ยังไม่ได้มาอ่านตรงนี้ แจ้งด้วยนะครับ จะรีบส่งให้คร้าบบ พี่  anakea99  เดี่ยวช่วยส่ง serial ให้ผมอีกทีนะครับ ขอบคุณคร้าบบ

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

SN:SB13U09121239E อย่าลืมส่งให้ผมด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2013, 01:35:40 pm โดย anakea99 »

ออฟไลน์ yarisyc

• Flat TV member
  • *
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #811 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 10:31:10 am »
คุณเอกครับ ช่วยให้ พนักงาน ไปรับพัสดุ ที่พี่ส่ง สาย HDMI+สาย Sub ไปคืนจากไปรษณีย์ บางขุนเทียน หน่อยครับ เลขที่ RG 773404708 TH , มันนานมากแล้ว

ส่วน แผ่น DVE + แผ่น Test ที่รับปากจะส่งมาให้ตั้งแต่ พุธก่อนโน้นนนน .. ไม่ต้องส่งมาแล้วน่ะครับ , พี่หาซื้อจากที่อื่นได้แล้วครับ

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater Ŭ
« ตอบกลับ #812 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 08:32:48 am »
@พี่ anakea99 โอ้ยเพิ่งเห้นครับไม่ได้เข้ามานานพอดีช่วงนี้งานเข้าครับ ตกหล่นไปบ้าง เดี่ยวพรุ่งนี้เช้าจะจัดส่งครับ ส่งทาง ems นะครับ ขอโทษพี่มากๆนะครับ พรุ่งนี้จัดส่งแน่นอนครับ  ส่วนใครที่ยังไม่ได้มาอ่านตรงนี้ แจ้งด้วยนะครับ จะรีบส่งให้คร้าบบ พี่  anakea99  เดี่ยวช่วยส่ง serial ให้ผมอีกทีนะครับ ขอบคุณคร้าบบ

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

SN:SB13U09121239E อย่าลืมส่งให้ผมด้วยนะครับ

ส่งให้แล้วนะครับเตรียมรับครับผมเขียนให้เลย ไม่ต้องส่งกลับนะครับผมกรอกข้อมูลให้หมดแล้วนะครับ

ส่วนใครยังไม่ได้ใบประกัน แจ้งผมตรงเวปนี้เลยนะครับ ของรอบแรก svs ที่ส่งไป ตอนปลายปี ผม พิม ใบประกันไม่ทัน ก็เลยไม่ได้แนบส่งไปนะครับ ส่วน รอบ 2 ไม่ทันแนบใบประกัน ของก็หมดสะแล้ว ใครยังไม่ได้ก็แจ้งได้เลยนะครับ   [ปลื่ม] [ปลื่ม]

Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #813 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 08:49:31 am »
คุณเอกครับ ช่วยให้ พนักงาน ไปรับพัสดุ ที่พี่ส่ง สาย HDMI+สาย Sub ไปคืนจากไปรษณีย์ บางขุนเทียน หน่อยครับ เลขที่ RG 773404708 TH , มันนานมากแล้ว

ส่วน แผ่น DVE + แผ่น Test ที่รับปากจะส่งมาให้ตั้งแต่ พุธก่อนโน้นนนน .. ไม่ต้องส่งมาแล้วน่ะครับ , พี่หาซื้อจากที่อื่นได้แล้วครับ

ต้องขอโทษพี่สามารถ นะครับ ที่ยังไม่ได้ส่งแผ่นไปให้เพราะผมแจ้งแล้วว่า แผ่น test ตอนนี้ของขาดครับ ผมไม่ได้ขาย แต่ สั่งคนขายแผ่นมาให้อีกที รอบที่แล้วสั่งมา 10 แผ่น ก็แจกบ้าง ลูกค้าสั่งซื้อไว้บ้าง หมดเกลี้ยงครับ ไม่ทันที่จะเก็บไว้ให้พี่  ก็เลยจะรอเค้ามาส่งแผ่นแล้วจะส่งให้ทีเดียวเลยอะครับ ส่วน แผ่น dve ผมเตรียมไว้ให้แล้ว แต่ ถ้า พี่ได้แล้วก็ ok ครับยังงัย ก็ขอโทษพี่มาตรงนี้ด้วยครับ  ตอไปผมคงไม่รับปากอะไรที่ผมไม่ขายแล้วละครับ ผมควบคุมไม่ได้ ถามคนขายแผ่นเค้าก็บอกว่า หมดยังไม่มา แบบน้ตลอด ผมไม่รู้จะทำงัย  ก็ขอโทษอีกทีละกันครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ส่วน ของที่พี่ส่งลงมาคืนผม  มันถูกส่งไป ที่ บางขุนเทียน แต่ ที่บางขุนเทียน มันตั้งอยู่ ไกลผมจังครับ  ตอนนี้ ผมแทบจะไม่มีเวลาไปไหน ตอนนี้ก็ผลัด ลูกค้า เรื่อง set อีกหลายห้อง ยังงัยจะรีบให้ ลูกน้องไปเอาครับ แต่มัน อยุ่คนละทีเลยเนี้ยสำคัญ ยังงัย ใครจะส่งอะไรมาคืนให้ เดี่ยวให้ส่งกลับมาที่โรงงานผมดีกว่าครับคราวหน้า เพราะส่งมาที่โชว์รูมร้านผมมันเปิดเที่ยง แต่ คนส่ง ไปรษณีย์  เค้ามักมาเช้า  ต้องตามไปเอาตลอดแล้วก็บ้างที่ผมต้องไปเองอีก ยังงัยก้ขอโทษพี่อีกทีครับ  เดี๋ยวจะรีบไปเอาครับ ถามมันถูกส่งกลับไปคืนแล้ว ก็ คงต้องวานพี่ส่งมาอีกทีที่โรงงานแต่เรื่อง ค่าส่งอะไรพี่แจ้งผมได้เลยครับเดี๋ยวผมออกเองหมดครับผม   [ปลื่ม] [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #814 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 09:03:10 am »
เมื่อวานก็ไป set มาอีกบ้านนึงนะครับ กว่าจะได้กินเข้าเที่ยงก็ปาไป 4 เกือบ 5 โมง ต้องขอโทษ ลูกค้าที่มารอที่ร้านด้วยนะครับ ไม่เจอผมก็ ขอลองขอเทส กับ ลูกน้องผมได้เลย แต่ถ้าจะถามเรื่องเสียงแนวเสียง เรื่องระบบ ก็โทรหาผมได้เลยครับ ตอนนี้ กำลังออก ทำบ้านลูกค้าครับ ส่วนบ้านไหนยังไม่ได้ไป รอรอบนิดนะครับ  วันนี้คงไม่ได้ออกไปไหน เพราะจะไปรับ ชุดลำโพง  CANTON GLE ออกจาก สนามบิน  แล้วรีบมาติดตั้ง burn ให้เข้าที่เข้าทาง แล้วก็จะได้เรียนเชิญ พี่ๆเพื่อนๆ มาลองกันนะครับ มันจะเป็นชุดลำโพงที่ ราคาไม่สูงของ CANTON นะครับ สนใจยังงัยมาทดสอบ เสาร์อาทิด นี้ได้เลยนะครับ แต่คง burn ได้ไม่เท่าไรนะครับผม :)

รูปชุดลูกค้าเมื่อวานที่ไปทำครับ เดี๋ยวเค้าจะเก็บความสวย แล้ว ผมก็ต้องตามไป set อีกทีครับ ห้องนี้ผมขายแค่ sub JL ครับแต่เห็นแนวเสียงที่อีกร้าน set แล้วรับไม่ได้ครับเลย จัดการ ขยับลำโพง set ให้ใหม่หมดคับ

ส่วน รูปนี้ ลำโพง CANTON GLE ที่จะมานะครับ รูปนี้ GLE อยู่ตรงกลางนะครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #815 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 10:19:33 am »
ผมคุยในฐานะเพื่อนนะครับ

ผมว่าตอนนี้คุณเอกเริ่มรวนแล้วล่ะครับ เพราะว่าคนรู้จักมากขึ้น ลูกค้ามากขึ้น ลูกค้าเก่ารับปากไว้ก้ลืม ลูกค้าใหม่ก็ต้องต้อนรับขับสู้ ตอนนี้ดินพอกหางหมู เดี๋ยวจะแย่นะครับท่าน ผมว่าคุณเอกนอกจากวางระบบการขายแล้ว น่าจะวางตารางการทำงานด้วยนะครับ มีสมุดสักเล่มจดเลยว่าวันนี้รับปากใครไว้ วันไหนจะไปติดตั้งบ้านไหน วันไหนไป set เสียง ส่งพัสดุอะไรให้ใคร ใครส่งกลับมา ไม่งั้นมั่วแน่นอนครับ

ผมอ่านเวบนี้ทุกวันแต่ไม่ได้โพสต์ เริ่มเห็นแล้วว่าคนเดิมๆ post ทวงเรื่องเดิมๆ แถมยังมีไปรษณีย์คงค้าง มีการผัด setup บ้านคนที่รับปากไว้ ผมว่าเริ่มส่อแววมาคุแล้วครับ คนที่เข้าใจคุณเอก(เช่นผม)ก็ไม่เป็นไร แต่คนใหม่ๆที่เพิ่งเข้ามา เจอ post ทวงของแบบนี้ ผมว่า bad impression นะครับ

แต่ก่อนคุณเอกทำงานโรงงานเป็นงานหลัก ขายเครื่องเสียงเล่นๆ แต่ตอนนี้ผมว่าขายเล่นไม่ได้แล้วล่ะ มันโตเร็วและไกลว่าตอนกระทู้ 10 หน้าเยอะเลยครับ ผมแนะนำฐานะเพื่อนๆว่า อะไรที่เราไม่ชัวร์ ไม่ต้องรับปากเลยครับ พอพูดไปแล้ว คำพูดเป็นนายเราแล้ว ทีนี้มาแก้ตัวทีหลัง บางคนไม่ปลื้มแน่ เดี๋ยวจะเสียเพื่อนเสียลูกค้าเปล่าๆครับผม แต่ก่อนท่านเอกอาจรับปากได้เพราะว่าลูกค้าน้อย แต่ตอนนี้เห็นตระเวนไปทั่วเลย

พูดคุยเตือนเพราะหวังดีจริงๆครับ [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #816 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 02:50:26 pm »
ครับขอบคุณมากท่าน นุ  มีอะไรค่อยบอกกันแบบนี้ ขอบคุณมากๆครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม]

แต่ตอนนี้ ผมยังไม่ถึงขนาดนั่น ครับ คงจะมีก็แค่ พี่สามารถ ที่ผมไม่มีของไปส่งให้พี่เค้าอะครับ เพราะ เรื่องแผ่น บูลเรล์ ครับ คนขายเค้าผัด ผมยิ่งกว่าผัดข้าวอีกครับ 555+  ไม่ได้อะไรมากมายครับ ส่วนพี่สามารถ ผมก็โทรขอโทดพี่เค้าแล้วเมื่อวานครับท่าน นุ  ไม่ใช่สินค้าหลักอไรครับ พอดี ผมผิดเองที่รับปากพี่เค้าว่าจะหาส่งไปให้แต่ dve ก็ของขาด แผ่นเทส ก็ขอหมด ขายดีเพราะร้านผมเนี้ยอะแผ่นนี้ 5555   คนขายบอกว่าลูกค้าสั่งที 10 ๆ แผ่น ตอนนี้แกก็ติดเยอะมาก ผมก็ order 10 แผ่นไว้แจกลูกค้าครับไม่ได้ขาย ใครซื้อ sub ก็แจกไปอะครับ เอาไป เทสกัน แต่ตอนนี้ต้องบอกว่าของหมดมานานแล้วครับ เมื่อกี้โทรไปหาคนขาย เค้า ยังบอกว่า เดี่ยวจะมาละ ไอ้เดี๋ยวเนี้ยจะนานแค่ไหนผมไม่รับปากใครแล้วครับ กลัวครับเรื่องรับปากแล้วทำไม่ได้ ก็ขอโทาพี่สามารถ ตรงนี้อีกครั้งนะครับ ส่วนเรื่องของส่งกลับมาที่ผมส่งให้ไปลอง เดี่ยวผมจะรีบขับรถไปเอานะครับ แต่มันอยุ่ในตรอกซอกซอย เนี้ยสิ ลำบากจัง รถติดอีกตรงนั่น โทรไปถามเค้าก็บอกว่าต้องให้ผมไปเอาเอง  กำครับ 

ส่วนเรื่อง ส่งของ ผมเนี้ยอย่างเร็วครับ สั่งวันนี้เช้า ถ้าใน กทม ได้เย็นเลยครับ ส่วน ต่างจังหวัดส่งฟรีครับ ผมขาย sub มาเกินร้อยตัว ไม่เคยคิดค่าส่งแม้แต่บาทเดียวครับ ต่างจังหวัด สั่งวันนี้ถ้าไม่ค่ำมาก พรุ่งนี้เช้าส่ง แล้วส่งแบบเร็วครับ อีกวันถึงเลย ไม่ต้องไปรับที่ขนส่ง ผมให้ส่งที่บ้านลูกค้าเลยครับ ประเด็นมันอยุ่ที่ใบประกัน ต้องยอมรับครับว่า ตอนนั่นขายไปเยอะมาก ช่วงปีใหม่แต่  ใบประกันผมทำเสร้จก้ ปลายเดือน ม ค คราวนี้อะครับเป็นเรื่อง ไอ้ที่จดได้จำได้ก็ไม่มีปัญหา บอกเด็กมันจดทุกตัว ก็มีบ้างที่จะตกหล่น ก็เลยอาศัย ให้ลูกค้ามาทวงถามในเวปเนี้ยครับ ตอนนี้  lot ต่อไปผมแนบใบประกันไว้ในกล่องเลยครับ คงไม่มีปัญหาละครับ

ส่วนเรื่อง set เนี้ยผมแทบจะไม่ได้รับปากใครไว้เลยครับ เพราะผมไป set ฟรีครับ อีกอย่างผมจะบอกว่า ถ้าไว้ผมเคลียอะไรเสร้จ มีเวลาจะไปดูให้ ซึ่งตอนนี้ก็ มีหลายห้องที่ผมอยากไปดูให้อะครับแต่ไปที 555  เกิน 3 ชั่วโมงทุกทีสิน่า ผมเลยแจ้งว่า ยังงัยจะพยามไปดูให้นะครับแต่ผมไม่รับปากเพราะผมต้องอยุ่ร้าน รับลูกค้าเกือบทุกวัน ก็เลยจะออกไป set ลำบาก ยิ่งช่วงนี้ ช่วยดูงานร้านใหม่ที่ เชียงใหม่อีก โอ้ เล่นเอาหลายเรื่องครับ

แต่ก็ ขอบคุณท่าน นุมากนะครับที่คอยห่วงใย ขอบอกว่า อาจจะเป็นแบบท่าน นุ ว่าก็ได้ ถ้าขายเยอะๆไม่มีคนช่วยแบบนี้ ผม จะ รวน ทั้ง ร่างกาย และ ระบบงานครับ เนี้ยก็ไอมาสะ เดือนกว่าๆแล้วครับ ลูกค้ารู้ดี 555 โทรคุยไปไอไป ตอนนี้ ดีขึ้นครับ ขอบคุณท่านนุมากๆ อตนนี้นัดใครอะไรไว้ก็เคลียได้ทันนะครับ ตอนนี้ผมไม่ได้จด อิอิ เอา line เข้าว่าอย่างเดียวเลย เล่น line เนี้ยมีประโยชน์จริงๆ  ไม่ต้องจดละ line อย่างเดียว มั่นเข้าไปดูบ่อยๆ หน่อย ได้เรื่องเลย 55

เอาคุยมาเยอะครับ เข้ามาตอนกลางวันเนี้ยไม่ใช่ว่าจะว่างนะครับ ว่าจะมาโม้ ลำโพง GLE มาแล้วนะครับ แต่เดี่ยวผมลงรูปให้ดูคืนนี้ พอดีเพิ่งถึงร้าน แอบบอกว่า สวยงามมากๆ ขอลองฟังเสียงก่อน ดีไม่ดีเดี่ยวว่ากันครับ แต่ราคาไม่แรงเลยยยยย น่าลองมากๆครับ

ปล  ใครติดอะไร ก็ถามทางนี้หรือ โทรหาได้เลยนะครับ เดี่ยวจะรีบมาเคลียให้ครับ เนี้ยเมื่อกี้ ก็ แวะไปส่ง jl f 113 ไป ทุ่งสง ครับ จะอาให้ได้พรุ่งนี้ ผมก้จัดเต็มให้ครับ สี่สหาย ขนส่งครับ ยังงัยก็ลองสอบถามดูนะครับโทรจะไวกว่าเยอะครับ เดี่ยวนี้ เข้าเวปน้อยครับ ทุกเช้าวันละครั้งเองคร้าบบ 

ปล2 ขอบคุณท่าน นุ มากๆอีกครั้งครับ มีอะไรมาคอยตัดเตือนได้ตลอดนะครับพี่ๆเพื่อนๆ ทุกๆท่าน ส่วน เสียง ลำโพง gle คืนนี้เจอกันครับ อิอิ [หื่น]

ออฟไลน์ JoJoBoy

• MSN Messenger - jojoboy-69_@hotmail.com
« ตอบกลับ #817 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 06:30:37 pm »
รอรูปและราคาอยู่นะครับ กำลังหาชุดใหม่อยู่ครับ
à´ç¡»×¹ÍÔ¹´Õé "àÃÒà¹é¹ªÔè§ àÃÒäÁèà¹é¹áªÁ»ì"

éLG 42pt350
Popcorn A-210
Yamaha RX-V471
Polk Tsi-300
Polk cs20
Polk Psw 110
Speaker Cable : JPS Super Blue

« ตอบกลับ #818 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 08:30:13 am »
เจ้าเกิ้ลดูรูปใน FB แล้วสวยงามจริงๆ มีสีเดียวเหรอท่านเอก

« ตอบกลับ #819 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 08:40:23 am »
เอ้า มาครับ เอารูปมาฝากนะครับ

CANTON GEL 

ลำโพงสายพันธุ์ GERMANY  ครับ

ผมเพิ่งสั่งเข้ามาทำตลาด เพราะเหตุผล มีลูกค้ามากมายมาที่ร้านในช่วง 4-5 เดือนที่ผ่านมา เข้ามาลองฟังชุดลำโพง CANTON  แล้วทุกทานๆก็ชอบมากแต่ติดตรงราคาครับ บางคนว่า แพงมากมาย บางคนบอกว่าถ้าเทียบกับราคา เสียงแบบนี้ ถูกนะครับ แต่ผมไม่มีเงินซื้อ บางคนแจ้งผมว่า คุณเอก เอาลำโพง ถูกๆมาทำบ้างสิผมอยากได้ ยี่ห้ออะไรก็ได้ ขอเสียงดี ราคาถูก .....

ผมก็ลองติดต่อต่างประเทศดูครับ ติดต่อหลายลำโพงเลยครับ เน้นที่อเมริกา เพราะลำโพงที่นั่นดุหนังมันส์แต่ฟังเพลงไม่ค่อย คนที่เป็นคนหา ก็คือ ตั๊ม ณ เชียงใหม่ ครับเพราะขานั่น เค้า ตาถึง ตาแหลม ผลออกมาติดต่อได้ครับ แต่พอคิดราคาแล้ว นำเข้าไทยมันก็แพงคือๆกะ CANTON ที่ร้านผมเป็นเจ้าของอยู่ดี กำ ครับ ...

แล้วยังงัย อะครับ คราวนี้ .. ผมก็เลย mail ไปคุยกะ canton ให้เค้าดูลำโพงราคาถูกให้หน่อย ถ้า CANTON ก็เลยบอกว่าเอ้าแล้วมัยไม่เอา GLE  เราไปทำอะครับ  GLE ของเราได้ตำแหน่งขายดีที่สุดในโซนยุโรป นะครับ นั่นอะสิ ทำไม ผมมองข้ามไป ลืมจริงๆ ว่า CANTON มีอีกรุ่นที่ราคาไม่แพงมาก ผมเลยสั่งเข้ามาทันทีครับ ของใกล้ตัวเรามักจะมองข้ามจริงๆสิ น่าตบหัวตัวเองจริงๆครับ ...

เอาละครับ คุย มานาน เราเข้าเรื่องลำโพงชุดนี้ดีกว่าครับ ..

แกะกล่องเมื่อวานครับ ผมสั่งเข้ามาลองทั้งชุดแค่ 1 ชุดครับ สีเอามาเป็นสีขาว เพราะ ทาง ต่างประเทศบอกว่าสวยมาก

ก็ต้องยอมรับครับว่า สวย จริงๆตามที่ ทางฝรั่งแจ้งไว้ ยอมครับ สวยจริงๆ  เมื่อผมดูตามกล่องตามตัวลำโพง ผลออกมาอีกเรืองที่ผม ตกใจ...

เฮ้ย .. ทำ germany ด้วยเหรอ เฮ้ยๆๆเด็ดๆๆๆ หายากครับราคานี้ ทำราคานี้ แต่ไม่ทำที่จีน เดี๋ยวนี้ หายากยิ่ง (b&w ยังทำจีนแล้ว ทำกันเกือบทุกยี่ห้อ )

อีกเรื่องที่ผมตกใจคือ ขนาดมันครับนี้มันลำโพงใหญ่เลยนะนั่น แต่ราคา ไม่แพงเลย

มาพร้อม Woofer 8'' Aluminum 2 ดอก    Midrange 7'' Aluminum 1 ดอก   Tweeter 1'' Fabric  1 ดอก

เฮ้ย นี้มันสเปกลำโพงใหญ่เลยนะนั่น ขนาดคู่แข่ง ยังไม่ทำถึง 8" 2 ดอกเลยนะครับ  [yes]

รุ่นนี้ที่ผมเอาเข้ามาเป็นรุ่นใหญ่สุดใน รุ่น GLE ครับ เรามาดูกันครับสำหรับคู่หน้า

ส่วน ลำโพงว่างหิ้ง ผมก็เอาเข้ามา เพื่อจะทำคู่หลัง แต่เอารุ่นใหญ่ของ วางหิ้งมาเลยครับเพราะจะ ลองเอาไปฟังเพลงด้วย

สเปก ก็ถอดแบบจากคู่หน้าเลยครับ แต่ดอกน้อยกว่าแค่นั่น มาดูรูปกันคับ

มาครับ ถึงเวลา CENTER บ้าง ตอนแรกเลยมันเป็นตัวแรกที่ผมแกะออกจากกล่อง ตัวนี้ แกะออกมา ผมหลุดปาก ว่า เฮ้ย โคตร สวยอะ

ครับสีขาวสวยมากมาย แต่ ขนาด ลำโพง คล้าย ๆลำโพง จาก เยอร์มัน อีก นึงยี่ห้อ หรือขนาดคล้าย center ของ b&w รุ่น cmอะครับ

ผมว่ามันเป็น center ที่ไม่ใหญ่แต่ เสียงใหญ่มากครับ มาดูรูปกัน

เอาครับ ผมรีบต่อ รีบฟังเสียงมันเลย ..

ครับผมเสียงมันไม่ทำให้ผมผิดหวังเลย... จริงๆ เนี้ยสิ canton ผมมองข้ามมันไปลืมมันไป ทำมัยเนี้ยย ตัวนี้สิ มาแน่ๆ ครับ

เสียงออกแนว ลื่นๆ กลางฟังสบายเสียงร้องหนาครับ เบส ก็ยิงหลังไม่ต้องห่วงเรื่องเบสน้อย เสียงแบบว่าเกินราคามากกกกกกก

เสียงแหลม ตัวนี้ไม่เหมือน รุ่นพี่ๆของ canton ครับ เป็น แบบโดมผ้า เสียงจึงไม่ได้ทอดยาวแหลมเฟียวๆอะครับ แต่มีเยอะนะครับไม่น้อยเลยสำหรับแหลม

แต่รวมๆแล้ว ฟังโปร่งสบายๆ ไม่พุ้ง ไม่เสียดหูตามแบบฉบับ canton เบสดี เสียงกลางดี ต้องมาลองครับแล้วจะตกใจ ที่สำคัญ เป็นลำโพงที่

ขับไม่ยากเลยยย ความไว - 90.5 db ขับง่ายมากๆ AVR ขับได้สบายๆ นี้ขนาดตัวใหญ่นะครับ สบายใจได้เลย ..

มาลองกันนะครับ ผมพร้อมโชว์แล้วครับ วันนี้ จะ burn ยาวๆครับ อาทิดหน้าปลายๆอาทิดน่าจะดีแบบผิดหูผิดตานะครับ

ส่วนลองดูหนัง ผมขอไม่พูดอะไรมาก บอกได้คำเดียวว่า สุดมันส์ คู่กะ svs เข้ากันเป็นบ้า ใครว่าดูหนังไม่สนุกมาเลยครับมาลองเลย เอาเป้นว่า ..

GLE คุณภาพ + ราคา ผมถือว่าจะเป้นตัวแรงมากๆในวงการลำดพงครับผมยืนยัน เพียงแต่ว่าร้านผมเอง ยังไม่ได้ มีสาขาไปทั่วทุกที่

ยังงัยก็รอฟังจากๆพี่ๆเพื่อนๆที่ได้มาลองฟังมันละกันครับ ผมจะพยามส่งออกไปตามร้านทั่วไป ทุกๆ จังหวดนะครับจะพยามครับ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #820 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 08:46:40 am »
เจ้าเกิ้ลดูรูปใน FB แล้วสวยงามจริงๆ มีสีเดียวเหรอท่านเอก

ครับท่าน นุ ตอนนี้ผมเอามา สีเดียวเอามาลองท่าน นุ เดี่ยวจะสั่งเอาเข้ามาจำหน่าย อาจจะเอามาหลายสี ครับ มี สีขาว สีดำ สีไม้ อะครับ

ว่างๆมาลองนะท่าน นุ เสียงดีเกินราคาครับ  เดี่ยวราคารอเคลียว่าสั่ง มาทางเรื่อจะเหลือเท่าไร ตอนนี้ผมทำราคาไม่ได้เพราะตัวที่เอามามันเป็นการสั่งทาง airอะครับค่าส่งมันแพง

แต่คิดว่าถูกกว่า พาราดาม มอนิเตอร์   และ อาจจะแพงกว่า polk นิดๆอะครับ แต่ ราคากับเสียงเนี้ย รับรองว่าทำให้ใครคิดจะซื้อลำโพงลำบากใจแน่ๆอะครับ ทุกรุ่นหลัก หมื่นต้นๆครับ ตัวใหญ่สุดไม่เกิน 35000 แน่นอนครับ  รุ่นเล็กๆ ก็ไล่ลงไปคร้าบบ จะพยามทำให้ถูกกว่า ราคา ขายต่างประเทศครับ :)

ปล ผมจะทำ โปรโมชั่นด้วย นะครับ อาจจะ 0% 6-10 เดือน หรือ แลกซื้อ svs ราคาถูกไปเลยอะครับ รอๆๆกันนะครับบบบบบบ  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2013, 08:53:35 am โดย audio »

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #821 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 09:11:11 am »
สีขาว เข้ากับ furniture ที่ผมจะซื้อเลย เดี๋ยวเอา polk ไปแลก  [คิคิ] [คิคิ]

ออฟไลน์ JoJoBoy

• MSN Messenger - jojoboy-69_@hotmail.com
« ตอบกลับ #822 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 10:56:20 am »
ตอนนี้ผมเล็ง Boston Acoustics ไว้ ราคาแพงกว่า polk rti นิดๆ

แต่ถ้าพี่เอกบอกว่าชุดนี้ตัวหน้าประมาณ 3 หมื่่นนิดๆ ผมคงต้องรอแล้วหละครับ จะได้ลองฟังเปรียบเทียบดู

ไม่รู้ว่าแนวเสียงชุดนี้เป็นยังไง ฟังเพลงได้ดีไหมพี่ เทียบกับยี่ห้อตลาดเช่น Polk กับ Mornitor เพราะผมไม่ถูกใจเท่าไหร่

แต่ถามอย่างนึงครับพี่ ที่พี่ว่ารอนี่นานเท่าไหร่ครับพี่ pm มาบอกผมก็ได้ ผมรอนานแล้วใจจะขาดครับ [ไม่พูด]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2013, 03:58:20 pm โดย JoJoBoy »
à´ç¡»×¹ÍÔ¹´Õé "àÃÒà¹é¹ªÔè§ àÃÒäÁèà¹é¹áªÁ»ì"

éLG 42pt350
Popcorn A-210
Yamaha RX-V471
Polk Tsi-300
Polk cs20
Polk Psw 110
Speaker Cable : JPS Super Blue

ออฟไลน์ yarisyc

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #823 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 04:27:53 pm »
ตอบคุณเอก .. จริงๆแล้ว พี่ไม่ได้โกรธคุณเอกเลย , เข้าใจที่ทำงานยุ่งอยู่คนเดียว , ที่พี่โพสต์ Tracking EMS เพื่อ ระบุ เลขที่ของ พัสดุ คุณเอกจะได้ไปตามถูก เพราะพี่เชื่อว่า เลขที่พัสดุ คุณเอกคงไม่ได้จดไว้ และถ้าเกิด ไม่สะดวกที่จะไปรับ ไม่เป็นไร ปล่อยในเค้าตีกลับมา เดี๋ยวพี่ส่ง คืนไปให้ที่โรงงานแทน ( ที่เร่งคุณเอก ก็เนื่องจากเกรงใจ ที่พี่ดอง สาย HDMI+สาย Sub ซึ่งเป็นของใหม่ คุณเอกอุตส่าห์ ส่งมาให้ Test ) ส่วนค่าใช้จ่ายไม่เป็นไรครับ ... เดี๋ยวมีโอกาส ลงไป กทม. ให้คุณเอก เลี้ยงข้าวเหนียว+หมูปิ้ง ข้างร้าน แทนก็ได้ 555

มีแอบน้อยใจนิดหน่อย ก็เรื่อง แผ่น DVE ที่รับปาก จะส่งมาก็ไม่มาซักที ( แต่ไม่กล้าทวงมาก เพราะซื้อของคุณเอก นิดเดียว.. คุณเอกก็ Offer จะหาแผ่นให้ ) , ส่วนแผ่น Test จริงๆ พี่ก็ โหลดได้จาก Net ตั้งนานแล้ว แต่คุณเอกมีน้ำใจจะให้ ก็เลยไม่กล้าปฎิเสธ , แต่คิดอีกที มันคงขาดตลาดจริงๆ ขนาดแผ่นแท้ พี่ก็ เพิ่งหาซื้อได้ ก็เลย โพสต์ไปบอกว่าไม่ต้องส่งมา

ได้คุยโทรศัพท์ กะคุณเอก ตั้งแต่วันแรก ก็เข้าใจแล้ว , วันต่อมา ยังโทรมาสอน เซ็ทอีก... ขอบคุณหลายๆๆ , ไว้ Set เสร็จจะโทรไปส่งการบ้านครับ

ปล.  เพื่อเป็นการ ถ่ายโทษ ช่วยรีบ Test Canton GLE เร็วๆ แล้วส่งขึ้นไป เชียงใหม่ด้วยจะไปลองฟัง , หากดี ต้องรับ 1050 ไปด้วยน่ะ 555

« ตอบกลับ #824 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 12:47:59 pm »

ครับท่าน นุ ตอนนี้ผมเอามา สีเดียวเอามาลองท่าน นุ เดี่ยวจะสั่งเอาเข้ามาจำหน่าย อาจจะเอามาหลายสี ครับ มี สีขาว สีดำ สีไม้ อะครับ

ว่างๆมาลองนะท่าน นุ เสียงดีเกินราคาครับ  เดี่ยวราคารอเคลียว่าสั่ง มาทางเรื่อจะเหลือเท่าไร ตอนนี้ผมทำราคาไม่ได้เพราะตัวที่เอามามันเป็นการสั่งทาง airอะครับค่าส่งมันแพง

แต่คิดว่าถูกกว่า พาราดาม มอนิเตอร์   และ อาจจะแพงกว่า polk นิดๆอะครับ แต่ ราคากับเสียงเนี้ย รับรองว่าทำให้ใครคิดจะซื้อลำโพงลำบากใจแน่ๆอะครับ ทุกรุ่นหลัก หมื่นต้นๆครับ ตัวใหญ่สุดไม่เกิน 35000 แน่นอนครับ  รุ่นเล็กๆ ก็ไล่ลงไปคร้าบบ จะพยามทำให้ถูกกว่า ราคา ขายต่างประเทศครับ :)

ปล ผมจะทำ โปรโมชั่นด้วย นะครับ อาจจะ 0% 6-10 เดือน หรือ แลกซื้อ svs ราคาถูกไปเลยอะครับ รอๆๆกันนะครับบบบบบบ  [ปลื่ม]
เห็นรูป gle จาก FB แล้ว driver woofer เหมือน polk เลยครับ สวยอีกตะหาก ผมว่าคนที่กำลังมอง polk RTiA7 คงต้องกำเงินไว้ก่อนนะครับ เดี๋ยวขอผมดู spec หน่อย เพราะเจ้า polk นี่มันกินวัตต์มากมาย ถ้าน้องเกิ้ลไม่กินวัตต์ spec ดีนี่ ผมว่า polk มีหนาวแน่นอน ราคาไม่ได้แพงกว่าเท่าไหร่เลยครับ คู่หน้า A7 ik;q 32K ถูกกว่านิดเดียวเอง

ออฟไลน์ anakea99

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #825 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 03:25:28 pm »
คุณเอกครับ รบกวนอีกครั้งครับ ผมยังไม่ได้รับใบรับประกันที่ส่งมาให้เลยครับผม  [ร้องไห้]
รบกวนขอเลข EMS ด้วยครับ จะได้ไปตามเอากับไปรษณีย์ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #826 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 08:02:27 pm »
คุณเอกครับ รบกวนอีกครั้งครับ ผมยังไม่ได้รับใบรับประกันที่ส่งมาให้เลยครับผม  [ร้องไห้]
รบกวนขอเลข EMS ด้วยครับ จะได้ไปตามเอากับไปรษณีย์ ขอบคุณครับ

ครับผมลองตามดูนะครับ ผมส่งไปให้วันที่ 14 แล้วครับน่าจะถึงแล้วนะนั่น เดี่ยววันจันทร์ จะช่วยเช็คให้อีกทีครับ

[ปลื่ม] [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #827 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 08:07:18 pm »
ตอบคุณเอก .. จริงๆแล้ว พี่ไม่ได้โกรธคุณเอกเลย , เข้าใจที่ทำงานยุ่งอยู่คนเดียว , ที่พี่โพสต์ Tracking EMS เพื่อ ระบุ เลขที่ของ พัสดุ คุณเอกจะได้ไปตามถูก เพราะพี่เชื่อว่า เลขที่พัสดุ คุณเอกคงไม่ได้จดไว้ และถ้าเกิด ไม่สะดวกที่จะไปรับ ไม่เป็นไร ปล่อยในเค้าตีกลับมา เดี๋ยวพี่ส่ง คืนไปให้ที่โรงงานแทน ( ที่เร่งคุณเอก ก็เนื่องจากเกรงใจ ที่พี่ดอง สาย HDMI+สาย Sub ซึ่งเป็นของใหม่ คุณเอกอุตส่าห์ ส่งมาให้ Test ) ส่วนค่าใช้จ่ายไม่เป็นไรครับ ... เดี๋ยวมีโอกาส ลงไป กทม. ให้คุณเอก เลี้ยงข้าวเหนียว+หมูปิ้ง ข้างร้าน แทนก็ได้ 555

มีแอบน้อยใจนิดหน่อย ก็เรื่อง แผ่น DVE ที่รับปาก จะส่งมาก็ไม่มาซักที ( แต่ไม่กล้าทวงมาก เพราะซื้อของคุณเอก นิดเดียว.. คุณเอกก็ Offer จะหาแผ่นให้ ) , ส่วนแผ่น Test จริงๆ พี่ก็ โหลดได้จาก Net ตั้งนานแล้ว แต่คุณเอกมีน้ำใจจะให้ ก็เลยไม่กล้าปฎิเสธ , แต่คิดอีกที มันคงขาดตลาดจริงๆ ขนาดแผ่นแท้ พี่ก็ เพิ่งหาซื้อได้ ก็เลย โพสต์ไปบอกว่าไม่ต้องส่งมา

ได้คุยโทรศัพท์ กะคุณเอก ตั้งแต่วันแรก ก็เข้าใจแล้ว , วันต่อมา ยังโทรมาสอน เซ็ทอีก... ขอบคุณหลายๆๆ , ไว้ Set เสร็จจะโทรไปส่งการบ้านครับ

ปล.  เพื่อเป็นการ ถ่ายโทษ ช่วยรีบ Test Canton GLE เร็วๆ แล้วส่งขึ้นไป เชียงใหม่ด้วยจะไปลองฟัง , หากดี ต้องรับ 1050 ไปด้วยน่ะ 555

คร้าบบพี่ สามารถ มีอะไรก็ โทรถามได้เลยนะครับ น้องคนนี้ เต็มใจ บริการคร้าบบ  [ปลื่ม]

ส่วน gle เดี่ยวขอเป็นพรุ่งนี้ จะมารีวิว เล็กๆหลังผ่านสัก 10 ชั่วโมง ครับ

ของจะส่ง ไปเชียงใหม่คง อีก เดือนครับ เพราะตอนนี้ gle ผมก็ยังไม่ได้สั่งเข้ามาจำหน่ายครับเอาเข้ามาลองเฉยๆ ครับ

ส่วนจะพร้อมจำหน่ายก็ อีกประมาณ 1 เดือนครับ ขายแน่นอนครับ แล้ว แอบบอกว่า มันจะดังสุดยอดแน่ๆครับกับราคากับเสียงที่ได้อะครับ  [yes]