ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 546651 ครั้ง)

ออฟไลน์ Supapa

• LCD TV member
  • **
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #882 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 12:23:26 am »
อยากให้ทั่นพี่ ได้ทำรีวิล h/k 370 ออกมาไวจริงๆเลยครับ   [ปลื่ม]

อยากได้มากมาย  [จิ้ม]. จะรอนะครับ

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #883 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 09:09:51 am »
ใครชอบเครื่องเสียงโฮมเธียร์เตอร์ ชอบดิ่มเบียร์เย็นๆก็แวะมาสาขา 2 นะครับ ผมไปเมาที่ร้านบ่อยๆ อิอิ  [หื่น]

ระวัง แฟนว่า เน้อ ท่าน นัท 555+ จิบๆพอ แล้วฟังดนตรีเพราะๆครับ ฝากน้องตั๊มด้วยครับ เห็นว่าตอนนี้ขายดีโคตรๆๆ :)

ขายดีสุดๆเลยครับ โดยเฉพาะ ซับ SVS สุดยอด ของเค้าดีจริงๆ พูดถึงสายไฟ AC  ESP นี่เล่นเอาผมอึ้งกับเสียงเลย วันนั้นลองกันหลายคน เปลี่ยนปุ๊บ เสียงหลุดเลยครับ แรงแบบเห็นๆ ไม่ต้องหูทองก็ฟังออกทันที ผมขอท้าให้คนที่ไม่เชื่อว่าสาย ac เปลี่ยนแล้วเห็นผลน้อย มาลองเองกับตัวเลย แล้วจะอึ้ง  แหม๋มีร้านมีของให้ลองแบบนี้มันดีจริงๆ อ่านจากหนังสือว่าอย่างโน้น อย่างนี้  ไอ้เราก็ได้แต่จินตนาการ  จนได้ลองที่ร้าน ของมันดีอย่างว่าจริงๆครับ  [ปลื่ม]

ครับท่านนัท มันเป็นเป้าหมายของผมจริงๆ ที่อยากให้ทุกท่านได้ลองก่อน ซื้อครับเห็นใจ คนอยุ่ ตจว ครับ ได้ลองไม่มีหลงทางแน่นอนครับ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #884 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 09:18:36 am »
อยากให้ทั่นพี่ ได้ทำรีวิล h/k 370 ออกมาไวจริงๆเลยครับ   [ปลื่ม]

อยากได้มากมาย  [จิ้ม]. จะรอนะครับ

ได้เลยครับท่านแต่อาจจะหลังสงกาน นะครับ เพราะอาทิด นี้สงสัย จะต้องขึ้นชุดโชว์ pre / power แทนอะครับพอดีมีลูกค้าสนใจอยุ่ 2 เจ้าเค้าของมาลองแบบจำลองชุดที่เค้าอยากได้เลยอะครับ

ส่วน H/K รุ่นใหม่ ผมลองรุ่น 170 แล้วขอบอกว่า ไม่ธรรมดาเลย แล้วต้องใช้คำว่าดีมากด้วยครับ เสียงที่ถูก up เข้าไปใหม่คือเสียงแหลมที่ ดีขึ้นแต่ความหนักแน่นเท่าเดิมเลย ดีไม่ดีดุกว่าเดิมอีกครับ อย่าลืมครับตอนนี้ ทาง h/k ได้ร่วมกับ บริษท์ mark levinson แล้วระดับ mark ไม่มีทำให้ใครผิดหวังครับ อันนี้ผมเชียร์ ครับ

สังเกตุได้เลยครับ ร้านผมทำ avr ไม่กี่ยี่ห้อ  1 antham 2 harman 3 mrz  ถ้าไม่ดีที่สุดในช่วงราคาเราไม่รู้จะทำหลายๆยี่ห้อไปทำมัย พอเข้าใจร้านเรานะครับ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #885 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 09:51:46 am »
สาย velocita  ตอนนี้เนพระเอกที่ร้านไปแล้วครับ ขอบอกว่าดีเกินราคาจริงๆ ใครมีงบในการ up ชุดไม่มาก ขอแค่ ไม่เกิน 2000 บาท ลองเปลื่ยนสายชุดหน่า เป็น

velocita naples x  ดูครับแล้วท่านจะรู้ว่า มันเปลื่ยนระบบได้จริงๆเหรอ เรากล้าท้าครับ ท้าจริงๆนะจ๊ะ อิอิ  [yes]

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #886 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 12:56:13 pm »
ใครชอบเครื่องเสียงโฮมเธียร์เตอร์ ชอบดิ่มเบียร์เย็นๆก็แวะมาสาขา 2 นะครับ ผมไปเมาที่ร้านบ่อยๆ อิอิ  [หื่น]

ระวัง แฟนว่า เน้อ ท่าน นัท 555+ จิบๆพอ แล้วฟังดนตรีเพราะๆครับ ฝากน้องตั๊มด้วยครับ เห็นว่าตอนนี้ขายดีโคตรๆๆ :)

ขายดีสุดๆเลยครับ โดยเฉพาะ ซับ SVS สุดยอด ของเค้าดีจริงๆ พูดถึงสายไฟ AC  ESP นี่เล่นเอาผมอึ้งกับเสียงเลย วันนั้นลองกันหลายคน เปลี่ยนปุ๊บ เสียงหลุดเลยครับ แรงแบบเห็นๆ ไม่ต้องหูทองก็ฟังออกทันที ผมขอท้าให้คนที่ไม่เชื่อว่าสาย ac เปลี่ยนแล้วเห็นผลน้อย มาลองเองกับตัวเลย แล้วจะอึ้ง  แหม๋มีร้านมีของให้ลองแบบนี้มันดีจริงๆ อ่านจากหนังสือว่าอย่างโน้น อย่างนี้  ไอ้เราก็ได้แต่จินตนาการ  จนได้ลองที่ร้าน ของมันดีอย่างว่าจริงๆครับ  [ปลื่ม]

ครับท่านนัท มันเป็นเป้าหมายของผมจริงๆ ที่อยากให้ทุกท่านได้ลองก่อน ซื้อครับเห็นใจ คนอยุ่ ตจว ครับ ได้ลองไม่มีหลงทางแน่นอนครับ  [ปลื่ม]

ลองแล้วหลงไปหลายท่านแล้วครับ หลงในเสียง อิอิ

« ตอบกลับ #887 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 09:37:32 am »
หวัดดีปีใหม่ไทยย้อนหลังนะครับพอดีไป ไหนต่อไหนหลายที่ ไม่ได้เข้ามาเล่น com เลยครับเลยมาหวัดดีย้อนหลังเอาแบบนี้ละกันครับ  [ปลื่ม]

ช่วงนี้ หลังสงกาน ลูกค้านัดไว้หลายอย่างที่จะต้องมาทดลองฟังกันยังงัยถ้าเป้นไปได้ เสาร์ อาทิด จะดีมากนะครับ ขอเตรียมห้องตามโจทย์ที่หลายๆท่านแจ้งความประสงค์ไว้นะครับ ทั้งชุดเล็ก ใหญ่ ถึงใหญ่มาก เดี่ยวของเวลาสัก วัน 2 วัน นะครับ

ส่วน ช่วงสงกาน ก็ตะเวนไปทำบ้านลูกค้ามา 3 หลังครับ ถ่ายรูปมาแค่ 1 หลังเป้นชุดเล็กๆ 130+hk156  แวะเอามาให้ดูครับ ส่วน อีก 2 หลังเป็นการส่ง sub svs พร้อมปรับระบบ ไม่ได้ถ่ายรูปมาเลยลืมครับแต่ อาจจะต้องแวะไปอีกเพราะมีการสั่งเพิ่มและ ไปปรับระบบ อีกห้องที่พี่เค้ากำลังเตรียมอยุ่ครับ เอาไปคราวหน้าจะถ่ายรูปมาให้ดูไปไอเดียครับ

ในรูปสายยังไม่เก็บด้านบนนะครับเพราะเจ้าของห้องต้องติด จอ tv ก่อนครับเดี่ยวลูกค้าเก็บเอง แต่ด้านล่างเซอร์ราวเห้นมัยครับ งานแทบจะไม่เห็นเลยสีขาวอยู่บนบัวครับ ใครสนใจก็ติดต่อได้เช่นเคยครับ

ส่วนห้องนี้ห้องใหญ่เตรียม ไว้แล้วครับ  พี่เค้าอยู่สาธร ห้องนี้ งานใหญ่ครับหนักพอควร หลังสงกานนี้ เตรียมลงมือกันเต็มที่ ทั้ง จอ ทั้ง เสียง ทั้งภาพ เดี๋ยวจะลงให้ดูเมื่อเสร็จครับยังงัย ก็ขอบคุณที่ไว้ว่างใจทีมงานเรา ณ ที่นี้ด้วยครับรับรองไม่ผิดหวังครับ คุณภาพก่อนซื้อ ได้จำลองให้พี่เค้าฟังของจริงทั้งหมดก่อนตัดสินใจยกทั้งระบบลงไปที่บ้านแบบนี้ ครับที่ร้านผมทำ อยากได้แบบไหนบอกครับเราจะเอาของจริงทั้งห้องให้ฟังก่อนตัดสินใจเลยครับ ฟังที่ละระบบ แบบนี้ดีกว่านั่งคิดครับว่าเสียงจะออกแนวไหน ยังงัยใครสนใจก็แจ้งได้ที่ทางร้านเลย ที่เบอร์ผมก็ได้นะครับยินดีเสมอครับ

สุดท้ายแจ้งข่าวถึงคนที่กำลังจะตัดสินใจซื้อ sub svs นะครับ ทั้งที่คุยกับดีเลอร์ เราหรือ กำลังจะคุยกะเรา ก็รีบนิดนะครับสำหรับรุ่น

sb12-nsd  ตอนนี้เหลือ 5 ตัวเท่านั่น ส่วน อีกตัว  sb13-ultra ตอนนี้ 1 ตัวสุดท้ายครับ ส่วน pb 13-ultra ก็เหลือแค่ 4 ตัวนะครับ นอกนั่น พอมีของเลยครับ

ไม่ต้องรีบ แต่ 3 ตัวบนที่ว่าไว้ยังงัยรีบได้รีบนะครับ หมดแล้ว รอบบนี้ ของเข้าอกีที คง เกือบปลายเดือนหน้านะครับ สะดวกทางไหนติดต่อที่ ดีลเลอร์ เราได้เลยครับ

ซื้อของเราได้ใบประกัน จาก homedigital นะครับ ใครยังไม่ได้ทวงที่ ดีลเลอร์ หรือ ที่ผมได้เลยครับ เผื่อยังมีตกหล่นครับ ขออภัยมา ณ ทีนี้ด้วยครับถ้าตกหล่น

แจ้งเลยนะครับ

« ตอบกลับ #888 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 09:46:33 am »
อีกนิดครับ ตอนนี้ antham 700 ที่มีคนบอกว่าที่ร้านผมเหลือตัวสุดท้ายเป็น demo ตอนนี้ที่ ประเทศเราตัวนี้อยุ่ที่ร้านผมเป้นตัวสุดท้ายจริงๆครับ แต่ตอนนี้ ลูกค้าจองเรียบร้อยแล้วนะครับ ขอแจ้งข่าวเลยว่า ตอนนี้ ทั่วประเทศ antham 700 น่าจะหมดแล้วยังงัยก็คงต้องดูตามตลาดมือสองนะครับ

ส่วนใครสนใจ power amp 7 ch  medusa สีดำ อีกสักพัก จะมีลูกค้าปล่อยมือสอง ราคาไม่น่าเกิน 45000-50000 ยังงัยคอยสอบถามกันนะครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ more2519

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #889 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 10:46:08 pm »
sb13-ultra ตัวสุดท้ายโดนผมสอยไปเรียบร้อยแล้วครับ  [คิคิ]

ออฟไลน์ AgentMolder

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #890 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 09:28:20 pm »
sb13-ultra ตัวสุดท้ายโดนผมสอยไปเรียบร้อยแล้วครับ  [คิคิ]
อ้าวคุณเดี่ยว สอยไปแล้วรึ  [หื่น]

« ตอบกลับ #891 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:13:55 am »

จัดอีกมัยครับพี่เดี่ยว พ่อค้าคนนี้ขายเก่งมากๆครับยืนยันครับผม  [yes]

« ตอบกลับ #892 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:15:45 am »
อ้าวคุณเดี่ยว สอยไปแล้วรึ  [หื่น]

พี่เดี่ยว แกสอยไปหลายตัวแล้วครับท่าน จำไม่ได้ว่ากี่ตัวแล้ว 555+ คนนี้ขายเก่งจริงๆ  [yes]

แต่ sb13-ultra น่าจะสอยไปใช้เอง ครับท่านนุ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #893 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:53:47 am »
ไม่ค่อยได้เข้ามาเล่าสู่กันฟังเลยครับช่วงนี้ งานเข้า และ กำลังจะขยายสาขา หรือ คู่ค้า อีกหลายๆเจ้าทั่วประเทศ นะครับ รอพบกับ ร้านค้า และ สาขาเราได้เลยครับ

ตอนนี้ผม โฟกัส งานขยายตลาด พร้อมผู้ร่วมงานใหม่ๆ เราจะทำให้สังคม เครื่องเสียงที่มีแต่ความจริงใจ เข้าไปถึง ผู้บริโภคให้ได้ครับไม่โม้ไม่ หลอกลวงครับ

ทดลองจริงได้ยิ่งดีครับ ใครสนใจ สินค้าตัวไหนก็ โทรสอบถามได้เลยนะครับ เรายินดีให้บริการครับ ตอนนี้ ของ ออกเยอะมากๆ ต้องโทรเช็คนะครับ

ว่ามีของตามรุ่นที่ต้องการรึเปล่านะครับ  ซื้อผ่านตัวแทนเราก็ต้องเช็คนะครับ สินค้า ร้านเราตาม ที่ลงโฆษณาในหนังสือ เครืองเสียง ทั้ง what hifi หรือ the wave

นะครับ

ส่วนงาน bav กลางปีนี้ทางเราออกงาน 2 ห้องโชว์ และ ร่วมมือกับ เคลฟ ออดิโอ อีก 1 ห้องนะครับ มีทั้ง ห้อง home ราคาไม่สูงมาก และห้อง 2 ch ระดับ เทพ

ใครสนใจ เชิญแวะชมได้นะครับ รอติดตามข่าวสารได้เลยครับ  [ปลื่ม]

เอารูปห้องเมือวาน แวะไปติดตั้งมาครับ ตอนนี้ติดตั้งชุดเล็กๆไปก่อนครับ ชุดใหญ่ รอห้องลูกค้าทำสร็จก่อนครับ อยู่ในมืออีก 3 ห้องครับ แล้วจะเอารูปมาโชว์นะครับ

คอนโด ศุภาลัย นะครับสวยง่ายๆแต่เสียงยังกะโรงหนังครับ

สนใจสินค้าเราติดต่อได้เลยนะครับ

Products from Homedigital Theater  [Thailand]

1. ลำโพง CANTON * Exclusive แต่เพียงผู้เดียวในภาคพื้นเอเชียตะวันออกเฉียงใต้

2. โปรเซสเซอร์/พาวเวอร์ ROTEL * Exclusive Dealer สำหรับ Pre/Pro RSP-1580 และ Power RB-1592 (รุ่นเล็ก-กลางทางร้านก็มีจำหน่าย)

3. ปรี/พาวเวอร์ PARASOUND * Exclusive Dealer เคียงข้าง Audio Excellence แต่เพียงผู้เดียว

4. ซับวูฟเฟอร์ JL AUDIO * Exclusive Dealer เคียงข้าง Audio Excellence แต่เพียงผู้เดียว[/b]

5. ซับวูฟเฟอร์ SVS * ผู้นำเข้าอย่างเป็นทางการจาก SVS America

6. ซับวูฟเฟอร์ MARTIN LOGAN

7. สายลำโพง สายไฟ ESP - MIT - TARALAB - OYAIDE - ACROLINK - KIMBER - VELOCITA - PALIC

8. หัวท้ายปลั๊กไฟ ESP- PALIC - OYAIDE - WATTGATE

9. สาย HDMI PALIC - JERICHO - ไม่ได้รับอนุญาต

10. อุปกรณ์กรองไฟ Line Stabilizer ต่างๆ ISOTEK - ... AUDIO - AUDYN

11. เครื่องเสียงระดับโลก CARY AUDIO ทุกประเภท

ออฟไลน์ nutt Manytech

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #894 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 10:47:24 pm »
สวยครับเก็บสายเนียล มากๆเลยอ่ะเฮีย

« ตอบกลับ #895 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 08:44:48 am »
สวยครับเก็บสายเนียล มากๆเลยอ่ะเฮีย

ขอบคุณครับท่านนัท ผมพยามเดินสายให้เหมือนบ้านตัวเองมากที่สุดครับ ตรงจุดนี้ ลูกค้าพอใจมากๆครับ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #896 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:07:52 am »
ตอนนี้ทางร้าน ได้ขึ้นชุดโชว์

pre + power ไว้แล้วนะครับสำหรับพี่ๆเพื่อนที่บอกจะเข้ามาเยื่ยมชม ก็เชิญได้แล้วนะครับ พี่ๆเพื่อนที่ได้พูดคุยกะผม ( เยอะมาก อิอิ )  เรื่อง power  pre หรือ กำลังจะเหมาทั้งห้องโฮม ก็ เข้ามาเยื่ยมชมได้แล้วเช่นกันนะครับ แล้วจะรู้ว่า เสียงพลังของ pre + power มันเหนือๆกว่า avr ตรงไหน คุ้มกับการลงทุนมัยครับ

พลัง canton vento + power cary + pre rotel +  sub svs ( ท่อกระหน่ำโหด )  ยินดีต้องรับเลยครับ  [yes]

ส่วน เรื่อง ห้องโฮม ที่รับไว้ ตอนนี้ รอห้องเสร็จ แล้วทางเราถึงลงระบบ ให้ เตรียมๆอยู่ สัก 3 ห้องแล้ว เดี่ยว คอยติดตามดูครับผม

มาถึง เรื่อง banana ของ velocita ตอนนี้ของมีที่ร้านแล้ว และเริ่มจำหน่ายแล้วนะครับ ตอนนี้ออกไปแล้ว หลายชุด ส่วนมาก จะให้ทางเราเข้าหัวให้เลย

วันนี้จะเอารูปมาให้ดุครับ รูปแรก ของ พี่ ดนัย ครับ พี่ ดนัย ซื้อ avr hamann 170 กะทางเราแล้ว วันก่อนเข้ามา ซื้อ สาย velocita x พร้อมเข้าหัว banana

velocita ด้านเดียว อีกครับทั้งหมดอีก 6 เมตร กลับบ้านไป line มาแจ้งว่า สุดยอด ขอบคุณมากๆ ผม อ่านแล้วก็ ดีใจครับขอบคุณครับพี่ ดนัย ( ยืนคุมเลย ):)

แล้วก็เมื่อวานเลยครับสดๆร้อนๆ ร้านปิดครับ แต่พี่เค้าว่างแค่เมื่อวาน ผมเองเลยขับรถไปเปิดร้านให้ พี่เค้ามาเอา ของเล็กๆน้อยๆครับ พี่ x นั่นเอง

มาจัด velocita x  พร้อมเข้าหัว banana ทั้ง 2ด้าน และ  jericho 2 m อีกเส้น เช่นกันครับ กลับถึงบ้าน line กลับมาหาผมว่า เสียง เปิดมากครับ

แล้ว แอบบอกว่า canton gle มาเมื่อไร โดน แน่ๆ 55+ ครับ พี่ x ยังงัยก็จะแจ้งข่าวตรงนี้ นะครับ ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]

ครับ ตอนนี้ ใครสนใจอะไรสินค้าตัวไหน ก็ ติดต่อทางเราได้เลยนะครับ ทั้งทาง เบอร์ ผม หรือ add line สอบถามก็ได้นะครับ ตอนนี้ line คุยกัน ถามกันเยอะมากๆ

ขอบอกว่า สะดวกมากๆครับ ใครสนใจยินดีเลยนะครับ เรารับปรึษา เรื่องเครื่องเสียงนะครับ  [ปลื่ม]

ปล สินค้า svs หมดไปหลายรุ่นนะครับยังงัย โทรสอบถามทางเรา เอง หรือ สาขา หรือ ตัวแทนเราทุกๆที่ก่อนตัดสินใจซื้อนะครับ ขอบคุณมากๆครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Supapa

• **
« ตอบกลับ #897 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 10:24:09 am »
สอบถามนิดนึงครับ H/K370 ต่อแบบ bi wire ได้ไหมครับ หรือได้แต่ single ครับ

ออฟไลน์ toom93

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #898 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 06:18:08 pm »
วันนี้รับ pb 12 มาจากน้อง harts เปลี่ยนจากตัวเดิม klipsch rw12d ปกติผมจะฟังจนแน่ใจว่า ถูกใจจริงๆ ถึงจะซื้อหรือ upgrade แต่เพราะ svs เป็น sub ที่มีชื่อเสียง ผม search ดูใน google ซึ่งเว็ปนอกก็บอกผลในแง่ดี วันนี้ส่งถึงห้อง ให้น้องปรับให้ ผมรู้สึกแบบว่า นี่แหละ แบบที่ไปดูในโรง แบบที่ปรารถนาเลย เหมือนเปลี่ยนชุดใหม่ทั้งชุด ดูอะไรสนุกไปหมด ฟังเพลงก็สุดมัน กระแทกกระทั้นตุ๊บๆๆๆ เก้าอี้สั่นไปเลย

ต้องขอขอบคุณคุณเอก ที่นำเข้ารุ่นนี้ และราคาที่มนุษย์เงินเดือนจับต้องได้ คุณภาพสู้ สี่ห้าหมื่นได้เลย ยอดจริงๆ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Original

• **
« ตอบกลับ #899 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 05:05:08 pm »
ขอบคุณ ท่านเอก ครับ ได้รับของเรียบร้อยแล้วครับ

VELOCITA V - VELOCITA I เอามาเป็นคู่ขากับ Canton 130
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2013, 05:08:20 pm โดย Original »