ผู้เขียน หัวข้อ: มี HD Player ตัวไหนที่สามารถเล่นเมนู Blu-ray ได้บ้างครับ  (อ่าน 9570 ครั้ง)

ออฟไลน์ mostsuda

• Flat TV member
  • *
มี HD Player ตัวไหนที่สามารถเล่นเมนู Blu-ray ได้บ้างครับ ตั้งงบไว้ที่ราคาไม่เกิน 10000 บาท หรืออาจเกินมาเล็กน้อยก็ได้ครับ
เท่าที่ลองหาข้อมูลดูเอง เจอแต่ Dune HD Solo 4K แต่ราคาค่อนข้างเกินงบไปหน่อย เลยอยากทราบว่ามี HD Player ตัวไหนอีกบ้างที่เล่นเมนู Blu-ray ได้ครับ

ออฟไลน์ egreat555

• *
Re: มี HD Player ตัวไหนที่สามารถเล่นเมนู Blu-ray ได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 05:29:01 pm »
Egreat a5 และ A10 เท่านั้น
 [รัก]

ออฟไลน์ Kitty Kitti

• LCD TV member
  • **
Re: มี HD Player ตัวไหนที่สามารถเล่นเมนู Blu-ray ได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2017, 08:48:58 am »
ตอนนี้ zidoo x9s ปล่อย firmware beta สามารถเล่นเมนู Blu-ray ได้แล้วครับ

ผมรอเป็น Firmware ที่ทดสอบแล้วค่อยอัพทีเดียว   

ออฟไลน์ tsainont

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2017, 01:28:05 pm »
ตอนนี้ zidoo x9s ปล่อย firmware beta สามารถเล่นเมนู Blu-ray ได้แล้วครับ

ผมรอเป็น Firmware ที่ทดสอบแล้วค่อยอัพทีเดียว   

ตามนั้นครับ เวอร์ชั่น 1.3.0 beta เล่น blu-ray เมนูได้ (เฉพาะหนัง 2D ส่วน 3D ยังใช้ไม่ได้ครับ)

ออฟไลน์ iammynonny

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 04:15:30 pm »
Egreat a5 และ A10 เท่านั้น
 [รัก]

Egreat นี่ไม่ได้ใช้แอนดรอย OS ใช่ไหมครับ ไม่ค่อยถูกโรคกับแอนดรอยเท่าไหร่

ออฟไลน์ Thanes hd

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 10:04:44 pm »
Dune hd solo lite 4K เป็น hd player แท้ๆ ที่เล่นเมนู bluray ได้ครับ ดีด้วยไม่เกี่ยว android ด้วยครับ แต่พวก hd player ผสม android player นั้นตอนนี้ ที่เล่นเมนู bluray ได้มี Zidoo X10 ครับ ชิพใหม่ล่าสุด และเพิ่งออกใหม่ ล่าสุด เล่นง่ายเหมือน hd player เลย และต่อไปนี้ ทุกเครื่องที่เป็น Chip 1295 DD จะเล่นเมนู bluray ได้หมด เพราะถือเป็นโปรแกรมพื้นฐานธรรมดาทั่วไป ไม่ใช่เรื่องแปลก และขอย้ำว่า zidoo X10 เล่นเมนู bluray ได้ จิบๆครับ และทุกยี่ห้อทุกรุ่นไม่ว่า จะเป็น Zappiti 4K HDR zidoo X9s X8 และ Xtreamer eXpress จะเล่นได้หมด เมนู bluray อย่าลืมว่า 3 แบรนด์นี้เป็น Chip Realtek 1295 DD ที่เพิ่งออกใหม่ๆกว่าทุกรุ่นในท้องตลาด และสามารถจะเล่นเมนู bluray ได้หมดทุกแบรนด์ ตอนนี้ Zidoo X10 ก็เล่นเมนู blurayได้นานแล้ว เพราะฉะนั้น เมนู bluray ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร เป็นเมนู ที่มีทุกเครื่องครับ ถ้าต้องการจะซื้อในท้องตลาดทุกวันนี้ครับ [หื่น] [หื่น] [หื่น]

ออฟไลน์ akanit

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 01:05:56 pm »
Dune hd solo lite 4K เป็น hd player แท้ๆ ที่เล่นเมนู bluray ได้ครับ ดีด้วยไม่เกี่ยว android ด้วยครับ แต่พวก hd player ผสม android player นั้นตอนนี้ ที่เล่นเมนู bluray ได้มี Zidoo X10 ครับ ชิพใหม่ล่าสุด และเพิ่งออกใหม่ ล่าสุด เล่นง่ายเหมือน hd player เลย และต่อไปนี้ ทุกเครื่องที่เป็น Chip 1295 DD จะเล่นเมนู bluray ได้หมด เพราะถือเป็นโปรแกรมพื้นฐานธรรมดาทั่วไป ไม่ใช่เรื่องแปลก และขอย้ำว่า zidoo X10 เล่นเมนู bluray ได้ จิบๆครับ และทุกยี่ห้อทุกรุ่นไม่ว่า จะเป็น Zappiti 4K HDR zidoo X9s X8 และ Xtreamer eXpress จะเล่นได้หมด เมนู bluray อย่าลืมว่า 3 แบรนด์นี้เป็น Chip Realtek 1295 DD ที่เพิ่งออกใหม่ๆกว่าทุกรุ่นในท้องตลาด และสามารถจะเล่นเมนู bluray ได้หมดทุกแบรนด์ ตอนนี้ Zidoo X10 ก็เล่นเมนู blurayได้นานแล้ว เพราะฉะนั้น เมนู bluray ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร เป็นเมนู ที่มีทุกเครื่องครับ ถ้าต้องการจะซื้อในท้องตลาดทุกวันนี้ครับ [หื่น] [หื่น] [หื่น]

ได้ลองเมนูบลูเรย์ของ 3D ยัง เล่นได้มั้ย zapp เล่นได้เหรอ ชัวป่าวครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 01:36:05 pm »

ศึกษาข้อมูลก่อนนะครับ อาจจะทำไห้คนอ่านสับสนได้ครับ หาข้อมูลไห้ชัวก่อน

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 01:36:43 pm »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 01:48:48 pm »
แต่ที่แน่ๆ egreat a5 a10 เล่นได้ชัว เมนูภาษาไทยเข้าใจง่ายเพราะแปลโดยคนไทย

ออฟไลน์ LOVE HD

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 02:07:33 pm »
ผมเพิ่งซื้อมา เล่นไม่ได้จริงๆ เขาบอกว่าเล่นได้ ผมต้องเสียเงิน ซื้ออีกหรือครับ นี่ Egreat A5 A10 มีโปร ดีๆให้ไหมครับ ซื้อผิดอีกแล้ว ผมเสียเงินซื้อไป สาม เครื่องเล่นไม่ได้สักเครื่อง  [โขก] [ร้องไห้] [โขก] [ไม่เอา]

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 02:11:01 pm »
ผมเพิ่งซื้อมา เล่นไม่ได้จริงๆ เขาบอกว่าเล่นได้ ผมต้องเสียเงิน ซื้ออีกหรือครับ นี่ Egreat A5 A10 มีโปร ดีๆให้ไหมครับ ซื้อผิดอีกแล้ว ผมเสียเงินซื้อไป สาม เครื่องเล่นไม่ได้สักเครื่อง  [โขก] [ร้องไห้] [โขก] [ไม่เอา]

https://www.facebook.com/groups/1310316412334118/

ที่นี่เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2017, 02:11:32 pm โดย akanit »

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 01, 2017, 09:13:23 pm »
ผมเพิ่งซื้อมา เล่นไม่ได้จริงๆ เขาบอกว่าเล่นได้ ผมต้องเสียเงิน ซื้ออีกหรือครับ นี่ Egreat A5 A10 มีโปร ดีๆให้ไหมครับ ซื้อผิดอีกแล้ว ผมเสียเงินซื้อไป สาม เครื่องเล่นไม่ได้สักเครื่อง  [โขก] [ร้องไห้] [โขก] [ไม่เอา]

แนะนำ ติดต่อเขาคนนั้นที่ว่าเล่นได้ แล้วขอคืนครับ และแจ้งชื่อเขาคนนั้นที่กระทู้ได้เลยครับผู้ซื้อคนอื่นจะได้ไม่เป็นแบบคุณ LOVE HD อีก

ที่นี่ครับมีโปร มีเครื่องเดียวครับ

ไม่มีของแถมนะครับ.

# Zidoo X8 ประกัน 1 ปี ขาย 3,000 บาท พร้อมส่ง kerry ฟรี ... มี 5 เครือง

# Egreat A5 ประกัน 1 ปี ขาย 4,000 บาท พร้อมส่ง kerry ฟรี ... มี 1 เครือง

# Egreat A10 ประกัน 1 ปี ขาย 7,500 บาท พร้อมส่ง kerry ฟรี ... มี 1 เครือง

... ติดต่อมาได้เลย สามรุ่นนี้ ทางไลน์เท่านั้น ไอดี 0851792806

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=11434.2430

ออฟไลน์ LOVE HD

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 07:07:30 am »
Zidoo X10 เล่น เมนู บลูเลย์ได้บางเรื่องครับ โดยเฟิร์มแวร์ต่อไป น่าจะเล่นได้เกือบหมดครับ ทีมงานเขากำลังพัฒนาอยู่ครับ เช่นเดียวกับ Zappiti ก็กำลังทดลองเมนู บลูเรย์อยู่ครับ เสถียรเมื่อใดก็คงออกมาให้เร็วๆนี้ครับ ว่าแต่ที่ท่าน

jkhantee ที่ท่านจำหน่าย Egreat A5 และอื่นๆนั้น ขอดูภาพสินค้าได้ไหมครับ รับประกัน 1 ปี เสียแล้วซ่อมที่ใดครับท่าน ร้านค้าอยู่ที่ใดครับ เห็นราคาแล้วน่าสนครับ ทดสอบได้ไหมครับผม ขอบคุณครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 11:53:02 am »
Zidoo X10 เล่น เมนู บลูเลย์ได้บางเรื่องครับ โดยเฟิร์มแวร์ต่อไป น่าจะเล่นได้เกือบหมดครับ ทีมงานเขากำลังพัฒนาอยู่ครับ เช่นเดียวกับ Zappiti ก็กำลังทดลองเมนู บลูเรย์อยู่ครับ เสถียรเมื่อใดก็คงออกมาให้เร็วๆนี้ครับ ว่าแต่ที่ท่าน

jkhantee ที่ท่านจำหน่าย Egreat A5 และอื่นๆนั้น ขอดูภาพสินค้าได้ไหมครับ รับประกัน 1 ปี เสียแล้วซ่อมที่ใดครับท่าน ร้านค้าอยู่ที่ใดครับ เห็นราคาแล้วน่าสนครับ ทดสอบได้ไหมครับผม ขอบคุณครับ [ปลื่ม]

เข้าไปที่ห้องซื้อขายได้เลยครับ

ส่วน Egreat A5 วันนี้มีนัดรับตอนเย็นเรียบร้อยครับผม

ออฟไลน์ art1469

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 02:56:44 am »
ตือบางคนไม่เข้าใจครับ เล่นได้ของบางคนคือเล่น แผ่นที่มีเมนูได้แต่ไม่ได้ แสดงเมนูคือตัดเข้าตัวหนังเลย พวก Chip Realtek นะครับ ตอนนี้เล่นได้ ก็ พวก Egreat Dune ครับผม Realtek กำลังพัฒนากันอยู่แต่ยังไม่เสถียรเค้าเลยยังไม่ปล่อยออกมาครับ มียี่ห้อนึงปล่อยออกมาแล้วแต่ยังค่อนข้าไม่เวิร์ค

เท่าที่ผมทราบข้อมูลมานะครับ รอกันหน่อย อีกซักพักคงเล่นได้กันหมดแล้วครับ Dune เสียอย่างเดียวคือมันเล่น HDR ไม่ได้ 4K เจอ HDR ภาพสวยขึ้นอีกเยอะนะครับ

ออฟไลน์ nitikit07

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 08:30:19 am »
ครับ ผมก็รอ realtek 1295 DD ครับ ซื้อไว้หลายตัวเพราะชอบค่ายนี้ครับ ก็รอๆไปเรื่อยๆครับ เพราะผมไม่ค่อยได้เล่นเมนู นี้เท่าไหร่ ส่วนมากจะดูหนังเลย ไม่ค่อยได้ดู ไตเติ้ลเท่าใดนัก ผมชอบเข้าเนื้อเรื่องเลยครับ ใช้มาตั้งแต่ realtek 1185 จน realtek 1295 ครับแค่นี้ก็พอครับสำหรับผม แต่อนาคตก็คงพัฒนามากกว่านี้แน่ๆครับ เพราะผมดูการพัฒนาที่ดีๆมาตลอดหลายปีแล้วครับ สำหรับ realtek นี้ครับ ตอนนี้ก็รอ realtek 1559 DD ครับ(ไม่รู้จะออกอีกปีไหนครับ) [เท่ห์]

ออฟไลน์ tsainont

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 09:22:45 am »
ถ้าซื้อมาแล้วไม่ happy ก็ขอคืนครับ แต่ถ้าไม่ได้ ก็รออีกหน่อย ทุกค่ายที่ใช้ realtek กำลังพัฒนากันอยู่ แต่ในที่สุดแล้วจะเล่นเมนูได้ดีแค่ไหนก็ต้องรอดูกันครับ
ฉะนั่น เครื่องใดก็แล้วแต่ที่ใช้ชิป realtek ความสามารถมันจะไม่ต่างกัน ไม่ว่าเจ้านั้นจะโฆษณาว่า ของชั้นมีอันนั้นอันนี้ดีกว่า จริงๆ มันก็เหมือนกันแหละ อาจจะเรียกกันคนละแบบ ในเมื่อชิปเดียวกัน มันจะมีฟังก์ชั่นอะไรที่มันจะต่างกันได้ ไม่เว้นแม้แต่ Zidoo X10 ที่พอเค้าส่องเข้าไปข้างในเครื่อง บอร์ดที่ใช้ยังปั๊มว่า X9S V.1.2 เลย