หน้า: [1]

สอบถามเรื่อง บลูเรย์ กับ HD PLAYER แบบไหนน่าเล่นกว่ากันกับจอ 4 k

• pkandtom
  • Flat TV member
  • *

คือผมได้ซื้อ LED 4k มาใหม่แล้วมันแถมเครื่องเล่นบลูเลย์มาให้ด้วย ทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้แกะมาใช้ได้แค่แกะลองครับ ล่าสุดผมจะไปซื้อแผ่นบลูเลย์มาเล่นแต่ราค่อนข้างสูงแถมภาพได้แค่ FULL HD ก็เลยมาลองดู HD PLAYER   ที่รองรับ 4K และก็จะซื้อฮาร์ดดิสก์ที่ลงไฟล์ 4K และ FULL HD มาให้เลย ก็เลยชั่งใจว่าจะขายเครื่องเล่นบลูเลย์ และมาซื้อ HD PLAYER+ฮาร์ดดิสก์ที่ลงไฟล์ 4K และ FULL HD มาให้เลย หรือจะเก็บเครื่องเล่นบลูเลย์แล้วซื้อแผ่นบลูเลย์มาเล่นดี เลยอยากขอคำปรึกษาครับ
  • aeoutdoor
  • LCD TV member
  • **

ผมเล่นแต่ HD Player มาตลอดครับ ก็สดวกดี ไม่เปลืองค่าแผ่นหนัง แถมรุ่นใหม่ๆก็โชว์ปกและเล่นเมนูได้เหมือน Blu-ray แล้วครับ ต่อเข้ากับชุดโฮมก็เล่นได้ทุกไฟล์เสียง
  • pkandtom
  • *

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ ขอรอดูท่านอื่นบ้าง
  • devils101
  • *
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

ก่อนอื่นเลยต้องบอกว่ามาถามห้องนี้ คำตอบส่วนใหญ่ก็จะชี้ไปที่เครื่องเล่น HD

ส่วนตัวนั้น มีเครื่องเล่นทั้ง 2 ประเภท มีแผ่นบลูเรย์บ้างที่เค้าแถมมา แต่แทบไม่เคยเปิดดูเลย เครื่องเล่นบลูเรย์เลยเอาไว้เปิดแผ่นซีดีฟังเพลงเป็นหลัก ส่วนดูหนังก็ดูจากเครื่องเล่น HD แต่มาช่วงหลัง ๆ ได้ไฟล์เพลงมาเยอะก็ฟังเพลงก็เริ่มฟังจากเครื่องเล่น HD จนแทบไม่ได้ไปแตะต้องเครื่องบลูเรย์เลย
  • pkandtom
  • *

ก่อนอื่นเลยต้องบอกว่ามาถามห้องนี้ คำตอบส่วนใหญ่ก็จะชี้ไปที่เครื่องเล่น HD

ส่วนตัวนั้น มีเครื่องเล่นทั้ง 2 ประเภท มีแผ่นบลูเรย์บ้างที่เค้าแถมมา แต่แทบไม่เคยเปิดดูเลย เครื่องเล่นบลูเรย์เลยเอาไว้เปิดแผ่นซีดีฟังเพลงเป็นหลัก ส่วนดูหนังก็ดูจากเครื่องเล่น HD แต่มาช่วงหลัง ๆ ได้ไฟล์เพลงมาเยอะก็ฟังเพลงก็เริ่มฟังจากเครื่องเล่น HD จนแทบไม่ได้ไปแตะต้องเครื่องบลูเรย์เลย

สงสัยผมต้องขายเครื่องบลูเลย์เอางบมาเพิ่ม HD PLAYER เจ๋งๆดีกว่า ขอบคุณครับสำหรับความเห็น
  • LOVE HD
  • *

เครื่องเล่น Bluray player ออกมากี่ปีแล้วก็ไม่นิยมเพราะเนื่องจากแผ่นยังมีราคาแพงเกินไปครับ และตลาดไม่ไปไหนเพราะเขาไปนิยม HD player Android player ครับ หาหนังดูง่ายกว่าเล่นได้ดีกว่า อีกอย่าง Hd player ทำได้เหมืีอนเครื่องเล่น Bluray player ทุกอย่าง เช่น Egreat A5 A10 ครับ ปลื้ม
  • pkandtom
  • *

เครื่องเล่น Bluray player ออกมากี่ปีแล้วก็ไม่นิยมเพราะเนื่องจากแผ่นยังมีราคาแพงเกินไปครับ และตลาดไม่ไปไหนเพราะเขาไปนิยม HD player Android player ครับ หาหนังดูง่ายกว่าเล่นได้ดีกว่า อีกอย่าง Hd player ทำได้เหมืีอนเครื่องเล่น Bluray player ทุกอย่าง เช่น Egreat A5 A10 ครับ ปลื้ม

ผมสนใจ Bluray player ทุกอย่าง เช่น Egreat A5 อยู่ครับ ราคาไม่แรง
หน้า: [1]